[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

ducvt8x

Xe tăng
E chào các a, c! Khổ đăng ký mãi mới đc cái tài khoản để đc comment vào đây. E cũng bị trĩ chục năm nay rồi, nhưng lạ 1 điều là k hề bị đau dù nhiều lần bị chảy máu tong tỏng. Vừa rồi sau khi sinh đứa thứ 2 đc 5 tháng thì tự nhiên bị đau, k đứng k ngồi, l bế con đc. E lên mạng nghiên cứu các kiểu, các thể loại, đọc hết 12 trang ở đây thấy ai đi mổ hay tiêm cũng đều bị đau. Trước bố e mổ longo ở Việt Đức, e gái e mổ longo ở y học cổ truyền thì đều kêu đau khiếp mất 2 tuần. E sợ lắm k dám đi mổ. Xong chắc tại e gu gồ tìm kiếm nhiều quá fb nó tự hiện lên quảng cáo của viện 108, cắt trĩ laser k đau. E gọi luôn để tư vấn. Sáng 8/4 đến khám, nội soi, trĩ hỗn hợp độ 3, nhập viện mổ luôn. Gây tê tuỷ sống y mổ đẻ. Đốt xong thật may mắn và hạnh phúc là ít đau thật các a c ạ. Chỉ đau tí tẹo thôi vì đc truyền giảm đau rồi. Khoa dịch vụ nó sạch sẽ đẹp đẽ lắm. Cơm cháo phục vụ ngày 3 bữa, sữa uống cả ngày. Y tá phục vụ 24/24 cần j chỉ việc bấm chuông. Hôm sau đc xuất viện luôn. Bác sĩ chụp lại chỗ mổ cho xem, đúng là gọn gàng, sạch sẽ, khô ráo như thuở ban đầu. E đi 1 mình k cần ng chăm. Nay là 10/4 thì gần như hết sạch đau, chỉ đau tí khi đi vs thôi. Mỗi tội giá cũng bị chém đẹp lắm. E xuất viện thanh toán 30 củ + 1,6tr tiền thuốc. Và e làm mất phiếu khám ban đầu 50k nên nó chưa trả hoá đơn toàn bộ cho e để e claim bảo hiểm. Khốn thế chứ. Nó bắt e thứ 2 quay lại giải quyết. Nó k trả e hoá đơn là e quyết k để yên đâu.
Đấy e kể kinh nghiệm của e để bác nào nhát đau thì làm cái này, chứ đọc ở trên thấy các bác tiêm đau chết đi sống lại thế thì khổ quá ạ. E k pr gì đâu. 108 nó là viện công, nó chả hơi đâu trả tiền pr cho e. Bác nào k tin ib e gửi ảnh e nằm viện vs hồ sơ bệnh án cho xem. 😄
vầng mợ cứ kể chi tiết cho bà con có thêm sự lựa chọn, e nghĩ đến quả nội soi là thấy cũng tởn 😂 30 củ nhưng claim được bảo hiểm với ít đau hoặc ko đau thì tốt quá!

tuanmanh12

Đi bộ
Em thấy mn bảo cắt dễ mọc lại hơn đốt đúng không các cụ

ducvt8x

Xe tăng
À nội soi này là trực tràng thôi ạ, cách hm 20 cm thôi ạ, nhanh lắm. Hơi khó chịu tí thôi ạ.
30 củ của e mà nó chưa xuất hoá đơn tí nào bác ạ. Rõ là dịch vụ mà vẫn bị ăn hành. Chứ vào viện tư khoản bảo hiểm này chuyên nghiệp lắm cơ.
20cm 😂 mợ chắc thấy ngọt chứ e thì chịu 😝

linhdt

Xe buýt
E hôm nay đến ngày thứ 10 rồi đây ạ. Cũng đỡ hơn rồi nhưng đi vệ sinh vẫn rất đau. Vẫn phải uống giảm đau đều đều. Có cụ nào đang đồng hành cùng e ko ?

car_plus

Xe máy
lái xe nhiều cụ cũng bị

Kakalot88

Xe đạp
E hôm nay đến ngày thứ 10 rồi đây ạ. Cũng đỡ hơn rồi nhưng đi vệ sinh vẫn rất đau. Vẫn phải uống giảm đau đều đều. Có cụ nào đang đồng hành cùng e ko ?
Có e đây mợ, e cũng 10 ngày, vẫn phải uống dufalax, trĩ rụng và teo nhiều, đi xe máy vẫn thốn, đi vệ sinh vẫn còn đau một chút và có máu mợ ạ

linhdt

Xe buýt
Có e đây mợ, e cũng 10 ngày, vẫn phải uống dufalax, trĩ rụng và teo nhiều, đi xe máy vẫn thốn, đi vệ sinh vẫn còn đau một chút và có máu mợ ạ
Cụ có chăm chỉ dùng thuốc của bsy đưa ko ? E dùng thuốc ngâm thì dễ chịu, thuốc mỡ thì bị ngứa, còn cái lọ màu đen đen nhỏ nhỏ ý nó rát quá. Bỏ ko dùng lọ nhỏ ý đi có sao ko nhỉ ?

Kakalot88

Xe đạp
Cụ có chăm chỉ dùng thuốc của bsy đưa ko ? E dùng thuốc ngâm thì dễ chịu, thuốc mỡ thì bị ngứa, còn cái lọ màu đen đen nhỏ nhỏ ý nó rát quá. Bỏ ko dùng lọ nhỏ ý đi có sao ko nhỉ ?
Bsi chưa bảo dùng ngâm với bôi thuốc nhỏ, chỉ dùng mỡ sinh cơ mợ ạ, tóm lại cũng đỡ nhiều chỉ trừ lúc đi vs thôi

linhdt

Xe buýt
Bsi chưa bảo dùng ngâm với bôi thuốc nhỏ, chỉ dùng mỡ sinh cơ mợ ạ, tóm lại cũng đỡ nhiều chỉ trừ lúc đi vs thôi
Thế mà của e 6 hôm bsy đã bảo dùng rồi. E dùng thấy rát quá nên dừng, hn mới cố dùng lại. Vâng nói chung đến giờ của e cũng đỡ nhiều rồi,bg cũng chỉ khổ lúc đi vs,mai bắt đầu đi làm trở lại ạ

Kakalot88

Xe đạp
Thế mà của e 6 hôm bsy đã bảo dùng rồi. E dùng thấy rát quá nên dừng, hn mới cố dùng lại. Vâng nói chung đến giờ của e cũng đỡ nhiều rồi,bg cũng chỉ khổ lúc đi vs,mai bắt đầu đi làm trở lại ạ
Mai tớ cũng đi làm lại đây, của tớ trí ngoại vòng nên chắc chưa dùng, của mợ cgai chắc trĩ nội nên dùng sớm hơn, mong hết đận này quá chứ khổ với cái đuôi lắm rồi

Kakalot88

Xe đạp
Dùng cái thuốc lọ nhỏ ấy rát lắm à mợ, bác sĩ bảo e mai bắt đầu dùng ko biết thế nào nên hỏi kinh nghiệm cụ

K3M3

Xe máy
Chào các cụ mợ, cụ mợ nào đã có kinh nghiệm đi cắt trĩ cho em xin ít kinh nghiệm với, khổ nhục với nó quá :( e thấy mọi người đi cắt bằng phương pháp cũ thì sau phẫu thuật rất đau phải nghỉ dài nên e ngại chả muốn đi khám, mới nghe đoạn thăm khám nội soi trực tràng là e ớn rồi :D mấy hôm rồi em lướt mạng tìm hiểu thì hiện có phương pháp cắt bằng sóng cao tần hcpt không hoặc ít đau, nghe có vẻ bùi tai nhưng em đang sợ quảng cáo chỉ là quảng cáo, mà chi phí hình như cũng tương đối cao, hỏi mấy chỗ đều lấp lửng chả nói rõ. Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này cho e ít tư liệu tham khải với :( đội ơn cụ mợ ạ!
Bố em cũng bị kéo dài hơn 20 năm cụ nhé. 11 năm trước quyết tâm đi cắt và đi hn nhờ một bác giáo sư cắt thủ công và đến nay thì vẫn ojk. ko tái phát. cụ nhé. Không nên cắt theo phương pháp mới vì nó sẽ bị tái phát. PP cũ đau nhưng đau ă lần rồi thôi. còn pp mới dễ tái phát lắm cụ ah.

linhdt

Xe buýt
Dùng cái thuốc lọ nhỏ ấy rát lắm à mợ, bác sĩ bảo e mai bắt đầu dùng ko biết thế nào nên hỏi kinh nghiệm cụ
Nó chỉ rát 1 vài lần đầu thôi ạ. Bây giờ thì ngon rồi cụ ạ. Đến hn thì e chỉ thấy rát lúc đi vệ sinh và ngứa nữa thôi ạ

ducvt8x

Xe tăng
Cụ mợ chữa xong thì chịu khó kiêng khem, e nửa năm rồi lại đang có cảm giác bị lại, sợ vãi :((