[Funland] Cú lừa ngọt sớt trên lazada - kiếm tiền lừa đảo dễ thật.

poiuy

Xe cút kít
Như em đã nói, Laz ko có trách nhiệm phải đền bù. Song họ nên khoá shop hoặc ít nhất là đối chất 2 bên để làm rõ sự việc. Đó gọi là thiện chí và cũng thể hiện quan tâm đến cả 2 phía. Nếu khách nói sai, ban nick khách, shop sai, ban shop. Chả phải trên Otofun này cũng vậy là gì.
Khóa shop mà khóa sai thì gây thiệt hại rất lớn, không ai làm thế cả. Chuyên nghiệp là người ta cứ đúng quy trình mà xử lý. Ai sai quy trình thì người ấy chịu.

Baoct

Xe hơi
Em mua của shop tự vận chuyển không thông qua Lazada

hoangduc.sbr

Xe container
Bác cứ đặt Size 40 giày tàu.
Rồi đi thử.
Rồi đặt lại size 39.5.
Rồi đi thử.

Tôi toàn làm thế.
Cụ chơi sang vãi lái;))
Mà nãy Laz cũng vừa giao hàng cho em rồi, giao mất 9 ngày tổng cộng 9 đôi chạy nhòe. Giá đã rẻ như hàng fake lại còn bonus thêm mỗi đơn hàng 1 đôi tất nữa. Mấy tay Khựa làm ăn quả là ghê:-B

Chỉnh sửa cuối:

Helen Thach

Xe hơi
Gửi trả hàng ko có gì phức tạp mà cụ cũng ngại thì phải chịu thiệt thôi. Tôi thì cũng trả hàng 4-5 lần rồi.
Vấn đề là họ gửi thiếu hàng. Tôi chỉ muốn họ chuyển trả lại tiền của mặt hàng gửi thiếu. K có nhu cầu tra lại hàng. Shop khác tôi cũng nhắn tin và họ gửi trả lại luôn.

poiuy

Xe cút kít
Vấn đề là họ gửi thiếu hàng. Tôi chỉ muốn họ chuyển trả lại tiền của mặt hàng gửi thiếu. K có nhu cầu tra lại hàng. Shop khác tôi cũng nhắn tin và họ gửi trả lại luôn.
Thiếu hàng thì tôi bấm trả hàng và báo thiếu hàng kèm bằng chứng. Số tiền yêu cầu đúng giá trị số hàng thiếu. Như vậy sẽ được hoàn tiền. Còn cụ bấm trả hết thì đương nhiên phải gửi đi rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chơi sang vãi lái;))
Mà nãy Laz cũng vừa giao hàng cho em rồi, giao mất 9 ngày tổng cộng 9 đôi chạy nhòe. Giá đã rẻ như hàng fake lại còn bonus thêm mỗi đơn hàng 1 đôi tất nữa. Mấy tay Khựa làm ăn quả là ghê:-B

Đệch, vớ ngay được thợ giày.

Tôi cũng chạy túc tắc, chân hỏng rồi nên chạy vớ vẩn thôi.
Và thích nhất đôi LiNing. Thằng tàu làm quả ấy ngon thật.

Tôi bị mấy phát mua giày bị lệch số, nên giờ đành ra tiệm vậy, thử cho nhanh.
Hôm rồi cu con nhà tôi nó đi mua đúng đôi Model cũ, size cũ, đời mới hơn, và bị kích chân (Nike gì đó).

DươngLH.BK

Xe tải
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

Tóm lại thủ đoạn tụi lừa như sau:
- Tạo 1 gian hàng sp đẹp giá tốt cho Khách đặt hàng.
- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
- Lazada phủi tay vì ko qua bên họ. Bên bán thì ò í e. Người mua thì lĩnh đủ.

Ôm cục tức vào người. Chia sẻ với các cụ.

****Theo em, lỗ hổng lazada cần phải có trách nhiệm trong việc bảo vệ Khách hàng của mình. Ít ra các shop cần có khoản tiền cọc cho lzd để tránh trưòng hợp lừa đảo, kiện tụng. Bởi lẽ, thông tin khách hàng nó lấy được từ trên app lazada. Khách ko xem được hàng cũng vì tin tưởng chính sách lazada. Giờ lzd phùi tay bảo Khách hàng tự kiểm tra tự theo dõi thì thả thí Người tiêu dùng quá đỗi.

