[Thảo luận] CSGT Ngã tư Láng-Nguyễn Chí Thanh, quen mui được mùi ăn mãi

nambka

Xe máy
Hi Các bác >:/
Hm nay rảnh em tâm sự chuyện em bị các xxx thổi còi 2 lần trong 2 ngày liên tiếp. Trước em chả ghét công an giao thông, nhưng gặp mấy thằng này giờ em ghét quá, Chuyện là thế này

Day 1:
Sự là hm qua trên đường đi làm trên chiếc 2B, cũng vì vội và 1 phần lơ đãng nên em bị 1 cậu xxx thổi phạt tại ngã tư Nguyễn Chí Thanh-Láng.
XXX: Chào anh, a vui lòng kiểm tra giấy tờ>:)
Em: Vâng, tôi mắc lỗi gì vậy anh?
XXX: Anh nhìn thấy vạch kẻ đường bên kia không? Anh đi sai làn.
Em: OK, tôi nhận lỗi, anh lập biên bản đi
XXX: Lỗi của anh về ngã tư sở nộp phạt nhé, xe anh cũng không có gương, a quên bảo hiểm, lỗi anh nặng đấy
Em nghĩ bụng hm nay đi làm muộn, sếp la, có khi xử nóng nên bảo" Hay đồng chí cho mình xử lý nóng nhé?":)),
Thế là cậu xxx phấn khởi ngay, thế anh có bao nhiêu? có 900k không?
Em buồn cười quá mới bảo:
" Mình đi 2 bánh thôi,lỗi này không có giá đó đâu đồng chí, cái xe này bán được 1 tr thôi cậu ạ:))", em đi còn dream ghẻ mua năm 1994 trông nát nát thật
XXX: Thế tóm lại anh có bao nhiêu?
Em: Thế gửi 150k nhé
XXX: Thông cảm anh lắm đấy,anh vào đây xử lý này.
XXX dẫn em gặp 1 chú khác đang nấp góc trong cạnh bốt giao thông, bảo em kẹp tiền vào rồi nc,Về nhà vẫn ân hận vì làm hư đội xxx này
Day 2:
Sáng nay đi làm vẫn qua đoạn đường đó, em đi cẩn thận và tin chắc mình ko thể mắc lỗi , cơ thế mà:
Lại tiếp tục 1 đồng chí xxx ra thổi còi. Nghĩ bụng sao thế trời, trông mặt mình ngu ngu hay sao mà bọn này thích bắt mình thế
XXX: Chào anh, a xuất trình giấy tờ?
EM: MÌnh có lỗi gì đâu?
XXX: Anh đi sai làn đằng kia kìa!
EM: Xin lỗi đồng chí, mình đi đúng làn giữa nhé, lỗi này mình biết nên mình chủ động đi giữa rồi
XXX: Xe anh cũng không có gương nữa
Em: Uh thôi anh sai là không gương, chứ ko phải là lỗi sai làn, thôi để về a lắp gương nhé
XXX: Thôi đi đi, lần sau chú ý nhé
Nghĩ bụng chả biết chú ý cái j nữa, thôi thì về lắp gương vậy

Cảnh báo các bác đi 2B hay 4B khu này, mấy tên XXX dạo này chắc bị ép chỉ tiêu doanh thu nên làm ghê thật.Cứ mỗi lần đèn xanh là 4 5 anh CSGT lao ra như thiêu thân để kiếm chác, thậm chí gây tắc ghẽn nguy hiểm cho người tham gia giao thông.
Bản thân em có lỗi thì nhận lỗi, nhưng ân hận vì việc làm hư tụi nó quá. Giờ chúng nó cũng vòi vĩnh kinh khủng, cứ " xử lý nóng" cái là kéo người vi phạm vào góc khuất khuất cho 1 tên xxx khác cầm tập biên bản gọi là ra vẻ làm việc nhưng thực ra là" KẸP VÀO ĐÂY EM, NHANH CÁI"
Có gì các bác ném em nhẹ nhé , Em tâm sự cũng là rút kinh nghiệm cho mình và mong các bác không bị như em

Chúc các bác ngày mới vui vẻ may mắn!%%-

kid1432

Xe tải
Bây h 2B đi khôn rồi cụ ợ. Thế nên là mấy anh áo vàng toàn bắt lỗi không có gương thôi ạ. Cụ chịu khó lắp 2 cái gương 2 bên, vừa đỡ bị mấy anh ý nhòm ngó, vừa thỉnh thoảng chải chuốt tóc tai cho đẹp ( em fun tí ợ :D)

trantuanlong

Xe tải
Chuyện thường ngày ở huyện. bác lần 2 thế nhanh gọn và cũng hli,.

