[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

congnongsin

Xe đạp
thứ nhất không được ăn đồ dầu mỡ chiên rán , ăn luộc hấp thôi, thứ 2 là thời gian vừa rồi cụ uống nhiều thuốc nên cơ địa nóng trong lên sẽ táo mà táo ăn nhiều rau lại càng táo, nên giờ ăn sắn dây quấy chín liên tục cho em, và sáng hay tối ăn 1 tô yến mạch quấy chín, ăn cùng chuối cho dễ ăn cụ ạ, hay cụ làm thế nào thì làm cố ăn nhiều yến mạch vào, cứ ăn như em nói là hết táo đi vệ sinh chỉ 2-5 phút là ko bao giờ lo trĩ nữa, nói chung các cụ trên này giới thiệu cái kèo tiêm vừa vừa thôi, người ta bị nặng đã khổ rồi, đi tiêm không khỏi được lại khổ cả về vật chất lẫn tinh thần, tiêm thì độ 3 còn có thể hết, còn độ 4 sao hết được, bác sỹ thì cũng *** có y đức người bị nặng biết là không thể khỏi hẳn cũng làm có thể em nói hơi quá, nhưng nói thật nó thường thô
May mà còn có cụ và mấy cụ nữa đồng hành cùng em ở cái thớt này chứ k em cô đơn và hoang mang quá vì nghĩ tiêm xong chỉ 2-3 tuần là ổn mà em hơn tháng rồi vẫn chưa lành hẳn, vẫn hơi sưng, hôm nào đi rặn nhẹ tí thôi cũng bị rát cứ như nứt hậu môn ấy. Nản lắm các cụ ạ

taxi24

Xe tải
May mà còn có cụ và mấy cụ nữa đồng hành cùng em ở cái thớt này chứ k em cô đơn và hoang mang quá vì nghĩ tiêm xong chỉ 2-3 tuần là ổn mà em hơn tháng rồi vẫn chưa lành hẳn, vẫn hơi sưng, hôm nào đi rặn nhẹ tí thôi cũng bị rát cứ như nứt hậu môn ấy. Nản lắm các cụ ạ
Riêng cụ thì cứ uống diếp cá cả đời đi mà phòng trĩ nặng, em nói dừng 1 thời gian xem còn táo ko thôi ấy mà , chứ những cái đó ăn liên tục cũng có sao đâu đều đồ lành mà , đau từ từ nó sẽ hết cụ có thể 2-3 tháng , em còn đau mất 4-5 tháng cơ , nói chung em nói thế này cho nó vuông , những cụ pr cho cái kiểu tiêm đó đều bị nhẹ lên ko vấn đề gì lắm, nhưng đừng có mà giới thiệu cho người bị nặng họ đã khổ rồi đừng để họ khổ hơn nữa , cụ cố gắng ăn như lời em nói càng đỡ táo sẽ càng đỡ đau và nhanh khỏi, kiên trì cụ nhé

congnongsin

Xe đạp
Riêng cụ thì cứ uống diếp cá cả đời đi mà phòng trĩ nặng, em nói dừng 1 thời gian xem còn táo ko thôi ấy mà , chứ những cái đó ăn liên tục cũng có sao đâu đều đồ lành mà , đau từ từ nó sẽ hết cụ có thể 2-3 tháng , em còn đau mất 4-5 tháng cơ , nói chung em nói thế này cho nó vuông , những cụ pr cho cái kiểu tiêm đó đều bị nhẹ lên ko vấn đề gì lắm, nhưng đừng có mà giới thiệu cho người bị nặng họ đã khổ rồi đừng để họ khổ hơn nữa , cụ cố gắng ăn như lời em nói càng đỡ táo sẽ càng đỡ đau và nhanh khỏi, kiên trì cụ nhé
May mà gặp cụ đông viên chứ quả thật em cứ lo lắng suốt chỉ sợ biến chứng sao đó. Đúng là em vẫn nói với người nhà em qđ tiêm là sai lầm lớn trong cuộc đời. Em chưa bị cái gì mà nó dai dẳng như vậy. Cũng tự trách bản thân chưa tìm hiểu kỹ đã tin tưởng ra qđ tiêm. Cụ có nhóm fb táo cho em xin cái link nhóm em vào để biết mình k cô đơn ạ

taxi24

Xe tải
May mà gặp cụ đông viên chứ quả thật em cứ lo lắng suốt chỉ sợ biến chứng sao đó. Đúng là em vẫn nói với người nhà em qđ tiêm là sai lầm lớn trong cuộc đời. Em chưa bị cái gì mà nó dai dẳng như vậy. Cũng tự trách bản thân chưa tìm hiểu kỹ đã tin tưởng ra qđ tiêm. Cụ có nhóm fb táo cho em xin cái link nhóm em vào để biết mình k cô đơn ạ
Không có biến chứng gì đâu cụ , nó chỉ là vẫn còn trĩ thôi, còn cách ăn chống táo em chỉ ở trên đó , em ko có Facebook gì đâu , giờ cụ cứ ăn ko táo thì OK mà , trĩ thì cứ kệ nó ko sao đâu , nghĩ thoáng ra cụ , em có trải nghiệm rồi nên cụ yên tâm nha

congnongsin

Xe đạp
Không có biến chứng gì đâu cụ , nó chỉ là vẫn còn trĩ thôi, còn cách ăn chống táo em chỉ ở trên đó , em ko có Facebook gì đâu , giờ cụ cứ ăn ko táo thì OK mà , trĩ thì cứ kệ nó ko sao đâu , nghĩ thoáng ra cụ , em có trải nghiệm rồi nên cụ yên tâm nha
[/QUOTy vọng sớm trở lại cuộc sống bình thường. Giờ em yên tâm hơn rồi. Đội ơn cụ ạ 😁

taxi24

Xe tải
Thực ra khi bị nặng, mổ khả năng vẫn còn trĩ mà, nhưng khả năng nó sẽ ko đau lâu như tiêm đâu cụ, còn sau lại bị bệnh lại hay ko là do chế độ ăn của chính cụ, hạn chế ăn đồ chiên rán, cay nóng cụ ạ, còn chắc chắn cụ ko táo sẽ sớm thôi về cuộc sống bình thường

Lucas88

Xe máy
2 tuần nay e đã thấy đời đẹp hơn sau khi wc xong thì ko sa trĩ nữa.

từ sáng đến giờ là 1.5 bát cháo yến mạch + 2 quả chuối+ 1 miếng thanh long + gần 1l nước lọc

Nói chung ăn quen giò ko có yến mạch hay chuối, thanh long là ko an tâm, lại giục người nhà đi chợ các cụ ah

tối e vẫn thêm diếp cá tươi. 1 mớ nhỏ ăn trong 3-4 tối

congnongsin

Xe đạp
2 tuần nay e đã thấy đời đẹp hơn sau khi wc xong thì ko sa trĩ nữa.

từ sáng đến giờ là 1.5 bát cháo yến mạch + 2 quả chuối+ 1 miếng thanh long + gần 1l nước lọc

Nói chung ăn quen giò ko có yến mạch hay chuối, thanh long là ko an tâm, lại giục người nhà đi chợ các cụ ah

tối e vẫn thêm diếp cá tươi. 1 mớ nhỏ ăn trong 3-4 tối
Cụ trĩ nội hay ngoại độ mấy, đã tiêm hay cắt gì chưa?

Lucas88

Xe máy
Cụ trĩ nội hay ngoại độ mấy, đã tiêm hay cắt gì chưa?
Nội độ 3 cụ ơi. Sau đi wc là vật vã mấy tiếng vì nó co ra

e đã nút mạch rồi, giờ đang hồi phục (trĩ teo dần vì ko còn nguồn máu nuôi dưỡng)

và ăn yến mạch như cụ taxi24h nên đi ngoài nhẹ nhàng, ko khổ sở như trc. Nói chung 2 tuần nay thấy đời đẹp hơn rùi, dù nó chưa hết hoàn toàn

congnongsin

Xe đạp
Nội độ 3 cụ ơi. Sau đi wc là vật vã mấy tiếng vì nó co ra

e đã nút mạch rồi, giờ đang hồi phục (trĩ teo dần vì ko còn nguồn máu nuôi dưỡng)

và ăn yến mạch như cụ taxi24h nên đi ngoài nhẹ nhàng, ko khổ sở như trc. Nói chung 2 tuần nay thấy đời đẹp hơn rùi, dù nó chưa hết hoàn toàn
Cụ cũng tiêm chỗ bs Ngọc hay sao? Cụ tiêm được bao lâu rồi?

datto70

Xe điện
3 và 4 chỉ có cắt thôi

taxi24

Xe tải
Cụ cũng tiêm chỗ bs Ngọc hay sao? Cụ tiêm được bao lâu rồi?
Không cần phải tâm lý quá cứ ăn như em bảo rồi sẽ OK , trĩ cứ kệ nó không sao cả , cứ ko táo thì chẳng vấn đề gì nữa đâu mà

Nhimtiu

Xe container
Không cần phải tâm lý quá cứ ăn như em bảo rồi sẽ OK , trĩ cứ kệ nó không sao cả , cứ ko táo thì chẳng vấn đề gì nữa đâu mà
Cccm bị trĩ mua mấy mớ dấp cá tươi xay ra uống thay nước hai ba hôm là đỡ và khỏi nhé. Cccm k tin thì cứ thử xem không phải cắt đâu nó sẽ co lên hay teo đi khi cccm xay uống nó mới thấm đc vào ruột. Kiêng xả, ớt và hạt tiêu một tg đi ạ.

taxi24

Xe tải
Cccm bị trĩ mua mấy mớ dấp cá tươi xay ra uống thay nước hai ba hôm là đỡ và khỏi nhé. Cccm k tin thì cứ thử xem không phải cắt đâu nó sẽ co lên hay teo đi khi cccm xay uống nó mới thấm đc vào ruột. Kiêng xả, ớt và hạt tiêu một tg đi ạ.
nói về diếp cá em ăn cả 2 năm nay liên tục rồi, khỏi làm sau được, chỉ ko nặng lên thôi, cố gắng ko được táo cụ à

TuanDK

Xe tải
bệnh này vừa bất tiện vừa khó chịu

Alcatraz

Đi bộ
Chào các cụ mợ, cụ mợ nào đã có kinh nghiệm đi cắt trĩ cho em xin ít kinh nghiệm với, khổ nhục với nó quá :( e thấy mọi người đi cắt bằng phương pháp cũ thì sau phẫu thuật rất đau phải nghỉ dài nên e ngại chả muốn đi khám, mới nghe đoạn thăm khám nội soi trực tràng là e ớn rồi :D mấy hôm rồi em lướt mạng tìm hiểu thì hiện có phương pháp cắt bằng sóng cao tần hcpt không hoặc ít đau, nghe có vẻ bùi tai nhưng em đang sợ quảng cáo chỉ là quảng cáo, mà chi phí hình như cũng tương đối cao, hỏi mấy chỗ đều lấp lửng chả nói rõ. Cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này cho e ít tư liệu tham khải với :( đội ơn cụ mợ ạ!
18/1/2021: e xin cập nhật thông tin để cụ mợ tiện theo dõi vì e hay vào 4rum mà ko thấy 4rum báo có cập nhật về topic này, hn có cụ mời rượu e mới biết vẫn nhiều cụ mợ quan tâm, bệnh này nó dã man con ngan lắm nên e cũng mong cụ mợ chữa cho nó lành hẳn! e sau vài năm tiêm chỗ bs xxx thì cũng ko bị khổ sở như trước nữa nhưng mỗi lần đi nặng cũng cảm giác ko khỏi hẳn, có vẻ đầu ra hơi bị hẹp, và cũng có cảm giác sẽ bị tái :( tuy nhiên có thể do e ko kiêng khem j, bia rượu cay nóng e dùng đủ! chốt lại sau 2 năm e vẫn chưa sao, ko chê trách hay hối hận quyết định của mình năm đó! tuy nhiên các cụ có ý định đi tiêm thì chịu khó đọc hết toàn bộ topic hộ e, có vài cụ mợ cũng trải nghiệm và tả cũng rất rõ trong topic này! đặc biệt ko nghe mấy nick seeder nói nhảm vào nâng bi này nọ, y tế nước nhà ngày càng tiến bộ, cụ mợ hãy là người tiêu dùng sáng suốt!
Nhìn cái nick bác quen quen, có phải anh Đức vt trước cũng bên fc acmilan ở gametv ko anh.
Nếu đúng thì em Nát nè anh, em bị độ 4 mới đi mổ ở Việt Đức hôm 10-10 đây. Giờ vẫn khốn khổ khốn nạn, sau pha này em sợ đến già, bỏ hết riệu bia thuốc lá :((((((
Đời chưa bao khổ nhục thế này, cũng may em vào thẳng Việt Đức. Seach trên gg chỗ khám toàn lũ quảng cáo mất dạy viện tư kiểu như 193 bà triệu, tin vào nó có đổ nợ. Mấy viện lớn như Y học cổ truyền hay 108 em nghĩ chắc ok không vấn đề. Chứ kiểu như quả bà triệu kia chắc chữa nhẹ độ 1,2 chứ nặng là ăn quả đắng.
Em vào viện gặp trường hợp đi chữa viện tư cắt xong ko hết lại phải sang Việt Đức nằm thêm 1 tháng đến khổ. Mất 40tr phẫu thuật ở Hồng Ngọc xong lại sang Việt Đức điều trị 1 tháng chưa khỏi.
Nói chung nặng thì kiểu gì cũng chuyển sang viện tuyến đầu chứ nó cũng chả xử lý nổi.

Lucas88

Xe máy
Nhìn cái nick bác quen quen, có phải anh Đức vt trước cũng bên fc acmilan ở gametv ko anh.
Nếu đúng thì em Nát nè anh, em bị độ 4 mới đi mổ ở Việt Đức hôm 10-10 đây. Giờ vẫn khốn khổ khốn nạn, sau pha này em sợ đến già, bỏ hết riệu bia thuốc lá :((((((
Đời chưa bao khổ nhục thế này, cũng may em vào thẳng Việt Đức. Seach trên gg chỗ khám toàn lũ quảng cáo mất dạy viện tư kiểu như 193 bà triệu, tin vào nó có đổ nợ. Mấy viện lớn như Y học cổ truyền hay 108 em nghĩ chắc ok không vấn đề. Chứ kiểu như quả bà triệu kia chắc chữa nhẹ độ 1,2 chứ nặng là ăn quả đắng.
Em vào viện gặp trường hợp đi chữa viện tư cắt xong ko hết lại phải sang Việt Đức nằm thêm 1 tháng đến khổ. Mất 40tr phẫu thuật ở Hồng Ngọc xong lại sang Việt Đức điều trị 1 tháng chưa khỏi.
Nói chung nặng thì kiểu gì cũng chuyển sang viện tuyến đầu chứ nó cũng chả xử lý nổi.
Hic sao vào Hồng Ngọc vẫn ko ăn thua ah bác. Gần đây Hồng Ngọc mời dc PGS Hùng - giams doc tầng sinh môn phẫu thuật trực tràng từ Việt Đức về rùi

Wellgym

Xe hơi
Em vừa biết bên Hồng Ngọc nó cắt bằng biện pháp Laser, không dao kéo, bs Hùng thự hiện. Thấy hay quá đang định làm bên đó nghe cụ còm mà phân vân quá.

Wellgym

Xe hơi
Em đi khám định kỳ bên phòng khám Raffle ở Xuân Diệu, bs bảo em trĩ độ 3 nhưng khuyên không nên phẫu thuật mà nên đến viện lớn như Việt Đức hay Bạch Mai rồi dùng thuốc tây điều trị. Không biết trĩ độ 3 dùng thuốc tây uống có hết không? Cccm biết chỉ bảo em với.