[Funland] Củ Khoai nướng 80k

lanhpham

Xe điện
Đọc cái tít, tưởng củ khoai 80K, vào đọc thì lại là 80K một củ khoai. Kỹ năng sống để đâu?, hay sĩ diện không dám hỏi giá, giờ lên đây khóc
Trên mạng Ô Nội, nói cái sự mất dạy của dân ta, biết là 2h sáng nhưng đắt nó vừa thôi, chém người ta 80k /củ khoai

thanhnam273

Xe máy
20h đêm,giữa cầu Long biên, Trà chanh 50k/cốc, hướng dương 50k/đĩa thì có đắt không các cụ?
Em dính 1 lần 2012 mà nhớ đời =,.=

HTlangtu

Xe điện
HỒ GƯƠM: 80K/CỦ KHOAI NƯỚNG, ĂN VỀ KHÔNG DÁM Ẻ :((

Chúng mình rủ nhau đi ngô nướng và khoai nướng, sau đó bọn mình rẽ vào quán này (gần Hàm Cá Mập) lúc vào bọn mình có gọi 10 quả trứng nướng 4 củ khoai nướng và 3 bắp ngô nướng.

Sau khi ăn xong bọn mình ra thanh toán bill, lúc đầu mình còn tưởng hết 300k là cùng nhưng bà chủ quán bảo tổng của các em hết 580k. Bọn mình mới hỏi lại thì bà đó bảo là 1 củ khoai nướng 80k, 1 quả trứng nướng 20k, 1 bắp ngô nướng 20k, bọn mình mới hốt hoảng thì bà chủ quán bảo nhà chị nhập trong lò đã 40k 1 củ.

Biết rằng trên hồ Gươm thì cái gì cũng đắt nhưng không thể đắt đến mức như vậy được. Bọn mình định báo công an nhưng tầm 2h sáng thì công an không làm việc nên bọn mình đành ngậm ngùi thanh toán 580k

Chia sẻ của bạn Đùi Gà
Clip dưới cmt nhé ae
#beatvn
Kể mà bán cho dân chơi thì giá này cũng là chém đẹp thôi. Dân chơi thì có thể không quan tâm giá rổ giờ đó, nhưng giá đó thì cũng không phải là hợp lý.
Còn nếu bán cho những người lao động đêm thì quá khốn
Không cứ bà bán khoai mà một số doanh nghiệp làm ăn sổi, mang tư duy này cũng nhiều lắm
Cứ chém đc là chém thôi, cần gì lâu dài.

Bên lề: Không rõ cấp quản lý ở đó có biết không? hay vừa mới xảy ra? hay chỉ có mấy bạn hôm đó mới bị chém?
Còn việc này có lâu rồi, ngay bên cạnh, lại trung tâm cả nước lại phải nhờ cu Mark Zuc bên Mẽo, CQ chức năng mới phát hiện ra thì quá buồn

poiuy

Xe cút kít
Em thấy thủ đô không dẹp được bán hàng kiểu này rất lâu rồi ,chứng tỏ nó quá kém cỏi về quản lý
Ai đời trung tâm đất nước lại để buôn bán như chợ quê ,lại còn chặt chém như kiểu văn hóa phố cổ ,nhếch nhác éo chịu được
Ra bờ hồ các cụ để ý mấy cái quán cạnh cửa hàng Aldo là biết ,có bảo kê đàng hoàng của áo xanh luôn
Cơ sở KD có đăng ký thì quản chứ quán cóc vỉa hè quản giá của nó làm gì? Quản thế sẽ có người nói cơ quan NN hết việc rồi hay sao? Có những việc để dân tự quản lẫn nhau thôi. Hỏi giá, thuận mua vừa bán.

lanhpham

Xe điện
Vụ này trên mạng chứ ko phải bản thân e, e thì chẳng bao giờ đi chơi chui vào cái Phố Cổ đó. còn tình trạng chặt chém ở đó có mà đầy, chẳng thấy Văn Minh ở đâu cả, nọ có vụ khách Tây mua 10 cái bánh rán, chém 300k, quay lại vụ khoai đòi hỏi giá phục vụ đêm khác , nhưng vừa phải thôi củ khoai 30k giá cũbg đã là lãi quá rồi, đây chém tận 80k /củ, quá kinh khủng. còn nói đi chơi phải chịu phiến diện

Chỉnh sửa cuối:

lanhpham

Xe điện
Kể mà bán cho dân chơi thì giá này cũng là chém đẹp thôi. Dân chơi thì có thể không quan tâm giá rổ giờ đó, nhưng giá đó thì cũng không phải là hợp lý.
Còn nếu bán cho những người lao động đêm thì quá khốn
Không cứ bà bán khoai mà một số doanh nghiệp làm ăn sổi, mang tư duy này cũng nhiều lắm
Cứ chém đc là chém thôi, cần gì lâu dài.

