CSGT Hải Dương tăng cường bắt đè vạch liền trên toàn tuyến QL 5

syneli

Xe máy
Các cụ đi QL 5 lưu ý nhé, CSGT Hải Dương bắt lỗi đè vạch liền ở tất cả các chỗ rẽ cắt ngang đường như: Cẩm Giàng, trạm cân Ba Hàng, đường xuống cầu Lai Vu... [YOUTUBE]http://youtu.be/RXfXF-0FHwI[/YOUTUBE]

thuong_dentis

Xe tăng
Các cụ đi QL 5 lưu ý nhé, CSGT Hải Dương bắt lỗi đè vạch liền ở tất cả các chỗ rẽ cắt ngang đường như: Cẩm Giàng, trạm cân Ba Hàng, đường xuống cầu Lai Vu... [YOUTUBE]http://youtu.be/RXfXF-0FHwI[/YOUTUBE]
Vẫy xe chuyên nghiệp nhể? ! thằng chặn xe trước bắt xe sau giảm tốc độ, một thằng thì chặn cánh. Đố mày chạy đc.................

xba

Xe hơi
may cụ có cái cam ko thì chít !! Em cũng phải xem xét đầu tư một cái.

xiu2606

Xe máy
Các cụ chú ý, CS ở đây hay bắt lin tinh lắm, hôm trước cũng bị gọi vào nhưng đề nghị cho xem bằng chứng là các chú cho đi đấy.

hi_demo

Xe hơi
Trước em đè vạch kẻ rời cũng bị gõ. Các cụ cho hỏi vạch liền và vạch rời khác nhau chỗ nào ạ?
Theo em được biết thì vạch liền là con lươn, bắt buộc k được đè, lấn; còn vạch rời thì được đè trong một vài trường hợp (em thấy bảo thế, cũng chưa kiểm chứng)

giacmoxe4

Xe điện
Các anh xxx HD chuyên bắt láo kiểu này.

xiu2606

Xe máy
Trước em đè vạch kẻ rời cũng bị gõ. Các cụ cho hỏi vạch liền và vạch rời khác nhau chỗ nào ạ?
Theo em được biết thì vạch liền là con lươn, bắt buộc k được đè, lấn; còn vạch rời thì được đè trong một vài trường hợp (em thấy bảo thế, cũng chưa kiểm chứng)
Đề nghị cụ lên diễn đàn thường xuyên và học thêm luật nhé, hai cái này mà không phân biệt được thì bị xxx vặt thường xuyên. Nôm na là vạch liền bệ rộng 10cm để phân chia làn đường, chiều xe chạy và được đè vạch (nếu là để phân chia 2 làn xe chạy ngược nhau, hoặc chia làn có tốc độ >60 km/h), còn được đè vạch khi chia làn ở tốc độ <60 km (như khu đông dân cư...). Có phân tích khá kỹ về cái này rồi, cụ tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

hoanden265

Xe tải
Toàn dọa các lái yếu bóng vía thôi, các cụ cứ hỏi lỗi gì, có hình ảnh ko?

hi_demo

Xe hơi
Đề nghị cụ lên diễn đàn thường xuyên và học thêm luật nhé, hai cái này mà không phân biệt được thì bị xxx vặt thường xuyên. Nôm na là vạch liền bệ rộng 10cm để phân chia làn đường, chiều xe chạy và được đè vạch (nếu là để phân chia 2 làn xe chạy ngược nhau, hoặc chia làn có tốc độ >60 km/h), còn được đè vạch khi chia làn ở tốc độ <60 km (như khu đông dân cư...). Có phân tích khá kỹ về cái này rồi, cụ tìm hiểu thêm trên diễn đàn.
Em mới "xe đạp" mà cụ :D
Nghe lời cụ, em vừa down bộ Luật về gặm

phuonghuongngoc

Xe container
mạ nó thế này mà không có camera hành trình thì chết với nó à..

laptophadong

Xe tải
XXX rất hay rung cây dọa khỉ nhé, khỉ nào yếu thì ăn đòn thôi. em nhìn qua cam thấy có đè gì đâu, hay nó định bắt đè vạch đứt kia :D

KITTOTET

Xe buýt
Thường e thấy đi đoạn Hải Dương là gấn đến các ngã 3, 4 có đèn đỏ là có vạch liền. Cụ nào ít đi hoặc ngại đi sau xe tải thì hay dừng ở làn ngoài cùng.
1. Nếu ở làn ngoài cùng không có xe nào đỗ trước thì các cụ đi thẳng vô tư nêu như không có biển báo phân làn
2. Nếu ở làn ngoài cùng lại có xe rẽ trái. Các cụ thường hay lách phải sang làn giữa thì sẽ đè vạch liền và dinh luốn.
3. Nếu ở làn ngoài cùng mà đứng sau 1 xe rẽ trái. khi có đèn xanh cho rẽ trái thì cụ buộc phải rẽ trái nếu đi thẳng thì ăn tội đèn đỏ nêu dừng lại chờ đèn xanh đi thẳng bị xe rẽ trái sau còi inh ỏi.

Vì thế khi đến các đoạn này nên chủ động sang làn giữa, chịu khó sau xe tải nếu như có thì không vấn đề gì. Nóng vội là gặp xxx ngay.

ubisapro

Xe trâu
Thường e thấy đi đoạn Hải Dương là gấn đến các ngã 3, 4 có đèn đỏ là có vạch liền. Cụ nào ít đi hoặc ngại đi sau xe tải thì hay dừng ở làn ngoài cùng.
1. Nếu ở làn ngoài cùng không có xe nào đỗ trước thì các cụ đi thẳng vô tư nêu như không có biển báo phân làn
2. Nếu ở làn ngoài cùng lại có xe rẽ trái. Các cụ thường hay lách phải sang làn giữa thì sẽ đè vạch liền và dinh luốn.
3. Nếu ở làn ngoài cùng mà đứng sau 1 xe rẽ trái. khi có đèn xanh cho rẽ trái thì cụ buộc phải rẽ trái nếu đi thẳng thì ăn tội đèn đỏ nêu dừng lại chờ đèn xanh đi thẳng bị xe rẽ trái sau còi inh ỏi.

Vì thế khi đến các đoạn này nên chủ động sang làn giữa, chịu khó sau xe tải nếu như có thì không vấn đề gì. Nóng vội là gặp xxx ngay.
Em cũng toàn vào làn giữa khi thấy đèn đỏ từ xa, sau mít xe tải, chậm 1 chút nhưng chẳng sợ j, nhẹ đầu, thoải mái từ từ tiến:D Cũng tùy tính mỗi người nữa, như em đi đường cao tốc max 100 em cũng chỉ thường đi 80 thôi, xe nào đến gần mít, chưa kịp xin, em nhìn thấy em nhường từ xa:D Cụ nào thích đi nhanh mà bám mít mấy con xe tải chỗ ngã tư Hải dương này thì cũng khó chịu:D

luckyme

Xe buýt
Vạch liền nó có nhiều loại lắm cụ ạ, chả phải cái nào cũng có độ rộng 10cm đâu. Nói chung các vạch liền kẻ đúng quy chuẩn thì không được đè, trừ cái vạch giới hạn lề đường rộng 20cm. Trên đường cho chạy > 60km/h có loại vạch liền cấm thay đổi làn xe rộng 15 cm (vạch số 35).

hoanglongtung

Xe hơi
ĐỌc về xxx hải dương mà ghê cả người. Tiếc là tôi lại quê HD nên không tránh được. Gia đình tôi (ở HN và HD) 100% dân số lái xe ô tô và xe máy đều bị phạt, không chừa một ai. Toàn những lỗi vớ vấn và những cái bẩy không giống ai. XXX hải dương thay vị trí liên tục, thay người liên tục, thay sếp liên tục nên chúng nó vặt liên tục. Sáng trưa chiều tối, đường to đường nhỏ không chừa chỗ nào. Cứ chỗ nào thành bẫy là nó chốt, bẫy hết thiêng nó lại đi tìm chỗ khác. KHông điều hành giao thông mà chỉ nhăm nhăm móc túi dân. Ghê tởm xxx Hải dương. Sao chúng nó không chết mẹ nó hết đi! Bức xúc quá, sorry các bác!

vonga389

Xe buýt
Vạch liền nó có nhiều loại lắm cụ ạ, chả phải cái nào cũng có độ rộng 10cm đâu. Nói chung các vạch liền kẻ đúng quy chuẩn thì không được đè, trừ cái vạch giới hạn lề đường rộng 20cm. Trên đường cho chạy > 60km/h có loại vạch liền cấm thay đổi làn xe rộng 15 cm (vạch số 35).
Cụ nói chuẩn luôn

pnew

Xe điện
Cụ cũng cần đọc kỹ đấy. Trên QL5 thì không có vạch liền rộng 10cm đâu. Không tin cụ cứ đo, nó toàn rộng từ 15cm trở lên.