Cư dân khu Garmuda gardens

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Giá mấy căn đường đâm 108-109 ST4 đây rồi.
Không hiểu cậu có phải người bán hàng sản phẩm cho chủ đầu tư không nhỉ? Hay ở sàn nào vào comment? Thường người bán hàng sẽ tìm cách bán được mặt hàng cho đối tượng khách phù hợp. Không rõ bạn bán hàng theo quan điểm nào?

tuanminh68

Xe hơi
Không hiểu cậu có phải người bán hàng sản phẩm cho chủ đầu tư không nhỉ? Hay ở sàn nào vào comment? Thường người bán hàng sẽ tìm cách bán được mặt hàng cho đối tượng khách phù hợp. Không rõ bạn bán hàng theo quan điểm nào?
Cụ ấy là nhà đầu tư, ý là giá mềm 7.2 7.3 chỉ có các căn xấu đường đâm thôi. Còn các căn của các cụ ấy kì vọng chênh cao lắm rồi.

Ronaldo18

Xe hơi
Không phải đầu tư nhưng thực tế những căn cuối giá CDT bán đều trên dưới 8 tỏi. Nên 7.2 7.3 chỉ có thể là đường đâm hoặc đăng để câu kéo. Theo mình biết chẳng thấy ai cắt lỗ ở ST3 và ST4 cả vì mọi thứ đang rất thuận lợi cho hoàn thiện hạ tầng và tiện ích. Chỉ 1 tgian ngắn nữa là đẹp lên trông thấy rồi. Có thể để ở trong 1 ko gian lý tưởng khi kì vọng tăng giá ko đạt được.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Không phải đầu tư nhưng thực tế những căn cuối giá CDT bán đều trên dưới 8 tỏi. Nên 7.2 7.3 chỉ có thể là đường đâm hoặc đăng để câu kéo. Theo mình biết chẳng thấy ai cắt lỗ ở ST3 và ST4 cả vì mọi thứ đang rất thuận lợi cho hoàn thiện hạ tầng và tiện ích. Chỉ 1 tgian ngắn nữa là đẹp lên trông thấy rồi. Có thể để ở trong 1 ko gian lý tưởng khi kì vọng tăng giá ko đạt được.
Cụ này nói chuyện theo cách nghĩ chủ quan của cụ thôi, em xin hỏi cụ quen được bao nhiêu khách hàng đã mua ST3 hay ST4? Riêng bản thân em đang có 2 khách nhờ bán hộ, cắt lỗ 1 căn dãy B ST3 và 1 căn ST4 ( cắt lỗ 1 chút và bao phí sang tên ). Riêng khách bán ST4 đã mua 2 căn, vì dòng tiền có trục trặc nên bán lại 1 căn. Riêng chuyện bao phí sang tên và cắt 1 chút là lỗ rồi, nếu tính cả phần tiền đã đóng và bây giờ bán cũng là lỗ tiếp, vậy 2 điều đấy kết hợp lại là lỗ hay không lỗ ?

Ronaldo18

Xe hơi
Cụ này nói chuyện theo cách nghĩ chủ quan của cụ thôi, em xin hỏi cụ quen được bao nhiêu khách hàng đã mua ST3 hay ST4? Riêng bản thân em đang có 2 khách nhờ bán hộ, cắt lỗ 1 căn dãy B ST3 và 1 căn ST4 ( cắt lỗ 1 chút và bao phí sang tên ). Riêng khách bán ST4 đã mua 2 căn, vì dòng tiền có trục trặc nên bán lại 1 căn. Riêng chuyện bao phí sang tên và cắt 1 chút là lỗ rồi, nếu tính cả phần tiền đã đóng và bây giờ bán cũng là lỗ tiếp, vậy 2 điều đấy kết hợp lại là lỗ hay không lỗ ?
Inbox cho mình thông tin nhé.

