[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lâm Phong

Xe buýt
Sao k dung khẩu trang vải hả cụ
Em vẫn dùng mà mợ,cơ bản vì chất liệu vải làm khẩu trang này không biết thế nào, mình thì có thể đeo nhưng muốn mua cái đảm bảo hơn cho mọi người trong gia đình dùng thôi. Em không nghĩ mình sai khi đi mua khẩu trang thế này. Em chỉ rất buồn khi hôm nay em dẫn f1 nhà em đi cùng . Cháu 16 tuổi rồi, cháu cũng được biết về OF từ hơn 10 năm trước bằng em, 2 ba con xuống nhận khẩu trang và mua dưa-không được nên em đành kể thật với cháu. Rủ cháu chuyển hướng lên NTN thì bị thế này, đau cái là bố con em xếp hàng sau mấy người vừa mua được rồi xếp mua lại lượt 2,họ mua xong lượt 2 thì bố con em được thông báo hết,nhìn cả hàng dài sau- chờ thêm 30' không xi nhê gì 10h30 bố con em đành lượn.Cháu thất vọng nhiều hơn em nghĩ.

Gmt210

Xe tải
Cách cuối cùng cụ ạ , nhưng em hy vọng không phải dùng tới .
Em nghĩ là cụ ý không dám lừa đâu, tiền thanh toán qua tài khoản lù lù đấy, có người nhận hẳn hoi, nhân chứng vật chứng đầy đủ, nên trước sau gì cụ và các cụ khác cũng nhận lại được tiền. Chỉ có 1 cái này em hơi thắc mắc. Cụ ý bán 1 hộp khẩu trang còn lén lút, bí mật thông tin. Thì 900 hộp của cụ chắc chắn cũng càng phải lút lén nên 100% là không có hóa đơn chứng từ. Cụ nhập 900 hộp không hóa đơn, tầm này cũng không bao giờ có công ty liên quan đến khẩu trang nào, dù là thân đến mấy, dám bán hóa đơn khống đến 900 hộp cho cụ. Tức là hóa đơn đầu vào cụ không hề có. Theo hợp đồng, bên cụ cũng chỉ là thương mại bán hàng, không phải sản xuất. Vậy mà không có hóa đơn đầu vào, cụ lại làm được hợp đồng kinh tế lên đến 50.000 cái khẩu trang với 1 công ty ở KCN của Việt Nam? Cụ nói là khẩu trang cụ mua 50k bán 55k có cả VAT. Vậy em vẫn chưa hiểu, 900 hộp khẩu trang không có hóa đơn VAT đầu vào, mà nói xuất được 900 hộp có VAT đầu ra em thấy hơi lạ?

Kitcat

Xe container
Tức là cụ mua xong bán lại?
Cụ hoặc mợ caotoc77 chỉ đăng kí mua đúng 1 hộp, còn nói rõ:"em để nhường cho cụ khác nữa".:).
Muôn mặt cuộc đời ạ.
Em nhận thấy những người được giao hàng có vẻ cũng là những nick chăm hoạt động trên of?

Liệu còn có cụ nào đặt rất nhiều nhưng sĩ diện chưa lên còm không?

Cập nhật : 22h nhắn tin gọi điện đều không nghe rồi ạ .
Sự vụ chưa ngã ngũ. Em nghĩ thay vì post hình người ta, các cụ nên cảnh báo người thân nếu đã trót cho info. Nếu cụ không tham chả ai lừa được cụ. Post ghi mỗi người mua 1-2 hộp. Sao khi cụ hỏi mua 900 hộp mà được đồng ý cụ không tự đặt câu hỏi?
Cho em hỏi các cụ đã đặt mua dù thành công hoặc không thành công, các cụ có nhận được nhắn gửi hãy lên còm xác nhận trên topic và hãy rủ người nhà cùng mua không ạ? (Đại ý kiểu, nếu hàng xóm, chung quanh có ai cần mua nữa thì gọi em...)

xiwangxinghn

Xe tải
Em chuyển khoản cho cụ ấy từ thứ 4 hay thứ 5 tuần trước mà hẹn tới hẹn lui. Em nghĩ là cụ ấy có chuyện gì đó chứ ko lẽ....

duytrinh85

Xe điện
Chân dung cụ ấy đây ạ , bây giờ là 21h35 em vẫn chưa nhận thêm đc đồng nào , còn 35 triệu nữa ạ . Nếu cụ ấy cố tình thì em sẽ vô tình , ko trách em được .
Em xác nhận chuẩn cụ này. Em thấy cụ ấy bán rẻ nên vu vơ đặt cụ ấy 02 hộp. Đến thứ 4 vừa rồi tầm 13h cụ ấy gọi cho em nên em hẹn ra chỗ cầu Dậu lấy hàng và gửi tiền. Em về ngâm nước thử thì thấy hàng đúng. Nhưng cách cụ ấy giao hàng thì đúng là khó hiểu thật, cụ ấy chỉ có một túi đen chắc có tầm 20 hộp nhưng lại đi giao lung tung, sau khi giao cho em thì cụ ấy ko giao tại khu vực đó mà em hỏi thì lại bảo về Cầu Giấy giao trong khi em nhớ có mấy cụ khu Linh Đàm cũng đặt.

Chỉnh sửa cuối:

manhanoi

Xe tăng
Nhu cầu của em đến giữa tuần sau là 12.000 hộp để cung ứng cho KCN thẩm quyến ạ , khu ấy toàn người TQ thôi nên em loay hoay đi tìm khắp nơi . Em cũng có bán giá trên trời đâu , 55k cả VAT thôi ạ , toàn khách ruột cty em
Cụ gà quá, 90 hộp còn chả có nói j 900. Trong nước hết nguyên liệu nhé cụ, nhập về SX hàng loạt nhanh cũng phải 2 tuần nữa, mà chắc chắn không có giá 50k/hộp nữa đâu. Chúc cụ nhanh lấy lại được tiền, cụ chuyển mua loại KT khác đi, ưu tiên KT y tế cho bệnh viện và các khu cách ly. Nhà em còn tồn ít trước tết, vẫn bán cho khách quen giá cũ như ảnh

sakai_yo

Xe lăn
Cụ/Mợ nào cần mua khẩu trang gấp thì có thể vào siêu thị V+ trong toà nhà Hoà Bình Green city 505 Minh Khai đang có bán rất nhiều mẫu như ảnh 48k/gói 3 chiếc.
E xác nhận, hqua e đi siêu thị này thấy bán và không có hiện tượng xúm lại mua đâu. E thấy mỗi 1 người mua.

cdcn

Xe điện
Em xác nhận chuẩn cụ này. Em thấy cụ ấy bán rẻ nên vu vơ đặt cụ ấy 02 hộp. Đến thứ 4 vừa rồi tầm 13h cụ ấy gọi cho em nên em hẹn ra chỗ cầu Dậu lấy hàng và gửi tiền. Em về ngâm nước thử thì thấy hàng đúng. Nhưng cách cụ ấy giao hàng thì đúng là khó hiểu thật, cụ ấy chỉ có một túi đen chắc có tầm 20 hộp nhưng lại đi giao lung tung, sau khi giao cho em thì cụ ấy ko giao tại khu vực đó mà em hỏi thì lại bảo về Cầu Giấy giao trong khi em nhớ có mấy cụ khu Linh Đàm cũng đặt.
Chắc mấy cụ Linh Đàm chuyển khoản trước rồi cụ ạ!

holland

Xe điện
Muôn mặt cuộc đời ạ.
Em nhận thấy những người được giao hàng có vẻ cũng là những nick chăm hoạt động trên of?

Mình dùng nick mới toe đặt mua (à, mình cũng có nói với bạn ấy là mình trước đây có dùng chung nick khác xe hơi với bạn.

Mình biết tình hình khẩu trang khó khăn thấy bạn ấy bán đúng giá, tự đi ship nên ngại, đặt 4 hộp đã thấy nhiều lắm rồi nên không rủ thêm ai. Thêm nữa, mình cũng có google tình hình lừa mua khẩu trang giá rẻ, vậy nên chỉ mua 4 hộp, nếu mất coi như được 1 bài học.

damhai

Xe buýt
Cụ/Mợ nào cần mua khẩu trang gấp thì có thể vào siêu thị V+ trong toà nhà Hoà Bình Green city 505 Minh Khai đang có bán rất nhiều mẫu như ảnh 48k/gói 3 chiếc.
Bác ơi, loại này không có kháng khuẩn, lọc mùi xăng dầu thôi. Ai đang đeo cái này mà gặp Virus Corona thì không những bản thân mình vào bệnh viện mà còn ảnh hưởng cả gia đình làng xóm đấy nhé.

Kitcat

Xe container
:) Xóa ảnh trong quote đi anh ơi.
Mình dùng nick mới toe đặt mua (à, mình cũng có nói với bạn ấy là mình trước đây có dùng chung nick khác xe hơi với bạn.
Mình biết tình hình khẩu trang khó khăn thấy bạn ấy bán đúng giá, tự đi ship nên ngại, đặt 4 hộp đã thấy nhiều lắm rồi nên không rủ thêm ai. Thêm nữa, mình cũng có google tình hình lừa mua khẩu trang giá rẻ, vậy nên chỉ mua 4 hộp, nếu mất coi như được 1 bài học.
Em thấy cụ bảo cụ không CK trước ạ? Thế thì mất cái gì đâu ạ?
Vâng ngoài cụ nick mới toe, thì có mợ số nổi trên topic nấu ăn, cụ thatinhvt hay bóng đá, mợ congnongtau ai cũng biết thì được cụ ấy nhắn tin hỏi chuyện hiến máu. Lúc ý có nhiều ofer giúp, không rõ mợ ấy có biết rõ là nick nào vào hiến hay không nhỉ?

Cụ gà quá, 90 hộp còn chả có nói j 900. Trong nước hết nguyên liệu nhé cụ, nhập về SX hàng loạt nhanh cũng phải 2 tuần nữa, mà chắc chắn không có giá 50k/hộp nữa đâu. Chúc cụ nhanh lấy lại được tiền, cụ chuyển mua loại KT khác đi, ưu tiên KT y tế cho bệnh viện và các khu cách ly. Nhà em còn tồn ít trước tết, vẫn bán cho khách quen giá cũ như ảnh
Cụ để e vài hộp e trả nợ cho các cháu dc ko. Hứa vs ban phụ huynh rồi hix.
E mua dc nhưng giá cao và tuần dc 1-2 hộp thôi.

holland

Xe điện
:) Xóa ảnh trong quote đi anh ơi.

Em thấy cụ bảo cụ không CK trước ạ? Thế thì mất cái gì đâu ạ?
Vâng ngoài cụ nick mới toe, thì có mợ số nổi trên topic nấu ăn, cụ thatinhvt hay bóng đá, mợ congnongtau ai cũng biết thì được cụ ấy nhắn tin hỏi chuyện hiến máu. Lúc ý có nhiều ofer giúp, không rõ mợ ấy có biết rõ là nick nào vào hiến hay không nhỉ?
Mình chuyển khoản 200k ngày 10.2, ngày 13.2 nhận KT mà. Chứ không CK trước thì nói làm gì. Mình nhận khẩu trang xong, về nhà nấu nướng ăn uống xong quay vào topic thì thấy topic đóng. Hơi lạ, lấy thử 1 khẩu trang ra kiểm tra thì thấy hàng chuẩn. Chắc do mình là nữ, giục liên tục nên bạn ấy ưu tiên giao trước?

Lâm Phong

Xe buýt
Bác ơi, loại này không có kháng khuẩn, lọc mùi xăng dầu thôi. Ai đang đeo cái này mà gặp Virus Corona thì không những bản thân mình vào bệnh viện mà còn ảnh hưởng cả gia đình làng xóm đấy nhé.
Nguy hiểm cụ nhề.
Cái này lọc hết mùi xăng dầu à cụ?
Đeo cái này không phòng được bệnh mà còn lây truyền à cụ?
Theo cụ nên mua loại nào?

manhanoi

Xe tăng
Cụ để e vài hộp e trả nợ cho các cháu dc ko. Hứa vs ban phụ huynh rồi hix.
Em cũng mong còn để bán lắm, nhưng hết sạch từ 07/2 rồi cụ. Mong các cụ thông cảm, (hiện tại em nợ 300 thùng khách đặt, phải xin lỗi không có hàng do bất khả kháng).

hai banh duc

Xe tải
Theo em các cụ nên tập trung vào hướng xử lý hậu quả vụ này và đưa ra hai giả thuyết và hai PA giải quyết tương ứng:
1. Cụ bán KT sẽ trả hết hàng các cụ đã đặt và chuyển tiền (Em e cách này khó khả thi): Cả làng đều vui và bỏ qua cho cụ ấy dù giao hàng chậm, cho nhiều cụ leo cây do nguyên nhân chính đáng là cụ ấy ốm phải vào viện.
2. Cụ bán KT lừa và chăn các cụ trên off ( E e đên giờ này xác xuất đến đến 90%): Các cụ định xử lý cụ ấy như nào ??? -> Nên tập trung và bàn cụ thể.

holland

Xe điện
Nguy hiểm cụ nhề.
Mình tuy mua được KT nhưng hiện vẫn dùng khẩu trang vải, giặt thay hàng ngày. KT kia chỉ dùng khi bùng dịch chứ dùng biết bao nhiêu cho đủ. Hơn nữa, virus này nó có bay lơ lửng không đâu, nó bám vào bề mặt nên độc KT chưa đủ nếu tiếp xúc với người bệnh.

damhai

Xe buýt
Nguy hiểm cụ nhề.
Tôi thấy trên bao bì không có đề là loại kháng khuẩn, bác nên mua loại khẩu trang có đề rõ là loại kháng khuẩn. Hiện nay, nếu bác muốn mua đúng giá trước dịch (35 ngàn/1 hộp 50 cái) thì bác chịu khó xếp hàng vài tiếng thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng