[Funland] Cụ mơi nào thay pin iphone xịn chưa?

tomo21311

Xe tăng
Hôm trước em thay pin ở cửa hàng cụ này, pin dùng ổn.

vudinhtung85

Xe hơi
Cụ dùng máy sấy tóc sấy 3 phút ở mặt lưng là lớp keo dán phía sau nó mềm ra, bóc rất dễ dàng.
Tks cụ, tại lúc em thử sấy thấy nóng quá sợ hỏng linh kiện nên cứ rón rén, keo dính còn chặt phải cậy mạnh cong cả viên pin cụ ạ.

evil.love198

Xe đạp
Chính hãng thì cụ thay ở Vietcomindo or FPT nhé. TharkOne thấy bị remove trên trang chủ của Apple rồi. Còn tùy vào iPhone cụ đang dùng nữa. Nếu dòng thấp thì mang ra các cửa hàng Cellphone, Hoàng Hà...thay pin pisen cho lẹ. Dùng cũng được, em thay cho con 6s mấy năm rồi vẫn ok. Còn dòng mới iPhone 11 đổ lên chắc ra hãng cho yên tâm, dù sao cũng dùng được 4-5 năm nữa mà

bo kent

Xe tăng
Tks cụ, tại lúc em thử sấy thấy nóng quá sợ hỏng linh kiện nên cứ rón rén, keo dính còn chặt phải cậy mạnh cong cả viên pin cụ ạ.
Có nhiều máy không cần sấy luôn, cứ cầm dây keo kéo góc 60 độ là nó chạy ra hết cụ à. Nên cầm kéo thử không được mới sấy, chứ sấy xong nó dẻo không kéo được đâu.

vudinhtung85

Xe hơi
Có nhiều máy không cần sấy luôn, cứ cầm dây keo kéo góc 60 độ là nó chạy ra hết cụ à. Nên cầm kéo thử không được mới sấy, chứ sấy xong nó dẻo không kéo được đâu.
Cám ơn cụ, để lần tới em thử vụ kéo dây keo này khi tự thay pin xem sao ạ.

Xeomchocon

Xe tăng
Em mới thay dăm tháng ở điện thoại vui - trang celllphone ấy, ~630k iphone 6 xong chả lo hét pin nữa....mua loai pisen dung lượng cao nhất ấy

NNS

Xe ngựa
Máy em nó pin đểu quá rồi mà ko có tiền nâng cấp nên cần thay pin. Em thì thích pin hãng ah. Cụ nào thay rồi em hỏi với:

Thay có lấy luôn được không ah?
Em hết hạn bảo hành thì thay giá nhiêu vậy?

Em đã tra gu gồ mà mỗi chỗ nói 1 kiểu, toàn thấy ra quảng cáo
pin hãng Apple á cụ? e nhớ đâu 79$ 1 quả thì phải :))
nên nếu đt cụ đời sâu sâu thì thay pin For đc rồi, của pisen đâu 350k-650k tùy đời máy.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Máy em nó pin đểu quá rồi mà ko có tiền nâng cấp nên cần thay pin. Em thì thích pin hãng ah. Cụ nào thay rồi em hỏi với:

Mời cụ qua gặp Trung Nhật , uy tín, nhiệt tình,ngồi chờ nước uống no thì thôi.

Trung Nhật

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thegioiphukien.com.vn

hxduong

Xe lăn

Cụ thích zin chính hãng thì ra số 4 Yết Kiêu ấy.
Nhưng giá mặn ạ, cách đây 3 - 4 tháng em có qua đấy BH cái máy, thấy có 1 chị mang con 6s đến (đã hết BH) để thay pin mà bên ấy báo 1170K (hay 1270K) gì ấy. Cuối cùng thì chị ấy vẫn thay, em ngồi chờ mà mắt tròn xoe, cơ mà nghĩ lại thì người nhiều tiền người ta có suy nghĩ sẽ không giống mình.

P/s: Em nhầm, giá chính xác là 1.090K.

Binhan.4ever

Xe buýt
Chính ra công thay tầm 150 200 không phải quá đắt. Nhưng cái cảm giác DIY thì phê lắm. Mầy mò làm theo youtube, loay hoay tháo lắp nó có cái thú riêng.

Em bị vỡ kính ipad air (kính rời với màn) của F1. Lên shopee đặt về tự thay, thay xong hỏng nút home do đứt cable. Thay pin cho ip 7plus của vợ, thay xong hỏng vân tay. Phải lên đời máy cho vợ :(. còn con laptop sony vaio nữa. Thấy chạy chậm em tháo ra vệ sinh quạt và bôi keo tản nhiệt. Lắp lại không lên mang ra thợ nó bảo hỏng main. Lại mua con khác. Giờ ở nhà sửa chữa gì là vợ nó lườm.

Nhưng mà khi DIY thành công cái gì nó sướng lắm

Cụ muốn chính hãng thì ra số 4 Yết Kiêu mà thay. FPT. Giá chính hãng đắt quá. Với những iPhone đời cũ thì cục pin hiện tại đắt hơn tiền bán lại cái máy cụ ạ.
Hôm trước em hỏi Apple, nó giới thiệu em ra đấy. Em hỏi giá thay pin ở đấy và sau khi được báo giá thì đến giờ em vẫn chưa dám đi thay vì tiếc tiền quá. 2.1tr cho cái XS cụ ạ :D

PS: Pin chính hãng nhưng chỉ được bảo hành 3 tháng thôi cụ nhé. Ngoài ra máy cụ phải đảm bảo yêu cầu sau thì mới được thay: Chưa từng sửa chữa, thay thế cái gì từ bên ngoài (không phải do đơn vị ủy quyền của Apple).
Quy trình là khi mang máy tới cụ sẽ được kiểm tra xem đủ điều kiện mua đổi pin hãng không. Nếu có sẵn pin thì chờ thay pin khoảng 1-2 tiếng. Nếu không có sẵn thì phải thanh toán toàn bộ tiền pin trước để họ đặt hàng gửi về Việt Nam. Thời gian chờ là 2-3 tuần. Khi có pin thì mang máy ra thay. Phải thanh toán trước 100% tiền hàng cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Em vừa edit lại, bổ sung thêm quy trình thay pin để cụ tham khảo.

Cụ thích zin chính hãng thì ra số 4 Yết Kiêu ấy.
Nhưng giá mặn ạ, cách đây 3 - 4 tháng em có qua đấy BH cái máy, thấy có 1 chị mang con 6s đến (đã hết BH) để thay pin mà bên ấy báo 1170K (hay 1270K) gì ấy. Cuối cùng thì chị ấy vẫn thay, em ngồi chờ mà mắt tròn xoe, cơ mà nghĩ lại thì người nhiều tiền người ta có suy nghĩ sẽ không giống mình.

P/s: Em nhầm, giá chính xác là 1.090K.
Vấn đề không phải nhiều tiền hay ít tiền mà người ta không muốn có rủi ro xảy đến, là em thì em cũng thay pin xịn chứ không thay pin linh tinh.