[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gmt210

Xe tải
Đấy, thế mà bạn cứ lo và nghi ngờ.
Ôi chỉ 1 từ "LO" thì làm sao nói hết được tâm trạng của cụ ý lúc này, hic. Vấn đề không phải 45tr, mà tương ứng với 900 hộp khẩu trang y tế 4 lớp kìa. Haiz. Những 900 hộp.

lacettihp

Xe tải

lacettihp

Xe tải
Ôi chỉ 1 từ "LO" thì làm sao nói hết được tâm trạng của cụ ý lúc này, hic. Vấn đề không phải 45tr, mà tương ứng với 900 hộp khẩu trang y tế 4 lớp kìa. Haiz. Những 900 hộp.
Em ko bán kiếm lời cụ ạ , em bán 55k cả VAT còn lỗ nhưng bù lại em xuất đc nhiều hàng khác . Số lượng em báo đặt hàng ko phải là 900 hộp đâu mà là 4.000 hộp cơ ạ , em cấp cho các cty trong KCN ở Hải Phòng.

holland

Xe tăng
900 hộp lúc này thì không thánh nào lo nổi🙁

Kitcat

Xe container
Em đã bị cười rất nhiều khi tin vào chuyện cái khẩu trang này.
Haiz, câu chuyện 900 hộp khẩu trang, ghép dần nên bức tranh vô lý.
Em không muốn phân tích thêm, nhưng những ai đã nhắn người quen của mình về việc đăng ký mua khẩu trang, có lẽ đúng như cảnh báo của ai đó: nên dặn lại người ta không chuyển tiền trước và nhắn những người họ từng nhắn. Cho là cụ ấy sẽ giao hàng, và đang ốm thì đấy cũng là việc nên làm khi đã overload (quá tải).
Tốc độ lan chuyện mua khẩu trang có thể nhanh gấp nhiều lần tốc độ lây Corona.
Kéo dài thời gian sẽ làm câu truyện được truyền đi xa hơn.
Nếu em là người bán khẩu trang thì em sẽ chuyển trả hết 45 triệu, tiền ở trong TK sao không chuyển trả 1 lần?
Một người gom khẩu trang ở nhiều nguồn, nhiều đơn vị thì không giống 1 người buôn y tế vì 1 may mắn nào đó còn nhiều hàng tồn.
Một người bán hàng tử tế muốn bình ổn giá sẽ giữ nguyên tắc 1 người chỉ mua 1 tới 2 hộp, chả hạn thế. Ở đây em chả thấy có nguyên tắc gì cả, Có cụ được gợi ý mua ngay 5 hộp trong khi trên topic cụ ấy viết mỗi người nên 1 tới 2 hộp thôi để dành người khác nữa. Chả lẽ cụ ấy có không hạn chế số hộp để xuất?

cdcn

Xe điện
Đấy, thế mà bạn cứ lo và nghi ngờ.
Chuyển 45tr xong, đến hẹn thì không có hàng, liên lạc lúc được lúc không. Chỉ có thông tin chung chung là ngày đó, giờ đó ở Nguyễn Xiển, đến tận nơi tìm thì như tìm chim. Phải cụ cụ có LO không ạ?

lacettihp

Xe tải
Chuyển 45tr xong, đến hẹn thì không có hàng, liên lạc lúc được lúc không. Chỉ có thông tin chung chung là ngày đó, giờ đó ở Nguyễn Xiển, đến tận nơi tìm thì như tìm chim. Phải cụ cụ có LO không ạ?
Có những điều hiện tại em chưa muốn nói ra , nhưng nếu quả thực cụ kouongruou cho em ăn thịt lừa thì có lẽ cụ ấy chọn sai đối tượng rồi ạ .

thuhien98

Xe tăng
Ban đầu chắc cụ ấy cũng có lòng tốt thật. Nhưng sau đơn nhiều quá mà nguồn hàng lại gặp vấn đề nên mới có chuyện chậm trễ và back tiền. Hi vọng các cụ đều hài lòng!

Các cụ chỉ đặt mua vài hộp và chuyển vài trăm k thôi thì lo làm gì , đây em đặt số lượng nhiều xuất cho cty , hợp đồng ký hết rồi giờ như ngồi trên đống lửa ạ . Em chuyển cho cụ ấy 40 tr + 5 tr của ông anh em mua cho cơ quan là 45 tr cơ ạ . Tiền em ko lo , cái em lo là ko có hàng xuất cho khách hàng , ko có hàng coi như mấy cửa làm ăn của em có nguy cơ đóng , thiệt hại là ko nhỏ 😡
Ôi, nhiều vậy cụ. Thực ra em nghĩ lừa khó. Nhất là số tiền nhiều và nhiều người.
Em nghĩ ko ai dám lừa vậy đâu. Công nghệ bây giờ họ truy dấu vết kinh lắm.
Còn kèo của cụ nên hủy hđ sớm đc thì tốt. Sau tính sau.
Hy vọng mọi việc kết thúc tốt đẹp.

lacettihp

Xe tải
4000 Hộp thì sx đời nào kịp hở cụ.
Khổ thân.
Nhu cầu của em đến giữa tuần sau là 12.000 hộp để cung ứng cho KCN thẩm quyến ạ , khu ấy toàn người TQ thôi nên em loay hoay đi tìm khắp nơi . Em cũng có bán giá trên trời đâu , 55k cả VAT thôi ạ , toàn khách ruột cty em

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Không có khẩu trang giao các cụ ấy thì cụ gì bán khẩu trang bảo các cụ ấy là thay bằng dưa hấu có được không cho gọn các cụ ấy đỡ kêu.

cdcn

Xe điện
4000 Hộp thì sx đời nào kịp hở cụ.
Khổ thân.
Vẫn có người nhận đơn hàng và nhận tiền chuyển khoản mà cụ. Trong khi đó vẫn còn thời gian tự đi ship hàng cho các đơn nhỏ lẻ và có kế hoạch bán hàng giải cứu dưa hấu nữa. Càng ngày em thấy câu chuyện càng đi xa quá rồi. Giờ có cụ nào đứng ra tổng hợp số các cụ đã nhận được hàng (bao gồm cả những cụ đã ck trước và thanh toán khi nhận hàng) và số cụ đã ck nhưng chưa nhận được hàng thì sẽ rõ bản chất của vấn đề ngay ạ. Em đề nghị Mod không đóng, khoá thớt này khi mọi việc chưa rõ ràng ạ!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhu cầu của em đến giữa tuần sau là 12.000 hộp để cung ứng cho KCN thẩm quyến ạ , khu ấy toàn người TQ thôi nên em loay hoay đi tìm khắp nơi . Em cũng có bán giá trên trời đâu , 55k cả VAT thôi ạ , toàn khách ruột cty em
Dúng là thời điểm này, doanh nghiệp nào đủ tử tế để cấp các đơn hàng đều như Cụ thì sau một vụ là khá.
Nhưng mối lo ngại lại đến từ nguyên liệu sx, giá tăng hoặc hết hàng.
Tầm này cũng căng Cụ nhỉ?

lacettihp

Xe tải
Dúng là thời điểm này, doanh nghiệp nào đủ tử tế để cấp các đơn hàng đều như Cụ thì sau một vụ là khá.
Nhưng mối lo ngại lại đến từ nguyên liệu sx, giá tăng hoặc hết hàng.
Tầm này cũng căng Cụ nhỉ?

Em ko chém gió đâu ạ , đây là 1 ví dụ , 1 số phần em phải che đi vì ko cho ai xem đc ạ

Còn Zin

Xe tải
Căng quá, sự việc ngày càng phức tạp khi có thêm nhiều cụ đã chuyển khoản và số tiền lên tới hàng chục triệu.
Vụ này thấy các cụ nhận đc số lượng vài hộp đếm trên đầu ngón tay, trong khi số người đặt hàng đã ck thì thấy càng ngày càng nhiều lên.

sakai_yo

Xe lăn
Hic, em nhớ ở thớt khẩu trang cụ khonguong bảo chỉ bán mỗi người vài hộp gọi là nhà dùng chứ không bán cho ai kinh doanh mà. Em đặt mua 3 hộp nhưng lúc ck e nghĩ thôi chỉ mua 2 hộp thôi còn nhường người khác. Vậy mà lúc giao cụ ấy cũng định giao cả 3 hộp chứ chả check gì. Em mà tham thì cụ ấy cũng mất toi 1 hộp. E cũng được free ship trong khi em đinh ninh ship 30K.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vẫn có người nhận đơn hàng và nhận tiền chuyển khoản mà cụ. Trong khi đó vẫn còn thời gian tự đi ship hàng cho các đơn nhỏ lẻ và có kế hoạch bán hàng giải cứu dưa hấu nữa. Càng ngày em thấy câu chuyện càng đi xa quá rồi. Giờ có cụ nào đứng ra tổng hợp số các cụ đã nhận được hàng (bao gồm cả những cụ đã ck trước và thanh toán khi nhận hàng) và số cụ đã ck nhưng chưa nhận được hàng thì sẽ rõ bản chất của vấn đề ngay ạ. Em đề nghị Mod không đóng, khoá thớt này khi mọi việc chưa rõ ràng ạ!
Quả này thì gặp siêu liều hoặc siêu lừa rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng