[Funland] Cứ đà này, Trung Quốc sắp vượt Thái thành nước nhập nhiều ô tô về VN nhất rồi nè

Phanthiai

Xe hơi
xe ô tô nói chung chứ có phải mỗi xe hơi xe con đâu. Dòng xe tải chở hàng thì ở VN mình chạy toàn xe TQ là đúng rồi, đến bên quân đội còn có nữa là. Xe tải chở hàng của nó thì đúng là rẻ, chất lượng ổn.
Cũng không ổn đâu ạ. Chạy đường nhựa thì ok, chứ chạy đường vào mỏ đá, núi đá biết nhau ngay.

coolpix8700

Xe ngựa
https://www.otofun.net/goto/post?id=58976622
vnhn nói:
xe ô tô nói chung chứ có phải mỗi xe hơi xe con đâu. Dòng xe tải chở hàng thì ở VN mình chạy toàn xe TQ là đúng rồi, đến bên quân đội còn có nữa là. Xe tải chở hàng của nó thì đúng là rẻ, chất lượng ổn.
Cũng không ổn đâu ạ. Chạy đường nhựa thì ok, chứ chạy đường vào mỏ đá, núi đá biết nhau ngay.
Bác thử lên mấy cái mỏ ở TN xem xe gì đang chạy (những mỏ ở nơi khác em không biết)!!!
Nhưng tìm ảnh xe chở than thì hình như trừ mấy cái xe siêu trọng (Komatsu) thì cũng chỉ thấy hổ vồ
(đường trong cái ảnh này chắc chưa rải nhựa?)

lo-nhieu-sai-pham-khai-thac-mo-than-o-tong-cong-ty-dong-bac-7b49ae.jpg

Chỉnh sửa cuối:

namson229

Xe điện
Chưa chắc cụ ạ. VN không có hàng rào kỹ thuật và kiểm định đủ mạnh và minh bạch để đảm bảo xe hơi nhập về VN đạt chuẩn quốc tế về an toàn và môi trường. Chứ như Mỹ thì xe TQ hay xe Lào xuất sang Mỹ đều ok, nếu qua được sát hạch!
ba tàu thì dc khoản hối lộ nhanh, lên nhiều quan việt ngã ngựa, nó trúng thầu nhiều dự án ở VN (chạy tiền cả) giờ thối um: đường sắt trên cao, dự án gang thép thái nguyên, trước nó xây sân vận động mỹ đình như C í, VN thì còn lâu mới có sự minh bạch......trừ khi....

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cứ hàng tốt thì thị trường chấp nhận thôi. Thằng Indo lắp ráp lởm khởm thua cả VN nên xe nhập đó thị trường cũng ko ham.
Thằng Hàn Quốc cũng chỉ mất 5-10 năm mà giờ uy tín với thị trường mình ác còn gì. Em nghĩ xe Tàu mà làm bài bản (ko bố láo về vật liệu và cắt xén) thì giá nó cạnh tranh ko cưỡng được. Tâm lý thị trường thì mất chục năm. Có cái dân mình bài tàu nên hơi khó chút. Nhưng ngon bổ rẻ thì bài gì cũng mua.

Huyn Runi

Xe tăng
Xe thì rất nhiều chức năng nhưng các chức năng đó hoạt động thế nào và hiệu quả ra sao chưa thấy đánh giá.
con BJ 7X quảng cáo rầm rộ chốt 1000 đơn tháng đầu, còn bắt đặt cọc 200 tr để rước xe, mà mua xong thấy các cụ bán lại ầm ầm. nghi ngờ lắm

Huyn Runi

Xe tăng
Cứ hàng tốt thì thị trường chấp nhận thôi. Thằng Indo lắp ráp lởm khởm thua cả VN nên xe nhập đó thị trường cũng ko ham.
Thằng Hàn Quốc cũng chỉ mất 5-10 năm mà giờ uy tín với thị trường mình ác còn gì. Em nghĩ xe Tàu mà làm bài bản (ko bố láo về vật liệu và cắt xén) thì giá nó cạnh tranh ko cưỡng được. Tâm lý thị trường thì mất chục năm. Có cái dân mình bài tàu nên hơi khó chút. Nhưng ngon bổ rẻ thì bài gì cũng mua.
chuẩn bác, 700 tr có con xe mẫu mã hệt mấy em SUV to đoành cũng sướng, còn đi thì chưa biết thế nào, sướng con mát đã

Huyn Runi

Xe tăng
Bác thử lên mấy cái mỏ ở TN xem xe gì đang chạy (những mỏ ở nơi khác em không biết)!!!
Nhưng tìm ảnh xe chở than thì hình như trừ mấy cái xe siêu trọng (Komatsu) thì cũng chỉ thấy hổ vồ
(đường trong cái ảnh này chắc chưa rải nhựa?)

lo-nhieu-sai-pham-khai-thac-mo-than-o-tong-cong-ty-dong-bac-7b49ae.jpg
bac có con hình đẹp quá

DidiLe

Xe container
Người OF
Xét về quy mô kinh tế thì Việt Nam mình chỉ ngang con muỗi so với TQ. Riêng thành phố thuộc tỉnh như Tp Vũ Hán tỉnh Hồ Bắc đã bỏ xa VN về GDP hàng năm. Nói thế là đủ hiểu.
Hiểu về vấn đề gì ạ?

Mountain Men

Xe buýt
Số liệu toàn xe tải mà nhà báo và thớt chỉ nói đến mỗi xe con :D