[Funland] Cụ nào am hiểu về An Bình city vào cháu nhờ với ạ.

SuvMit

Xe máy
Các bác cho hỏi tầng áp mai chung cư AB liệu có nóng và ồn không nhỉ ?
chỉ có các căn đầu hồi view hồ và căn chữ L là ăn trọn hướng Tây siêu nóng. Còn tiếng ồn thì từ đường trên cao là có nhưng là ai quá nhạy cảm, các dãy A5 - 8 thì siêu yên tĩnh. Căn áp mái ngta còn gọi là penhouse hoặc làm căn duplex siêu sang đó

Number four

Đi bộ
Cảm ơn bác. Thấy mọi người và các trang mạng nói tầng cao nóng, nước yếu, thang máy lâu, đồ đạc nhanh hỏng ... E định mua căn tầng trên cùng hướng cửa nam ban công bắc mà băn khoăn quá. Bác nào ở đây tư vấn em với :)

Lavander

Xe tải
Cảm ơn bác. Thấy mọi người và các trang mạng nói tầng cao nóng, nước yếu, thang máy lâu, đồ đạc nhanh hỏng ... E định mua căn tầng trên cùng hướng cửa nam ban công bắc mà băn khoăn quá. Bác nào ở đây tư vấn em với :)
Thang máy lâu, nước thi bình thường, ở đây được cái ngoại khu tốt, có hô điều hòa rộng tha hồ thể dục, còn chất lượng công trình thi cỡ trung binh thôi, dịch vụ cũng vậy.....

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Em cần chuyển nhượng lại căn 2 ngủ Full đồ giá 36tr/m2. Tổng giá 2,6x tỷ. Cụ nào quan tâm ib em ạ :3
Tiếc quá cụ post sớm thì tốt nhỉ. Em tìm mãi căn 2 ngủ ở đây ko có cuối cùng em lại phải cố thêm mua căn góc 3 ngủ ạ :(

kauto1912

Xe tăng
cụ thấy dự án nào diện tích 90m2 có 4 ô sáng ntn chưa ? không có góc chết. TK kiểu phòng trong phòng ngoài cái lô gia sâu hut hút lấy sáng cho phòng trong mới diễm xưa nhé. Riêng cái lô gia đó đã mười mấy mét vuông rồi lại treo quần áo nữa thì phòng bên trong tối như hũ nút luôn, rồi cái kiểu ngay cửa ra vào là cửa toilet hay bếp đã thấy chán rồi. bản vẽ tk này vẽ thêm tủ và giường vào thôi chứ thực tế rất rộng chỗ phòng đa năng bỏ giường tầng đi có thể làm giá sách + bàn học thoải mái . Nếu chỉ cần 2pn thì có thể phá phòng ngủ đối diện bếp chuyển bàn ăn vào đó thì vô đối
Giờ em mới moi lên đọc cm của cụ :)) em cũng đang ở An Bình City đây ạ. Căn em có 82m2, 3PN 2WC mà cũng 4 ô sáng cụ nhé. Còn chưa kể ko bị chết 2 cái lối đi dài hút như căn của cụ nhé. Phòng khách thì em đảm bảo ngồi 20 người ăn uống vô tư thoải mái chứ như căn cụ ngồi được bao nhiêu ạ. Mỗi dự án có thể có phong cách thiết kế riêng. Trong 1 dự án cũng có thể có những căn thiết kế khá ổn, nhưng có 1 số căn thiết kế chưa phù hợp.
Và cũng tuỳ tính mỗi người nữa cụ ạ. Cụ thử xem thiết kế căn em với cụ thì cái nào sẽ hay hơn đây ạ :D

Lavander

Xe tải
Giờ em mới moi lên đọc cm của cụ :)) em cũng đang ở An Bình City đây ạ. Căn em có 82m2, 3PN 2WC mà cũng 4 ô sáng cụ nhé. Còn chưa kể ko bị chết 2 cái lối đi dài hút như căn của cụ nhé. Phòng khách thì em đảm bảo ngồi 20 người ăn uống vô tư thoải mái chứ như căn cụ ngồi được bao nhiêu ạ. Mỗi dự án có thể có phong cách thiết kế riêng. Trong 1 dự án cũng có thể có những căn thiết kế khá ổn, nhưng có 1 số căn thiết kế chưa phù hợp.
Và cũng tuỳ tính mỗi người nữa cụ ạ. Cụ thử xem thiết kế căn em với cụ thì cái nào sẽ hay hơn đây ạ :D
Minh thấy ở An BÌnh chỉ được căn lồi ấy (11,12) la thiết kế ổn nhất, còn lại thi các căn 3 ngủ khác da phân phai sửa chữa đập phá mí đẹp được, Căn 2 ngủ thi có cai logia dài hút cũng ko đẹp nhưng hơp túi tiền nhiều người nên vẫn nhiều người tim mua. Ở An Bình nói chung ổn, ngoại khu có cái hồ và quảng trường tương đối rộng.

kauto1912

Xe tăng
Minh thấy ở An BÌnh chỉ được căn lồi ấy (11,12) la thiết kế ổn nhất, còn lại thi các căn 3 ngủ khác da phân phai sửa chữa đập phá mí đẹp được, Căn 2 ngủ thi có cai logia dài hút cũng ko đẹp nhưng hơp túi tiền nhiều người nên vẫn nhiều người tim mua. Ở An Bình nói chung ổn, ngoại khu có cái hồ và quảng trường tương đối rộng.
Về phần thiết kế căn 2 ngủ các chung cư bây giờ em thấy đa phần giống nhau. Đều có 1 ban công khách, 1 lô gia dài hút như vậy. Nhưng cá nhân e thì lại ghét cái lô gia đó nên em mới mua 3 ngủ ở đây. Mà giá giữa 2 ngủ & 3 ngủ chênh nhau cũng ko phải nhiều lắm ạ.
Còn căn lồi (11,12) như bác nói em thấy chưa đẹp vì vẫn bị 1 ngủ khuất view. Mà view lại không thoáng như căn góc 09,10 cùng diện tích ạ. Mỗi tội căn 09,10 nếu mua thì cụ đập bức tường chắn chỗ cửa ra vào thì thoáng đẹp luôn ạ. Đa số các bác mua đều vậy ạ.

tankeugl

Xe buýt
phòng khách ko có ban công là hạn chế 1/ ngay cửa ra vào là lô gia hạn chế thứ 2/ phòng khách cửa cửa phòng ngủ cùng chiều là thứ 3

kauto1912

Xe tăng
phòng khách ko có ban công là hạn chế 1/ ngay cửa ra vào là lô gia hạn chế thứ 2/ phòng khách cửa cửa phòng ngủ cùng chiều là thứ 3
Phòng khách có ban công thì sẽ không được rộng ạ. Trước em mua bên Florence - Mỹ Đình thì PK có ban công sẽ thoáng đẹp hơn chút, nhưng bù lại diện tích sẽ bị thu hẹp đi khá nhiều. Còn cửa PK cùng chiều cửa PN thì em thấy có gì đâu ạ. Bây giờ các chung cư em thấy đại đa số sẽ cùng chiều nhau ạ. Tất nhiên với diện tích 82m2 3 ngủ rộng rãi thì thiết kế vẫn sẽ có những nhược điểm. Đến căn 101m2 3 ngủ em thấy thiết kế còn chưa hoàn hảo ạ. Với cá nhân em thì chỉ ít góc chết với view thoáng là tương đối ổn rồi ạ.

Lavander

Xe tải
Về phần thiết kế căn 2 ngủ các chung cư bây giờ em thấy đa phần giống nhau. Đều có 1 ban công khách, 1 lô gia dài hút như vậy. Nhưng cá nhân e thì lại ghét cái lô gia đó nên em mới mua 3 ngủ ở đây. Mà giá giữa 2 ngủ & 3 ngủ chênh nhau cũng ko phải nhiều lắm ạ.
Còn căn lồi (11,12) như bác nói em thấy chưa đẹp vì vẫn bị 1 ngủ khuất view. Mà view lại không thoáng như căn góc 09,10 cùng diện tích ạ. Mỗi tội căn 09,10 nếu mua thì cụ đập bức tường chắn chỗ cửa ra vào thì thoáng đẹp luôn ạ. Đa số các bác mua đều vậy ạ.
uh thi mình mới nói là căn 3 ngủ phai đập phá chút mí đẹp được. Mỗi người 1 kiểu chứ minh thich căn lồi vi nó có logia ở phong khách, gần như ko co dien tích chết, chỉ hạn chế 1 phong ngủ bị view ít thôi, còn lại thi ko phai đâp phá gì ma nha vẫn thoáng đẹp. Hồi xưa minh mua căn lồi này xong bán đi đâu tư cái khác, giờ lai thuê căn số 10 để ở la căn góc đó được cái view đẹp hướng nam thoáng, chi tiếc mỗi cái ko co logia phong khách và ko đập bức tường chỗ bếp nên nhìn nhà nó nhỏ

kauto1912

Xe tăng
uh thi mình mới nói là căn 3 ngủ phai đập phá chút mí đẹp được. Mỗi người 1 kiểu chứ minh thich căn lồi vi nó có logia ở phong khách, gần như ko co dien tích chết, chỉ hạn chế 1 phong ngủ bị view ít thôi, còn lại thi ko phai đâp phá gì ma nha vẫn thoáng đẹp. Hồi xưa minh mua căn lồi này xong bán đi đâu tư cái khác, giờ lai thuê căn số 10 để ở la căn góc đó được cái view đẹp hướng nam thoáng, chi tiếc mỗi cái ko co logia phong khách và ko đập bức tường chỗ bếp nên nhìn nhà nó nhỏ
Vâng cụ ạ thế nên em mới bảo do tùy sở thích ạ :D Còn có tiền làm căn 114m2 thì đầy đủ hết những cái cụ nêu trên ạ :))
Còn nếu cụ ở căn 9,10 thì chắc chắn phải đập bức tường bếp đi thì nhìn khác hẳn đó ạ. Thông thoáng nhà mà nhìn đẹp lắm.

freakingprime

Xe buýt
Mỗi cái cc cũng chỉ có 1 2 căn là thiết kế hợp lý thôi, còn lại đều kém nọ kém kia. Nhặt đúng 1 căn ở cc này so với đúng 1 căn ở cc khác là ko ổn.

kauto1912

Xe tăng
Mỗi cái cc cũng chỉ có 1 2 căn là thiết kế hợp lý thôi, còn lại đều kém nọ kém kia. Nhặt đúng 1 căn ở cc này so với đúng 1 căn ở cc khác là ko ổn.
Cụ nói đúng cụ ạ :)) Chung cư nào thì cũng chỉ có 1,2 căn đẹp thôi chứ ko có căn nào cũng đẹp đâu ạ. Còn so sánh giữa các chung cư thì nó vô cùng vì mỗi người có 1 tiêu chí riêng ạ.

petitvanh

Xe tải
E ở căn lồi đây. Căn 11 là ổn nhất chứ căn 12 cũng ko đẹp lắm.

BivaMin

Xe tải
E mượn tít của vietnamnet. Thỉnh thoảng đi dạo quanh hồ trong khu Thành phố giao lưu thấy khu này cũng đáng sống, không gian rộng rãi, thoáng mát. Các cụ thấy khu này thế nào?

Tongkin

Xe đạp
Chờ các cụ sống 10 năm trên đó đánh giá trước đã !