[Funland] CSGT cắt thùng xe tải cơi nới trên cao tốc

Alfa_romeo88

Xe máy
Mịa...! Cắt là sai quy trình lạm quyền rồi, xe cơi nới thùng không đúng dư của nhà SX, CSGT chỉ được phép Tịch Thu phương tiện và thu Bằng lái vĩnh viễn thôi.
Đồng ý với lão, tự dưng cắt cho khổ :D

small_best

Xe container
Em thấy làm như này cũng không biết duy trì được lâu không, vì đứng sau các doanh nghiệp vận tải đều có chống lưng với bảo kê của chính lực lượng làm việc này :D

hm.tuan

Xe điện
Cái đó tuỳ thoả thuận thôi cụ. Gọi đến nếu đắt quá có thể k làm với lí do k đủ tiền mà, cãi bthuong nếu giá điên quá chứ sợ gì
Cho xe nằm đó, chờ mai mới đến lượt hoặc mới cắt xong ngay!

Thèm khát

Xe điện
Theo các cụ CSGT cắt thùng xe tải cơi nới trên cao tốc là đúng hay sai?
Theo em được biết thì xe có khối lượng hàng hóa chuyên chở từ 5 tấn trở lên (ghi trong Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe): chiều cao xếp hàng hóa không quá 4,2 mét. Vậy khi này lái xe cơi nới trên bảo phần hàn thêm vào thùng xe đó là hàng hoá tôi chở miễn là nó cao không quá 4,2 mét và tổng tải trọng xe không vượt mức cho phép thì sai ở đâu?
Iem tin nà các Cụ xxx tấu hài thôi, không có chuyện xử lý triệt để đâu.

hamcuare!

Xe container
Xem đc mấy hôm!
Trạm cân liên ngành vs cắt thùng xe cũng rầm rộ đc mấy tuần cách đây gần chục niên, xong đâu lại đóng đó!

Hai_75

Xe điện
Theo các cụ CSGT cắt thùng xe tải cơi nới trên cao tốc là đúng hay sai?
Theo em được biết thì xe có khối lượng hàng hóa chuyên chở từ 5 tấn trở lên (ghi trong Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe): chiều cao xếp hàng hóa không quá 4,2 mét. Vậy khi này lái xe cơi nới trên bảo phần hàn thêm vào thùng xe đó là hàng hoá tôi chở miễn là nó cao không quá 4,2 mét và tổng tải trọng xe không vượt mức cho phép thì sai ở đâu?
Tư duy của cụ lại giống video hài em xem có cảnh cậu ma cô chở 4 em cám chim trên con xe wave tham gia giao thông trên đường bị CA bắt vì chở quá số người, cậu ấy lý sự là em không chở người mà em chở hàng.

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Tư duy và lập luận như này thì loạn hết xã hội :))
:))He he. Cháu chắc chắn là không ủng hộ và cổ súy cho việc chở quá tải gây hư hại đường. Góc độ cháu muốn nói ở đây là hành động chở quá tải đấy nó chưa xảy ra tại thời điểm xử lý.
Cũng như câu chuyện trộm vào nhà, chủ nhà đánh nó là vi phạm pháp luật và bị xxx phạt, vì tại thời điểm đấy thằng trộm đấy nó chưa có hành vi phạm tội:))

Hai_75

Xe điện
Cháu thì không ủng hộ bọn chở hàng quá tải gây hư hại cho đường, tuy nhiên bên trên CSGT xử lý như vậy cháu thấy có gì đó áp đặt. Xe không quá tải, quá khổ thì sao phạt.
Cơi thùng là quá khổ rồi mà cụ. Nói chung là lái xe họ cũng biết là mình sai thì mới đồng ý cho CA xử lý cắt thùng. Không sai thì lại đầy video trên mạng kiểu anh cứ lập biên bản em đi.

phuongmit

Xe cút kít
:))He he. Cháu chắc chắn là không ủng hộ và cổ súy cho việc chở quá tải gây hư hại đường. Góc độ cháu muốn nói ở đây là hành động chở quá tải đấy nó chưa xảy ra tại thời điểm xử lý.
Cũng như câu chuyện trộm vào nhà, chủ nhà đánh nó là vi phạm pháp luật và bị xxx phạt, vì tại thời điểm đấy thằng trộm đấy nó chưa có hành vi phạm tội:))
Hihi cụ, cơi thùng là việc bị cấm rồi, cũng như trộm lẻn vào nhà là vi phạm rồi, hoặc cụ bỏ thuốc độc vào cốc nước của ai đó mà bị bắt quả tang nếu chưa uống để lăn ra chết cũng có thể kết tội rồi mà :))

