Cù Lao Chàm kể chuyện...

quynhanh3010

Xe hơi
Thằng 8 ẩu quá - đi đâu mà để bé chủ thớt xinh dư lày lại giao cho mấy thằng khoai tây bảo vệ là sao ?
8 không biết bơi, sợ nước nên ở nhà bác 9 ạ :P
Xin lỗi mợ chủ, em ngại mở thớt nên ké cửa mợ cho vui, đứng ném đá em nhé
Hoan nghênh bác! Thớt của em rất cần những người như bác heee Nhìn qua đã thấy chuyến đi của em và bác khác nhau hoàn toàn rồi. Bác toàn được thăm những điểm em chưa được đi đấy nhé ;) Rót rượu bác rồi, mời bác viết tiếp..

quynhanh3010

Xe hơi
Tuyệt quá mợ ạ! cháu hóng típ ảnh mợ...
Chết thật, em sắp hết ảnh rồi bác ơi....
Có Giai miền Trung đây,ăn sóng nói gió ăn to nói lớn này :))
Nhưng mà em không thích ăn hải sản !!
Mợ này đi CLC được lặn thế này chuẩn quá, em đi tour CLC trong ngày của cty Sông hội cũng tưởng có lặn mà hóa ra là đến CLC xog họ đưa bọn e ra 1 cái bãi rồi úp mặt xuống nước nhìn san hô :-<
Bác đi giống chương trình bác vt_hoa rồi. Có lẽ do bác chưa hỏi kĩ, soi san hô cũng thích mà bác, bác có ảnh góp với em cho vui ;)

quynhanh3010

Xe hơi
Dáng này giống dáng Ngọc Trinh nhỉ? He he, ảnh chụp đẹp lắm e, tả cũng hay nữa.
Ôi chị ơi, khen em kiểu này ... thích :"> à, lần này đi em cũng qua Mỹ Sơn nữa... Chị đợi xem nhé...
Mợ đội mũ xanh thứ ba từ trái sang có phải mợ Lương Hằng ko QA?
1 đĩa thịt gà đầy tiết trần cháu mới nói :P

Đùa thôi, không phải đâu a. Đồng nghiệp công ty a ạ.

1 đĩa thịt gà đầy tiết trần cháu mới nói :P

Đùa thôi, không phải đâu a. Đồng nghiệp công ty a ạ.
Thịt gà chứ gì, đơn giản, hôm nào nhậu nữa nhá.. :))
Giống mợ Hằng bạn cũ ĐH của a quá! tks e tiếp tục viết để cho cả nhà được thưởng thức chuyến đi đẹp.

Sonpaint

Xe tải
Kụ đi con xuồng nhỏ quá, hôm biển động sẽ hơi run đấy, ảnh dẹp thật

quynhanh3010

Xe hơi
Đoàn em 8 người chia làm 4 nhóm. Cứ 2 người lại có 1 hướng dẫn nước ngoài đi kèm.

Lần lặn thứ nhất
3 nhóm xuống trước, 1 nhóm xuống sau

Công tác chuẩn bị hoàn thành, chưa xuống nước chưa thấy gì nên vẫn rất hớn hở.

Cánh trái

Cánh phải

Xuống nước nào. VVT đã từng "mặc đồ lặn" ở nơi đây

quynhanh3010

Xe hơi
Thịt gà chứ gì, đơn giản, hôm nào nhậu nữa nhá.. :))
Giống mợ Hằng bạn cũ ĐH của a quá! tks e tiếp tục viết để cho cả nhà được thưởng thức chuyến đi đẹp.
Sẵn sàng a ạ, cứ nhậu là cập nhật được nhiều thông tin bổ ích lắm heee
Kụ đi con xuồng nhỏ quá, hôm biển động sẽ hơi run đấy, ảnh dẹp thật
Vâng lúc đầu em cũng ca mơ run, hỏi bác lái xuồng áo phao đâu, bác í lôi dưới thuyền ra cơ man là áo. Em nghĩ người ta cũng tính toán thời tiết trước rồi, biển động là ở nhà, tây họ làm chuyên nghiệp lắm nên yên tâm bác ạ ;)

quynhanh3010

Xe hơi
3 tóc vàng phụ trách 3 nhóm xuống trước. Mắt xanh ngoài cùng bên trái của em. Chị tóc vàng ngoài cùng bên phải xinh + body măm măm khỏi bàn

Làm quen với ống thở

và thử xuống

Chỉnh sửa cuối:

quynhanh3010

Xe hơi
Sau đó ngoi lên ngay, trao đổi xem gặp vấn đề gì không? Em có rất nhiều vấn đề, do không ngậm được mồm nên tuyền sặc nước

Kính cũng mờ nữa. Mắt xanh hướng dẫn cách rửa kính: "Nhổ nhiều nước bọt vào"

và lau sạch đi (Eo ơi, khiếp !!!! )

quynhanh3010

Xe hơi
Có thể snorkeling cho đỡ chán

Cỡ đâu 7 phút sau, một nhóm nhanh chóng ngoi lên kết thúc đợt lặn của họ vì đau tai, không chịu nổi áp suất nước, xuống khoảng 4m. Đến lượt nhóm thứ 4

Nước trong đúng không ạ? Nhìn thấy đá kìa

Chỉnh sửa cuối:

quynhanh3010

Xe hơi
Nhóm thứ 4 không trụ được bao lâu, ngoi lên cùng lúc với nhóm thứ 2 đã xuất phát từ nãy. Em có hỏi thì mọi người nói xuống được cỡ 6m. Bravo!

Hii, chả biết có nên tả thế giới đại dương không nhỉ? Ảnh không có em tả bằng mồm cũng chả thấy hay. Thì nào là một thế giới thần tiên với cá lớn cá bé và san hô, màu sắc xanh đỏ tím vàng đủ cả... Thôi em chả tả cảnh đâu, chán lắm, các cụ ngắm mãi trên tivi rồi còn gì? Không thì sợt anh gúc hộ em các cụ nhé.

Em tả chuyện lặn của em thôi. Không biết bơi và chưa bao giờ tập thở để biết bơi dưới nước, nên bị lôi xuống ngập đầu em sợ quá không còn nghĩ gì được nữa. Cứ mỗi lần em quẫy đạp giẫy giụa đòi lên là mắt xanh của em lại ra dấu hiệu, chỉ hai ngón tay yêu cầu em nhìn vào mắt bạn í. Ối zời ơi sao mà mắt đẹp thế! 8-} Làm vậy để người lặn lấy lại bình tĩnh các cụ ạ. Không phải tự nhiên mà em ấn tượng với bạn hướng dẫn này đến thế. Ừ thì công nhận là cũng đẹp tờ rai, mắt xanh, pha cà phê ân tình chu đáo, xỏ giầy hộ... Nhưng thật ra là do bản năng sinh tồn cả thôi. Đến lúc sợ chết quá, tưởng sắp chết rồi, tự dưng có người ở bên cạnh, ân cần, dắt tay dưới biển chỉ trỏ xung quanh. Trước khi xuống, lại còn: "I am beside you, always, remember!" thì làm gì mà chả thích heeee cảm giác này chắc cũng như giữa thời loạn gặp phải Spider Man hay American Captain thôi mà :"> (có bác nào thích xfim anh hùng ở đây không nhỉ)

Nhờ được trấn an tinh thần mà em thả lỏng người, thư thái nhìn ngắm xung quanh và xuống sâu dần hơn. Bệnh xoang của em vẫn hành, mũi đau nhức không chịu được nhưng biết làm sao, đã đi theo nhóm mình lên thì tất cả mọi người đành phải lên, thế thì bất công quá. Và em cố khắc phục :) hiii không ý thức đã lặn được bao lâu nữa, nhưng trong lúc vẫn đang sung sướng tận hưởng khám phá đại dương thì mắt xanh ra dấu hiệu nguy hiểm (vắt chéo hai tay qua ngực), yêu cầu nổi lên. Chán chết, đang vui lại đứt dây đàn. Em bị lôi lên trong nỗi tiếc nuối vô hạn, xuống hơn 30 phút và đạt độ sâu 8m (lên thôi ko hết oxi) :-bd

Chỉnh sửa cuối:

zXatruong

Xe hơi
Em chẳng kịp ngắm cảnh, chỉ ngắm mợ chủ :">

BSK

Xe tăng
Tiên cá ok, chủ thoét ok
Ảnh đẹp hihi
Mc săp lấy v2 rùi, yelow bikini qua hot

Chỉnh sửa cuối:

Weird

Xe hơi
Mợ này đi CLC được lặn thế này chuẩn quá, em đi tour CLC trong ngày của cty Sông hội cũng tưởng có lặn mà hóa ra là đến CLC xog họ đưa bọn e ra 1 cái bãi rồi úp mặt xuống nước nhìn san hô :-<
Năm sau mợ múc tour của mợ chủ thớt chắc mợ ý sẽ không cắt vụ lặn của cụ đâu