[Funland] Cụ Long ơi cụ Long - Sao cụ lại nỡ nhặt được của rơi âm thầm bỏ túi

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ làm đơn trình báo xong, làm tiếp cái đơn tố cáo nữa, gửi cả sang bên viện kiểm soát gửi bù lu cả
ĐƠn là gửi ở chỗ mất hả cụ :D em đang tìm hiểu

provtc

Xe container
ĐƠn là gửi ở chỗ mất hả cụ :D em đang tìm hiểu
Đúng rồi, cụ mất ở đâu gửi đơn ở đó, cụ đừng gửi đơn trình báo mất tài sản, mà làm thẳng luôn đơn tố cáo chiếm đoạt tài sản, cụ phô to hình ảnh đoạn tin nhắn, phô tô hóa đơn, hình ảnh chụp vỏ hộp điện thoại nếu có

cuongdiv

Xe container
Em cũng nhặt được vài lần đt nhưng đều chờ họ gọi lại để trả. Có lần nhặt cả ví có vài trăm k và giấy tờ xe phải vào fb quê quán họ để tìm trả. Nhìn thấy mọi người rất vui khi tìm thấy món đồ thất lạc của họ mình cũng cảm thấy ấm lòng. Đặc biệt là những lần trả đồ đều bọn trẻ nhà em làm và chúng cũng rẩt vui. Ây da nghe chuyện cụ chủ cũng cảm thấy lòng người ...
Vâng, đúng là mất tiền thì ko tiếc lắm nhưng mất giấy tờ, điện thoại mà tìm lại được thì niềm vui khôn tả lắm, e bị mất ví chỉ hi vọng ai nhặt được trả lại e giấy tờ, bằng lái... thôi chứ ko mong lấy lại tiền nhưng nếu người nhặt được mà ko có ý tốt thì thường họ lấy tiền xong thủ tiêu ví luôn.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vâng, đúng là mất tiền thì ko tiếc lắm nhưng mất giấy tờ, điện thoại mà tìm lại được thì niềm vui khôn tả lắm, e bị mất ví chỉ hi vọng ai nhặt được trả lại e giấy tờ, bằng lái... thôi chứ ko mong lấy lại tiền nhưng nếu người nhặt được mà ko có ý tốt thì thường họ lấy tiền xong thủ tiêu ví luôn.
facebooker thật tài tình, đã biết bác ấy ở đâu =)) =)) =))

Hổ Con

Xe tăng
Nhục cả họ rồi Nong ơi nà Nong. Trả cái đt khéo còn dc ông em kết nghĩa tốt bụng, nhậu tẹt bô. Em hóng cái kết......

Vũ Điệp

Xe điện
Anh rồng chơi bửn vãi!Dưng mờ anh ý cũng am hiểu công nghệ đấy chứ ạ.

Còn đa số người nhặt được ví rơi thường có ý tốt, họ lấy hết tiền rồi vứt ví ra chỗ nhiều người có thể nhìn thấy, ai nhặt lên đọc giấy tờ trong ví sẽ thông báo cho chủ đến nhận lại.
Đùa tý thôi, nhưng đi đường thấy ví rơi mà nhặt lên thì 99% là ví chỉ còn giấy tờ, không tiền.

kduc

Xe container
Ơ thế cụ là cái cụ khóc lóc bên phây hôm qua đấy hả, bên này thấy chém như gì mà :D
Vote tố cáo tội chiếm đoạt tài sản, nếu thêm chữ khẩn cấp thì toi nặng.

silverstar0211

Xì hơi lốp
Cụ làm đơn trình báo xong, làm tiếp cái đơn tố cáo nữa, gửi cả sang bên viện kiểm soát gửi bù lu cả
Cụ cứ cảm tính. Cái gì cũng phải làm theo nguyên tắc và trình tự. Nếu nhà cháu không nhớ nhầm thì khi đến khai báo thì khai vào các biên bản theo mẫu sẵn và có cán bộ ghi lời khai và cụ ký vào biên bản. Còn viện kiểm sát là bên điều tra chuyển hồ sơ sang để tổng hợp trước khi chuyển sang bên tòa. Cụ gửi lung tung không tác dụng đâu.

lee hair ahn

Xe hơi
E lội đến page4, Pika Long đã có phản hồi j chưa các cụ? Lát e hóng tiếp ak

provtc

Xe container
Cụ cứ cảm tính. Cái gì cũng phải làm theo nguyên tắc và trình tự. Nếu nhà cháu không nhớ nhầm thì khi đến khai báo thì khai vào các biên bản theo mẫu sẵn và có cán bộ ghi lời khai và cụ ký vào biên bản. Còn viện kiểm sát là bên điều tra chuyển hồ sơ sang để tổng hợp trước khi chuyển sang bên tòa. Cụ gửi lung tung không tác dụng đâu.
Cảm tính gì, thực tế luôn nhé, gửi 1 phát 2 đơn sang 2 bên luôn, cơ quan cũ em trc có vụ đâm đơn sang công an, đâm tiếp đơn sang viện kiểm soát. Chạy không nổi đi tù 18 năm

cocsku

Xe cút kít
Dương Đức Long, tên nghe quen quá, có phải chủ của Hoà Phát ko?

tung3tvn

Xe tải
ông Long này đã dò đc passcode, có cả pass icloud lẫn sim đt để lấy otp rồi mà éo hiểu sao ko out icloud ra lấy cái máy, lại đi update sđt vào icloud của chủ cũ làm gì ko biết =))

beomap2

Xe container
Cụ chủ làm đơn tố cáo chiếm đoạt tài sản tới cơ quan công an cấp quận nơi người bị tố cáo cư trú, để CQ công an tiện gọi đối tượng lên (Gửi đến cơ quan công an quận nơi cụ chủ cư trú cũng được), đồng thời gửi cả Viện KSND quận để theo dõi, dám sát CQ công an, đây là quy định của pháp luật. Khi đến nộp đơn bên công an sẽ được hỏi han ghi biên bản, thu thập chứng cứ...

Chỉnh sửa cuối:

silverstar0211

Xì hơi lốp
Cảm tính gì, thực tế luôn nhé, gửi 1 phát 2 đơn sang 2 bên luôn, cơ quan cũ em trc có vụ đâm đơn sang công an, đâm tiếp đơn sang viện kiểm soát. Chạy không nổi đi tù 18 năm
Ok cụ. Trường hợp của cháu chỉ cần khai báo, ký nhận biên bản, tiếp theo các đồng chí hướng dẫn tiếp các bước tiếp theo đến tận cả bước hóa giải và rút đơn ở bên VKS và bên tòa. Hơi lằng nhằng nhưng theo trình tự. Nhà cháu nói thế vì bên VKS thực hiện các bước sau bên điều tra nên không cần thiết làm đơn bên VKS. Thôi không làm loãng topic của cụ chủ. Vụ này: chúc cho vật về với cố chủ! Nhẹ nhàng và không mất thời gian.

Jo9926

Xe điện
Long mà tìm được ảnh nóng trong ip thì cũng mệt đấy.