[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

Giodong2

Xe buýt
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

Tóm lại thủ đoạn tụi lừa như sau:
- Tạo 1 gian hàng sp đẹp giá tốt cho Khách đặt hàng.
- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
- Lazada phủi tay vì ko qua bên họ. Bên bán thì ò í e. Người mua thì lĩnh đủ.

Ôm cục tức vào người. Chia sẻ với các cụ.

****Theo em, lỗ hổng lazada cần phải có trách nhiệm trong việc bảo vệ Khách hàng của mình. Ít ra các shop cần có khoản tiền cọc cho lzd để tránh trưòng hợp lừa đảo, kiện tụng. Bởi lẽ, thông tin khách hàng nó lấy được từ trên app lazada. Khách ko xem được hàng cũng vì tin tưởng chính sách lazada. Giờ lzd phùi tay bảo Khách hàng tự kiểm tra tự theo dõi thì thả thí Người tiêu dùng quá đỗi.

Địa chỉ nó:
- shop ladamen (trên lzd là SKILL STORE) Sdt: 0355239149
- Đ/c: 22 làng Đại Đồng, huyện Phú Xuyên, Hà Nội.
Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em.

Chỉnh sửa cuối:

tung1311 .

Xe điện
Thủ đoạn này gần đây nở rộ quá. Kẽ hở to thế mà giờ mới đc khai thác :)

DucAnh.Sg

Xe buýt
Tại cụ ko theo dõi đơn hàng sau khi đặt trên app, bài học kinh nghiệm thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lỗi do mợ chứ liên quan gì laz mà bảo nó phủi tay ?

techallinone

Xe buýt
Bọn gian trá giờ kinh thật. Đúng ra phải check trạng thái đơn hàng đã giao cho shipper cbi ship thì cụ mới đồng ý nhận chứ. Em cũng mua lzd nhưng vẫn check trạng thái đơn + email nó bắn về. Bọn lzd nó show cả nhân viên đi ship nên đỡ nhầm hơn shopee

greenkar

Xe tăng
Lừa mà vẫn còn được đôi giày thế kia là còn may chán, cháu tưởng nó cho mấy cục đá vào cơ.

Nov

Xe tăng
Em cứ gian hàng chính hãng trên Laz thôi, và Laz cũng luôn cảnh báo khách hàng chỉ nhận hàng khi có thông báo giao hàng, chắc mợ ko để ý.

shiluo

Xe container
Em toàn mua shopee, mà mua đơn nào là theo dõi đường chạy của nó từ trong trứng nước đến tận lúc nhận hàng

Giodong2

Xe buýt
Lỗi do mợ chứ liên quan gì laz mà bảo nó phủi tay ?
Thông tin khách hàng từ lazada ra mà cụ? Đúng ra lazada cần giữ cọc của shop bắt shop giải quyết cho khách ko thì mất cọc. Thì mới là bảo vệ khách hàng của mình chứ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thông tin khách hàng từ lazada ra mà cụ? Đúng ra lazada cần giữ cọc của shop bắt shop giải quyết cho khách ko thì mất cọc. Thì mới là bảo vệ khách hàng của mình chứ.
Mợ đặt mua của shop thì shop có thông tin là đương nhiên . Còn mợ bất cẩn khi nhận hàng thì chịu chứ laz đã nhận đơn hàng từ shop đâu ?? Giờ mợ cũng chẳng có căn cứ gì để nói đã mua hàng từ laz ấy chứ

techallinone

Xe buýt
Do cụ thôi chứ lzd nó rõ ràng từng tí thế này sao lừa dc kiểu kia. Show cả mặt ông shipper

Giodong2

Xe buýt
Bọn gian trá giờ kinh thật. Đúng ra phải check trạng thái đơn hàng đã giao cho shipper cbi ship thì cụ mới đồng ý nhận chứ. Em cũng mua lzd nhưng vẫn check trạng thái đơn + email nó bắn về. Bọn lzd nó show cả nhân viên đi ship nên đỡ nhầm hơn shopee
Lazada, shopee cũng toàn chuyển qua các đơn vị Giao hàng nhanh. Cùng đơn vị shop báo trên app.

Lừa mà vẫn còn được đôi giày thế kia là còn may chán, cháu tưởng nó cho mấy cục đá vào cơ.
Vâng. Hàng đểu 20k cũng chẳng mang được. Em vứt xó.

Tại cụ ko theo dõi đơn hàng sau khi đặt trên app, bài học kinh nghiệm thôi.
Em còn ở ngoài đường, mà nhiều lúc hệ thống nó cũng chẳng cập nhật đúng đâu cụ. Em mua mấy lần trạng thái cung chẳng khớp đâu.

DurexXL

Tháo bánh
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.

P/s: Địa chỉ nó ở Thạch Thất, Hà Nội. Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em với.
Lỗi tại thằng nhận hàng ngu, không nhìn tem dán trên bao hàng, có phải của Lazada không? Đúng mã đơn hàng không?
Không đọc kỹ mà nhận rồi thanh toán thì kêu ai

Vụ này có qua Lazada chuyển đâu mà kêu lừa đảo?

Huy_89

Xe hơi
Mình mua toàn chọn shop uy tín + thanh toán trước. Chưa bị hàng lởm bao giờ. Chắc số may mắn

Vie.ABC

Xe điện

Để em kể:

P/s: Địa chỉ nó ở Thạch Thất, Hà Nội. Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em với.
Hình như có cụ gì cũng to to phát biểu trả lời chất vấn ở QH bảo rằng : Dự Án 100 tỷ , sai số 10 Tỷ là bình thường nên bây giờ các đơn vị cấp dưới và các doanh nghiệp ABC các thể loại .... cứ thế mà phát huy !....

Giodong2

Xe buýt
Lỗi tại thằng nhận hàng ngu, không nhìn tem dán trên bao hàng, có phải của Lazada không? Đúng mã đơn hàng không?
Không đọc kỹ mà nhận rồi thanh toán thì kêu ai

Vụ này có qua Lazada chuyển đâu mà kêu lừa đảo?
Em nhờ người nhà nhận giùm cụ ạ.
Cụ đọc kĩ lại, em k bảo lazada lừa mà em chửi tụi lừa trên lzd.

ngocnq83

Xe buýt
Các cụ có để ý shopee , lazada đều quảng cáo trên TV là miễn phí ship , 2 lần gần đây ko ?,Nhưng khi mua hàng đều tính phí ship dù hàng vài chục khàn đến vài triệu đều tính phí ship .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
Câu này lại sai nữa , app còn chưa cập nhật trạng thái đang giao hàng , shop chưa giao hàng cho laz thì shiper nó chuyển tiền trên app kiểu gì ???
gửi shiper ngoài thì nó làm sao vào đơn hàng được mà chuyển tiền ???

Chỉnh sửa cuối:

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ người nhà nhận giùm cụ ạ.
Cụ đọc kĩ lại, em k bảo lazada lừa mà em chửi tụi lừa trên lzd.
Trên app có tình trạng đơn hàng. Hôm nào đến nơi sẽ có mail thông báo đơn hàng đang trên đường vận chuyển. Cụ không để ý thì lần sau rút kinh nghiệm thôi.