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Tư duy của cụ lại giống video hài em xem có cảnh cậu ma cô chở 4 em cám chim trên con xe wave tham gia giao thông trên đường bị CA bắt vì chở quá số người, cậu ấy lý sự là em không chở người mà em chở hàng.
Vâng nó giống như câu chuyện ngụ ngôn giữa Quan và Dân.
Quan đi đêm va vào dân. Quan quát sao mày va vào tao, dạ do trời tối con không có đèn nên nhìn không thấy quan. Hôm sau về Quan ra điều luật bất cứ ai đi đêm cũng phải mang theo đèn nhưng đêm hôm sau thằng Dân vẫn và vào Quan vì nó có đem theo đèn như luật Quan đề ra nhưng đèn nó không nó nến... và cậu chuyện như nào thì các cụ cũng biết rồi. Ở đây ta thấy ông Quan đấy rất tôn trọng luật do ống ý đề ra ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
Cơi thùng là quá khổ rồi mà cụ. Nói chung là lái xe họ cũng biết là mình sai thì mới đồng ý cho CA xử lý cắt thùng. Không sai thì lại đầy video trên mạng kiểu anh cứ lập biên bản em đi.
Hihi cụ, cơi thùng là việc bị cấm rồi, cũng như trộm lẻn vào nhà là vi phạm rồi, hoặc cụ bỏ thuốc độc vào cốc nước của ai đó mà bị bắt quả tang nếu chưa uống để lăn ra chết cũng có thể kết tội rồi mà :))
Thì cháu có nói cháu cơi thùng đâu, đấy là cái thùng xe và phần mà xxx bảo cơi đó với cháu đây là hàng cháu chở trên thùng. Với xe trên 5 tấn của cháu thì nó phải cao quá 4,2 mét tính từ mặt đất mới là quá khổ.

phuongmit

Xe cút kít
Thì cháu có nói cháu cơi thùng đâu, đấy là cái thùng xe và phần mà xxx bảo cơi đó với cháu đây là hàng cháu chở trên thùng. Với xe trên 5 tấn của cháu thì nó phải cao quá 4,2 mét tính từ mặt đất mới là quá khổ.
01 ví dụ nữa là xe morning van cấm lắp 02 ghế sau, có cụ lắp xong cãi với cs là em chở ghế đấy chứ, xem có vỡ mồm k cụ =))

banmotnucuoi

Xe lăn
Việc cần thiết là lắp trạm cân tự động trên các tuyến quốc lộ, kết nối với cục CSGT, Việc này cũng không cần nhân sự vì AI nó làm hết rồi.
Khó quá thì để doanh nghiệp BOT, hưởng 20% giá trị phạt tiền thôi thì chắc các DN tranh nhau.

MAZDA_VIETNAM

Xe tải
01 ví dụ nữa là xe morning van cấm lắp 02 ghế sau, có cụ lắp xong cãi với cs là em chở ghế đấy chứ, xem có vỡ mồm k cụ =))
Vấn đề chính là chỗ ở chỗ đó, người ta chở ghế lại cứ nói người ta lắp thêm ghế:))
Câu chuyện ở đây là xxx lạm quyền và phạt theo lỗi tưởng tượng, mày lắp ghế là để mày chở thêm người. Còn Dân thì yếu thế nên chịu phạt cho xong, tuy nhiên nếu chịu phạt cho xong mà tất cả ai cũng đòi lập biên bản rồi nộp phạt tại kho bạc thì tệ lạn xxx ra đường cướp ngày của dân nó có như bây giờ không :))

Chỉnh sửa cuối:

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cao tốc làm j cho xa, buổi tối trên đường Cát Linh ngay gần khách sạn pullman nhé. Đang xây chung cư ở đấy, xe quá tải xếp hàng dài luôn. Nhờ cụ nào bảo CSGT ra cắt cái.
Chỗ này "anh em" lo rồi cụ nha :))

phuongmit

Xe cút kít
Vấn đề chính là chỗ ở chỗ đó, người ta chở ghế lại cứ nói người ta lắp thêm ghế:))
Câu chuyện ở đây là xxx lạm quyền và phạt theo lỗi tưởng tượng, mày lắp ghế là để mày chở thêm người.
Hihi thôi cụ tư duy thế thì cứ tiếp tục thôi, chả cãi lại dc. Nếu gặp cs thì nhớ lôi ra cãi xem kết quả như nào, gọi cả luật sư nếu cần =))

jazzzzz

Xe lăn
Dư hơi, phạt nặng bắt trả lại nguyên trạng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thật là với những còm trước của thớt thì tôi cũng nghĩ như các bác dưới đây là thớt cùn, và cố tình không hiểu. Có nói cũng bằng thừa.
Nhưng đến còm này thi mới thấy thớt vừa cùn, vừa Ng u

Mệ, cãi lỗi thay đổi tổng thành xe thì chỉ là có bắt hay không thôi chứ với xe đang lưu thông trên đường lúc nào mà chả bắt được (còn xe đang ở trong bãi, trong nhà... thì đúng là không bắt được)
Đã vậy rồi còn ví dụ như thật nữa chứ.
Mệ, cái thằng lạ mặt vào nhà (gọi là thằng trộm đi) thì chủ nhà có quyền đuổi nó ra khỏi nhà, ấy là đúng luật. Nhưng đánh nó là sai. Việc các xe thay đổi tổng thành lưu thông trên đường mà chưa chở quá tải thì bắt nó đưa về đúng thiết kế - ấy là đúng luật. Chứ nếu lúc đó mà bắt nó cả ở lỗi chở quá tải, cả ở lỗi sai thổng thành thì là sai. Còn khi vừa chở quá tải, vừa thay đổi thùng thì cả phạt lẫn "bắt cắt" thì sai cái gì ?

Tất nhiên, nếu chẻ chữ thì người thực thi pháp luật ở bước này (ở đây là csgt) không được/không nên dùng từ cắt hoặc bảo mày phải làm thế này phải làm thế kia mà phải là " xin thông báo, xe này có kích thước thùng sai với hồ sơ đăng kiểm; đề nghị đưa về đúng thiết kế" và sau đó họ muốn cắt, muốn phá, muốn mài, muốn bẻ, muốn gọt, thay mới gì gì đó kệ họ, về đúng thiết kế là được

Cái sai đầu tiên là trọng lượng rỗng của xe thay đổi và hàng động này là thay đổi kết cấu tổng thành của phương tiện.
Cháu thì không ủng hộ bọn chở hàng quá tải gây hư hại cho đường, tuy nhiên bên trên CSGT xử lý như vậy cháu thấy có gì đó áp đặt. Xe không quá tải, quá khổ thì sao phạt.
Khoản 2, Điều 55 Luật giao thông đường bộ quy định:

"Điều 55. Bảo đảm quy định về chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe cơ giới tham gia giao thông đường bộ

2.Chủ phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt"
Cháu biết là như vậy, nhưng cháu bảo đấy là hàng tôi chở, tôi chằng buộc cận thận tránh gây rơi hàng. Còn khi đi đăng kiểm cháu gắn thùng zin vào.
Những thành phần cố tình ko hiểu thì cụ có giải thích kiểu gì cũng ko thông đâu.
Xe cơi nới thùng là để chở quá tải mà cụ thớt nói không chở quá tải thì cũng đến ạ cụ. Ai dám đảm bảo là cơi nới thùng lên nhưng vẫn chạy đúng tải trọng cho phép?
Nói như cụ thì độ bất cứ cái gì lên xe, xe đang tròn độ thành vuông... đều cãi là tôi chở thứ đó.
Cụ có bằng lái xe nhưng hiểu luật ntn thật đáng lo ngại...
Tư duy và lập luận như này thì loạn hết xã hội :))
Chuẩn rồi cụ :)) các cụ cứ thấy ảnh đã vội chửi quy trình. Csgt chỉ ra lỗi, yêu cầu xử lý và gọi bên thứ 3 vào, giống xử lý xe đỗ sau quy định, kéo về bãi k bao giờ là xe của cảnh sát cả