[Funland] Củ Khoai nướng 80k

Go on

Xe điện
800k/1 củ cũng không ai làm gì được nhưng theo luật là phải công khai giá các cụ ạ. Cùng là khách sạn 5 sao có cái 2tr 1 đêm, cái 10tr 1 đêm cũng không ai phạt được vì họ có báo giá trước.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
1 vài ốp phở bênh vực nhưng đêm nay chị sale off 40k cũng k dc nữa rồi ;))
Vầng. Có kẻ này, người nọ..
Nhưng phải “tuyên truyền, cổ vũ động viên kịp thời những tấm gương người tốt, việc tốt, đồng thời phê phán những cái xấu, cái tiêu cực, góp phần xây dựng đời sống văn hóa, tinh thần phong phú, lành mạnh...“ ;))

hoviethung

Xe lăn
Đắt rẻ nó tuỳ thuộc vào nhu cầu và danh sách tuỳ chọn (cụ thể trong trường hợp này là địa điểm, thời gian) do đó đối với người này là đắt còn với người khác là ... bình thường vì không chấp nhận giá cao chỉ còn cách nhịn :)) Vụ này chả khác gì đi vay tiền nặng lãi sau đấy đi tố cáo thằng cho vay. Thằng bị tố cáo kiểu gì chẳng bị xử nhưng chơi vậy lần sau chơi với dế :))
Làm ti thơ đi cụ. Lâu không thấy cụ ra thơ?

bau67

Xe container
Vầng. Có kẻ này, người nọ..
Nhưng phải “tuyên truyền, cổ vũ động viên kịp thời những tấm gương người tốt, việc tốt, đồng thời phê phán những cái xấu, cái tiêu cực, góp phần xây dựng đời sống văn hóa, tinh thần phong phú, lành mạnh...“ ;))
Buổi tối bây giờ, sát mép Hồ, bên trái đền Ngọc Sơn vói bên trái cây Lộc Vừng 9 mé, 2 hàng ghế nhựa bày dọc đấy. Ai đi qua phải cẩn thận Cụ ạ ! :))

nowhereland

Xe điện
Buổi tối bây giờ, sát mép Hồ, bên trái đền Ngọc Sơn vói bên trái cây Lộc Vừng 9 mé, 2 hàng ghế nhựa bày dọc đấy. Ai đi qua phải cẩn thận Cụ ạ ! :))
Hôm trước em dắt trẻ con đi qua, thấy 4 thanh niên vào gọi 4 trà chanh với đĩa hướng dương, đĩa hoa quả dầm gọi thanh toán 480k. Lúc em đi qua các thanh niên đang ngơ ngác còn chủ quán đang phân tích giá, không biết kết quả thế nào.

Nói chung mấy cái này cq địa phương chẳng có vẹo gì ngoài mấy đồng thu tô vỉa hè, nhưng ảnh hưởng đến an ninh trật tự khu vực mình quản lý lên mạng xã hội, báo chí là phiền. Các em các cháu cần tích cực đưa các kiểu chặt chém này lên mạng là CA sẽ phải vào.cuộc, vấn nạn này sẽ phải thay đổi thôi.

Giangkpi

Xe buýt
báo lá cải rất thích mấy tin ntn vừa làm đc 1 seri bài, vừa câu cực nhiều view, vậy nên cái j tung lên mạng xã hội khiến nhiều ng bức xúc là dễ lên báo lắm, được cái hạn chế đc tình trạng kinh doanh láo nháo, em ủng hộ mấy bạn trẻ này mạnh dạn tung lên mạng

buikhacthinh

Xe tăng
Nửa đêm đi ăn chơi có người phục vụ lại ở trung tâm thủ đô giá vậy phải rồi :D.
Đầy vụ chặt chém lừa đảo thì CA lại kg sử được.

thanhvn8020

Xe tải
Lội một mạch thấy nhiều cụ cứ bảo mua cái gì cũng hỏi giá trước, ngu thì chịu. Em đồng ý là mua hàng hoá hoặc sử dụng dịch vụ gì đó thì phải hỏi giá trước, nhưng cái ăn cái uống nó là một thứ hơi khác. Để mua một cái áo bạn có thể phải hỏi qua giá của vài chục cái áo khác trước, nhưng ăn những thứ rất đỗi bình dân như củ khoai, bắp ngô, bát bún, bát phở...mà cũng phải lò dò đi hỏi giá trước em cho rằng như vậy là khổ. Do đặc thù về thời gian, không gian mà sẽ có sự khác nhau về giá cả, cái đó em không bàn. Nhưng cái gì cũng ở trong một cái khoảng "hợp lý" so với nhìn nhận của đa số thì mới là phù hợp. Đôi lời chia sẻ quan điểm cá nhân như vậy, may mắn em ở một nơi mà đi ăn đi uống bình thường hoặc có menu giá, hoặc là em không phải hỏi trước cho những thứ đồ ăn như vậy.

ubisapro

Xe trâu
Lội một mạch thấy nhiều cụ cứ bảo mua cái gì cũng hỏi giá trước, ngu thì chịu. Em đồng ý là mua hàng hoá hoặc sử dụng dịch vụ gì đó thì phải hỏi giá trước, nhưng cái ăn cái uống nó là một thứ hơi khác. Để mua một cái áo bạn có thể phải hỏi qua giá của vài chục cái áo khác trước, nhưng ăn những thứ rất đỗi bình dân như củ khoai, bắp ngô, bát bún, bát phở...mà cũng phải lò dò đi hỏi giá trước em cho rằng như vậy là khổ. Do đặc thù về thời gian, không gian mà sẽ có sự khác nhau về giá cả, cái đó em không bàn. Nhưng cái gì cũng ở trong một cái khoảng "hợp lý" so với nhìn nhận của đa số thì mới là phù hợp. Đôi lời chia sẻ quan điểm cá nhân như vậy, may mắn em ở một nơi mà đi ăn đi uống bình thường hoặc có menu giá, hoặc là em không phải hỏi trước cho những thứ đồ ăn như vậy.
Nên rõ ràng ra cho thoải mái cụ ợ. Vừa thoải mái, vừa tránh phiền phức ko đáng có.

Dacia90

Xe tăng
Ngồi bán vỉa hè mà gọi là "chủ quán" á? Gọi là người "bán hàng rong" dễ hiểu hơn cho kiểu kinh doanh không có địa điểm thuê cố định( không biết Phường quy định cho thuê hay thu phí kinh doanh vỉa hè như nào nữa, chức năng Phường là quản lý vỉa hè).
Vẫn củ khoai nướng đó bán ở chuỗi cửa hàng tiện lợi mở 24/24 niêm yết giá 80k thì các cụ có phàn nàn không?

Hà hay hát

Xe tải
Mua vào đã 40k/ củ rồi. Nhưng bà vẫn bị phạt 2-3tr đồng :))

skype0211

Xe tăng
Cứ để cái bảng giá viết tay cụ thể, ai chấp nhận thì ăn, đỡ lằng nhằng. Đêm khuya kiếm tí cũng được nhưng phải công khai giá. Mà các bạn trẻ chắc chủ quan ko hỏi giá trước, thêm 1 kinh nghiệm sống.

coquay

Xe container
Đi thêm vài trăm mét 80k ăn bát phở gánh ngon thôi rồi

xe Tầu

Xe buýt
Liệu có truy tiếp đến chỗ nhập 40K/củ không cc?
Đồng quan điểm. :D
Nhưng mà nếu thật thì tội gì phải nhập đúng ko cụ?
Tự mua về làm rồi bán có mà lãi cả mớ :D
Trừ khi luật lá khu đó là muốn bán đồ ở đấy buộc phải mua của anh A, B chị C....