[Funland] cụ mợ nào là bác sĩ ung thư hay có người thân bị ung thư?

financial news

Xe hơi
mấy tuần trước em xem ct thời sự VTV1 thấy công an đi phạt mấy hiệu thuốc chưa được cấp phép nhưng đã bán thuốc hỗ trợ chữa ung thư có tên là Vidatox . Hôm nay đọc báo Vnexpress lại thấy đã có nhà phân phối chính thức rồi.
Em tìm hiểu qua thì thấy trên thế giới thuốc này tốt được dùng ở nhiều nước, mỗi tội hơi đắt.
Cụ mợ nào là bác sĩ hay đã có người nhà dùng Vidatox rồi cho em hỏi thuốc này có hỗ trợ cho bệnh nhân ung thư máu không ạ? người nhà em bị lơ xê mi mãn tính, đã ghép tuỷ từ 2006, các chỉ số xét nghiệm máu gần nhất (4 tháng trước) vẫn ổn định.[-O<
Đa tạ các cụ mợ.

Em ko biết, quẩy thớt hộ cụ thôi !

Lâu lâu có thớt nói về chữa ung thư = lá đu đủ ... cụ thử tìm lại xem !

scorp8x

Xe container
Có mấy bác sĩ trên Of đấy :D em có ông chủ tịt vẩu hói nhà MU cố vấn kiểu này khi cần, mỗi tội lão ấy chả thèm vào quán cafe chém gió bao giờ

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Thuốc chiết từ nọc bò cạp xanh của Cuba, gía khoảng hơn 6triệu/lọ thì phải.

Thực ra bác hỏi thế thì các bác sỹ ở đây cũng chịu, không trả lời là có nên uống hay không, vì không có nghiên cứu nào, toàn bệnh nhân và người nhà tự mách nhau thôi. Cứ thử, nếu đủ điều kiện bác ạ.

Thuốc

Xe buýt
Em ko vô được Link của cụ, nhưng em là người trong nghề thì được biết sản phẩm này vẫn chưa được chính thức cấp phép, hoặc nếu có loại tương đương thì cũng là dạng thực phẩm chức năng hỗ trợ như mấy SP em đang làm . Nên có điều kiện thì cụ cứ cho ngừoi nhà dùng, mục tiêu tăng sức đề kháng, làm chậm tiến triển bệnh, còn để chữa khỏi thì Venezuela chắc chưa có bầu cử đâu cụ à .

antidau

Tháo bánh
Thuốc chiết từ nọc bò cạp xanh của Cuba, gía khoảng hơn 6triệu/lọ thì phải.

Thực ra bác hỏi thế thì các bác sỹ ở đây cũng chịu, không trả lời là có nên uống hay không, vì không có nghiên cứu nào, toàn bệnh nhân và người nhà tự mách nhau thôi. Cứ thử, nếu đủ điều kiện bác ạ.
Người nhà cháu có uống,
và tình trạng hiện giờ thì nặng lắm rồi

kiemtrapc

Xe buýt
mấy tuần trước em xem ct thời sự VTV1 thấy công an đi phạt mấy hiệu thuốc chưa được cấp phép nhưng đã bán thuốc hỗ trợ chữa ung thư có tên là Vidatox . Hôm nay đọc báo Vnexpress lại thấy đã có nhà phân phối chính thức rồi.
Em tìm hiểu qua thì thấy trên thế giới thuốc này tốt được dùng ở nhiều nước, mỗi tội hơi đắt.
Cụ mợ nào là bác sĩ hay đã có người nhà dùng Vidatox rồi cho em hỏi thuốc này có hỗ trợ cho bệnh nhân ung thư máu không ạ? người nhà em bị lơ xê mi mãn tính, đã ghép tuỷ từ 2006, các chỉ số xét nghiệm máu gần nhất (4 tháng trước) vẫn ổn định.[-O<
Đa tạ các cụ mợ.
Ung thư máu chỉ là tên gọi chung chứ cụ thể được chia ra rất nhiều nhóm. Để biết chính xác có dùng được thuốc đó hay không thi nhà cụ phải đc tham vấn của tập thể khoa hoặc bác sỹ có kinh nghiệm
Theo em nếu cụ ở HN thì tốt nhất cụ đến gặp bs Mai Lan - viện Huyết học TMTW Bạch Mai. Chị này rất giỏi chuyên môn mà cũng kinh doanh các loại thuốc về ung thư máu đấy ah

Chỉnh sửa cuối:

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ung thư máu chỉ là tên gọi chung chứ cụ thể được chia ra rất nhiều nhóm. Để biết chính xác có dùng được thuốc đó hay không thi nhà cụ phải đc tham vấn của tập thể khoa hoặc bác sỹ có kinh nghiệm
Theo em nếu cụ ở HN thì tốt nhất cụ đến gặp bs Lan Anh - viện Huyết học TMTW Bạch Mai. Chị này rất giỏi chuyên môn mà cũng kinh doanh các loại thuốc về ung thư máu đấy ah
Bác nói đúng về bệnh máu, nó có nhiều thể. Cái Vidatox cũng như nhiều loại khác, ngoài việc chưa có đủ thông tin thống kê còn thậm chí chưa được chính thức bán nên hiệu quả rất khó nói. Bên cạnh đó còn tùy cơ địa bệnh nhân, đáp ứng thuốc mỗi người là khác nhau.

Chỉ có điều 2 cơ sở khác nhau, bác nhập làm 1 thì bác chủ thớt xoắn quẩy mất! :)
Viện Huyết học hiện ở Trần Thái Tông, còn ở Bạch Mai là khoa Huyết học. Viện HH tách từ Bạch Mai ra, trước ở cái tòa nhà hiện nay là khoa HH của BV BMai. Trên OF này có 1 dược sỹ, em trai của 1 bác sỹ giỏi chuyên ngành huyết học hiện đang công tác tại khoa HH BMai.
Bác sỹ Lan Anh thì công tác ở đâu vậy bác KiemTraPC?

phu bus

Xe tăng
Ung thư chữa bằng tinh thần tốt hơn mọi loại thuốc cụ ạ

kiemtrapc

Xe buýt
Bác nói đúng về bệnh máu, nó có nhiều thể. Cái Vidatox cũng như nhiều loại khác, ngoài việc chưa có đủ thông tin thống kê còn thậm chí chưa được chính thức bán nên hiệu quả rất khó nói. Bên cạnh đó còn tùy cơ địa bệnh nhân, đáp ứng thuốc mỗi người là khác nhau.

Chỉ có điều 2 cơ sở khác nhau, bác nhập làm 1 thì bác chủ thớt xoắn quẩy mất! :)
Viện Huyết học hiện ở Trần Thái Tông, còn ở Bạch Mai là khoa Huyết học. Viện HH tách từ Bạch Mai ra, trước ở cái tòa nhà hiện nay là khoa HH của BV BMai. Trên OF này có 1 dược sỹ, em trai của 1 bác sỹ giỏi chuyên ngành huyết học hiện đang công tác tại khoa HH BMai.
Bác sỹ Lan Anh thì công tác ở đâu vậy bác KiemTraPC?
Vâng về tên BS thì êm nhớ nhầm nên chỉnh sửa lại rồi. Chị này tên là Mai Lan. Hồi còn ở Bạch Mai thì ai cũng biết chị này vì tính chị ấy rất cởi mở ( lại còn xinh nữa!!!). Giờ chị ấy ở Viện, Nhà chắc có đủ các loại thuốc về bệnh máu luôn.
Vâng em cũng lẩn thẩn nên không nói rõ : trước đây nó là viện HH & TMTW nằm trong khuôn viên BVBM, hình như giờ chuyển về Yên Hòa rồi thì phải!

Ung thư chữa bằng tinh thần tốt hơn mọi loại thuốc cụ ạ
Câu này chỉ là khẩu hiệu chung cho tất cả các loại bệnh thôi cụ ah! Chẳng hạn lạc quan để tích cực uống thuốc, ăn uống khỏe để tăng cường thể lực... chẳng hạn, chứ không phải lạc quan thay cho thuốc cụ nhóe
Còn ung thư máu, khi tế bào ung thư phát triển mà không có hóa chất để kiềm chế thì nhanh die lắm dù có lạc quan đến mấy!

Chỉnh sửa cuối:

financial news

Xe hơi
thời gian vừa qua em bận quá nên không vô otofun được. Em cảm ơn tất cả các comments và chỉ dẫn tận tình của các cụ mợ.
Em xin update thêm thông tin như sau ạ:
1. Đã có công ty Việt Nam được cấp phép phân phối chính thức rồi các cụ mợ ạ, em không nói tên công ty được vì nói ra lại mang tính chất quảng cáo.
2. Em đã bỏ hẳn 1 tháng lương để mua 1 lọ Vidatox (giá hơi chát, rẻ hơn thì tốt)
3. Mới dùng được vài ngày mẹ em không quen được vị thuốc nên tặng lại cho một người quen khác đang bị ung thư gan giai đoạn cuối (vì thuốc này là hỗ trợ điều trị ung thư nói chung). Không biết vì nguyên nhân gì nhưng bác ấy bảo từ khi dùng thuốc thì đỡ đau đớn và ăn khỏe hơn nhiều, dịp 30.4 vừa rồi còn đi lại được và đến Hạ Long xem Các na van.
Một lần nữa em xin cảm ơn các cụ mợ, chúc các cụ mợ luôn khỏe và hạnh phúc!

Chỉnh sửa cuối:

xe trau

Xe đạp
Bác financial news cho em hỏi tên thuốc và mua ở đâu ợ. Thanks bác

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
2. Em đã bỏ hẳn 1 tháng lương để mua 1 lọ Vidatox (giá hơi chát, rẻ hơn thì tốt)
Nếu lương bác mười mấy triệu thì thực sự là lọ Vidatox quá đắt! :)):))

Trước kia có người mách có chỗ bán khoảng 6,5 triệu gì đó, gấp gần 2 lần tháng lương của em.

Nếu lương bác mười mấy triệu thì thực sự là lọ Vidatox quá đắt! :)):))

Trước kia có người mách có chỗ bán khoảng 6,5 triệu gì đó, gấp gần 2 lần tháng lương của em.
Tôi biết một chỗ chỉ có 5 triệu, xách tay qua đường ngoại giao từ Cu Ba, nếu Chậm cần thì cứ alo nhé !

Theo em nếu cụ ở HN thì tốt nhất cụ đến gặp bs Mai Lan - viện Huyết học TMTW Bạch Mai. Chị này rất giỏi chuyên môn mà cũng kinh doanh các loại thuốc về ung thư máu đấy ah
Chị Mai Lan có chồng là Dược sỹ, gđ công ty dược mà cụ

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Các cụ có biết về bệnh ung thư tuyến giáp ko ạ? Cháu muốn xin hỏi thông tin ạ. Cụ nào biết chỗ hỏi thông tin thì nhắn cho cháu xin số đt với ah, nhắn tin cho cháu càng tốt ạ. Số đt của cháu 0902.289.256

safenoodles

Xe cút kít
Đa tạ các cụ mợ.
Em hóng ạ, em có người thân đang điều trị bệnh về máu 2 năm rồi, cứ 3 tháng một lần phải đi lấy tủy để xét nghiệm. :(

Sieuxe8888

Xe tải
Vidatox chính thức vào VN bằng đường chính hãng nên để triệt nhau họ thuê quản lý thị trường và công an đi kiểm tra bắt những cửa hàng ko nguồn gốc, rồi nhờ báo chí đưa tin đó, vừa để dẹp vừa pr dễ dàng.

Nhà em cũng có ông chú từng bị ung thư, nằm ở dưới K2 khoảng 2 năm, em thì thấy bệnh này càng nhanh ra đi nếu bệnh nhân suy sụp tinh thần. Ông chú em sợ chết lắm nên càng ngày càng nặng. Theo em quan sát thì thấy những ai không trị xạ thì họ khỏe mạnh và sống lâu hơn những người chiếu xạ và truyền hóa chất. Vì chất này độc lắm, em xuống viện ngửi mùi đã thấy khó thở rồi.

Bệnh K này thì tiêu tiền như rác, và em thấy một cái quy định bất thành văn là tránh xa người chết

Patriots

Xe lăn
Bác financial news cho em hỏi tên thuốc và mua ở đâu ợ. Thanks bác
Hôm trước cháu có mua cho bà thím bị K dạ dầy, qua đứa cháu học bên Cuba (học y luôn), nếu cụ cần pm cháu sẽ hỏi cho ạ, giá chắc mềm hơn, loại này có 2 loại chai xanh và đỏ, chai xanh nghe đứa cháu bảo tốt hơn. Cháu mua 4 củ rưỡi.

Chỉnh sửa cuối: