[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mưa!

Xe điện
Trưa e vừa phải nhờ ng nhà chụp đây ạ. E nhờ bác xem giúp, nợ bác 1 ly vì e
chưa rót đc ạ!
Nhìn thì sao biết thật hay giả cụ ơi. Em nghĩ như thế này không biết có đúng không: cụ cắt 1 chiếc khẩu trang ra quan sát kỹ 2 lớp bên trong, rồi thử ngâm 2 lớp đó vào nước xem có bị mủn tí nào không. Em tò mò hóng kết quả ạ :D

ke_lieu_mang

Xe hơi
Nhìn thì sao biết thật hay giả cụ ơi. Em nghĩ như thế này không biết có đúng không: cụ cắt 1 chiếc khẩu trang ra quan sát kỹ 2 lớp bên trong, rồi thử ngâm 2 lớp đó vào nước xem có bị mủn tí nào không. Em tò mò hóng kết quả ạ :D
Nay e chỉ mang đủ dùng nên tối về e sẽ thử rồi báo cáo lại ạ!

athk

Xe tăng
Ô, thế là nguồn gốc hàng có vấn đề à các cụ, em cũng đặt 1 hộp từ lâu lắm rồi mà chưa thấy cụ ấy phàn hồi gì cả

Doinhucaitoi

Xe buýt
E sợ cụ ý không biết uống rượu nên say từ tuần trước chưa tỉnh chứ chả đùa

damhai

Xe buýt
vỏ như này cũng có thể Mai thư gia công theo đơn đặt hàng cho Ngọc Linh cụ a.
Tôi ở TP Hồ Chí Minh nên không kiểm tra thêm giúp các bác được, các bác ở Hà nội có thể liên lạc trực tiếp với công ty Ngọc Linh để hỏi. Nếu đây là khẩu trang giả thì sẽ biết ngay thôi.

kia2008

Xe tải
Nay e chỉ mang đủ dùng nên tối về e sẽ thử rồi báo cáo lại ạ!
Tìm ra công ty thật hay không cũng ko giải quyết được vụ hàng giả. Giống như Việt Hàn, công ty thật 100% nhưng do thiếu nguyên liệu nên trộn hàng giả.

Như bác nào phân tích ở trên, ko thấm nước chỉ là 1 lớp trong 3-5 lớp. mà cái lớp bị làm giả bây giờ là lớp kháng khuẩn. Nên test không thấm nước ko có tác dụng.

Còn test lớp kháng khuẩn thì theo 1 đứa ất ơ nào trên mạng nó bảo so sánh 1 cái KT sản xuất tại Indo và 1 cái khẩu trang ko nhãn mác sx tại Tàu thì nó thấy cái lớp giữa rất mỏng và te tua (xem hình), và nếu ko kín như vậy thì bảo vệ thế nào khỏi virus.

Mưa!

Xe điện
Tìm ra công ty thật hay không cũng ko giải quyết được vụ hàng giả. Giống như Việt Hàn, công ty thật 100% nhưng do thiếu nguyên liệu nên trộn hàng giả.

Như bác nào phân tích ở trên, ko thấm nước chỉ là 1 lớp trong 3-5 lớp. mà cái lớp bị làm giả bây giờ là lớp kháng khuẩn. Nên test không thấm nước ko có tác dụng.

Còn test lớp kháng khuẩn thì theo 1 đứa ất ơ nào trên mạng nó bảo so sánh 1 cái KT sản xuất tại Indo và 1 cái khẩu trang ko nhãn mác sx tại Tàu thì nó thấy cái lớp giữa rất mỏng và te tua (xem hình), và nếu ko kín như vậy thì bảo vệ thế nào khỏi virus.

Ý cụ là cách làm của em không chuẩn ạ?

kia2008

Xe tải
Ý cụ là cách làm của em không chuẩn ạ?
Vâng, em nghĩ thế. Cách của cụ chỉ có tác dụng phát hiện là lớp ngoài cùng là giả hay ko. Vì khẩu trang có 3 lớp, 1 lớp chống nước và 1 lớp giữa chống khuẩn.

Cái bọn Việt Hàn làm giả khẩu trang là làm giả lớp giữa. Nên nếu theo cách của cụ thì lớp ở giữa giả cũng ko phân biệt được. Mà đeo khẩu trang giả thì thà đừng đeo, chả đc cái gì lại còn bí thở.

duytrinh85

Xe điện
Vâng, em nghĩ thế. Cách của cụ chỉ có tác dụng phát hiện là lớp ngoài cùng là giả hay ko. Vì khẩu trang có 3 lớp, 1 lớp chống nước và 1 lớp giữa chống khuẩn.

Cái bọn Việt Hàn làm giả khẩu trang là làm giả lớp giữa. Nên nếu theo cách của cụ thì lớp ở giữa giả cũng ko phân biệt được. Mà đeo khẩu trang giả thì thà đừng đeo, chả đc cái gì lại còn bí thở.
Thấy chuyên gia bảo là ngâm nước, nếu hàng giả lớp chống khuẩn giữa sẽ mủn ra hết vì làm bằng giấy.

kia2008

Xe tải
Thấy chuyên gia bảo là ngâm nước, nếu hàng giả lớp chống khuẩn giữa sẽ mủn ra hết vì làm bằng giấy.
làm bằng giấy thì quá dễ phát hiện. Bây giờ nó ko làm bằng giấy, nó làm bằng 1 lớp vải/nilon hay chất liệu bất kỳ thì cụ phân biệt thế nào bây giờ. Cái nguyên liệu nó thiếu mà theo đọc vụ Việt Hàn là lớp vải lọc khuẩn mà.

BAYFUN

Xe tăng
Em lội vào đọc còm mà hoang mang quá, em đặt mua 5 hộp cụ ấy bảo chuyển khoản trước, em thương lượng lại nhận được hàng thì em thanh toán. Cụ ấy cũng OK. Hẹn giao hàng từ thứ 6 tuần trước nay thứ 2 rồi mà ko thấy gì. Chắc toang!

vab

Xe tải
Vâng cụ, cụ có trách thì e cũng nhận. Bởi chắc cụ cũng không ở trong cái ban đấy. Con cái cụ đi học hàng ngày, những hoạt động ở lớp cho các con thì ai tổ chức ngoài ban phụ huynh là những người chủ động, nhiệt tình không chỉ cho riêng con cái của họ. E không lấy lý do để mua cho tất cả học sinh nhưng như cụ biết, trẻ con đeo khẩu trang 1 lần nó đâu biết giữ, giáo viên họ cũng chỉ muốn an toàn nên cần có dự phòng để cho các em bị mất, k có thì dùng, cụ đưa con đến trường đeo khẩu trang thế có biết trong giờ nó còn khẩu trang hay không? hay tất cả bạn khác có còn con cụ hay con 1 ng khác thì không? lúc ấy cụ có đến mà đeo khẩu trang vào cho nó không? E chẳng góp phần gì vào cái hỗn loạn cả, e mua là nhu cầu thực sự cho hàng chục con người, mà toàn trẻ con, e có làm gì ảnh hưởng đâu, mà không chỉ cụ chủ có, nếu như cụ kouongruou không có thì e vẫn mua của người khác có, vẫn số lượng thế, vì đó là nhu cầu thật, chẳng phải tích trữ cũng chẳng phải đầu cơ làm gì cả. Rồi sẽ có lúc cụ cũng sẽ thấy cái trách nhiệm của cụ với xã hội này nó cần phải làm gì. E thì miễn bàn bởi vì e thấy mình phải có trách nhiệm với bản thân mình và những ng liên quan trực tiếp đến minh trước.
Tôi xin phép dừng tranh luận với bác ở đây. Tks bác!

vab

Xe tải
Không qua khâu kiểm định tức là không đạt chất lượng. -> làm ăn gian dối đe dọa sinh mệnh của hàng ngàn công nhân, người có tư tưởng này nên bắn bỏ mà không cần phải xét xử. Cả ngàn công nhân tự dưng ung thư phổi 1 lúc thì thằng nhập khẩu trang không chất lượng tru di 3 đời còn chưa hết tội.

việc chấp nhận tìm nguồn hàng trôi nổi nó sẽ ảnh hưởng đến phương án tài chính của công ty và đặc biệt là không hóa đơn, chứng từ cục thuế sẽ vào cuộc thanh tra -> không đảm bảo được tính minh bạch tài chính ảnh hưởng đến khả năng sống còn của doanh nghiệp trong tương lai. Người có tư tưởng này không sớm thì muộn cũng mặc áo 2 sọc sớm.
Ô hay! Thì tôi cũng đang phản đối như vậy mà. Bác lái đi tận đâu vậy?

