[Funland] Cứ dịch bệnh kéo dài thế này thì gay quá

huyhung123

Xe điện
Có đi ra mấy nước châu âu đúng mới thấy Việt Nam mình sống nhẹ nhõm hơn nhiều cụ nhỉ
Ở VN cụ xài đồ chuẩn, ăn đồ sạch cho em xem nào. Nó còn áp lực hơn ở EU ấy cụ.
Mình dựa vào đồ giá rẻ chất lượng tương đương giá thôi!

Hung Phuc

Xe điện
Em thấy bên thống kê vừa công bố vẫn tăng trưởng ầm ầm, chứ có khó khăn gì đâu nhỉ?

Bất chấp dịch bùng phát mạnh, tổng sản phẩm trên địa bàn (GRDP) 6 tháng đầu năm của TP HCM vẫn tăng 5,46% so với cùng kỳ năm trước.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Yên tâm, dịch 5 năm nữa cũng ko chết đói đc các cụ ạ.
chuẩn rồi cứ, dịch này kéo dài mãi mãi nên sợ gì. 5-10 20 năm cũng ko ai chết được đâu, xoã thôi

Tau77

Xe tải
Dân phía nam ko bao giờ tích lũy, và bây giờ là lúc họ phải gánh chịu sự khốn khổ cùng cực. Nếu chỉ cho ra đường với lý do đặc biệt, thì sẽ có rất nhiều người "có lý do đặc biệt" phải ra đường.
Cách sống này là tích cực, kích thích kinh tế tăng trưởng. Tích cóp như miền Bắc ko tạo ra thặng dư nhiều. Nếu có chính sách hỗ trợ thất nghiệp tốt thì lối sống trên rất tốt cho xã hội và kte đất nước.

Thực sự khó hiểu khi cả 2 nhân vật được viết đều thuộc loại trung bình khá của xã hội. Thế mà dính đòn phát ra vỉa hè luôn.
Nó gom hết thành phần bị ảnh hưởng bởi dịch vào 1 nhà rồi viết bài ấy mà, vừa nhanh vừa thảm dễ câu view :D

009888

Xe máy
Cách sống này là tích cực, kích thích kinh tế tăng trưởng. Tích cóp như miền Bắc ko tạo ra thặng dư nhiều. Nếu có chính sách hỗ trợ thất nghiệp tốt thì lối sống trên rất tốt cho xã hội và kte đất nước.
Đương nhiên rồi cụ
Nhưng mình có bàn luận kiểu gì thì xh nó vẫn thế, cách sống nó qua nhiều đời rồi, chuyển biến cũng phải tình bằng vài chục năm.
Em thấy giờ thanh niên cũng ko tiết kiệm như thời trước.

Lucifer2306

Xe tăng
Haha, tốt hay xấu phải phụ thuộc vào góc nhìn cụ ạ. Từ góc nhìn của chính phủ thì sức mua mạnh tạo ra một nền nội thương mạnh, tạo sức kháng cự cho nền kinh tế nếu ngoại thương có vấn đề. Từ góc nhìn tài chính cá nhân thì làm đâu tiêu hết đó là cực kỳ tồi tệ, cũng giống như một công ty làm ăn có lãi mà ko trích lập dự phòng vậy, dịch phát là gục ko có sức kháng cự.
Nền nội thương của Mỹ rất mạnh do kích cầu liên tục và sức mua lớn, nhưng tỉ lệ cao dân Mỹ là chạy ăn từng tháng, gần như lúc nào cũng trong tình trạng âm tài khoản. May cho dân nó là Mỹ in dc tiền. VN ko bắt trước được đâu, chết ngay.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Tau77

Xe tải
Haha, tốt hay xấu phải phụ thuộc vào góc nhìn cụ ạ. Từ góc nhìn của chính phủ thì sức mua mạnh tạo ra một nền nội thương mạnh, tạo sức kháng cự cho nền kinh tế nếu ngoại thương có vấn đề. Từ góc nhìn tài chính cá nhân thì làm đâu tiêu hết đó là cực kỳ tồi tệ, cũng giống như một công ty làm ăn có lãi mà ko trích lập dự phòng vậy, dịch phát là gục ko có sức kháng cự.
Nền nội thương của Mỹ rất mạnh do kích cầu liên tục và sức mua lớn, nhưng tỉ lệ cao dân Mỹ là chạy ăn từng tháng, gần như lúc nào cũng trong tình trạng âm tài khoản. May cho dân nó là Mỹ in dc tiền. VN ko bắt trước được đâu, chết ngay.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
cụ chắc ở bên Mỹ mới về.