[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

tourist678

Xe hơi
Lỗi do mợ chứ liên quan gì laz mà bảo nó phủi tay ?
chuẩn. lỗi tại ng dùng. càng hiện đại thì phải càng thông minh :D. dân ta lừa nhau chứ chả liên quan gì đến laz shoppee cả
vụ ko cho đồng kiểm: cũng phải cảm ơn các thượng đế. đặt hàng cho vui, ko thik, ko ưng .............. bây h thì miễn đồng kiểm nhé =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ có để ý shopee , lazada đều quảng cáo trên TV là miễn phí ship , 2 lần gần đây ko ?,Nhưng khi mua hàng đều tính phí ship dù hàng vài chục khàn đến vài triệu đều tính phí ship .
Muốn miễn ship thì cụ phải lấy mã đã chứ , ko thì vẫn tính ship như thường nhé ;))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Lazada, shopee cũng toàn chuyển qua các đơn vị Giao hàng nhanh. Cùng đơn vị shop báo trên app.

Vâng. Hàng đểu 20k cũng chẳng mang được. Em vứt xó.

Em còn ở ngoài đường, mà nhiều lúc hệ thống nó cũng chẳng cập nhật đúng đâu cụ. Em mua mấy lần trạng thái cung chẳng khớp đâu.
E khách hàng thường xuyên của LDZ, hôm 11.11 em mua đủ thứ giày dép túi ví quần áo và nhiều nhất là cái LAPTOP...tổng tiền đâu đó khoảng 15 củ.
1 đơn em mua toàn đồ hãng 361° gồm 3 đôi giày + 02 áo hết có 750k (chưa bằng nguyên giá 1 đôi giày)
Kinh nghiệm là phải chọn chính hãng mà mua thì luôn chuẩn cả.
Chính hãng hay CH uy tín bao giờ cũng có gắn Ladazamall ấy mợ nhé.

Giodong2

Xe buýt
Câu này lại sai nữa , app còn chưa cập nhật trạng thái đang giao hàng , shop chưa giao hàng cho laz thì shiper nó chuyển tiền trên app kiểu gì ???
gửi shiper ngoài thì nó làm sao vào đơn hàng được mà chuyển tiền ???
App bên chuyển phát nhanh ấy cụ ạ.
Còn hàng em nhận thì nó lừa nên ko qua app lazada.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em chuộng tiki hơn nên chưa bị dính phát nào,ktra hàng ok nhận,có lần mua sope đổi trả cũng mất thời gian nên e cạch

Nha Trang@

Xe điện
Hôm trước em thấy trên Lazada nó rao bán cái tai nghe bluetooth Airpods có 11k mà mắc cười, trong khi em mua hơn 3 củ. Mấy ông mua xong nó gởi cái hộp cao su đựng tai nghe xong mắng cha chửi mẹ nó cũng như không, từ đó em thấy Lazada bán hàng rẻ là sợ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Muốn miễn ship thì cụ phải lấy mã đã chứ , ko thì vẫn tính ship như thường nhé ;))
Lấy cũng trừ dc it thôi, ship thùng sữa 63k, cộng ship thì đắt hơn ra gần nhà nên e vừa đặt e huy luôn

Giodong2

Xe buýt
E khách hàng thường xuyên của LDZ, hôm 11.11 em mua đủ thứ giày dép túi ví quần áo và nhiều nhất là cái LAPTOP...tổng tiền đâu đó khoảng 15 củ.
1 đơn em mua toàn đồ hãng 361° gồm 3 đôi giày + 02 áo hết có 750k (chưa bằng nguyên giá 1 đôi giày)
Kinh nghiệm là phải chọn chính hãng mà mua thì luôn chuẩn cả.
Chính hãng hay CH uy tín bao giờ cũng có gắn Ladazamall ấy mợ nhé.
Cụ inbox cho em tên shop với ạ, để em canh tốn ship cũng được. Giờ ko có giày mang.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
App bên chuyển phát nhanh ấy cụ ạ.
Còn hàng em nhận thì nó lừa nên ko qua app lazada.
Thế thì liên quan gì laz mà mợ bắt nó chịu :)) đơn hàng của mợ đặt trên laz vẫn còn nguyên mà :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lấy cũng trừ dc it thôi, ship thùng sữa 63k, cộng ship thì đắt hơn ra gần nhà nên e vừa đặt e huy luôn
tại mợ chưa thạo thôi , em mua 2 sợi cáp sạc hết 22k cũng miễn ship bình thường ;))
mua cái bàn tản nhiệt laptop 50k cũng miễn ship luôn , now nó giao trong 10p ;))

Giodong2

Xe buýt
Thế thì liên quan gì laz mà mợ bắt nó chịu :)) đơn hàng của mợ đặt trên laz vẫn còn nguyên mà :))
Cụ ko hiểu ạ?
Em đặt qua app lazada, thông tin em trên lazada, khách hàng làm theo chính sách của lzd, shop của lazada lừa... Vậy mà lzd phủi tay.
Vì tin tưởng lzd chứ em mua ngoài ko cho xem hàng sức nào em lấy?
Lzd nó phải có chính sách bảo vệ KH của mình chứ. Bắt shop cọc tiền mới được bán hàng trên lzd chẳng hạn để giữ uy tín trong những trhop kiện tụng này.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ ko hiểu ạ?
Em đặt qua app lazada, thông tin em trên lazada, khách hàng làm theo chính sách của lzd, shop của lazada lừa... Vậy mà lzd phủi tay.
Vì tin tưởng lzd chứ em mua ngoài ko cho xem hàng sức nào em lấy?
Lzd nó phải có chính sách bảo vệ KH của mình chứ. Bắt shop cọc tiền mới được bán hàng trên lzd chẳng hạn để giữ uy tín trong những trhop kiện tụng này.
Mợ ko hiểu thì có !
Đơn hàng mợ đặt vẫn còn nguyên chưa giao ! mợ chưa mua hàng mà bắt laz phải bảo vệ khách hàng ??
Giờ mợ cứ show bằng chứng đơn hàng đó mua từ laz đi thì khác nó bảo vệ mợ ngay ;))

Trường hợp của mợ giống mấy trường hợp khách và shop đi đêm ko thông qua sàn để né phí , xong có chuyện lại bắt sàn phải chịu ;))

Website
noithatvecto.com
Hôm qua hàng xóm nhà mình nhận đơn hàng 15k, mà ko hề đặt, mở ra ngớ người dc mấy cái nút tai nghe cũ nát.

Thủ đoạn là chúng in hóa đơn giống shopee gửi đến nhà mọi người cứ tưởng người nhà đặt, số tiền cũng không lớn nên dính đòn. 1 ngày nó gửi 100 đơn 1000 đơn thì thế nào mà chả có chục người dính...

Toilatoi242

Xe tăng
Chuẩn rồi, tuần trước cháu dính quả 235k cho cái quần cộc trẻ con 15k là cùng đây. Thủ đoạn nghi là đội shiper thực hiện: cop dán đơn hàng như thật rồi giao thu tiền tươi từ khách - thường nó biết địa chỉ nào ko phải chính chủ đặt mà qua người trung gian nhận thì nó sẽ làm thôi.

MINHKD

Xe điện
Em mua cái máy lọc không khí trên oto chẳng nhớ trên Lazada hay Sendo, hay Shopee nữa, hàng hỏng phản ánh lại thì cả bọn bán lẫn bọn thương mại điện tử kia bảo hàng vẫn bình thường, kiểu lọc không khí nó không có quạt :D . Chán chẳng buồn cãi nhau với shop phủ tay và bọn thương mại điện tử ngu dốt không biết bảo vệ khách hàng.
Em gần như cạch 3 cái trang này.

DurexXL

Xe container
Em nhờ người nhà nhận giùm cụ ạ.
Cụ đọc kĩ lại, em k bảo lazada lừa mà em chửi tụi lừa trên lzd.
Nhưng mợ kéo cái Lazada phủi tay

Xin lỗi mợ, chứ Lazada không có lỗi trong vụ này nhé

JasonNghia

Xe điện
Nhà em thì dính 1 vụ, mẹ em ở nhà nhận hàng trả tiền, vì nhà em đặt nhiều, toàn tên và sđt mẹ em, bà ở nhà cứ thế là nhận thôi. Bên ngoài ghi áo nữ, mở ra là cái áo adidas fa.ke, nhà em không ai đặt hết. Vụ đấy bị nó thịt mất hơn 2 lít, em đoán chắc do mấy ông ship, ship nhiều nên biết nhà em hay nhận kiểu không quan tâm là hàng gì. Từ đó đơn của em là em thanh toán trước luôn, đơn nào phải trả tiền thì dặn trước :))

Giodong2

Xe buýt
Mợ ko hiểu thì có !
Đơn hàng mợ đặt vẫn còn nguyên chưa giao ! mợ chưa mua hàng mà bắt laz phải bảo vệ khách hàng ??
Giờ mợ cứ show bằng chứng đơn hàng đó mua từ laz đi thì khác nó bảo vệ mợ ngay ;))

Trường hợp của mợ giống mấy trườnga hợp khách và shop đi đêm ko thông qua sàn để né phí , xong có chuyện lại bắt sàn phải chịu ;))
Nói như cụ. Nếu Lazada nó làm lộ thông tin em mua hàng ra ngoài cho hàng chục shop in hoá đơn giả mang tới thì sao? Nó ko có trách nhiệm gì à?
Vấn đề là khách đặt hàng qua nó. Còn shop của nó lừa đảo thì nó phải có chính sách để bảo vệ khách hàng của nó chứ.

meomuop2990

Xe tải
e thì đọc mãi mà chưa hiểu câu này, cụ nào cắt nghĩa cho e với " Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi "

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nói như cụ. Nếu Lazada nó làm lộ thông tin em mua hàng ra ngoài cho hàng chục shop in hoá đơn giả mang tới thì sao? Nó ko có trách nhiệm gì à?
Vấn đề là khách đặt hàng qua nó. Còn shop của nó lừa đảo thì nó phải có chính sách để bảo vệ khách hàng của nó chứ.
Ô hay nhỉ ? nếu nó thực hiện đơn hàng xong mà hàng ko đúng thì mợ mới kêu được chứ ! đằng này shop nó gửi shiper ngoài cơ mà .
Mà mợ lấy căn cứ đâu để kêu là đơn hàng của laz ? tem của bưu kiện có thông tin gì chứng tỏ đơn hàng đó từ laz ko mà mợ khiếu nại ? còn thông tin của mợ thì khi đặt hàng shop nó thấy rõ chứ laz nào làm lộ ? :))
Hóa đơn giả mang tới ko đúng thì ko nhận thôi chứ sao :))

Fiesta1910

Xe hơi
lazada or shopee mua gian hàng shop mall là yên tâm nhất, ko nên tham rẻ mà mua cục tức vào người