[Funland] Cụ mợ cho hỏi ý kiến về tai nạn

thanhbn1983

Xe điện
Nhiều ông bố đời voãi, uống rượu gây tai nạn còn lên mặt dậy đời =))=))=))=))=))
Mợ chủ đơn giản thì yêu cầu đền chi phí sửa xe + y tế + sức khỏe. Còn mợ tay to thì cho chúng nó sấp mặt luôn mợ nhé

drumer

Xe tăng
Nhiều ông bố đời voãi, uống rượu gây tai nạn còn lên mặt dậy đời =))=))=))=))=))
Mợ chủ đơn giản thì yêu cầu đền chi phí sửa xe + y tế + sức khỏe. Còn mợ tay to thì cho chúng nó sấp mặt luôn mợ nhé
Cháu cảm ơn cụ ạ. cháu phận đàn bà, đã yếu lại còn thân cô thế cô. Bây giờ thì giải quyết nặng hay nhẹ là do họ thôi ạ.

drumer

Xe tăng
Vụ này đến đâu rồi mợ
Xe nhà cháu đã có đầy đủ báo giá sửa chữa của hãng rồi ạ. Bây giờ chỉ còn xem thiện chí bồi thường của phía bên kia ạ. Nếu họ k chịu bồi thường thì phải theo quy định pháp luật thôi ạ

emphailamsao

Xe tăng
Thưa Cụ. Sau đêm hôm đó, một số đt gọi đến tự xưng là bố vợ làm việc ở ngành công an, thay mặt gđ hỏi thăm sức khỏe ... Em hỏi ngu các cụ các mợ tí : e có nên lo xa k ạ?
Nên yên tâm mợ ah. Có bố vợ làm ngành ca nếu làm cao thì dư tiền bồi thường và càng sợ ảnh hưởng uy tín. Nếu làm chân vớ vẩn thì cũng chỉ rung cây doạ mợ thôi chứ làm dc đêk gì.

emphailamsao

Xe tăng
Chuẩn ạ.
Ở nước ngoài là ốm đòn ngay vì vi phạm nồng độ cồn. Ngoài ra bên bị hại nhiều khi sẽ khai kiểu “đầu đau dau, đêm không ngủ được, hay bị giật mình...” để kiếm cớ tăng chi phí y tế. Rồi kết hợp với đội luật sư kiếm chác bằng cách moi tiền từ người gây tai nạn, một kiểu phạt vạ.
May ở nước ta dù còn nhiều bất cập nhưng khoản tranh thủ kiếm chác bất lương kiểu đó là không có đất sống. Nên bị tai nạn là xác định đúng hay sai cũng thiệt, nói gì đến kiếm chác.
Bên mình vẫn kiếm chác bất lương hàng ngày mà cụ. Nhưng ko fai ng gây tai nạn và người bị đâm kiếm thôi. :))

songminh2021

Xe tải
Xe nhà cháu đã có đầy đủ báo giá sửa chữa của hãng rồi ạ. Bây giờ chỉ còn xem thiện chí bồi thường của phía bên kia ạ. Nếu họ k chịu bồi thường thì phải theo quy định pháp luật thôi ạ
Theo em nghĩ thì mợ nên nhờ cụ quangsot đứng ra đại diện mà xử lý vụ này. Vừa nhàn đầu, vừa đạt được mong muốn của mợ.

Cụ ấy là luật sư và theo em biết cũng đã có nhiều kinh nghiệm xử lý những vụ như thế này

drumer

Xe tăng
Theo em nghĩ thì mợ nên nhờ cụ quangsot đứng ra đại diện mà xử lý vụ này. Vừa nhàn đầu, vừa đạt được mong muốn của mợ.

Cụ ấy là luật sư và theo em biết cũng đã có nhiều kinh nghiệm xử lý những vụ như thế này
Dạ vâng ạ! Cháu cảm ơn cụ ạ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

drumer

Xe tăng
Bài quen thuộc vừa đấm vừa xoa của mấy tay bẩn bựa mợ ạ. Kệ mịa nó, bố vợ nó chứ kể cả nó đang ở ngành thì càng to tội.
Chúc mợ sớm lấy lại sức khỏe, cháu sớm ổn định tinh thần, cứ đón Tết cho nó thoải mái đã mợ ạ.
Cảm ơn Cụ nhiều. Cháu sẽ cố gắng là đến cùng.

Ha Cong Anh

Xe điện
Mợ có cam vụ tai nạn thì càng tốt ạ. Em thấy chú kia biển 89 chắc không biết đường xá. Mợ cũng không nói rõ thoả thuận gì rồi. Người ta đã đến tận nơi thăm hỏi và bầy tỏ nguyện vọng đền rồi thì thoả thuận đền bù thôi. Làm to quá lên có thể người ta bị đi tù, em cứ cho là thế đi nhưng cũng mệt mỏi lắm. Quan trọng nó là vụ tai nạn giao thông, mợ đỗ sát đường nếu đâm vào một bên thế kia thì xe mợ phải lao vào trong mới đúng chứ, vì em thấy đâm vào bên phải, trừ khi mợ tạt vào nhưng lại đánh lái ra thì khi bị đâm xe mới lao ra giữa đường được.
Em nhìn dấu vết va chạm cũng thấy lạ, bình thường nếu điểmva chạm giữa 2 xe như thế thì Yaris phải có xu hướng lao sang bên phải (phía cây xăng) mới logic.

Rong Ruổi

Xe container
Giờ E mới biết vụ này. E để đây theo dõi và xem sự việc được giải quyết như nào. Mong cái kết có hậu

drumer

Xe tăng
Giờ E mới biết vụ này. E để đây theo dõi và xem sự việc được giải quyết như nào. Mong cái kết có hậu
Gần hai tháng rồi Cụ ạ. Nhìn thì tưởng đơn gian, giải quyết nhẹ nhàng... Ai ngờ....nói ra buồn lắm ạ. Câu trả lời cho những thắc mắc của cháu là QUY ĐỊNH CỦA NHÀ NƯỚC LÀ THẾ!

Mr. Toàn

Xe điện
Gần hai tháng rồi Cụ ạ. Nhìn thì tưởng đơn gian, giải quyết nhẹ nhàng... Ai ngờ....nói ra buồn lắm ạ. Câu trả lời cho những thắc mắc của cháu là QUY ĐỊNH CỦA NHÀ NƯỚC LÀ THẾ!
Em thấy trường hợp thế này rồi. Nhưng bên thiệt hại có đàn ông đại diện 3 mẹ con (bị hại) nên xử lý mềm hơn mợ chủ. Cụ ấy đưa xe nhà đến gara sửa theo bảo hiểm thân vỏ nhà mua, thiếu bao nhiêu thì bên gây tai nạn bù đắp. Việc cụ thể do gara họ xử lý. Còn phần ngoài thì bên gây tai nạn cũng có lời cảm ơn sau khi xong việc, nhưng cũng không nhiều. 3 bên đều vui vẻ, tổng thời gian xư lý khoảng 10 ngày.

drumer

Xe tăng
Em thấy trường hợp thế này rồi. Nhưng bên thiệt hại có đàn ông đại diện 3 mẹ con (bị hại) nên xử lý mềm hơn mợ chủ. Cụ ấy đưa xe nhà đến gara sửa theo bảo hiểm thân vỏ nhà mua, thiếu bao nhiêu thì bên gây tai nạn bù đắp. Việc cụ thể do gara họ xử lý. Còn phần ngoài thì bên gây tai nạn cũng có lời cảm ơn sau khi xong việc, nhưng cũng không nhiều. 3 bên đều vui vẻ, tổng thời gian xư lý khoảng 10 ngày.
Dạ vâng ạ. Cháu đang cố gắng đây ạ. Cháu cũng ngán đến tận cổ rồi ạ.

Mr. Toàn

Xe điện
Dạ vâng ạ. Cháu đang cố gắng đây ạ. Cháu cũng ngán đến tận cổ rồi ạ.
Quan điểm của em về khi đàm phán giải quyết hậu quả thì những người tham gia trực tiếp hiện trường không nên trực tiếp nói chuyện vì dễ bị cảm xúc chi phối. Nếu mợ có người nhà (anh em chú bác) thì nhờ họ đến gặp bên kia truyền đạt ý kiến.

drumer

Xe tăng
Quan điểm của em về khi đàm phán giải quyết hậu quả thì những người tham gia trực tiếp hiện trường không nên trực tiếp nói chuyện vì dễ bị cảm xúc chi phối. Nếu mợ có người nhà (anh em chú bác) thì nhờ họ đến gặp bên kia truyền đạt ý kiến.
Việc cháu lên đây hỏi ý kiến các Cụ, cháu bị bên gây tai nạn chửi bới xúc phạm, lôi chuyện đời tư ra bôi nhọ...còn xxx nhắc nhở Cháu...bla bla....cháu lại càng chán Cụ ạ.