[Funland] Củ Khoai nướng 80k

thichduthu2011

Máy Bay
Củ khoai nướng 80K cũng không biết có đắt không vì chưa biết to hay nhỏ nhưng tính đến sự hợp lý thì có khi ... hợp lý vì trứng nướng 20K giá vốn có thể chỉ bằng 1/4 củ khoai :))

Hoaian9763

Xe buýt
Củ khoai nướng 80K cũng không biết có đắt không vì chưa biết to hay nhỏ nhưng tính đến sự hợp lý thì có khi ... hợp lý vì trứng nướng 20K giá vốn có thể chỉ bằng 1/4 củ khoai :))
Quê em củ khoai nặng vài kí là bình thường nhá :))
Trứng thì 3k/quả.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

comiki

Xe lăn

thichduthu2011

Máy Bay
Quê em củ khoai nặng vài kí là bình thường nhá :))
Trứng thì 3k/quả.
Vậy là khoai không đắt mà nếu đắt thì trứng mới đắt nhưng thức 2h sáng để phục vụ 20k 1 quả trứng là bt. Tóm váy lấy khoai để nói là ... rất khoai :))

ducati1

Xe máy
Tất cả ý kiến bác nêu là được ghi nhận rồi
Cũng là 1 quan điểm, 1 góc nhìn
Tuy nhiên Không cần phải thêm câu đó
Thêm câu đó là vì cái chuyện gắn cái mác vô rồi chính quyền bắt dân phải thế này thế nọ là tào lao! Dân có quyền làm những gì pháp luật không cấm là được. Còn muốn dân phải này phải nọ cho xứng với cái mác mà chính quyền muốn gắn thì chính quyền phải đem( chí ít là cho thấy) lợi ích cho người dân từ cái mác đó.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cái thớt 100tr của cụ ấy, à mà ở trên lại là 100 củ :D
Đó là việc của thiên hạ mà mợ, em chẳng quan tâm đâu.
Mỗi người có một cách kiếm tiền, lúc mợ chém gió thì em phải lao đầu đi làm shiper rồi, hết giờ là nghỉ, tiền hôm nay không kiếm thì mai kiếm. ;)

lanhpham

Xe điện
Mỗi tốp khách này đã thu 580k
Ngồi từ tối đến 3h sáng tính tròn 10 tốp thu đc 5,8tr, chi phí hết 800k còn lãi 5 củ. Một tháng bán 20 ngày có ngay 100 củ.
Khổ thân cụ thớt nói đúng mà bị lên án kinh quá. Xin chia sẻ với cụ!
E cop trên Beat cụ e thấy ko hợp lý xem ý kiến các cụ các mợ thế nào, tình hình thấy nhiều cụ nhiều mợ bênh cho cái sai quá, bảo sao Du Lịch Việt Nam! Mãi mãi chẳng bao giờ theo nổi Thái Lan, khoai Lang nhập chợ đầu mối rẻ đùn, cái e lên án là chặt chém bẩn bựa

mitdac1819

Xe điện
E cop trên Beat cụ e thấy ko hợp lý xem ý kiến các cụ các mợ thế nào, tình hình thấy nhiều cụ nhiều mợ bênh cho cái sai quá, bảo sao Du Lịch Việt Nam! Mãi mãi chẳng bao giờ theo nổi Thái Lan, khoai Lang nhập chợ đầu mối rẻ đùn, cái e lên án là chặt chém bẩn bựa
Hàng hóa có người bán đắt, bán rẻ. Cụ có quyền hỏi giá, mua hoặc ko mua. Trừ khi nó bán đắt nhưng bắt phải mua thì hãy chởi, hoặc nó lừa lọc. 1 chai bia trong bar 100 k, ra ngoài 10 k ở tiệm tạp hóa, có so sánh như vậy đc ko?

mitdac1819

Xe điện
Mỗi tốp khách này đã thu 580k
Ngồi từ tối đến 3h sáng tính tròn 10 tốp thu đc 5,8tr, chi phí hết 800k còn lãi 5 củ. Một tháng bán 20 ngày có ngay 100 củ.
Khổ thân cụ thớt nói đúng mà bị lên án kinh quá. Xin chia sẻ với cụ!
Dễ kiếm thế, sao cụ ko làm cái mẹt khoai đi.

ducati1

Xe máy
Em thấy chả ai bênh, nhưng lên án" chặt chém" là không đúng.
Bởi vì sao?
Thứ nhất: về giá nếu gọi là giá cao thì còn chấp nhận được. Nhưng giá cao còn tùy vào thời gian và địa điểm . Thời gian đó, địa điểm đó giá cao hơn bình thường là đương nhiên.
Thứ 2: Thế nào gọi là "chặt chém"? Thông thường bị coi là "chặt chém" nếu có tình trạng bán giá cao hơn quá nhiều so với hàng quán bên cạnh, bán quá cao nếu bán cho dân du lịch so với dân bản địa. Nếu bán cho ai, và ai bán cũng như nhau thì không thể gọi là " chặt chém " được. Mặt bằng giá chung là như vậy thì chịu.
Thứ 3: Kêu củ khoai lang nướng 80k là đắt là chặt chém thế nhưng to nhỏ thế nào không nói, loại khoai gì không nói. Em mấy ngày trước buổi chiều mua 1 củ khoai mật vàng nướng của mấy thằng đẩy xe bán dạo cũng 50k rồi, thế thì đêm hôm khuya khoắt 80k em thấy quá bình thường.
Du lịch VN kém Thái là do cái khác méo phải do giá cao hay chặt chém mịa gì hết. Cụ nào đi Thái rồi cũng sẽ thấy ăn đêm gần mấy cái tổ chức Sex Show ấy nó đắt bỏ con mẹ ra chứ khác mẹ gì?? Người ta vẫn ăn ầm ầm.

phuongmit

Xe cút kít
Hàng hóa có người bán đắt, bán rẻ. Cụ có quyền hỏi giá, mua hoặc ko mua. Trừ khi nó bán đắt nhưng bắt phải mua thì hãy chởi, hoặc nó lừa lọc. 1 chai bia trong bar 100 k, ra ngoài 10 k ở tiệm tạp hóa, có so sánh như vậy đc ko?
Bar nó niêm yết giá công khai, đây thì k, và cái gì cũng có giới hạn nên k giải thích với cqcn là e thích bán giá nào cũng dc ;))

sskkb

Xe tăng
Luật Lao động 2019

Điều 98. Tiền lương làm thêm giờ, làm việc vào ban đêm

1. Người lao động làm thêm giờ được trả lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương thực trả theo công việc đang làm như sau:

a) Vào ngày thường, ít nhất bằng 150%;

b) Vào ngày nghỉ hằng tuần, ít nhất bằng 200%;

c) Vào ngày nghỉ lễ, tết, ngày nghỉ có hưởng lương, ít nhất bằng 300% chưa kể tiền lương ngày lễ, tết, ngày nghỉ có hưởng lương đối với người lao động hưởng lương ngày.

2. Người lao động làm việc vào ban đêm thì được trả thêm ít nhất bằng 30% tiền lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương thực trả theo công việc của ngày làm việc bình thường.

3. Người lao động làm thêm giờ vào ban đêm thì ngoài việc trả lương theo quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này, người lao động còn được trả thêm 20% tiền lương tính theo đơn giá tiền lương hoặc tiền lương theo công việc làm vào ban ngày của ngày làm việc bình thường hoặc của ngày nghỉ hằng tuần hoặc của ngày nghỉ lễ, tết.

4. Chính phủ quy định chi tiết Điều này.
;)) em bó tay cụ thật, lôi cả luật ra thế này. Như vậy theo luật là bà kia đc thêm tận 200% lương so với 8h vàng ngọc, thế thì 80k có khi còn hơi rẻ cho cụ chủ thớt :))

ducati1

Xe máy
Bar nó niêm yết giá công khai, đây thì k, và cái gì cũng có giới hạn nên k giải thích với cqcn là e thích bán giá nào cũng dc ;))
Về cái sai theo lí: không có niêm yết giá là chính xác. Nhưng bán quán cóc vỉa hè trên toàn cõi VN này kiếm đâu ra cái thằng niêm yết giá??
Về việc tôi làm ra sản phẩm tôi muốn rao bán bao nhiêu là quyền của tôi không có gì sai cả. Ai thích thì mua, không thích thì thôi!

phuongmit

Xe cút kít
Vầng, nhưng mình có quyền hỏi giá và trả giá mà,có phải cơm tù đâu.
Về cái sai theo lí: không có niêm yết giá là chính xác. Nhưng bán quán cóc vỉa hè trên toàn cõi VN này kiếm đâu ra cái thằng niêm yết giá??
Về việc tôi làm ra sản phẩm tôi muốn rao bán bao nhiêu là quyền của tôi không có gì sai cả. Ai thích thì mua, không thích thì thôi!
Khả năng cao là k hỏi giá, bảng giá thì k có là chắc chắn rồi. Nhưng kể cả k hỏi thì cũng k thể lý giải là em bán 200k là quyền của em dc, cqcn có đủ công cụ hoặc quyền hạn, quy định để điều chỉnh việc này các cụ ạ :)) rao bán như cụ nói nó khác, nó là việc công khai. Cụ nướng lên, treo cái biển, khoai nướng 500k/củ ăn vào khoẻ chim, khách mua ầm ầm ok, nhưng lại k phải trường hợp này rồi ;))