[Thảo luận] CSGT đúng hay sai

nguyen nghiep

Xe container
Để xảy ra việc này thì xxx không dùng gậy để điều khiển giao thông (dừng xe) là sai lỗi thứ 1 (sai điều lệnh).
Theo điều 12 Thông tư 01/2016 thì xxx dừng xe trường hợp này là sai lỗi thứ 2.
Xin chia buồn cùng cụ chủ!

bantaitulai

Xe tăng
Đảm bảo có thằng bị luân chuyển công tác. Làm láo quá

nguyen nghiep

Xe container
Đảm bảo có thằng bị luân chuyển công tác. Làm láo quá
Nếu T.B.C.N chắc được ra khỏi ngành luôn và còn no đòn nữa chứ.
Buồn cho... ông già em đã đi chiến đấu 9 năm ở các chiến trường để giờ em được nhìn thấy thế giới tốt đẹp như này!

0978118650

Xe máy
đen thôi. đỏ quên đi. cứ đi đêm xxx nó dùng đèn pin soi là xe tải dừng lại hết, có khi ko cần soi vẫn dừng ấy chứ

0978118650

Xe máy

vertucare53

Xe máy
Em hy vọng cụ đứng lên đấu tranh để không bị chèn ép, dù đấu tranh có thiệt hại cao hơn không làm gì

Phở Đại Ca

Xe hơi
Em hỏi hơi dại tý. Giả sử nhất quyết ko đưa giấy, nó kéo 1 đàn đến úp sọt, cẩu cả xe lẫn người về quận/huyện rồi nện cho 1 trận thì làm sao huh các cụ :(

Lé Xai

Xe tăng
Em hỏi hơi dại tý. Giả sử nhất quyết ko đưa giấy, nó kéo 1 đàn đến úp sọt, cẩu cả xe lẫn người về quận/huyện rồi nện cho 1 trận thì làm sao huh các cụ :(
Cái này miễn bàn nhá cụ
Nó tương tự như cụ đi đúng đường đúng luật, lớ vớ xui xẻo gặp CSCĐ đi tuần hoặc đang lập chốt. Tuy cụ k có dấu hiệu vi phạm nhưng họ thích là họ cứ dừng xe lại đấy.
Và nhớ là đừng cãi,đừng quay phim nhé.Mềm mỏng cho lành.Bởi vì đường vắng,buổi tối, k có ai làm chứng như lúc ban ngày ban mặt. Xui xẻo bị ăn đấm chả kiện đc ai nhé :)

Phở Đại Ca

Xe hơi
Cái này miễn bàn nhá cụ
Nó tương tự như cụ đi đúng đường đúng luật, lớ vớ xui xẻo gặp CSCĐ đi tuần hoặc đang lập chốt. Tuy cụ k có dấu hiệu vi phạm nhưng họ thích là họ cứ dừng xe lại đấy.
Và nhớ là đừng cãi,đừng quay phim nhé.Mềm mỏng cho lành.Bởi vì đường vắng,buổi tối, k có ai làm chứng như lúc ban ngày ban mặt. Xui xẻo bị ăn đấm chả kiện đc ai nhé :)
Vậy nói chung là mình cố gắng tuân thủ theo yêu cầu của CSGT à? Vì nghe có cụ nói là đưa giấy tờ ra trước, lớ xớ nó nhét luôn túi rồi ép lỗi thì mình khó xử lý.
Nhà cháu mới đi xe, đang phải lọ mọ học hỏi cách ứng xử mà thấy lùng nhùng quá :(

Lé Xai

Xe tăng
Vậy nói chung là mình cố gắng tuân thủ theo yêu cầu của CSGT à? Vì nghe có cụ nói là đưa giấy tờ ra trước, lớ xớ nó nhét luôn túi rồi ép lỗi thì mình khó xử lý.
Nhà cháu mới đi xe, đang phải lọ mọ học hỏi cách ứng xử mà thấy lùng nhùng quá :(
à,ý cụ là cụ mới đi xe nên cũng chưa yên tâm đúng k :)
cụ pải có cam hành trình,ok
và chịu đầu tư 1 con cam bí mật ( dạng bút, cúc áo ),ok
bất cứ trường hợp nào, cụ pải chủ động kiểm soát hành vi và ngôn từ của cụ. Để trong clip, cụ luôn hành xử chuẩn.
Vd : xin đồng chí thông báo lỗi. nếu k có lỗi nghĩa là kt hành chính,xin cho biết chuyên đề. à, đồng chí nói là k cần chuyên đề đúng k ạ ? được phép kt bất cứ lúc nào đúng k ạ ? vâng...
cụ cứ nói càng rõ ràng càng tốt,thái độ chuẩn mực,đứng sao cho cam của cụ bắt hình nét vào.
Khi đó muốn khiếu nại còn dễ,ok.

Phở Đại Ca

Xe hơi
bất cứ trường hợp nào, cụ pải chủ động kiểm soát hành vi và ngôn từ của cụ. Để trong clip, cụ luôn hành xử chuẩn.
Vd : xin đồng chí thông báo lỗi. nếu k có lỗi nghĩa là kt hành chính,xin cho biết chuyên đề. à, đồng chí nói là k cần chuyên đề đúng k ạ ? được phép kt bất cứ lúc nào đúng k ạ ? vâng...
cụ cứ nói càng rõ ràng càng tốt,thái độ chuẩn mực,đứng sao cho cam của cụ bắt hình nét vào.
Cảm ơn cụ, nhà cháu sẽ sắm cho đủ tools để sẵn sàng :P

Còn về cái vụ "chuyên đề" thấy vẫn hơn lăn tăn. Nhà cháu thấy mọi người bảo phải đòi với lý do dám sát các kiểu, nhưng thấy bên giao thông giải thích abc xyz, túm lại là ko CSGT ko cần đưa ra giấy đó. Cháu nghe họ giải thích vậy cũng ko phải ko có lý và thực ra là tự thấy việc đòi hỏi xem giấy tờ của CSGT nó cũng ko đúng lắm (gọi điện về đơn vị để kiểm tra thì ok).

Lé Xai

Xe tăng
bổ sung thêm chút cho cụ Phở ạ :

nếu kiểm tra hành chính thì xong là được đi ( đủ giấy tờ + k lỗi ). quan trọng là có cam nhé ,để mà có câu được nói rõ : anh đi k có lỗi, tôi chỉ kt hành chính thôi.

còn vi phạm thì nộp phạt theo lỗi, đơn giản là cụ tự đi photo tài liệu văn bản Nghị định, Thông tư điều chỉnh xử lý vi phạm đi. Tự học thuộc một vài lỗi phổ biến cho 4 bánh : đi sai làn, lỗi nhan, lỗi đè vạch, dừng đỗ, tốc độ, chiếu sáng ..

em chốt lại : cụ nên tuân thủ pháp luật, hành xử chuẩn mực, đầy đủ giấy tờ. Đúng tinh thần thượng tôn pháp luật !!

cacavk

Xe hơi
Chán! Cụ chủ cứ kiện bỏ mịa chúng nó đi.