[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

vitomxau

Xe container
Tôi không biết các bác test thế nào, nếu thử xem có thấm nước hay không thì khẩu trang giả vẫn ok nhé, chỉ không kháng khuẩn được thôi.

Đây là cấu trúc của khẩu trang kháng khuẩn 4 lớp nhé:
Chất liệu:
+ 2 lớp vải không dệt (non women) ở mặt trong và mặt ngoài.
+ 1 lớp lọc bụi & vi khuẩn (Melt blown Filter)
+ 1 lớp than hoạt tính ép trong vải( Activated Carbon Filter)!

Hiện nay, nguyên liệu làm khẩu trang y tế đang thiếu chính là lớp lọc bụi & vi khuẩn (Melt blown Filter), cái này Việt nam không sản xuất được mà phải nhập từ Trung Quốc nên không còn nhiều, trong ngày 3/2 các báo chí đều viết là hầu hết các cơ sở đều cho biết là chỉ có 7-10 ngày nguyên liệu dự trữ. Đây chính là lớp được thay bằng giấy vệ sinh của cơ sở làm khẩu trang giả.

Còn 2 lớp không dệt (non women) ở mặt trong và mặt ngoài và lớp than hoạt tính ép trong vải( Activated Carbon Filter)! là trong nước sản xuất được, vẫn có đủ trong khẩu trang giả, nên bác nào thử với " việc thấm nước" thì khẩu trang giả vẫn không thấm nước nhé.
Thử mỗi cái thấm nước thì nói làm gì, có phải khẩu trang vải đâu :))

Hero_Nup

Xe tải
Bạn Lacettihp cập nhật thông tin đi.
Mình khẳng định một lần nữa mình người thực, việc thực nhận được khẩu trang, tặng thêm tiền xăng bạn ấy không nhận. Mình cứ thắc mắc sao có ng lại tốt đến thế.
Nếu vài ngày nữa, sự việc hóa ra thành lừa đảo, Mình và 1 số bạn nhận được KT chỉ là mồi câu thì thực thất vọng quá. Vì gặp mặt thấy bạn ấy thật thà, đi ship trông rất vất vả.🙁
Cá nhân mình vẫn cảm ơn bạn và mong bạn mau khỏe, sớm lên tiếng.
Em cũng đặt niềm tin vào cụ ấy. Cụ ấy tư vấn rất tử tế cho em, và cũng chưa bao giờ bảo em chuyển tiền trước cả. Em chỉ xin mua một vài hộp phát cho hs ở lớp còn để người khác chứ ko dám tham nhưng cụ ấy bảo ưu tiên cho chục hộp nên em rất cảm kích. Hì hì, tiếc lại ốm đi viện chưa nhận đc hàng nhưng dù sao đánh giá cao tinh thần cụ ấy.

Lee Saker

Xe điện
Em vẫn dùng mà mợ,cơ bản vì chất liệu vải làm khẩu trang này không biết thế nào, mình thì có thể đeo nhưng muốn mua cái đảm bảo hơn cho mọi người trong gia đình dùng thôi. Em không nghĩ mình sai khi đi mua khẩu trang thế này. Em chỉ rất buồn khi hôm nay em dẫn f1 nhà em đi cùng . Cháu 16 tuổi rồi, cháu cũng được biết về OF từ hơn 10 năm trước bằng em, 2 ba con xuống nhận khẩu trang và mua dưa-không được nên em đành kể thật với cháu. Rủ cháu chuyển hướng lên NTN thì bị thế này, đau cái là bố con em xếp hàng sau mấy người vừa mua được rồi xếp mua lại lượt 2,họ mua xong lượt 2 thì bố con em được thông báo hết,nhìn cả hàng dài sau- chờ thêm 30' không xi nhê gì 10h30 bố con em đành lượn.Cháu thất vọng nhiều hơn em nghĩ.
Cụ ở đâu mai em tặng chục cái dùng tạm.

Trang Truong

Xe hơi
Em vẫn dùng mà mợ,cơ bản vì chất liệu vải làm khẩu trang này không biết thế nào, mình thì có thể đeo nhưng muốn mua cái đảm bảo hơn cho mọi người trong gia đình dùng thôi. Em không nghĩ mình sai khi đi mua khẩu trang thế này. Em chỉ rất buồn khi hôm nay em dẫn f1 nhà em đi cùng . Cháu 16 tuổi rồi, cháu cũng được biết về OF từ hơn 10 năm trước bằng em, 2 ba con xuống nhận khẩu trang và mua dưa-không được nên em đành kể thật với cháu. Rủ cháu chuyển hướng lên NTN thì bị thế này, đau cái là bố con em xếp hàng sau mấy người vừa mua được rồi xếp mua lại lượt 2,họ mua xong lượt 2 thì bố con em được thông báo hết,nhìn cả hàng dài sau- chờ thêm 30' không xi nhê gì 10h30 bố con em đành lượn.Cháu thất vọng nhiều hơn em nghĩ.
Cụ lên Shoppe đặt nhé. E thấy khẩu trang vải đấy họ bán lại 12k.

Thôi mua thì mình đỡ mất công xếp hàng

lacettihp

Xe tải
Kouongruou lặn rồi các cụ ạ , khả năng cụ nào có uy tín lập 1 topic tổng hợp danh sách các cụ đã chuyển tiền đi ạ , làm 1 cái đơn rồi gửi đến số 7 thiền quang .

technovs

Xe tải
Tôi không nghĩ bác này định lừa, mà nghĩ có thể bác này được các cơ sở làm khẩu trang giả cung cấp hàng mà không biết là hàng giả, chỉ nghĩ là có nguồn hàng rẻ. Do khẩu trang giả dùng giấy vệ sinh thay giấy kháng khuẩn nên nguyên liệu dồi dào và rất rẻ, các cơ sở làm khẩu trang giả có thể bán 25 ngàn/ 1 hộp vẫn lãi khủng rồi.

Bác đó bán ra 50 ngàn/1 hộp là lãi gấp đôi rồi. Nhưng rồi ngày 13/2, nguồn hàng giả của Công ty TNHH Việt Hàn bị phát hiện và bị tóm, phương thức làm giả bị thông báo rộng rãi trên báo chí. Do vậy các cơ sở nếu có làm mà chưa bị phát hiện thì không dám tiếp tục làm hàng. Nên bác đấy mất nguồn hàng và có thể mất tiền đặt cọc (nếu có), cái này có thể là bất khả kháng nhé. Nếu bác này bị vậy thì đúng là sốc mà phải vào bệnh viện, việc chấm dứt liên lạc xảy ra vào ngày 13/2 hay 14/2 thôi.
Không phải đâu cụ, trong thớt trước cụ ấy chụp ảnh giao hàng thấy nhãn hiệu, chủng loại tạp pí lù, có cả TANAPHA hẳn hoi...Do vậy, ngay từ đầu đã ko liên kết với nhà sx nào, gom lẻ nhiều chỗ rồi giao cho các cụ thôi. Hnay e nghe thông tin là 900 hộp cũng bán và nhận tiền thì hy vọng sự tốt đẹp xịt rồi...Theo em đã có kịch bản sẵn và số lượng chắc cũng ko ít.
Còn nếu ko phải thế thì quả thật e ko biết suy nghĩ sao nữa. Vụ này FUN phết, đông và vui...

invincible

Xe hơi
Em nghĩ không cần ảnh chuyển khoản nữa, Em chờ và em sẽ đòi được.
Cụ yên tâm. Mai là sẽ có 1 lý do hợp lý vãi cả đái luôn ấy cụ ạ. Rồi 1 số thành phần nhận đc lại lao vào thanh minh giải oan. Cụ kouongruou này khôn ở chôx những cụ nhận được không biết thực hay hư nhưng phần lớn là những thành phần hay chém gió tung zời ở cái box này. Ở cái sự vụ này tiền thì không tiếc, nhưng bực mình vì cái trò hẹn hò như l thôi. Mất công mất việc.

Lâm Phong

Xe buýt

Hero_Nup

Xe tải
Em lên tiếng đâyko ai phải tìm cả. Em không lừa ai. Nếu ai mà ko tin mà đã ck thì gửi stk vào mail hoặc 0377720117. Em làm vì tâm. Còn em có lý do cấp cứu vào viện từ sáng 15 nên ko gặp mọi người dươc. Còn ảnh của em em xin công bố
Mong cụ nhanh khỏi ạ 💪💪💪💪💪

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chắc cú định làm chục kg dưa ủng hộ nên lôi ê tô ra đi. Lượn qua lượn lại mấy hàng bán dưa có khi nó tưởng mình làm sao :(( . Mải nhìn còn tý húc vào cụ bán tải cũng đang dò mìn đằng trước. :(( 99% cụ đấy cũng Ofers :))
Dưa giải cứu to lắm cụ. 2 quả là chục kg rồi @@

Hero_Nup

Xe tải
Thêm 1 cụ mù dở nữa , còn cụ nào nhảy hết vào đi ạ .
Cụ mua *** j mà mua lắm thế 😱😱😱 Hải Phòng nhờ có những người như cụ mà dân bọn em vs hs đến 1 cái khẩu trang y tế cũng *** có mà mua đây 😓😓😓 Em nói thật cụ vơ vét đâu thì vơ cho công nhân hay cty, nhưng cũng phải để lại cho bà con 1 con đường sống mua hộp mà dùng chứ . Các cụ nhà ta có câu đi đĩ 9 phương còn để 1 phương lấy chồng. Đây cụ vơ hết mối quen, cửa hàng, tham vơ cả hàng trên này thế thì em xin chịu cụ. Có mua 1-2 hộp, cùng lắm chục hộp cho bạn bè gom lại là cùng . Làm người phải biết nghĩ tới người khác chứ ai cũng như mình thì người khác làm gì có mà mua nữa. Tới khi dịch bệnh bùng phát thì có cũng chết mà ko có cũng chết thôi.

specterbn

Xe hơi
Có cụ nào có người quen hoặc ko thì đến thẳng trực tiếp bệnh biện Đông Đô xem (có trong phiếu xét nghiệm cụ kia chụp đó) Vừa thăm nom sức khỏe cụ kia và tiện xem tình hình khẩu trang như nào.

toilakhang

Xe tải
Dưa giải cứu to lắm cụ. 2 quả là chục kg rồi @@

Cụ ấy nhắn em thế này. Thì em tính là qua lấy 2 hộp mua. Với ủng hộ thêm chục kg dưa để lấy thêm 1 hộp Kid nữa là 2 vợ chồng em với thằng F1 dùng cả tháng. Cuối cùng cũng bị leo cây như bao cụ:))

lacettihp

Xe tải
Em chốt thế này : Trước mắt sáng mai em làm đơn trình báo ở CA TP Hải Phòng đã vì em ở HP , sau đó sẽ lên HN sau ạ , sự việc tiếp theo như nào em sẽ cập nhật.

kiendaydien

Xe buýt
Vụ này hài thật , số người CK trước lẽ hàng trăm . Đặc biệt có cụ nạn nhân nặng nhất mà vẫn bị gạch đá các cụ khác ném cho tơi bời

invincible

Xe hơi
Có cụ nào có người quen hoặc ko thì đến thẳng trực tiếp bệnh biện Đông Đô xem (có trong phiếu xét nghiệm cụ kia chụp đó) Vừa thăm nom sức khỏe cụ kia và tiện xem tình hình khẩu trang như nào.
Em nghĩ là luyên thuyên thôi. Đếch ai nhà Mê Linh lại sang tận Xã Đàn để khám bệnh và nằm viện bao giờ

supporter

Xe điện
Em ko biết các cụ thế nào nhưng em được cụ ấy ship 2 hộp tận tay.
Cụ ấy đi nouvo biển 88 thì phải.

Hero_Nup

Xe tải
Vụ này hài thật , số người CK trước lẽ hàng trăm . Đặc biệt có cụ nạn nhân nặng nhất mà vẫn bị gạch đá các cụ khác ném cho tơi bời
Căn bản tham quá nên thương thì thương thật nhưng em cũng ghét . Nhờ những người như cụ ấy mua mỗi lần cả ngàn hộp mà còn kêu thiếu chưa đủ oai oái nên dân đen như em mới éo có cái nào mà dùng đây 😓😓😓 *** hiểu sao Hp em lại có người tham và ngu như thế 🤔🤔🤔

love108

Xe tải
E hóng, e đặt 10 hộp từ hôm thứ 5 cũng đã trình bày là phục vụ cho các con khi đi học trở lại vì e trong ban phụ huynh, cũng ib cho cụ ấy và yêu cầu thanh toán qua ck nhưng e chưa chuyển, hẹn sáng thứ 7 giao nhưng không thấy, chiều thứ 7 e nhắn cụ ấy sao không thấy giao thì cụ ấy nói phải vào viện, e có nhắn lại nhưng không thấy cụ ấy hồi âm. Lội 19 trang cho thấy sự việc còn chưa rõ ràng, mà cái lạ nhất là cụ ấy không có bất kỳ phản hồi gì lại với yêu cầu của nhiều cụ mặc dù đã nhắn tin, gọi điện, ib nhiều. Tốt hay có tâm thì không nên để ng khác bức xúc như vậy. E không mong lừa đảo nhưng sự tin tưởng và thực tế nó lại khác xa nhau. haizzz

Trạng thái
Thớt đang đóng