[Funland] Củ Khoai nướng 80k

SVC

[Tịch thu bằng lái]

thichduthu2011

Tầu Hỏa

hd-vt

Xe container
Túm nại, nếu có cái bảng giá 80ng/củ khoai nướng - 250ng/kg khoai nướng, thì trong thớt này ai sẽ măm nhỉ. Cho em xin cái rung nhan để em cho vào bảng vàng: antucnoiphet. :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Túm nại, nếu có cái bảng giá 80ng/củ khoai nướng - 250ng/kg khoai nướng, thì trong thớt này ai sẽ măm nhỉ. Cho em xin cái rung nhan để em cho vào bảng vàng: antucnoiphet. :D
Hạng í ở đây đầy nhá.
Nhưng ác nỗi là người ta có thể tụt quần nhưng quyết không có tụt mặt nạ :P

BDS68

Xe cút kít
Người OF
2h sáng, khi mà đa số mọi người đang chìm say trong giấc ngủ để mai còn đi làm, nhưng ở đâu đó trên góc phố nhỏ vẫn có nhóm chơi đêm, ăn mấy củ khoai nướng với cái giá 80k/củ và xảy ra tranh cãi gây mất an ninh, trật tự.

Vâng với giá củ khoai nướng như thế thì đắt thật, hay nói theo trend thời nay là chặt chém. Sự việc bé tý và vốn chẳng hay ho gì từ người mua, kẻ bán thế mà cũng lập cái thớt và thu hút không ít người, rồi một số cụ nâng tầm lên đạo đức trong kinh doanh hay ảnh hưởng đến du lịch. Em nghĩ khéo ba cái vỏ, đầu mẩu khoai vương vãi ra đường hay việc cãi lộn ồn ào nơi đêm khuya thanh vắng nó còn ảnh hưởng đến vệ sinh, môi trường, an ninh trật tự hay hình ảnh du lịch lớn hơn rất nhiều so với cái giá của củ khoai nướng 80k!

hd-vt

Xe container
Hạng í ở đây đầy nhá.
Danh dá thế cụ. :D
Tụt quần thì sướng, tụt cái kia ngượng pỏpẹ. :D

P/s đanh đá.

phuongmit

Xe cút kít
Hạng í ở đây đầy nhá.
Ăn củ khoai 8 chục về mấy bố mấy mẹ đấy chả mắng con dại dột với chửi con bán mát dại 2,5 ngày đêm 0.5 ngày nghỉ ấy chứ đợi đấy mà ăn, ahihi ;))

Pvsc

Xe ba gác
Khoai nhà người ta

Cụ nào khoai 0đ điểm danh

cuabacang

Xe tải
Cùng lắm dính lỗi bán hàng không niêm yết giá thôi chứ thời gian và địa điểm em ko cho là đắt

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chỉ có tụi trẻ nó có sức thức đến 2h sáng nên có nhu cầu thôi chứ mấy ông ở đây có cho thêm tiền cũng chả cố được nên hỏi chẳng khác gì đánh đố thêm nữa ông không có nhu cầu đi bình luận về sự đắt rẻ của đứa có nhu cầu như đúng rồi nó ... lạ lắm :))

Khoai thì em không măm nhưng đã từng vài lần tốn số tiền hơn củ khoai chỉ với mục đích duy nhất được lấy nước trong mình tôi ra do đó hiểu được khi thoả mãn được nhu cầu nào đó thì việc đắt rẻ chỉ là phụ :))

Trần Gia

Xe tăng
Kể ra so với giá khoai ngoài ruộng ở quê e thì đắt thật . Nên e lên hồ chỉ cho bọn nhỏ làm que kem rồi về, đợt rồi có vị mơ muối ngon choẹt ạ 😌

BloodOwl87

Xe điện
Em nói với tất cả các cụ mợ ý kiến rằng bà bán khoai ko sai tại người mua ko hỏi giá trước thế này nhé: thế cứ hết 1 củ khoai 10 triệu cũng đc à?
Hồi tầm 2014 em lên bar xong đi ăn đêm với maya đứa em ở cơm rang Tống duy tân. Ăn xong thanh toán con bán hàng nó bảo 1 triệu 1 đĩa cơm rang dưa bò :)) , thế ý các cụ em phải làm sao. Sau khi em hỏi lại câu nữa thì nó bảo 200, thế nghe còn đc.
Chặt chém hét giá rồi lại đổ lỗi cho người mua ko hỏi giá trc là sao, lỗi đứa bán im ỉm để chặt thì có đổ cái cc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nói với tất cả các cụ mợ ý kiến rằng bà bán khoai ko sai tại người mua ko hỏi giá trước thế này nhé: thế cứ hết 1 củ khoai 10 triệu cũng đc à?
Hồi tầm 2014 em lên bar xong đi ăn đêm với maya đứa em ở cơm rang Tống duy tân. Ăn xong thanh toán con bán hàng nó bảo 1 triệu 1 đĩa cơm rang dưa bò :)) , thế ý các cụ em phải làm sao. Sau khi em hỏi lại câu nữa thì nó bảo 200, thế nghe còn đc.
Chặt chém hét giá rồi lại đổ lỗi cho người mua ko hỏi giá trc là sao, lỗi đứa bán im ỉm để chặt thì có đổ cái cc.
Giả sử xa rời thực tế. 10 triệu thì xxx đã có lý do đằng này 80k chỉ gấp vài lần giá xem là bình thường nhưng nó lại rơi vào hoàn cảnh đêm khuya, vị trí đắc địa, ... Nói thật em chả biết giá khoai là bao nhiêu 1 kg nhưng nếu tính tỷ lệ lãi so với quả trứng thì có vẻ như nhau tại sao không bóc phốt giá quả trứng trong khi quả trứng thì to nhỏ không đáng kể nhưng khoai là vô chừng :))

Love and Life

Xe đạp
Nhiều cụ trên này có vẻ không quan tâm đến tiền thật. 80k/ củ vẫn cho là hợp lý. Rồi nêu lý do làm đêm, vất vả phục vụ. Nói thật cái gì cũng một vừa hai phải. Ví dụ 35k/kg khoai. Công nướng rồi kinh doanh thì cỡ 50k/ củ. Ai chẳng phải đi làm. Không thích làm ngày thì làm đêm. Làm đêm thì thu cao hơn chút không ai cấm. Nhưng đây là chặt chém chứ không phải là thuận mua vừa bán gì. Chẳng qua không va vào mõm các ông các bà trên này thôi. Chứ các ông các bà trên này còn khiếp nữa. Có mất thêm đắt hơn bình thường 50k phí gì đó lại chả như đỉa phải vôi. Đồng tiền nó cũng khó khăn lắm chứ không như các bố các mẹ ngồi mà cào phím đâu

hd-vt

Xe container
Chỉ có tụi trẻ nó có sức thức đến 2h sáng nên có nhu cầu thôi chứ mấy ông ở đây có cho thêm tiền cũng chả cố được nên hỏi chẳng khác gì đánh đố thêm nữa ông không có nhu cầu đi bình luận về sự đắt rẻ của đứa có nhu cầu như đúng rồi nó ... lạ lắm :))

Khoai thì em không măm nhưng đã từng vài lần tốn số tiền hơn củ khoai chỉ với mục đích duy nhất được lấy nước trong mình tôi ra do đó hiểu được khi thoả mãn được nhu cầu nào đó thì việc đắt rẻ chỉ là phụ :))
80ng một củ khoai nướng thì không gì to tát.
Ý em là nếu có bảng giá, biết rõ rồi vào ăn thì bt. Còn ăn vài củ khoai lang nướng thơm chơi chơi, sau trả nửa triệu đồng thì cũng ngạc nhiên đấy, vì củ khoai đấy không phải để cứu một mạng đang chết đói. Chính thế mới có thớt này. Còn bát phở vài trăm nghìn vẫn ok, vì giá cả rõ ràng.

Dân ta cũng mới khá giả thôi, mới sớm thoát chân đất mắt toét, đừng tỏ vẻ danh dá quá. :D

BloodOwl87

Xe điện
Giả sử xa rời thực tế. 10 triệu thì xxx đã có lý do đằng này 80k chỉ gấp vài lần giá xem là bình thường nhưng nó lại rơi vào hoàn cảnh đêm khuya, vị trí đắc địa, ... Nói thật em chả biết giá khoai là bao nhiêu 1 kg nhưng nếu tính tỷ lệ lãi so với quả trứng thì có vẻ như nhau tại sao không bóc phốt giá quả trứng trong khi quả trứng thì to nhỏ không đáng kể nhưng khoai là vô chừng :))
Thì con mẹ bán cơm ở Mã mây hay tống duy tân j đó nó hét x10 đó, xa cái j.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
80ng một củ khoai nướng thì không gì to tát.
Ý em là nếu có bảng giá, biết rõ rồi vào ăn thì bt. Còn ăn vài củ khoai lang nướng thơm chơi chơi, sau trả nửa triệu đồng thì cũng ngạc nhiên đấy, vì củ khoai đấy không phải để cứu một mạng đang chết đói. Chính thế mới có thớt này. Còn bát phở vài trăm nghìn vẫn ok, vì giá cả rõ ràng.

Dân ta cũng mới khá giả thôi, mới sớm thoát chân đất mắt toét, đừng tỏ vẻ danh dá quá. :D
Bản thân nó đã mập mờ mà cụ đòi nó phải rõ ràng thì có thừa không? Ai nhìn vào cũng biết người bán đang bán "chui" thế nên đừng đòi hỏi những cái tiếp theo phải như thông thường và có cung nên có cầu do đó dù sai nó vẫn tồn tại (bằng cách này hoặc cách khác :)) ). Người bán sai thì đã sai rồi nên đã chặt đầu không còn gì nữa để ... treo cổ còn người có nhu cầu có các lựa chọn : không dùng dịch vụ, hỏi giá trước cho chắc, cứ chơi sợ gì mưa rơi, ... và chịu trách nhiệm / trả giá ít nhất bằng xiền với sự lựa chọn của mình :))