Cụ nào chạy FFocus mà có hệ thống Sync thì vào xem có bị như em kô ạ

pherolhh

Xe hơi
Mấy cái này cũng ko có j phiền đâu các cụ ơi, nổ máy lên thích nghe cái nào đưa tay bấm phát là đc thôi mà.

Cụ nào bị cảm biến liên tục báo có vật cản thù nhớ để ý ép biển số sát vào thân xe nếu ko cảm biến phía trước sẽ báo có vật cản do nó quét trúng mép biển số.

ndl1011

Xe đạp
Em đã thử nốt hôm nay rồi, bây giờ xe em nổ máy là nó chạy cái loại device mà mịnh chạy lúc tắt ,máy gần nhất, em thử cả radio, cd và aux
Tắt máy khóa cửa xe rồi mở cửa bật máy nó mới bị cụ ơi, nếu cụ chỉ tắt máy thì nó vẫn ở last device :( phiền cụ mai thử lại phát nữa rồi bảo em nhé, em nghiên cứu nát cái setup ra rồi mà kô đc :(( huhu

Mấy cái này cũng ko có j phiền đâu các cụ ơi, nổ máy lên thích nghe cái nào đưa tay bấm phát là đc thôi mà.

Cụ nào bị cảm biến liên tục báo có vật cản thù nhớ để ý ép biển số sát vào thân xe nếu ko cảm biến phía trước sẽ báo có vật cản do nó quét trúng mép biển số.
Phiền phết cụ ạ, tuy là 1 cái thao tác nhỏ nhưng mà rất gây bực mình, vì kể cả cụ có đang ở radio nó cũng chả nhảy sang kênh cụ đang nghe lần trước mà lại nhảy về đài default của nó mới bực chứ >"<

tok

Xe tải
Tắt máy khóa cửa xe rồi mở cửa bật máy nó mới bị cụ ơi, nếu cụ chỉ tắt máy thì nó vẫn ở last device :( phiền cụ mai thử lại phát nữa rồi bảo em nhé, em nghiên cứu nát cái setup ra rồi mà kô đc :(( huhu >"<
Sáng nay đi làm xuống mở máy thấy ngon. Thử các thể loại Radio, CD, AUS qua việc tắt máy, khóa cửa, gập gương hết xong mở lại vẫn ngon.
Hôm trước em vào các mục bấm đi bấm lại các loại nhiều quá nên không nhớ là đã setup như thế nào để bảo cụ. Cụ cứ thử vào thay đổi setup một vài thứ xem sao.

umihira

Xe đạp
Cụ chủ để ý phần lỗi cảm biến 1 bên coi chừng như cụ pherolhh nói ấy. Vụ này nhiều người bị rồi nên phải ép 2 bên biển số vào 1 tí. Còn vụ default source thì nó tự nhớ lần cuối, kể cả khi play nhạc qua bluetooth.

pherolhh

Xe hơi
xe em thì không bị vụ nhảy này, cái nào mở cuối khi tắt máy, khi mở lại sẽ về đúng cái ấy, em ko setting thêm gì cả ...

tok

Xe tải
Hôm nay tự nhiên lại quay về máng sứt, bật lên lại nhảy vào Radio, không hiểu sao nữa

ndl1011

Xe đạp
Hôm nay tự nhiên lại quay về máng sứt, bật lên lại nhảy vào Radio, không hiểu sao nữa
Thì đấy, e bảo cụ là nó cứ ko ổn định mà :( sáng nay e đi làm nổ máy thì vẫn chạy usb từ hôm qua, lúc thì xuống xe mua bao thuốc 3 phút nó lại nhảy về radio, nói chung là chịu :((

hungstarwar

Xe tải
Con Oai trắc nhà em nó mở đúng cái đoạn nhạc đang nghe dở trên USB

khoai tây rán

Xe đạp
mình không bị. cứ bật cái là nó giữ nguyên cái mình đã chọn từ lúc trước

laughjng

Xe hơi
cứ tưởng mỗi mình bị hóa ra cũng nhiều bác dính , để mấy hm nữa mang đi bảo dưỡng ? kỹ thuật xem thế nào

89A 00569

Xe đạp
gửi cụ

Chả là em mới cưới vợ 2, đánh giá chung về ẻm Focus này thì cũng thuộc dạng trung bình khá, mỗi tội em rất là bực mình với cái hệ thống Ford Sync của nó. Mỗi lần em tắt máy 1 lúc lâu (>15") thì khi khởi động lại xe, nó tự động nhảy về Radio, kể cả trước khi tắt máy em đang để ở chế độ nghe nhạc trên USB :| chưa kể ở phần radio nó còn hiện lên 1 trong 3 dòng chữ sau *VERSION* , *RDS* , *CODER* (lúc hiện chữ này lúc hiện chữ kia), em có hỏi bên Ford Thăng Long thì họ cũng ko biết là tại sao, thành ra mỗi lần lên xe là lại phải với tay chuyển chế độ, rất là bực mềnh :|:|:|:|
chẳng thà cứ như hệ thống của con FFi đời cũ nhà em lại tiện, tắt máy ở đâu thì bật lên đúng ở đó, chả cần nhiều thao tác, hiện đại đúng là hại điện :-??
bác thử retset lại xem, hình như focus nó để mặc định thế

Vokeho

Đi bộ
Chả là em mới cưới vợ 2, đánh giá chung về ẻm Focus này thì cũng thuộc dạng trung bình khá, mỗi tội em rất là bực mình với cái hệ thống Ford Sync của nó. Mỗi lần em tắt máy 1 lúc lâu (>15") thì khi khởi động lại xe, nó tự động nhảy về Radio, kể cả trước khi tắt máy em đang để ở chế độ nghe nhạc trên USB :| chưa kể ở phần radio nó còn hiện lên 1 trong 3 dòng chữ sau *VERSION* , *RDS* , *CODER* (lúc hiện chữ này lúc hiện chữ kia), em có hỏi bên Ford Thăng Long thì họ cũng ko biết là tại sao, thành ra mỗi lần lên xe là lại phải với tay chuyển chế độ, rất là bực mềnh :|:|:|:|
chẳng thà cứ như hệ thống của con FFi đời cũ nhà em lại tiện, tắt máy ở đâu thì bật lên đúng ở đó, chả cần nhiều thao tác, hiện đại đúng là hại điện :-??
Mình cũng bị tương tự khi để chế độ USB - thỉnh thoảng không nhớ vị trí bài lại Play All chới lại từ đầu. Nhưng nếu chạy CD (nhạc MP3) thì nhớ chính xác vị trí cũng như Play CD chứ không nhảy sang RADIO nữa !