Tuanvh39

Xe buýt
Khách của Cụ cần bán căn 12 và 30 ST4 à. Bạn mình không bán lỗ đâu nhé, giá cụ nói qua tháng ngâu đã không còn nữa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Vẫn đang còn 1 căn đó, không thấy có đường nào đâm ở đâu các bác ạ, giữa dãy. Số căn cũng cực đẹp. Hợp hướng bác nào là bay đấy bác.
Các bác chẳng mua mà lại cứ phán thế thì người khác họ lấy trước đúng căn đẹp bác thích mà các bác lại đang nghĩ nó thế nọ thế kia mới có giá rẻ,...v.v.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Khách của Cụ cần bán căn 12 và 30 ST4 à. Bạn mình không bán lỗ đâu nhé, giá cụ nói qua tháng ngâu đã không còn nữa rồi.
Không phải 2 căn đấy cụ à, căn này khách mua từ đợt đầu chứ không phải mua vào tháng ngâu :) . Căn ấy Tây Tứ mệnh.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Inbox cho mình thông tin nhé.
Cụ đã mua nhà rồi và cũng không phải đầu tư, nên em xin phép không gửi thông tin cho cụ. Em chỉ gửi thông tin cho khách hàng thiện chí, thực sự có nhu cầu, và không để lộ thông tin ra cho sale khác, cụ cũng biết mức độ cạnh tranh ở Gamuda thế nào mà, nên em xin phép từ chối.

Tuanvh39

Xe buýt
Không phải 2 căn đấy cụ à, căn này khách mua từ đợt đầu chứ không phải mua vào tháng ngâu :) . Căn ấy Tây Tứ mệnh.
Căn 12 và 30 ST4 là căn mua đợt đầu, đều là Tây Tứ mệnh đó Cụ à. Nếu thực sự có hàng Tây tứ mệnh với giá như vậy thì inbox cho mình nhé.

Ronaldo18

Xe hơi
Cụ đã mua nhà rồi và cũng không phải đầu tư, nên em xin phép không gửi thông tin cho cụ. Em chỉ gửi thông tin cho khách hàng thiện chí, thực sự có nhu cầu, và không để lộ thông tin ra cho sale khác, cụ cũng biết mức độ cạnh tranh ở Gamuda thế nào mà, nên em xin phép từ chối.
Thế bạn ko nghĩ giá tốt mình có thể mua căn nữa à. Các bạn sale chắc cũng biết tiềm năng ở đây ntn rồi chứ? Mà mình thấy lạ thật. Sale Ga lại đi dìm hàng Ga để cho khách hàng đưa lên. Các bạn như thế nên mình mới thấy rằng chỉ có những người có tầm nhìn tự tìm đến Ga thôi. Hic

NguyenNgoc.GM

Xe hơi
Chả biết các cụ nào thật định mua, các cụ nào sale, các cụ nào ở sàn khác.
Nếu căn giá rẻ như bác gì đó bình luận đường đâm thì không có. Đảm bảo nếu hợp hướng bác nào là hết ngay. Bác TanHoangMinhVhs đã đăng rồi, các bác đang hỏi bác đó sẽ nhận được thông tin chuẩn. Bác cần nguồn hàng, định mua thật cứ inbox sẽ có. Cảm thấy hợp ý thì mua ạ.

nguyenngocduc

Xe đạp
Em vừa đi họp về các cụ ạ, mấy căn ST3 còn lại giá quá rẻ. Mấy hôm nữa ra chính sách mới cho mấy căn này khả năng cao sẽ tranh nhau vào mua. Vui quá đi các cụ ạ

Dự kiến sắp có khu ST5, diện tích từ 90m2. Giá dự kiến sau chiết khấu còn từ 6.8 Tỉ. Nhưng phải ngâm hơi lâu, cỡ giữa/cuối 2019 mới bàn giao để chủ nhà vào hoàn thiện.
Nếu cần mua ở ngay tốt nhất bác lấy ST3/ST4, bác TanHoangMinhVhs đã đăng một số lô giá còn 7.2/7.3 tỉ.
Cụ inbox em căn 7,2ty với nhé.

viethunghoi

Xe tải
Website
gamudahanoi.com.vn
Vẫn đang còn 1 căn đó, không thấy có đường nào đâm ở đâu các bác ạ, giữa dãy. Số căn cũng cực đẹp. Hợp hướng bác nào là bay đấy bác.
Các bác chẳng mua mà lại cứ phán thế thì người khác họ lấy trước đúng căn đẹp bác thích mà các bác lại đang nghĩ nó thế nọ thế kia mới có giá rẻ,...v.v.
Cụ ib cho em xin thông tin căn ST4

tasx

Xe tăng
Cái thớt này cũng giống thớt kia. Các đồng chí đầu tư rồi thì cứ muốn thổi giá lên. Trong khi có vẻ thực tế nó không như vậy đâm ra các Cụ cứ xung nhau.
Nếu hữu xạ tự nhiên hương thì các Cụ lo gì.