Địa chỉ nó:
- shop ladamen (trên lzd là SKILL STORE) Sdt: 0355239149
- Đ/c: 22 làng Đại Đồng, huyện Phú Xuyên, Hà Nội.
Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em.
Có đủ bằng chứng nhận đúng đơn do thằng bán in ra, thì dc hoàn tiền mà. Mình từng nhận túi cát, gửi đủ clip nhận hàng, thông tin đơn hàng in ra dán trên gói hàng đểu, các đoạn shop nó chat giả vờ đã giao cho bên vc, xong mắng chửi nhân viên Shopee, và dc hoàn đủ 1 củ.

wind_nol0v3

Xe điện
Cụ có gợi ý nào về thương hiệu tốt của áo khoác, áo polo, quần jeans giống 361 của giày ko ah?
Cụ tham khảo thêm anta,lining, xtep cũng ok đó, em hay săn sale nhưng e thanh toán được taobao nên giá tốt hơn lazada

Giodong2

Xe buýt
Có đủ bằng chứng nhận đúng đơn do thằng bán in ra, thì dc hoàn tiền mà. Mình từng nhận túi cát, gửi đủ clip nhận hàng, thông tin đơn hàng in ra dán trên gói hàng đểu, các đoạn shop nó chat giả vờ đã giao cho bên vc, xong mắng chửi nhân viên Shopee, và dc hoàn đủ 1 củ.
Nó cố ý lừa nên tạo thông tin ảo hết.
Quan trọng là lazada biết nó ảo, fake lòi. Bên cty Giao hàng nhanh cũng ko lấy hàng của nó được (do địa chỉ ảo) nên báo về lazada ko nhận hàng được.
Nhưng lzd vẫn ko cảnh báo về cho khách hàng. Xong rồi giờ phủi hết. Bảo sẽ làm việc với shop theo qui trình kín ko thể tiết lộ. Còn xoá shop hay ko thì chịu.

wind_nol0v3

Xe điện
Nó cố ý lừa nên tạo thông tin ảo hết.
Quan trọng là lazada biết nó ảo, fake lòi. Bên cty Giao hàng nhanh cũng ko lấy hàng của nó được (do địa chỉ ảo) nên báo về lazada ko nhận hàng được.
Nhưng lzd vẫn ko cảnh báo về cho khách hàng. Xong rồi giờ phủi hết. Bảo sẽ làm việc với shop theo qui trình kín ko thể tiết lộ. Còn xoá shop hay ko thì chịu.
Lazada có 2 loại gian hàng, có đăng ký kinh doanh và ký hợp đồng thì sẽ được đơn không giới hạn, còn 1 loại gian hàng tự đăng ký bất kỳ ai có cũng có thể tự đăng ký và khi nó cố tình lừa thì sdt loại sim rác, địa chỉ không chính xác thì lazada cũng chịu thôi. Muốn tránh được tình trạng gian hàng lừa đảo thì chỉ có cách xác thực thông tin chính chủ giống như bộ thông tin truyền thông yêu cầu ngươit dùng facebook ấy, mà như thế thì sẽ khó phât triển cho lazada.
Về cơ bản dù lazada hay shopee hay bất kỳ sàn thương mại điện tử nào cũng có kẻ hở để kẻ xấu lợi dụng, nếu có trách mợ nên trách bản thân mình đã không kiểm tra vận đơn khi nhận hàng mà thôi.
Em là người bán đôi khi ship hàng thật bị khách nhận hàng xong yêu cầu hoàn hàng nó tráo hàng đểu vào cũng phải chấp nhận đo, đó là những kẻ hở mà dù người mua hay người bán đều phải là người mua hay người bán thông thái để tránh rủi ro thôi

Poison

Xe tải
Bạn nói đúng.... ai cũng đòi hỏi yêu sách cho riêng mình thì ai sẽ là người chịu thiệt thòi! người kinh doanh bán hàng chân chính không ai muốn làm ăn gian rối để ảnh hưởng đến buôn bán làm ăn đâu... còn những người vì cái lợi trước mắt mà làm linh tình thì chắc chỉ đc 1 lần rồi sẽ phải trả giá thôi...
Cá nhân e thấy mua hàng trên các sàn h khá an toàn, ít xảy ra tình trạng chộp giật, lừa đảo như trên fb vài năm trước, các sàn hầu như đều bảo vệ khách hàng khá tốt khi khách giao dịch qua sàn. E vừa là ng mua, vừa là ng bán thì thấy ng mua đc ưu ái hơn khá nhiều, có những trường hợp vô lí nhưng ng bán vẫn phải ngậm đắng nuốt cay ( e bán túi cho khách, 10 ngày sau thấy khách trả lại hàng với lí do túi bẩn, nhận lại thì thấy vết bút bi dù trước khi giao e đã ktra khá kĩ vì chuyện hoàn lại k hay tẹo nào, mất hàng như chơi. ) , còn rất nhiều khách mua hàng điện tử về dùng xong báo ng đòi trả hàng hoàn tiền và nếu shop k có clip gói, thử hàng thì shop phải chịu nhận hoàn
Người mua cần hàng, người bán đúng hàng... thì khổ gì hả cụ?
Vậy còn đẩy hết thiệt thòi cho người mua là ko phải khổ hay sao?
.
Chính sách k cho đồng kiểm nữa của laz cũng là có nguyên nhân cả cụ ah, có ng bán lừa đảo k có nghĩa là k có ng mua mất dạy. Còn thì xác định mua/ bán ở đâu thì đọc kĩ hdsd ở đó rồi hãy tham gia, cụ k đọc kĩ, rồi vì 1 đơn lừa rồi cụ bom shop khác có buồn cười k ?

UnitedKondoms

Xe điện
Em oder trên Lazada đây, nó báo lịch trình từng chặng luôn
Để món này về em sẽ report lên đây có ảnh hầu các Kụ Mợ

Nhớ tín dụng cho em nhá:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

clicklacp

Xe buýt
Cụ có thể báo cáo trên shop, em thường xem kỹ đánh giá trước khi mua

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em mua trên lazada, shopee nhiều. Thật tình vẫn tin lazada hơn vì chính sách đổi trả uy tín. Giờ bị lừa ngon ơ mà lazada phủi tay.

Để em kể:
Tối 11/11, gần đi ngủ chợt nhớ ra ngày Đại sale sẵn đang cần đôi giày thể dục nên thôi vào đặt đôi Bitis. Chả để ý gì nhiều.

2 ngày sau nó ship hàng. Em ko có nhà nhờ con bé lấy hộ, lazada cũng chẳng cho xem hàng. Về nhà mở ra ôi mẹ ôi ra đôi giày U60 to đùng hàng đểu.

Chat với shop nó dek trả lời, gọi đt tắt máy. Trao đổi lazada thì bảo là bên shop chưa chuyển hàng cho lzd nên Đơn hàng còn ở trạng thái Đã đóng gói. Em cũng chẳng có nút Đổi/Trả gì được.

Tóm lại thủ đoạn tụi lừa như sau:
- Tạo 1 gian hàng sp đẹp giá tốt cho Khách đặt hàng.
- Sau khi có ttin khách hàng, nó bỏ hàng đểu vào chuyển thẳng cho khách theo địa chỉ trên lazada. Tất nhiên là ko qua lazada. Còn mặt hàng trên app lazada nó treo đó ko cập nhật trạng thái.
- Khách nhận hàng thấy đúng mặt hàng mình đặt + đúng giá tiền nên nhận ngay, lại ko được xem trước do chính sách lazada đến khi khui ra thì hỡi ôi... Nhân viên shipper thì họ đã chuyển tiền về bên bán ngay trên app rồi.
- Lazada phủi tay vì ko qua bên họ. Bên bán thì ò í e. Người mua thì lĩnh đủ.

Ôm cục tức vào người. Chia sẻ với các cụ.

****Theo em, lỗ hổng lazada cần phải có trách nhiệm trong việc bảo vệ Khách hàng của mình. Ít ra các shop cần có khoản tiền cọc cho lzd để tránh trưòng hợp lừa đảo, kiện tụng. Bởi lẽ, thông tin khách hàng nó lấy được từ trên app lazada. Khách ko xem được hàng cũng vì tin tưởng chính sách lazada. Giờ lzd phùi tay bảo Khách hàng tự kiểm tra tự theo dõi thì thả thí Người tiêu dùng quá đỗi.

Địa chỉ nó:
- shop ladamen (trên lzd là SKILL STORE) Sdt: 0355239149
- Đ/c: 22 làng Đại Đồng, huyện Phú Xuyên, Hà Nội.
Cụ nào ngoài đấy xử nó giùm em.
Cứ shop nào mà ở mấy huyện mấy làng ở La Phù, Hoài Đức, Phú Xuyên... (Hà Tây) là em né luôn cho lành :))

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
em mua Tiki nó có trò nhắn tin "kiện hàng sắp giao đến quý khách trong 30p nữa..." --> khá hay
khuyến khích bọn khác bắt chước theo để tăng độ tin cậy cụ nhỉ