Bên lề: Không rõ cấp quản lý ở đó có biết không? hay vừa mới xảy ra? hay chỉ có mấy bạn hôm đó mới bị chém?
Còn việc này có lâu rồi, ngay bên cạnh, lại trung tâm cả nước lại phải nhờ cu Mark Zuc bên Mẽo, CQ chức năng mới phát hiện ra thì quá buồn
Quá bẩn bựa dân nào thì cũng phải bán hàng có lương tâm chút, chính Vì chặt chém họ tự đá bát cơm cửa mh, lần sau ai dám ăn nữa, bảo sao Du Lịch Hà Nội lúc nào cũng kém xa Sài Gòn, xét về Doanh thu

toyennha

Xe lăn
Em có củ khoai nữa đêm vợ đòi ăn khoai sống và bắt phải có nước tráng miệng khi khoai yểu. Mà em nào được đồng nào

fusionvie

Xe điện
Trên mạng Ô Nội, nói cái sự mất dạy của dân ta, biết là 2h sáng nhưng đắt nó vừa thôi, chém người ta 80k /củ khoai
Khoai nó có nhiều loại, ông biết là khoai gì mà bảo đắt, ông có biết một cân vải Hưng yên bên nhật nó bán bao nhiêu không. Đừng lấy giá củ khoai sống bán ở ruộng với giá một củ khoai đã nướng, chỉ việc ăn ở cái chỗ mà 1m2 đất giá 1 tỷ đồng

xitruman

Xe buýt
Theo em 80k/củ khoai là quá đắt. Nhưng cũng được bài học cho các bạn trẻ kia.

ducati1

Xe hơi
Quá bẩn bựa dân nào thì cũng phải bán hàng có lương tâm chút, chính Vì chặt chém họ tự đá bát cơm cửa mh, lần sau ai dám ăn nữa, bảo sao Du Lịch Hà Nội lúc nào cũng kém xa Sài Gòn, xét về Doanh thu
Ccc chứ không ai dám ăn! Ăn nhiều là khác!
Ở trên em nói rồi! Em đi ăn đêm ở SG 1 bát cháo trắng hột vịt muối hết 100k, trong khi cũng bát cháo như vậy ban ngày chỗ khác nó bán chỉ 25k thôi. Mà quán đó nó bán cho ai cũng cũng vậy chứ không phải riêng mình.
Mà dân chơi đêm ra ăn rất nhiều nhé! Chỗ đó nó cũng không niêm yết gì hết, mỗi bát cháo trắng( hột vịt muối, dưa cải muối, thịt kho, dăm bông..) là 80k, ăn thêm 1 loại thức ăn thì thêm 20k nữa . Chả thấy ai phàn nàn gì! Chắc toàn dân bay lắc trong bar, pub ra ăn nên quen giá.

Giờ đó khoai sống cũng không có mà nhét vào chứ đừng nói nướng (đóng phí cả đấy chứ k phải tự nhiên bán đến 2h đâu).

ducati1

Xe hơi
Ở đây có cụ nào gặp cảnh đi công tác ở mấy vùng sâu vùng xa 1 chút. 10 h đêm là dân đóng cửa đi ngủ hết. Nửa đêm đói bụng mà trong cái nhà nghỉ chả có mẹ gì ăn hết, nhờ đứa lễ tân( bảo vệ) kiếm gói mì tôm để úp đưa cho nó tận 100k mà nó vẫn không kiếm ra thì mới thấy giá trị.

TranCB

Xe tăng
HỒ GƯƠM: 80K/CỦ KHOAI NƯỚNG, ĂN VỀ KHÔNG DÁM Ẻ :((

Chúng mình rủ nhau đi ngô nướng và khoai nướng, sau đó bọn mình rẽ vào quán này (gần Hàm Cá Mập) lúc vào bọn mình có gọi 10 quả trứng nướng 4 củ khoai nướng và 3 bắp ngô nướng.

Sau khi ăn xong bọn mình ra thanh toán bill, lúc đầu mình còn tưởng hết 300k là cùng nhưng bà chủ quán bảo tổng của các em hết 580k. Bọn mình mới hỏi lại thì bà đó bảo là 1 củ khoai nướng 80k, 1 quả trứng nướng 20k, 1 bắp ngô nướng 20k, bọn mình mới hốt hoảng thì bà chủ quán bảo nhà chị nhập trong lò đã 40k 1 củ.

Biết rằng trên hồ Gươm thì cái gì cũng đắt nhưng không thể đắt đến mức như vậy được. Bọn mình định báo công an nhưng tầm 2h sáng thì công an không làm việc nên bọn mình đành ngậm ngùi thanh toán 580k

Chia sẻ của bạn Đùi Gà
Clip dưới cmt nhé ae
#beatvn
Riêng phục vụ lúc tầm 1-2h sáng, trời lạnh thế này thì xác định: Công nướng khoai 75k/củ, công nướng trứng 15k/củ là còn rẻ.

vanhai493

Tháo bánh
Thế các hộ kinh doanh ban đêm họ sống = gì nếu k có người mua, cứ ăn lúc 2h sáng là trẩu à :))
em thấy là nếu ăn 2h sáng thì ko hẳn là trẩu
mà các trẩu thì hay ăn 2h sáng :D
nhưng mà ăn lúc 2h sáng lại muốn giá lúc 14h
mà trẩu chắc ko mang nhiều tiền, tiếc tiền -> chê
chứ mấy ng đủ $ + xác định ăn đêm thì ko kêu gào vài chục ngàn đâu
=> trong bài viết là trẩu.
mợ thấy logic ko :D

vanhai493

Tháo bánh
Theo em, ai thấy đắt thì đừng mua mà thay vào đó ta làm đúng như họ xem có thu đc lợi nhuận như vậy không. Đó chính là cạnh tranh trong cơ chế thị trường đấy. Cạnh tranh đê ...kêu làm dề?
vấn đề là trẩu ta đây mua hàng k nhìn giá cơ :D
tới lúc tính $ thì ăn rồi, nôn thì ko nôn ra dc :D
đành về nhà lên fb kêu gào, chứ kêu lúc đó có khi bị đấm cho nôn hết ra á

vanhai493

Tháo bánh
2004 em xuống Sầm sơn chơi. Tối đi dạo bãi biển có thằng cu tầm 12 tuổi ôm cái chiếu chạy ra bảo anh ơi tẩm quất miễn phí không? Em ngạc nhiên hỏi miễn phí thật à. Nó gật đầu em ok nằm xuống chiếu định làm nhưng giật mình ngồi lại hỏi mày có tính tiền chiếu không đấy? Nó bảo không anh ạ. Thế yên tâm làm tầm 10p nó bảo xong rồi anh cho em xin 20k. Em mới bảo tiền gì, nó nói tiền em hát lúc tẩm quất cho anh nghe. Dcm đúng là nó hát thật các cụ ạ, lúc em nằm lim dim gió mát phê quá quên cbn đề phòng.
tỉnh đòn như vậy vẫn mắc bẫy, thằng cu 12tuoi kia đúng sale đỉnh kao :D

Muon_biet

Xe cút kít
Lập thớt này lợi hay hại....?

ducati1

Xe hơi
em thấy là nếu ăn 2h sáng thì ko hẳn là trẩu
mà các trẩu thì hay ăn 2h sáng :D
nhưng mà ăn lúc 2h sáng lại muốn giá lúc 14h
mà trẩu chắc ko mang nhiều tiền, tiếc tiền -> chê
chứ mấy ng đủ $ + xác định ăn đêm thì ko kêu gào vài chục ngàn đâu
=> trong bài viết là trẩu.
mợ thấy logic ko :D
Em cũng khẳng định là bọn này chắc chắn là trẩu, mà trẩu ở đâu đến. Nếu trẩu bản địa thì nó chả thèm thắc mắc cái giá kia đâu vì chúng ăn quen rồi, giá thế là rất bình thường.
Còn những người lao động đêm họ có đói họ sẽ biết chỗ ăn đêm họ không bao giờ vào những chỗ ăn phục vụ cho dân chơi như này.
Trẩu mà muốn ăn đêm rẻ tiền thì nên ra chỗ mấy người lao động hay ăn đêm mà ăn cho rẻ( ra mấy chỗ cạnh ga tàu,bến xe..). Chứ ra ăn đêm gần mấy chỗ vui chơi về đêm( Bar, pub, vũ trường..) thì giá cao ngất . Giá cao nhưng khách vẫn đông nhé!