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
làm bằng giấy thì quá dễ phát hiện. Bây giờ nó ko làm bằng giấy, nó làm bằng 1 lớp vải/nilon hay chất liệu bất kỳ thì cụ phân biệt thế nào bây giờ. Cái nguyên liệu nó thiếu mà theo đọc vụ Việt Hàn là lớp vải lọc khuẩn mà.
Cụ nói cũng phải, nó không làm bằng giấy vệ sinh nữa thì phân biệt thế nào? Cụ có đọc được cách phân biệt mới chưa ạ phổ cập cho anh em cùng tham khảo.

Mưa!

Xe điện

Cụ có đọc kỹ còm của em không ạ?
Thay vì đọc cái link dài dằng dặc của nợ cụ gửi, còm của em có đúng 2 dòng và nói rất rõ: cắt ra, quam sát kỹ HAI LỚP BÊN TRONG VÀ NGÂM 2 LỚP ĐÓ VÀO NƯỚC ạ.

cdcn

Xe điện
Em lội vào đọc còm mà hoang mang quá, em đặt mua 5 hộp cụ ấy bảo chuyển khoản trước, em thương lượng lại nhận được hàng thì em thanh toán. Cụ ấy cũng OK. Hẹn giao hàng từ thứ 6 tuần trước nay thứ 2 rồi mà ko thấy gì. Chắc toang!
Có gì mà hoang mang hả cụ? Nói như một cụ trong này đã may mắn được nhận hàng đến hẳn 2 lần từ cụ bán khẩu trang thì "Em hoàn toàn yên tâm vì hàng chưa giao thì tiền vẫn còn ở trong túi em" :))

TPS

Xe điện
Lớp lọc của khẩu trang y tế đeo chuẩn, có khả năng ngăn được kích thước ngang cỡ hạt phấn hoa. cụ mợ nào có máy đo chất lượng không khí có tính năng đo bụi mịn và đo cả hạt bụi kích cỡ to hơn thì tháo cái khẩu trang ra lấy cái lớp lọc bịt vào đầu có khe hút khí vào của máy đo chất lượng không khí. Bịt chặt vào và chờ vài phút xem lượng bụi đo được, bụi to ý, có giảm đi. So với khẩu trang cho là xịn mua tại chỗ khác.

kia2008

Xe tải
Cụ có đọc kỹ còm của em không ạ?
Thay vì đọc cái link dài dằng dặc của nợ cụ gửi, còm của em có đúng 2 dòng và nói rất rõ: cắt ra, quam sát kỹ HAI LỚP BÊN TRONG VÀ NGÂM 2 LỚP ĐÓ VÀO NƯỚC ạ.
Vì cụ không chịu khó đọc kể cả còm bằng tiếng Việt nên mới không hiểu. Để em tóm tắt lại nhé.

Nhìn hình dưới thì khẩu trang có 3 lớp. Lớp giữa là lớp lọc khuẩn. Hydrophobic là lớp chống nước. Lớp giữa hiện giờ đang thiếu nguyên liệu.

Thằng Việt Hàn nó làm giả lớp giữa bằng giấy vệ sinh. Giấy thì có thể mủn nên người ta hướng dẫn cách phân biệt biệt bằng cách ngâm nước. Nhưng chỉ trên cơ sở nó làm giả bằng giấy. Hiện giờ thị trường có cả mấy trăm cty sản xuất khẩu trang. Mỗi thằng làm giả 1 cách khác nhau. Nếu nó ko làm bằng giấy mà chỉ là chất liệu vớ vẩn ko phải lọc khuẩn thì khẩu trang không có tác dụng.

Cách của cụ nói ngâm 2 lớp đó vào nước xem có bị mủn hay không. Nếu nó lấy lớp 1 hoặc lớp 3 hoặc vải bất kỳ hoặc nilon để làm giả lớp giữa thì nó mủn bằng cách nào bây giờ?

Trạng thái
Thớt đang đóng