Cụ mợ nào cho em xin tí kinh nghiệm Sài Gòn - Cần Thơ với ạ

CleoNguyen

Xe buýt
Vc em nghỉ lễ 2/9 hơi dài ngày một tí nên tính làm chuyến phượt xe máy từ Sài Gòn đi Cần Thơ trong 2 ngày 3 và 4/9. Có cụ mợ nào đã từng phượt xe máy thì cho em xin tí kinh nghiệm nha
- Cung đường dễ đi nhất?
- Ngủ nghỉ tại Cần Thơ?
- Chỗ ăn chơi?
- Quà mua về?
- V..v...và v...v...
Em sẽ vodka sau ạ

(Chợ nổi Cái Răng- sưu tầm)
P/s: Cụ mợ nào ở Cần Thơ hoặc cũng đi Cần Thơ ngày 3 -4/9 muốn giao lưu thì cmt cho em nhé "Cuộc đời là những chuyến đi, gặp nhau mình làm vài ly cho mừng" :x

Chỉnh sửa cuối:

Sonpaint

Xe tải
Cần thơ thì nên đi xe khách cụ ạ. Cụ đi xe Phương Trang là ok
Cần thơ chỉ có hoa quả nhiều. Món nhậu thì đuông dừa lội mắm nhé. Tươi và.... kinh lắm

CleoNguyen

Xe buýt
Cần thơ thì nên đi xe khách cụ ạ. Cụ đi xe Phương Trang là ok
Cần thơ chỉ có hoa quả nhiều. Món nhậu thì đuông dừa lội mắm nhé. Tươi và.... kinh lắm
hihi, nhà em lại thích đi xe máy cụ ạ, em nghe nói cũng chỉ có 170km thôi nên thong dong được cụ ạ tại đi xe máy cũng quen rồi :D

Sonpaint

Xe tải
Thế ạ. Đi xe máy thì lúc về mệt đấy. Tuy nhiên đi xe máy được cái tự do. Chợ nổi Cái răng cũng là một nơi nên đi cụ nhé

CleoNguyen

Xe buýt
Thế ạ. Đi xe máy thì lúc về mệt đấy. Tuy nhiên đi xe máy được cái tự do. Chợ nổi Cái răng cũng là một nơi nên đi cụ nhé
Vâng, vc e tính sáng mùng 3 lên đường, ghé Mỹ Tho chơi loanh quanh rồi chiều ra Cần Thơ. Kiếm chỗ ăn và nghỉ một đêm. Tối đi loanh quanh. Sớm hôm sau dậy trả phòng, đi chợ nổi Cái Răng rồi xem còn chỗ nào đẹp đi nốt. Tầm trưa ăn uống xong là túc tắc về lại Sài Gòn. Cứ tầm 7h tối có mặt SG là ukie cụ ạ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em trước vào ở trong KS Ninh Kiều, số 2 Hai Bà Trưng, ngay bến Ninh Kiều, ko ở trong phố. Sau đó em đi Chùa Dơi thôi vì đợt đó đi gấp ạ. Ở đó thì má mẻ, chọn phòng hướng sông nhìn tàu bè quà lại rất vui mắt, có thể ăn tại KS cũng được vì nhà hàng đó cũng ngon, ngồi nhà Thủy tạ của KS nhậu cũng ngon, giá cả hpj lý, nếu ko qua bên kia sông là nhà hàng gì đó em quên rồi, cỡ gần trăm phòng dựng trên sông, thôi rồi luôn. Em biết nhõn thế.

CleoNguyen

Xe buýt
Em trước vào ở trong KS Ninh Kiều, số 2 Hai Bà Trưng, ngay bến Ninh Kiều, ko ở trong phố. Sau đó em đi Chùa Dơi thôi vì đợt đó đi gấp ạ. Ở đó thì má mẻ, chọn phòng hướng sông nhìn tàu bè quà lại rất vui mắt, có thể ăn tại KS cũng được vì nhà hàng đó cũng ngon, ngồi nhà Thủy tạ của KS nhậu cũng ngon, giá cả hpj lý, nếu ko qua bên kia sông là nhà hàng gì đó em quên rồi, cỡ gần trăm phòng dựng trên sông, thôi rồi luôn. Em biết nhõn thế.
Giá phòng ở đó mắc không cụ nhỉ? và có món gì đặc sản không cụ ơi?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Giá phòng ở đó mắc không cụ nhỉ? và có món gì đặc sản không cụ ơi?
Lâu rồi em ko nhớ nhưng hình như hướng Sông cũng dưới 1tr thôi cụ ạ, vì ở đó chỉ 3 sao, nhưng nói thật ăn đứt 4 sao chỗ khác. Còn Ninh Kiều trong phố (nằm trong thành phố, thực ra cách đấy có 1 đoạn) thì 4 sao, đắt hơn nhưng em ko thích, ngắm sông vẫn thích hơn cụ ạ. Còn đặc sản thì nổi tiếng toàn quốc đó cụ.

http://www.ninhkieuhotel.vn/

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Vc em nghỉ lễ 2/9 hơi dài ngày một tí nên tính làm chuyến phượt xe máy từ Sài Gòn đi Cần Thơ trong 2 ngày 3 và 4/9. Có cụ mợ nào đã từng phượt xe máy thì cho em xin tí kinh nghiệm nha
- Cung đường dễ đi nhất?
- Ngủ nghỉ tại Cần Thơ?
- Chỗ ăn chơi?
- Quà mua về?
- V..v...và v...v...
Em sẽ vodka sau ạ
Cần Thơ - gạo trắng nước trong, cụ mợ muốn nghỉ từ 2 - 3- 4 - 4,5 sao giờ cũng có nhé! Tham khảo một số từ thấp tới cao: Holiday - Hậu Giang - Iris - Vạn Phát - Mường Thanh... Cần tầm nào thì ới em nhé!

CleoNguyen

Xe buýt
Cảm ơn các cụ em sẽ móc nối thêm vài thông tin nữa để lên lịch cho nó chuẩn

Prelax

Xe tăng
Cần Thơ - gạo trắng nước trong, cụ mợ muốn nghỉ từ 2 - 3- 4 - 4,5 sao giờ cũng có nhé! Tham khảo một số từ thấp tới cao: Holiday - Hậu Giang - Iris - Vạn Phát - Mường Thanh... Cần tầm nào thì ới em nhé!
Vietau làm về mảng gì vậy cụ

gafquef

Xe tăng
Thứ 6 tuần sau em cũng định hải phòng cần thơ chơi 1 cái, hóng các cụ, chủ thớt đi về làm cái review nhé.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Cần Thơ đi xe máy hơi guy hiểm, em thấy xe chạy nhanh lắm.
Ở thì ở mấy cái ks Ninh Kiều cũng ok, em thấy lạ là ks Ninh kiều chơi toàn đệm Kim Đan.
Đi chợ nổi cái răng thì nắng vcd, mấy ông thuyền đưa vào kênh rạch vớ va vớ vẩn, vườn tịnh ko có tí hoa quả nào cả.

tungpt78

Xe máy
Ở thì ở mấy cái ks Ninh Kiều cũng ok, em thấy lạ là ks Ninh kiều chơi toàn đệm Kim Đan.
Đi chợ nổi cái răng thì nắng vcd, mấy ông thuyền đưa vào kênh rạch vớ va vớ vẩn, vườn tịnh ko có tí hoa quả nào cả.
cụ này nói cũng chuẩn đấy

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ đi vào mùi hết trái thì chả thía =))
Đi miền Tây thì xuống Sóc Trăng có khi vui hơn Cụ ạ, lênh đenh sông nước ngồi thuyền nhậu cũng hay

CleoNguyen

Xe buýt
Thứ 6 tuần sau em cũng định hải phòng cần thơ chơi 1 cái, hóng các cụ, chủ thớt đi về làm cái review nhé.
Em bị thất vọng vụ Chợ nổi Cái Răng cụ ơi. Em đã viết bài trong CCCĐ rồi đó ạ

Apple Like

Xe hơi
Em cũng mới đi cần thơ về. Được cái đi theo tour cũng vui. Vào miệt vvườ mùa này không phải mua hoa quả nên cũng hơi chán.

CleoNguyen

Xe buýt