[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em còn quen thân mấy shipper ở cái kho Laz khu vực mình ở cơ. Nhiều khi bận toàn gọi luôn cho shipper bảo đừng mất công rao, để lát về tự qua kho lấy hàng luôn.
Laz nó có đội kho và shipper riêng nên luôn đúng hẹn, ít bị delay như Shopee.
Laz nó ship ngẫu nhiên mấy đơn vị vận chuyển chứ có phải 1 thằng đâu mà cụ quen với ko quen . ;)) mua hàng trên laz cụ ko chọn đơn vị vc như shopee , trên laz có lex , ghn , ninja , ...... Mỗi hãng 1 nơi chứ có phải 1 chỗ đâu mà cụ quen

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ lên fb group không sợ chó, hoặc beatvn. cụ kể đầy đủ. post hình đầy đủ. viết thật ngắn gọn. E đảm bảo là cái shop này sập tiệm ngay.
Up bài lên đây còn chưa đủ gạch hả cụ ?

hoangduc.sbr

Xe container
Laz nó ship ngẫu nhiên mấy đơn vị vận chuyển chứ có phải 1 thằng đâu mà cụ quen với ko quen . ;)) mua hàng trên laz cụ ko chọn đơn vị vc như shopee , trên laz có lex , ghn , ninja , ...... Mỗi hãng 1 nơi chứ có phải 1 chỗ đâu mà cụ quen
Ko, khu vực em chỉ có duy nhất kho hàng ấy và những shipper ấy. Em gọi trúng ai mà có đơn ship của em là bảo vậy luôn những lúc mình bận. Chưa bao giờ em nhận hàng từ 1 đội nào # cả. Chỉ có 1 số ít shipper nghỉ việc, cũ ra mới vào thôi. Còn màu áo thì vẫn vậy.
Thậm chí đến cả đội nhận hàng hoàn trả cũng là 1 cậu duy nhất duy trì suốt 2 năm nay.

lai thue

Xe điện
lazada nó ghi rõ là chỉ nhận hàng khi hàng ở trạng thái đang giao hàng mà, mình cũng bị 1 quả nhưng từ chối nhận hàng và phản ánh với lazada nhưng Laz cũng chả phản hồi lại, nói chung là mua đồ ít tiền thì mua ở Laz vì nó ko cho kiểm hàng, còn mua hàng đắt tiền thì thôi, tránh xa Laz

Lam__Phương

Xe container
Lỗi tại thằng nhận hàng ngu, không nhìn tem dán trên bao hàng, có phải của Lazada không? Đúng mã đơn hàng không?
Không đọc kỹ mà nhận rồi thanh toán thì kêu ai

Vụ này có qua Lazada chuyển đâu mà kêu lừa đảo?
Mợ thớt nhờ người lấy mà cụ nặng lời thế. E k nhần trước cụ cũng có vụ mua cái kéo "Made in Japan" trên này thì phải, ai chẳng có lúc bị lừa thế thì bọn mất dạy nó mới lừa được chứ.

DurexXL

Tháo bánh
Mợ thớt nhờ người lấy mà cụ nặng lời thế. E k nhần trước cụ cũng có vụ mua cái kéo "Made in Japan" trên này thì phải, ai chẳng có lúc bị lừa thế thì bọn mất dạy nó mới lừa được chứ.
Vụ đấy em nhận em ngu mà, hôm sau em ra chửi cho nó 1 trận thì con nhân viên nó nhe răng ra nghe

Haiz

Lam__Phương

Xe container
Vụ đấy em nhận em ngu mà, hôm sau em ra chửi cho nó 1 trận thì con nhân viên nó nhe răng ra nghe

Haiz
Ai mà chẳng có lúc vậy cụ ạ. E mua shopee nhiều nhưng quả thật hôm nay có thớt này e mới biết đến cái xem lịch trình đơn hàng, may số e hên chưa dính cục gạch nào.

Giodong2

Xe buýt
Đâu phải lỗi do lazada mà mợ bảo họ phủi tay. 1 là mợ ko lựa chọn shop trước khi mua đồ (cái này là kinh nghiệm mua online), 2 là không theo dõi trạng thái đơn hàng. Lazada hay shopee đều giữ lại tiền của shop bán hàng sau khi KH nhận được hàng để xem KH có khiếu nại sẽ Trả hàng và hoàn tiền. Còn trường hợp của mợ đã chuyển hàng đâu mà họ có căn cứ hoàn tiền cho mợ. Và họ làm sao có căn cứ để bảo gian hàng đó gian lận, ai biết thông tin mua hàng của KH lộ thế nào. Trường hợp của mợ là bị lừa thật, nếu như trường hợp ko bị lừa mà họ cũng báo với shopee như trường hợp của mợ thì họ căn cứ vào đâu để xử lý shop và hoàn tiền KH
Tôi có bằng chứng cụ nhé. Shop đấy sử dụng cùng 1 sdt trên lazada + trên gói hàng giao cho tôi.
Tôi rất nhiều lần mua online giúp người nhà toàn gửi thẳng cho họ, chứ cũng chẳng phảitheo dõi hành trình app làm gì.
Tóm lại, lazada tạo điều kiện lỏng lẻo cho shop lừa khách hàng của mình mà ko có biện pháp gì xử lý bảo vệ khách hàng. Ở xứ Vịt này khách hàng toàn phải tự làm Người tiêu dùng thông minh.

tuanzs

Xe container
Tôi có bằng chứng cụ nhé. Shop đấy sử dụng cùng 1 sdt trên lazada + trên gói hàng giao cho tôi.
Tôi rất nhiều lần mua online giúp người nhà toàn gửi thẳng cho họ, chứ cũng chẳng phảitheo dõi hành trình app làm gì.
Tóm lại, lazada tạo điều kiện lỏng lẻo cho shop lừa khách hàng của mình mà ko có biện pháp gì xử lý bảo vệ khách hàng. Ở xứ Vịt này khách hàng toàn phải tự làm Người tiêu dùng thông minh.
App báo "đang giao hàng" thì mới đc nhận nếu ko chả ăn vạ lzd được.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Kinh nghiệm mua hàng Lazzada Shopee Tiki là nên thanh toán trc bằng thẻ tín dụng/ví điện tử/thẻ atm. Vì khi thanh toán trc tiền sẽ bị Sàn TMĐT giữ lại trong 1 thời gian khi giao dịch đang thực hiện. Shop giao hàng sai lỗi sẽ ko nhận đc tiền nếu khách phản hồi ko tốt. Do vậy họ sẽ phải giao hàng đúng sp, nếu có thay đổi màu sắc thì họ sẽ gọi điện trao đổi xác nhận, ko thì huỷ đơn & hoàn tiền ! Việc hoàn trả tiền cũng nhanh và chính xác hơn! Bên cạnh đó chọn shop bán hàng uy tín và chịu khó đọc review !

Mashimaro

Xe buýt
Thôi coi như học phí đi cụ. Lẽ ra cái tối thiểu khi cụ nhờ người nhà nhận hàng đó là cụ kiểm tra tình trạng đơn hàng để tránh những trường hợp như thế này. Lazada nó cũng không thể kiểm soát được mọi thứ nếu cụ chọn phương án thanh toán COD. Nếu cụ muốn thanh toán an toàn thì lẽ ra nên chọn loại hình thanh toán online, lúc đó Lazada nó sẽ giữ tiền cho cụ và cụ nếu bị lừa có thể lên khiếu kiện và đòi tiền lại.

Còn việc Lazada cung cấp thông tin cho chủ hàng là quá bình thường vì bên shop cũng cần xác nhận thông tin đơn hàng. Em chả thấy nó làm lỏng lẻo gì mà vì cụ lựa chọn COD thôi, rủi ro cao hơn vì 1 mình cụ và shop sẽ tự chịu trách nhiệm về hàng hóa và tiền, không có 1 bên thứ 3 đảm bảo (là Lazada).

hoangduc.sbr

Xe container
Laz nó đã cẩn thận hiện dòng cảnh báo to đùng ngay từ lúc khách hàng chọn phương thức thanh toán khi nhận hàng ntn. Mà mợ chủ vẫn ko chịu để ý và làm theo thì trách sao bọn Laz đc nữa. Mợ cứ làm đúng như cái lưu ý bên dưới để xem Laz nó có lỏng lẻo để bọn shop bẩn nó lừa đảo đc ko.
Mợ mà làm đúng hướng dẫn thì Laz nó đã giữ đc tiền và trả lại tiền cho mợ. Có shop giời cũng chả lừa đc tiền của mợ.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Em lại cứ tưởng hàng đểu, ko quay lại clip khui hàng nên bị Lazada từ chối này nọ. Thế này Lazada đâu có lỗi. Mua trên shopee thường có nhiều comment, đánh giá, số lượt mua thì khả năng chọn dc shop uy tín là cao hơn. Rút sợi dây kinh nghiệm chứ biết làm thao bây giờ.

Matizcoi

Xe cút kít
Ko, khu vực em chỉ có duy nhất kho hàng ấy và những shipper ấy. Em gọi trúng ai mà có đơn ship của em là bảo vậy luôn những lúc mình bận. Chưa bao giờ em nhận hàng từ 1 đội nào # cả. Chỉ có 1 số ít shipper nghỉ việc, cũ ra mới vào thôi. Còn màu áo thì vẫn vậy.
Thậm chí đến cả đội nhận hàng hoàn trả cũng là 1 cậu duy nhất duy trì suốt 2 năm nay.
Em mua hàng trên Lazada nhiều đến nỗi tay shiper chỉ cần gửi hàng lại xong nhắn em stk để em rảnh lúc nào ck lúc í :D
Cơ mà em thắc mắc là mấy năm zồi tay shiper đó vẫn miệt mài giao hàng, ơ hơ ...

Thanhnguyen92x

Xe máy
Em hay mua trên Shopee và thanh toán qua Air Pay trước ko dùng tiền mặt

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Cụ ko hiểu ạ?
Em đặt qua app lazada, thông tin em trên lazada, khách hàng làm theo chính sách của lzd, shop của lazada lừa... Vậy mà lzd phủi tay.
Vì tin tưởng lzd chứ em mua ngoài ko cho xem hàng sức nào em lấy?
Lzd nó phải có chính sách bảo vệ KH của mình chứ. Bắt shop cọc tiền mới được bán hàng trên lzd chẳng hạn để giữ uy tín trong những trhop kiện tụng này.
Mợ cứ chuẩn đi đã rồi hãy bắt đền. Mình chưa chuẩn sao ng ta phối hợp dc với mình. Nói mợ thông cảm, e đánh giá có dấu hiệu "rạch mặt ăn vạ" :D:D:D

hoangduc.sbr

Xe container
Em mua hàng trên Lazada nhiều đến nỗi tay shiper chỉ cần gửi hàng lại xong nhắn em stk để em rảnh lúc nào ck lúc í :D
Cơ mà em thắc mắc là mấy năm zồi tay shiper đó vẫn miệt mài giao hàng, ơ hơ ...
Thì lương lậu phải ổn mới gắn bó vậy chứ cụ, chỗ em quanh đi quẩn lại cũng vẫn mấy cậu shipper đó. Mới năm nay covid xong mới thấy thay 2 cậu #.

giodong

Xe hơi
Giờ mới biết lazada chả chịu trách nhiệm gì về các shop bán hàng trên nó cả.
Trước giờ em tưởng họ có quản lý thông tin đăng kí, có xác nhận, cọc tiền.....
Giờ hóa ra nó thả mặc kệ khách hàng. Thôi giờ chẳng thèm trung thành gì nó nữa.
Cạch mua lazada. Chỗ khác mở hàng xem hàng ok mới lấy.

nvidia7150

Xe tải
Cụ chủ thớt sai hoàn toàn rồi. Lazada chẳng có lỗi gì sai cả. Họ cũng phải bảo vệ các nhà bán hàng của mình chứ. Nếu giả sử chủ thớt là người muốn phá gian hàng của người ta thì sao. Đặt mua trên lazada xong rồi báo cáo là shop gửi ngoài hàng linh tinh. Thế là lazada nó tự nhiên đóng cửa ngay gian hàng trên kia à. Không vô lí như vậy được đâu ạ. Trước khi hàng chuẩn bị giao lazada đều nhắn tin mail cho khách hàng đấy ạ. Chủ thớt hãy coi như là bài học mua hàng online thôi

hoangduc.sbr

Xe container
Giờ mới biết lazada chả chịu trách nhiệm gì về các shop bán hàng trên nó cả.
Trước giờ em tưởng họ có quản lý thông tin đăng kí, có xác nhận, cọc tiền.....
Giờ hóa ra nó thả mặc kệ khách hàng. Thôi giờ chẳng thèm trung thành gì nó nữa.
Cạch mua lazada. Chỗ khác mở hàng xem hàng ok mới lấy.
Nó làm gắt thì lại ít gian hàng đăng ký => ít hàng => ít khách mua thì nó chết hoặc hẻo như Tiki, Sendo thôi. Đây là 1 bài toán nhiều biến và nó phải cân bằng các biến hợp lý sao cho đạt đc những mục tiêu về thị phần, độ phủ, lượng khách hàng, lượng đơn hàng, g.trị mua bán, lợi nhuận...
Shopee nó còn tạp nham hơn Laz nhiều cụ ah và chính nhờ vậy mà nó đang dẫn đầu thị phần đấy. Nói chung người mua cầm tiền trong tay thì cũng cần phải suy nghĩ và chịu khó "học" cách mua bán 1 lần hoặc 1 vài lần thôi nhưng lợi ích sẽ lâu dài.
Nhiều người còn kỹ đến mức cài cả mấy cái trợ lý mua sắm để xem lịch sử giá các sp xem nó sale ảo hay sale thật nữa cơ. Em thì chỉ thấy từ ngày biết mua đồ trên mấy cái chợ này thì mẹ em mua đc đồ chay, thực phẩm hữu cơ, tpcn rẻ hơn bên ngoài kha khá. Bà cũng 60t rồi mà giờ soi kính lúp t/toán điện tử cũng nhoay nhoáy.
Em thì khỏi nói, mua giày chạy bộ rẻ hơn xưa phải đến 3-4 lần.