[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

honglong1

Xe điện
Đấy là trường hợp cụ mua hàng được chuyển đúng qua kênh TMĐT. Còn ở đây là nó lừa nhận hàng ngoài kênh nên làm gì còn đổi trả được nữa. Rủi ro là chỗ đó.
Thì đã phải lưu ý là thanh toán trước cho trang TMDT mà, không nhận hàng thì nó phải trả lại tiền chứ e chưa bao giờ bị mất tiền khi trả lại hàng.

Toietmoi

Xe điện
ông càng nói càng thấy dở hơi, dở người. tiền của ông thì ông phải biết tự giữ, bảo vệ. mua hàng trên ttdt có dự kiến ngày giao, có chuyển trạng thái đang giao hàng, có danh tính shipper. còn việc ông đi xe hay đi bộ, nhờ ng khác nhận thì phải tự chịu trách nhiệm :-?
Cụ là kiểu mẫu phong cách làm dịch vụ của người Thổ Đu.
Em né!

Toietmoi

Xe điện
Cụ đọc lại còm dưới em viết, bọn lừa đảo nó lợi dụng cái "ẩu" của khách hàng khi nhận shipcod chứ lợi dụng thế nào đc thằng Laz. Cụ thử t/toán trước (lược bỏ đc cái "ẩu" của khách) xem bọn shop nó lừa kiểu j.
Người mua chủ quan nên đã phải trả giá, đây là lần đầu họ bị lừa nên tôi cảm thông với họ.
Còn Lazada để shop lừa đảo trên sàn TMĐT do mình quản lý thì không thể vô can, cần có biện pháp quản lý các gian hàng chặt chẽ hơn.
Hết ý kiến!

Toietmoi

Xe điện
Thì đã phải lưu ý là thanh toán trước cho trang TMDT mà, không nhận hàng thì nó phải trả lại tiền chứ e chưa bao giờ bị mất tiền khi trả lại hàng.
Tôi mua hàng của 1 shop trên Lazada, chỉ nhận được 1/2 số lượng hàng, gọi điện nó hứa chuyển bổ sung nhưng rồi lặn luôn, chỉ có cách chấm 1* nhưng nó đóng gian hàng đó rồi mở gian hàng khác. Tôi đọc nhận xét trên shop đó thì thấy tôi không phải người duy nhất bị shop chuyển thiếu hàng, có vẻ người bán cố tình làm vậy.
Tôi có chụp hình gói hàng gửi Lazada để khiếu nại nhưng không giải quyết được, đành chấp nhận mất.

Helen Thach

Xe hơi
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

Tóm lại thủ đoạn tụi lừa như sau:
- Tạo 1 gian hàng sp đẹp giá tốt cho Khách đặt hàng.
- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
- Lazada phủi tay vì ko qua bên họ. Bên bán thì ò í e. Người mua thì lĩnh đủ.

Ôm cục tức vào người. Chia sẻ với các cụ.

****Theo em, lỗ hổng lazada cần phải có trách nhiệm trong việc bảo vệ Khách hàng của mình. Ít ra các shop cần có khoản tiền cọc cho lzd để tránh trưòng hợp lừa đảo, kiện tụng. Bởi lẽ, thông tin khách hàng nó lấy được từ trên app lazada. Khách ko xem được hàng cũng vì tin tưởng chính sách lazada. Giờ lzd phùi tay bảo Khách hàng tự kiểm tra tự theo dõi thì thả thí Người tiêu dùng quá đỗi.

Địa chỉ nó:
- shop ladamen (trên lzd là SKILL STORE) Sdt: 0355239149
- Đ/c: 22 làng Đại Đồng, huyện Phú Xuyên, Hà Nội.
Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em.
E cũng bị 1 vụ nhưng trên Shopee cụ ah.
Đặt 2 đôi, nó ship 1 đôi. Nhắn zalo cho nó mà nó k thèm trả lời. E nhắn yêu cầu trả lại tiền đôi k giao thì nó nhắn yêu cầu mình trả lại hàng nó mới hoàn tiền. Mà thủ tục trả hàng lằng nhằng quá, e lại nhắn nó là chỉ cần trả lại cho e số tiền chưa giao sp là được. Cứ đôi co đi lại xong Shopee nó phán là hết hạn và mình chịu mất tiền.
Shop tên là Giaydepphoco - ở Thanh Oai, HN. Sđt 0368370204.
Các cụ gặp shop này thì tránh xa ra

honglong1

Xe điện
Tôi mua hàng của 1 shop trên Lazada, chỉ nhận được 1/2 số lượng hàng, gọi điện nó hứa chuyển bổ sung nhưng rồi lặn luôn, chỉ có cách chấm 1* nhưng nó đóng gian hàng đó rồi mở gian hàng khác. Tôi đọc nhận xét trên shop đó thì thấy tôi không phải người duy nhất bị shop chuyển thiếu hàng, có vẻ người bán cố tình làm vậy.
Tôi có chụp hình gói hàng gửi Lazada để khiếu nại nhưng không giải quyết được, đành chấp nhận mất.
Chụp hình không ăn thua, những món nhỏ thì có thể mua shop ngoài Mall, nếu không đúng loại, số lượng thì bấm trả hàng (shopee để thời gian 3 ngày), ngoài ra thì mua hàng nên chat với shop vài câu, nếu thấy phản hồi tốt thì mua hàng. trả lời khó nghe hoặc không trả lời thì next.

Toietmoi

Xe điện
Chụp hình không ăn thua, những món nhỏ thì có thể mua shop ngoài Mall, nếu không đúng loại, số lượng thì bấm trả hàng (shopee để thời gian 3 ngày), ngoài ra thì mua hàng nên chat với shop vài câu, nếu thấy phản hồi tốt thì mua hàng. trả lời khó nghe hoặc không trả lời thì next.
Vâng, tôi mua nhiều nên kinh nghiệm cũng nhiều lên.
Mà dạo này Lazada có vẻ để shop lởm bán hàng fake hơi nhiều, giống Shopee, còn Tiki tôi đánh giá yên tâm nhất về chất lượng nhưng thời gian giao hàng khá chậm.

poiuy

Xe cút kít
E cũng bị 1 vụ nhưng trên Shopee cụ ah.
Đặt 2 đôi, nó ship 1 đôi. Nhắn zalo cho nó mà nó k thèm trả lời. E nhắn yêu cầu trả lại tiền đôi k giao thì nó nhắn yêu cầu mình trả lại hàng nó mới hoàn tiền. Mà thủ tục trả hàng lằng nhằng quá, e lại nhắn nó là chỉ cần trả lại cho e số tiền chưa giao sp là được. Cứ đôi co đi lại xong Shopee nó phán là hết hạn và mình chịu mất tiền.
Shop tên là Giaydepphoco - ở Thanh Oai, HN. Sđt 0368370204.
Các cụ gặp shop này thì tránh xa ra
Gửi trả hàng ko có gì phức tạp mà cụ cũng ngại thì phải chịu thiệt thôi. Tôi thì cũng trả hàng 4-5 lần rồi.

honglong1

Xe điện
Vâng, tôi mua nhiều nên kinh nghiệm cũng nhiều lên.
Mà dạo này Lazada có vẻ để shop lởm bán hàng fake hơi nhiều, giống Shopee, còn Tiki tôi đánh giá yên tâm nhất về chất lượng nhưng thời gian giao hàng khá chậm.
Cụ nói đúng đấy. Mua thì nên chọn shop trong Mall, Tiki trading, gian hàng chính hãng v.v.v Kể cả mua ebay, amazon cũng vậy.

Giodong2

Xe buýt
Lừa đảo thì nơi nào cũng có mợ ạ, kể cả Tây nhưng làm dịch vụ thì phía Bắc rất kém so với trong Nam.
Vâng đâu cũng có người này người này người nọ. Đang nói cái mặt bằng chung.
Chiều nay em vừa nhận ship cái bồn rửa chén về cũng shop HN cực ưng ý luôn. Rút kinh nghiệm em bắt khui tại chỗ cho em check hàng. Xong vào cảm ơn shop và đánh luôn 5*.
Em là người mua chân chính. List mua của em dày đặc vậy mà trúng phải cái shop ất ơ lazada thì phủi thấy chán đời.
Em vẫn còn đấu tranh vụ này. Ít ra nó phải vá lại cái lỗ hổng để bớt bọn lừa đảo những khách hàng nhẹ dạ như em.

Chỉnh sửa cuối:

Toietmoi

Xe điện
Shop HanPet trên Lazada có "truyền thống" giao thiếu đơn hàng.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này k ngờ lại hot nhể...
Dù mua bán ngoài hay online thì phải tự mình trở thành người mua hàng thông thái, cái này phải tự mà thông thái, có nhiều cách và nhiều cụ đã nói rồi.
E cũng mua rất nhiều hàng từ Lazada - shoppe - tiki - Sendo hay trước đây là vài trang kiểu muachung...
Sau thời gian cả chục năm mua từ cái nhỏ đến tivi, tủ lạnh, máy tính... Cũng có khi bực mình như chủ thớt nhưng bh thì bỏn k bh lừa đc e rồi.
Trong 4 trang kể thì lớm nhất là Sendo, Tiki thì giá cả thường cao hơn, giao diện Shoppee k bằng Lazada...
Và bh em toàn mua trên Lazada, cứ chọn lazadamall mà quất... Tham khảo cả LazadamallGlobal nữa...

ADH

Xe tải
Nên thêm các biện pháp kỹ thuật khác, còn để khách hàng check thì chỉ là cách đẩy trách nhiệm cho khách hàng.
Giả sử tôi đang lái xe trên đường, Lazada giao hàng và có người nhận hộ thì làm sao tôi check được?
Cụ thanh toán trước bằng ví điện tử đi, nó sẽ cho cụ 3-7 ngày sau khi nhận hàng để khiếu nại. Nếu đúng hàng không chuẩn nó sẽ hoàn tiền cho cụ.

ADH

Xe tải
Thông tin của khách hàng trên shop thuộc trách nhiệm quản lý của Lazada, bị bọn lừa đảo khai thác bởi vậy Lazada không hề vô can.
Mà qua chuyện này tôi thấy xã hội VN bây giờ rất là hay và việc đối xử với khách hàng của các cụ ngoài Bắc cũng rất đặc trưng :)
Vậy cụ và những người bị lừa đã làm những gì để bảo vệ mình và tránh cho người khác chưa? Có đọc kĩ các điều khoản, điều kiện của Lazada không? Có trình báo công an không? Rồi lúc mua hàng có đọc review không, bao nhiêu phàn nàn thế mà vẫn đâm đầu vào?...

tungoanh

Đi bộ
Chủ đề này k ngờ lại hot nhể...
Dù mua bán ngoài hay online thì phải tự mình trở thành người mua hàng thông thái, cái này phải tự mà thông thái, có nhiều cách và nhiều cụ đã nói rồi.
E cũng mua rất nhiều hàng từ Lazada - shoppe - tiki - Sendo hay trước đây là vài trang kiểu muachung...
Sau thời gian cả chục năm mua từ cái nhỏ đến tivi, tủ lạnh, máy tính... Cũng có khi bực mình như chủ thớt nhưng bh thì bỏn k bh lừa đc e rồi.
Trong 4 trang kể thì lớm nhất là Sendo, Tiki thì giá cả thường cao hơn, giao diện Shoppee k bằng Lazada...
Và bh em toàn mua trên Lazada, cứ chọn lazadamall mà quất... Tham khảo cả LazadamallGlobal nữa...
Mình mua rất nhiều đồ online từ 10k => >10000k chưa bị lừa bao giờ. "Dù mua bán ngoài hay online thì phải tự mình trở thành người mua hàng thông thái, cái này phải tự mà thông thái".

Lò Văn Sò

Xe hơi
Biện pháp phòng ngừa khắc phục của Laz chính là họ có thông tin cho khách hàng check đấy thôi. Như mợ thớt đây chả khác nào các mợ Ninja, đi đường có thèm quan tâm đến luật đâu đến khi bị CSGT bắt lại bảo nó chỉ biết bắt nạt chị em.
Phòng ngừa, khắc phục có thể dùng biện pháp đặt tiền cọc khi mở shop, nếu vi phạm thì dùng tiền đó khắc phục và đóng shop. Mở shop khác thì mời cọc tiếp. Như vậy mới hạn chế được, chứ nói như nhiều cụ trên này là do lỗi khác hàng, lazada không có trách nhiệm gì,... khi đó khác gì dung dưỡng cho hành vi lừa đảo, tính về lâu dài sẽ thiệt cho lazada thôi.

Giodong2

Xe buýt
Thôi em túm lại cái quần là: ở Việt Nam hãy tự làm nhà tiêu dùng thông thái.
Còn lại đếch tin thằng nào uy tín cả. Cứ nhìn tận mắt xem tận hàng rồi hãy tiền trao-cháo múc.
Lazada, shopee.... bữa nay ship tới mà ko cho xem hàng em sẽ bảo tự mà chở về. Shop ko bán được hàng, shipper tốn công, lazada tốn kém chẳng ăn được lợi nhuận.... Tiền còn trong túi em cũng chẳng phải mất ăn mất ngủ kiện tụng lung tung.
Để shop fake tạo chục gian hàng ảo được thì khách hàng cũng tạo chục tài khoản ảo được. Chỉ khác là shop fake lừa tiền còn khách hàng fake làm tốn công.
Ông nào kiểm soát ko tốt tự làm mất dần uy tín.