CSGT vẫn phạt xe không chính chủ?

Ngoquangvu02

Xe tải
Nếu o vi phạm thì không được dừng xe kiểm tra .trừ khi có lệnh.vẫn phạt cụ nếu cụ khai là xe cụ mua

TranCB

Xe tăng
Nếu đúng là ko chính chủ, mà cụ ko nhờ được chính chủ nhận là cho mượn thì xxx phạt là đúng, nhất là khi cụ đã kí biên bản. Thông tư 11 hiệu lực thấp hơn nghị định, nên khi khác nhau, xxx lợi thế là áp dụng nghị định. Còn tình tiết phát hiện ra, xxx có ghi trong biên bản là cụ đang đi trên đường đâu?...
Bác này nhầm to. Nghị định đã có hiệu lực đâu mà áp dụng được.
Các chú CSGT không phạt các bác ah. Em vừa lấy giấy tờ về và được các chú CSGT bảo nên đi làm thủ tục chuyển quyền sở hữu. Cảm ơn các bác đã tư vấn.

honda_cub79

Xe lăn
Hôm nay em cầm Biên bản đến các chiến sỹ trong phòng CSGT Công an tỉnh tiếp nhận. Em trình bày quan điểm theo khoản 1 Điều 9 của Thông tư số 11 mà xử phạt là không đúng, XXX cán bộ đi tìm văn vản cho XXX đội trưởng nghiên cứu. Sau một hồi XXX đội trưởng kết luận hẹn sáng thứ 2 tức ngày 09/12 xin ý kiến lãnh đạo rồi sẽ giải quyết. Em đang lo họ lại đề nghị Bộ Công an bác vỏ thông tư số 11 thì nguy các Bác nhỉ?:@)
Đúng là bó tay, XXX còn không nắm rõ luật
Bác này nhầm to. Nghị định đã có hiệu lực đâu mà áp dụng được.
Các chú CSGT không phạt các bác ah. Em vừa lấy giấy tờ về và được các chú CSGT bảo nên đi làm thủ tục chuyển quyền sở hữu. Cảm ơn các bác đã tư vấn.
Chúc mừng cụ nhé.