aleksandr

Xe tải
Cụ không gương thì không nên viết bài này lên OF cụ ạ.
Trường hợp này thì Tiên trách mình, hậu trách xxx.

newcar

Xe tải
ông chủ thớt đi sai rồi, giờ còn lên of kể lể chửi bới cái gì. Muốn chửi ai trước hết mình phải đúng, ông chẳng đúng được cái vẹo nào mà lại chửi xxx. Ông đúng là cái loại gái đĩ già mồm, vấy bẩn cả of.
PS: tôi cũng chẳng thích gì xxx đâu, nhưng đọc bài của ông tôi thấy éo thể nào ngửi nổi. XH này đi xuống là do những người như ông đấy.

phamson123

Xe tăng
Cụ nóng tính quá

ông chủ thớt đi sai rồi, giờ còn lên of kể lể chửi bới cái gì. Muốn chửi ai trước hết mình phải đúng, ông chẳng đúng được cái vẹo nào mà lại chửi xxx. Ông đúng là cái loại gái đĩ già mồm, vấy bẩn cả of.
PS: tôi cũng chẳng thích gì xxx đâu, nhưng đọc bài của ông tôi thấy éo thể nào ngửi nổi. XH này đi xuống là do những người như ông đấy.

minhdn2006

Xe tải
Lần 2 Cụ chủ đi đúng mà, xxx lúc đầu bắt láo lỗi. Còn cái vụ gương, phần lớn xxx chẳng bắt trong phố -> xxx chỗ này bẩn lâu ko có tiền tắm vì bị các sếp lột hết.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Cụ đọc kĩ và ném nhẹ thôi !
Hi Các bác >:/
Hm nay rảnh em tâm sự chuyện em bị các xxx thổi còi 2 lần trong 2 ngày liên tiếp. Trước em chả ghét công an giao thông, nhưng gặp mấy thằng này giờ em ghét quá, Chuyện là thế này
Cảnh báo các bác đi 2B hay 4B khu này, mấy tên XXX dạo này chắc bị ép chỉ tiêu doanh thu nên làm ghê thật.Cứ mỗi lần đèn xanh là 4 5 anh CSGT lao ra như thiêu thân để kiếm chác, thậm chí gây tắc ghẽn nguy hiểm cho người tham gia giao thông.
Bản thân em có lỗi thì nhận lỗi, nhưng ân hận vì việc làm hư tụi nó quá. Giờ chúng nó cũng vòi vĩnh kinh khủng, cứ " xử lý nóng" cái là kéo người vi phạm vào góc khuất khuất cho 1 tên xxx khác cầm tập biên bản gọi là ra vẻ làm việc nhưng thực ra là" KẸP VÀO ĐÂY EM, NHANH CÁI"
Có gì các bác ném em nhẹ nhé , Em tâm sự cũng là rút kinh nghiệm cho mình và mong các bác không bị như em

Chúc các bác ngày mới vui vẻ may mắn!%%-

HenryFord

Xe điện
Loại xe không gương như cụ hơi bị nhiều. chả hiểu tại sao người ta ghét cái gương đến thế.

nambka

Xe máy
Sao cụ này nóng tính thế, mình biết là sai, và nhận lỗi có gì đâu, có điều cách làm việc của xxx mình bức xúc, sao phải ném đá nhau nặng vậy làm gì, em cũng ko biết cụ có là người có văn hóa hay học hành gì không nhưng xem cách cụ chửi em thế này xem ra cụ cũng ko đáng để tôn trọng

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Ko ai là hoàn hảo ko tì vết cả nên các cụ cứ nhẹ nhàng mà góp ý nhau theo tinh thần xây dựng.

Chỉnh sửa cuối:

merrymenvn

Xe hơi
Sao cụ này nóng tính thế, mình biết là sai, và nhận lỗi có gì đâu, có điều cách làm việc của xxx mình bức xúc, sao phải ném đá nhau nặng vậy làm gì, em cũng ko biết cụ có là người có văn hóa hay học hành gì không nhưng xem cách cụ chửi em thế này xem ra cụ cũng ko đáng để tôn trọng
Cách làm việc của xxx xuất phát từ lỗi của cụ. Nếu cụ đúng thì đã chả có mấy cái đó.
Hi vọng từ nay cụ lắp thêm cái gương vào.

Dream China

Xe hơi
Cụ chủ lên tâm sự với ae thôi có j mà cụ nặng lời thế.

thaihung1234567

Xe hơi
cũng ở ngã 4 này 2 hôm trước có 1 lão xxx già ra soi xe đòi kiểm tra giấy tờ của 1 cụ đi honda accord trong lúc chờ đèn đỏ (rất là tranh thủ ạ) thấy không có lỗi gì bắt đầu đi soi xe và soi cả đăng kiểm cũng thấy chỉ chỏ j đó chắc là định bắt lỗi đi sai làn cụ honda accord quay ra to tiếng thấy đuối lý thì bỏ đi e đứng đấy nhìn mà không nhịn được cười :)))

Kara_men

Xe buýt
Cụ nào thích có chuyện lên đây kể thì lượn vài lần ở làn giữa trên phố Quốc Tử Giám rẽ về Tôn Đức Thắng đi, thể nào cũng bị múc lỗi sai làn (nhớ xi nhan và tuân thủ đèn đàng hoàng). Đợt vừa rồi em đi xe mượn, không mang đủ giấy tờ chứ đầy đủ rồi thì em sẽ vui tiếp, lần tới có chuyện thì sẽ hành xxx cho đến nơi đến chốn. Cái tội biết là người ta không sai nhưng vẫn cố tình bắt để ăn tiền.

dungla1976

Xe tải
Cụ sai thì mất tiền chứ còn phàn nàn gì nữa, cụ cứ đi 2 bánh không gương Day 3 lại bị bắt tiếp cho xem. À mà cụ cứ hình dung 4 bánh đi không gương thì sao nhỉ!

newcar

Xe tải
Nếu các ofer thấy tối nói nặng cụ chủ thớt, tôi xin lỗi cụ chủ thớt một cách thật lòng. Tôi thấy rõ ràng cụ nói là cụ ghét mấy thằng xxx, thử hỏi xxx làm gì mà cụ ghét? Cụ ghét nó vì cụ làm sai (không theo đúng phương châm và tinh thần của of),xxx nó phạt cụ và khi mất tiền của đau con xót thì cụ ghét nó và nêu bài học xấu là đưa tiền cho xxx như vậy cụ vừa làm hư cụ vừa làm hư xxx. Như vậy sao bảo xxx nó ko lao ra như con thiêu thân bất chấp an toàn giao thông để kiếm xèng. Tôi nói ko phải tự hào mà là trải lòng về bản thân, tuần trước tôi bị bắn ở Hà Tĩnh 72/50, lỗi này do đường 1 đang thi công, thiết bị thi công che khuất (chứ ko che hết) mất biển nội thị và tôi đã vi phạm. Sau khi bị xxx vẫy tôi đã quay lại kiểm tra thì thấy nếu tập trung quan sát thì vẫn có thể nhìn thấy biển báo nội thị và có quay lại trình bày với xxx là thiết bị thi công làm giảm tầm quan sát của tôi nhưng xxx ko chấp nhận. Tôi nghĩ xxx đúng về lý (tình thì ko ổn lắm), đi đường thì thì anh phải tập trung quan sát chứ và chấp nhận biên bản, nộp 5T và giam bằng 30 ngày. Ai cũng thế thôi, đều kiếm tiền ở chỗ người khác ko thể làm được hoặc mắc lỗi do vậy em ko trách xxx tí nào cả (không trách ko có nghĩa là thích đâu nhé, em thật sự ko thích xxx một tí nào cả). Ở xã hội này người ta nặng chữ tình nên không có sự THƯỢNG TÔN PHÁP LUẬT và làm cho mọi người nhờn luật pháp, dẫn đến mọi người ngang nhiên vi phạm pháp luật (như cụ chủ thớt thì hối lộ, còn xxx thì nhận hối lộ), thì làm sao mà xã hội và đất nước phát triển được.
Có vài lời với cụ chủ thớt và các ofer như vậy

thinhkieuphong

Xe điện
tuần trước tôi bị bắn ở Hà Tĩnh 72/50, lỗi này do đường 1 đang thi công, thiết bị thi công che khuất (chứ ko che hết) mất biển nội thị và tôi đã vi phạm. Sau khi bị xxx vẫy tôi đã quay lại kiểm tra thì thấy nếu tập trung quan sát thì vẫn có thể nhìn thấy biển báo nội thị và có quay lại trình bày với xxx là thiết bị thi công làm giảm tầm quan sát của tôi nhưng xxx ko chấp nhận. Tôi nghĩ xxx đúng về lý (tình thì ko ổn lắm), đi đường thì thì anh phải tập trung quan sát chứ và chấp nhận biên bản, nộp 5T và giam bằng 30 ngày.
cụ bị phạt nặng nhỉ, 5T giam 30 ngày :(