Cái thớt này cũng giống thớt kia. Các đồng chí đầu tư rồi thì cứ muốn thổi giá lên. Trong khi có vẻ thực tế nó không như vậy đâm ra các Cụ cứ xung nhau.
Mình thì bán xong rồi nhưng vẫn thấy Gamuda còn tiềm năng tuy nhiên để được như kỳ vọng của các cụ đang đầu tư thì có mấy vấn đề làm cho Gamuda chưa thể tốt trong ngắn hạn:
- Thứ nhất là hạ tầng kết nối: Mặc dù có rất nhiều dự án kết nối với Gamuda nhưng tiến độ là rất chậm mà cụ thể là đươgf Tam Trinh hầu như không có tiến triển, dự án nối Vĩnh Hưng Yên Duyên thì vẫn chưa triển khai. Thời gian tới có chăng là con đường từ trong Ga đi ra Tam Trinh là có thể làm thôi, mà cấinyf là của các chủ đầu tư tự bỏ tiền làm còn thành phố thì hầu như không động đậy.
- Thứ hai là hàng của Ga còn khá nhiều: Tầm giá từ 6,5 đến 7,5 tỷ thời gian qua Ga bán ra rất tốt và phần lớn các căn liền kề tiêu chuẩn đều ở mức giá này kèm theo chính sách trả chậm. Mà do được trả chậm nên dân đầu cơ sẽ chiếm phần đông. Sắp tới khi đến giai đoạn phải nộp tiền (noopj hàng tháng tầm 200tr) thì sẽ có nhiều người bị áp lực dòng tiền nên buộc phải bán hoặc phải trả lại cho chủ đầu tư dẫn đến nguồn cung thứ cấp giá rẻ tăng lên. Thêm nữa như thông tin của sale thì ST5 đang sắp triển khai sẽ có diện tích nhỏ hơn và giá bán cũng chỉ xoay quanh 6,5 tỷ nhưng với lợi thế mặt tiền 6m và diện tích sử dụng lớn hơn thì kỳ vọng của các cụ đang đầu tư ST3, ST4 cũng sẽ bị giảm theo.
Mình vẫn đánh giá Gamuda là tốt nhưng các cụ đừng kỳ vọng nhiều quá còn nếu cụ nào xác định mua để ở thì chả có vấn đề gì phải lăn tăn cả, thậm chí là mua lại ngay từ bây giờ với mức chênh một hai trăm triệu cũng rất OK

hadu

Xe tăng
Đúng là ko cần nói nhiều. Nên để hữu xạ tự nhiên hương. Nhưng cụ nói nhiều người thổi giá, thực tế ko phải thế, chắc là cụ nắm thực tế rất rõ. Cụ cho em hỏi thực tế giao dịch bây giờ thế nào? Các cụ bán lỗ nhiều không cụ? Em dạo này chẳng giao dịch nên ko nắm đc thực tế. Em chỉ update thông tin thôi.

Ma Thiên

Xe hơi
Mình thì bán xong rồi nhưng vẫn thấy Gamuda còn tiềm năng tuy nhiên để được như kỳ vọng của các cụ đang đầu tư thì có mấy vấn đề làm cho Gamuda chưa thể tốt trong ngắn hạn:
.. Thêm nữa như thông tin của sale thì ST5 đang sắp triển khai sẽ có diện tích nhỏ hơn và giá bán cũng chỉ xoay quanh 6,5 tỷ nhưng với lợi thế mặt tiền 6m và diện tích sử dụng lớn hơn thì kỳ vọng của các cụ đang đầu tư ST3, ST4 cũng sẽ bị giảm theo
...
Chào cụ. Đây là 1 số thông tin dự kiến của khu liền kề ST5 bên em.
- Diện tích là 90m2 (5x18m), nhỏ hơn các khu Liền kề giai đoạn trước.
- Giá có thể nằm trong khoảng 300.000$ hoặc 330.000$ với 2 loại diện tích sàn là 200m2 hoặc 220m2.
- Hiện tại ban lãnh đạo bên em đang đưa ra quyết định cho 2 phương án này, và còn liên quan đến vấn đề xin thay đổi quy hoạch nên tất cả mọi thứ đều có thể xảy ra :D

Chỉnh sửa cuối: