[Funland] Cụ kouongruou ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trạng thái
Thớt đang đóng

lacettihp

Xe tải
Căn bản tham quá nên thương thì thương thật nhưng em cũng ghét . Nhờ những người như cụ ấy mua mỗi lần cả ngàn hộp mà còn kêu thiếu chưa đủ oai oái nên dân đen như em mới éo có cái nào mà dùng đây 😓😓😓 *** hiểu sao Hp em lại có người tham và ngu như thế 🤔🤔🤔
Vâng em ngu nhưng em vẫn nhận ra là bị lừa , còn cụ vừa ngu lại đần độn óc bã đậu mới đi chúc thằng lừa đảo mau khỏe , hay là cụ là mặt lợn 🐷.

Kitcat

Xe container
Tôi không nghĩ bác này định lừa, mà nghĩ có thể bác này được các cơ sở làm khẩu trang giả cung cấp hàng mà không biết là hàng giả, chỉ nghĩ là có nguồn hàng rẻ. Do khẩu trang giả dùng giấy vệ sinh thay giấy kháng khuẩn nên nguyên liệu dồi dào và rất rẻ, các cơ sở làm khẩu trang giả có thể bán 25 ngàn/ 1 hộp vẫn lãi khủng rồi.

Bác đó bán ra 50 ngàn/1 hộp là lãi gấp đôi rồi. Nhưng rồi ngày 13/2, nguồn hàng giả của Công ty TNHH Việt Hàn bị phát hiện và bị tóm, phương thức làm giả bị thông báo rộng rãi trên báo chí. Do vậy các cơ sở nếu có làm mà chưa bị phát hiện thì không dám tiếp tục làm hàng. Nên bác đấy mất nguồn hàng và có thể mất tiền đặt cọc (nếu có), cái này có thể là bất khả kháng nhé. Nếu bác này bị vậy thì đúng là sốc mà phải vào bệnh viện, việc chấm dứt liên lạc xảy ra vào ngày 13/2 hay 14/2 thôi.
Cũng có thể là bác ý có thiện ý và đã có nguồn hàng tồn tốt 1 số hộp và được giới thiệu và hứa hẹn sẽ nhập dc không giới hạn số hộp mới với giá hợp lý từ 1 xưởng kt như thế này. Câu chuyện sẽ hợp lý và đẹp hơn. Giờ thì nguồn hàng hết. Nó sẽ lý giải dc chuyện cụ ấy đồng ý đơn 900 khẩu trang?
Em xin dừng còm trong topic này! Mong tất cả mn mạnh khỏe và bình an ạ!

invincible

Xe hơi
Căn bản tham quá nên thương thì thương thật nhưng em cũng ghét . Nhờ những người như cụ ấy mua mỗi lần cả ngàn hộp mà còn kêu thiếu chưa đủ oai oái nên dân đen như em mới éo có cái nào mà dùng đây 😓😓😓 *** hiểu sao Hp em lại có người tham và ngu như thế 🤔🤔🤔
Vâng em ngu nhưng em vẫn nhận ra là bị lừa , còn cụ vừa ngu lại đần độn óc bã đậu mới đi chúc thằng lừa đảo mau khỏe , hay là cụ là mặt lợn 🐷.
Thôi 2 cụ ơi. Cà khịa nhau làm cái méo gì. Mỗi người mỗi nghề. Nhiệm vụ của cụ ấy là phải đi tìm nguồn khẩu trang. Vớ được cụ kouongruou như chết đuối vớ được cọc thôi mà. Ai ngờ lại vớ cái cọc đểu.

Hero_Nup

Xe tải
Ủa, cụ ấy đã lừa em j đâu nên tội gì em phải chửi cụ ấy là lừa đảo? Giả sử cụ ấy ko phải thế chẳng phải em mang tiếng là kẻ lật mặt như lật bàn tay, qua sông đấm **** vào sóng ạ ??? Em nói cụ thông cảm, cùng người Hp vs nhau nhưng nhờ có những người như cụ và bọn buôn khẩu trang nên những người dân như em đến 1 cái cũng éo có mà mua đấy ạ. Vậy nên chẳng cần đâu xa, cụ cố mua đủ dùng thôi để dân ngta còn có cái mà dùng . cty ko trang bị đủ nguy cơ thì nghỉ làm chứ ngày nào cũng xoay cả vài nghìn hộp cho chúng nó thế thì chết cả dân lẫn cụ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ ấy nhắn em thế này. Thì em tính là qua lấy 2 hộp mua. Với ủng hộ thêm chục kg dưa để lấy thêm 1 hộp Kid nữa là 2 vợ chồng em với thằng F1 dùng cả tháng. Cuối cùng cũng bị leo cây như bao cụ:))
Thú thật là khi thấy stk ko chính chủ e cũng hơi gợn. Nhưng nghĩ tiền ko nhiều + có cụ đc nhận hàng rồi nên tặc lưỡi ck. Hi vọng là cụ ấy nếu có trục trặc j cũng là do bên khác. Hị hị

skype0211

Xe tăng
Em đọc gần hết còm của các cụ thấy mung lung vãi ra, không rõ sự tình ntn nữa, mong là cụ í chỉ đang gặp vấn đề gì đó chưa nói ra được. Em thì em nhận được 2 hộp rồi, cụ ý tự ship, do tối nên em nhờ bảo vệ cty nhận hộ, cụ ý không lấy tiền ship, chỉ lấy 100k em nhờ chú bảo vệ đưa hộ. Em đặt 10/2 thì 12/2 nhận.

cdcn

Xe điện
E hóng, e đặt 10 hộp từ hôm thứ 5 cũng đã trình bày là phục vụ cho các con khi đi học trở lại vì e trong ban phụ huynh, cũng ib cho cụ ấy và yêu cầu thanh toán qua ck nhưng e chưa chuyển, hẹn sáng thứ 7 giao nhưng không thấy, chiều thứ 7 e nhắn cụ ấy sao không thấy giao thì cụ ấy nói phải vào viện, e có nhắn lại nhưng không thấy cụ ấy hồi âm. Lội 19 trang cho thấy sự việc còn chưa rõ ràng, mà cái lạ nhất là cụ ấy không có bất kỳ phản hồi gì lại với yêu cầu của nhiều cụ mặc dù đã nhắn tin, gọi điện, ib nhiều. Tốt hay có tâm thì không nên để ng khác bức xúc như vậy. E không mong lừa đảo nhưng sự tin tưởng và thực tế nó lại khác xa nhau. haizzz
Lừa đảo thì hạ hồi sẽ có kết luận, nhưng luyên thuyên, không tôn trọng người khác là có thật! Vì khoảng ngoài 10h sáng ngày thứ 7, em có nhắn tin hỏi địa chỉ cụ thể ở Nguyễn Xiển để qua lấy hàng thì cụ ấy không cho, nhưng nhắn lại là 13h30’ chiều sẽ ở Nguyễn Xiển và bán dưa ... trong khi đó, buổi chiều tối thì lên mạng thanh minh là sáng thứ 7 phải cấp cứu bla bla. ..

love108

Xe tải
Lừa đảo thì hạ hồi sẽ có kết luận, nhưng luyên thuyên, không tôn trọng người khác là có thật! Vì khoảng ngoài 10h sáng ngày thứ 7, em có nhắn tin hỏi địa chỉ cụ thể ở Nguyễn Xiển để qua lấy hàng thì cụ ấy không cho, nhưng nhắn lại là 13h30’ chiều sẽ ở Nguyễn Xiển và bán dưa ... trong khi đó, buổi chiều tối thì lên mạng thanh minh là sáng thứ 7 phải cấp cứu bla bla. ..
E cũng chỉ thắc mắc là sao cụ ấy có thể nhận nhiều đặt hàng của các cụ vậy mà chắc là biết đc khả năng của mình thế nào chứ, không phải 1 vài mà rất nhiều người đã liên lạc nhưng cụ ấy không hề hồi âm. Cụ ấy có post ảnh ở bệnh viện, nhưng chắc tình trạng cũng k đến mức không thể nghe điện thoại hay phản hồi thông tin. Làm như thế thì càng khiến các cụ đã đặt hàng càng thêm bức xúc thôi. Chắc sáng mai vào ngày làm việc sẽ có nhiều chuyện để bàn hơn rồi

cunhoang

Xe điện
Cả triệu cơ à?
Thế mà chục ngày trước, có đứa em bên HQ chuẩn bị về, bảo bên đó 1,2tr/hộp/30 cái kf94, và khuyên e đừng mua, vì niêm yết có 200k.
Ngày chưa dịch cũng ko có giá 200k đâu. E sống ở Hq đây. KF94 trung bình 2-3kw 1 cái cụ nhé. Còn loại 1kw thường cho trẻ em trong mấy cửa hàng giá rẻ. Nói thì phải chuẩn. Giờ coupang với các web có đầy nhưng ko giao hàng hoặc huỷ oder như shopee nhà mình ấy. E đang bị kẹt 1tr won trên coupang vì khẩu trang đây.

dvh2806

Xe tăng

Cụ ấy nhắn em thế này. Thì em tính là qua lấy 2 hộp mua. Với ủng hộ thêm chục kg dưa để lấy thêm 1 hộp Kid nữa là 2 vợ chồng em với thằng F1 dùng cả tháng. Cuối cùng cũng bị leo cây như bao cụ:))
E cg dc nt y hệt cụ, hỏi dc Ng X vì cg tiện

ngocquybk

Xe điện
Kouongruou lặn rồi các cụ ạ , khả năng cụ nào có uy tín lập 1 topic tổng hợp danh sách các cụ đã chuyển tiền đi ạ , làm 1 cái đơn rồi gửi đến số 7 thiền quang .
Cụ nào tổng hợp lại cái, vụ này có vẻ giống vụ sim data vô cực cụ Bình ở Văn Quán quá. Cõi of giờ nhạt và nhiều nhiều gà quá. May em ck có mấy trăm nghìn tình ng bây h rẻ quá

vab

Xe tải
-
Ủa, cụ ấy đã lừa em j đâu nên tội gì em phải chửi cụ ấy là lừa đảo? Giả sử cụ ấy ko phải thế chẳng phải em mang tiếng là kẻ lật mặt như lật bàn tay, qua sông đấm **** vào sóng ạ ??? Em nói cụ thông cảm, cùng người Hp vs nhau nhưng nhờ có những người như cụ và bọn buôn khẩu trang nên những người dân như em đến 1 cái cũng éo có mà mua đấy ạ. Vậy nên chẳng cần đâu xa, cụ cố mua đủ dùng thôi để dân ngta còn có cái mà dùng . cty ko trang bị đủ nguy cơ thì nghỉ làm chứ ngày nào cũng xoay cả vài nghìn hộp cho chúng nó thế thì chết cả dân lẫn cụ.

Đúng thế! Tất cả vì chữ "tham" mà ra. Người thì gom dưới danh nghĩa công ty, kẻ thì trong ban phụ huynh, có bác thì tự gánh trách nhiệm lo cho cả anh em, bạn bè. Thế nên khẩu trang nó cứ hót hòn họt là như vậy. Mua 1,2 hộp đủ dùng cho gia đình là OK. Trường hợp phải mua giá cao thì cũng nên chấp nhận vì thực tế có thêm 1 triệu/th tiền khẩu trang cho gia đình cũng không đến mức sạt nghiệp. Ngoài lòng tham, đây còn là ý thức, trách nhiệm với cộng đồng nữa. Qua vụ này, mong nhà nước sớm áp dụng luật phạt tù đối tượng đầu cơ khi xảy ra thiên tai, dịch bệnh mới đc.

anhptymvn

Xe hơi
Cũng hi vọng trong vài ngày tới tất cả mọi người sẽ nhận được lời chính thức từ chính cụ ấy, dù ngọt ngào hay cay đắng.

shiluo

Xe container
Em vào mới thấy nhiều cụ mua nhiều thế, nếu biết có thể đặt cả trăm hộp thì em đã không đặt rồi
Em thì lăn tăn mãi xem đặt 1 hay 2 hộp vì sợ số lượng có hạn mình đặt nhiều người khác không có, sau hỏi còn mới đặt 1 hộp cho người lớn và 1 hộp cho trẻ em. Giờ tình hình có vẻ căng

White Dragon

Xe tăng
Các cụ chỉ đặt mua vài hộp và chuyển vài trăm k thôi thì lo làm gì , đây em đặt số lượng nhiều xuất cho cty , hợp đồng ký hết rồi giờ như ngồi trên đống lửa ạ . Em chuyển cho cụ ấy 40 tr + 5 tr của ông anh em mua cho cơ quan là 45 tr cơ ạ . Tiền em ko lo , cái em lo là ko có hàng xuất cho khách hàng , ko có hàng coi như mấy cửa làm ăn của em có nguy cơ đóng , thiệt hại là ko nhỏ 😡
Em nghĩ cụ chuyển sang cung cấp khẩu trang vải thay thế cho bên đối tác cũng đc.
Em vừa lấy một loại này để dùng. Hàng quân đội sản xuất, cấp cho quân nhân, được cục y tế bộ quốc phòng xác nhận chất lượng nên cũng yên tâm phần nào.
Giá em mua là 35k/chiếc. Dùng đi dùng lại được cả hàng tháng.

tt0812us

Xe điện
Vậy nên chẳng cần đâu xa, cụ cố mua đủ dùng thôi để dân ngta còn có cái mà dùng . cty ko trang bị đủ nguy cơ thì nghỉ làm chứ ngày nào cũng xoay cả vài nghìn hộp cho chúng nó thế thì chết cả dân lẫn cụ.
Đúng thế! Tất cả vì chữ "tham" mà ra. Người thì gom dưới danh nghĩa công ty, kẻ thì trong ban phụ huynh, có bác thì tự gánh trách nhiệm lo cho cả anh em, bạn bè. Thế nên khẩu trang nó cứ hót hòn họt là như vậy. Mua 1,2 hộp đủ dùng cho gia đình là OK. Trường hợp phải mua giá cao thì cũng nên chấp nhận vì thực tế có thêm 1 triệu/th tiền khẩu trang cho gia đình cũng không đến mức sạt nghiệp. Ngoài lòng tham, đây còn là ý thức, trách nhiệm với cộng đồng nữa. Qua vụ này, mong nhà nước sớm áp dụng luật phạt tù đối tượng đầu cơ khi xảy ra thiên tai, dịch bệnh mới đc.
Mình cũng biết về thớt khẩu trang này từ đầu, và khi thấy có người bán giá gốc như thế thì thật tốt quá, nhưng mình cũng ko đặt cụ ấy vì nhà mình vẫn còn 2 hộp để dùng và nghĩ để nhường phần đặt cho người khác, ban đầu thì mọi người đều đặt 1-2 hộp đúng như đề nghị của cụ ấy nhưng sau thấy nhiều người bắt đầu đặt lên 5 hộp là mình đã thấy chán cho suy nghĩ của họ rồi. Rõ ràng ai cũng biết tình trạng khẩu trang khan hiếm nên mỗi người chỉ nên mua từ 1-2 hộp đủ dùng thôi còn để người khác mua nữa chứ, đằng này nhiều người được thể đặt luôn 5 hộp với 10 hộp mà toàn lý do hợp lý, thời điểm này thì lý do nào chả hay cơ chứ. Thà cứ thực hiện đúng mỗi người 1-2 hộp để cho đủ dùng thì sẽ không có chuyện như ngày hôm nay rồi!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở HN hôm nay ko ? Em biếu chục cái ktyt loại dùng 1 lần. Em ở Cầu Giấy

duongbinh07

Xe điện
Xin lỗi nếu em nhầm nhưng em nhớ có thấy ở đây có posted hình hộp Tulips, sau đó có tin thì e vào check ko thấy nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng