[Funland] Cụ nào chơi dàn mini thấy thiếu bass thì mời vô đây

Con Gà Con 001

Đi bộ
Bác còn cục nào ko ạ, em thích màu đen liệu bác có không. Cám ơn bác ^^

quangduongn

Đi bộ
Cho em hỏi là dàn nhà em không có cổng sub out thì có đấu được sub này không vậy?

Con Gà Con 001

Đi bộ
Vâng còn đúng 2 con và là màu đen cho bác ạ,quá hợp duyên lúc này :)
Bác cho em xin giá (em thấy có loại 1.5 vs 1.8) ko rõ là ntn ạ, em dàn mini nên thùng sub mini thì tuyệt ạ. Thanks bác.
À em ko thấy địa chỉ bác có thể cho em xin lại để tạt qua ngó nghiêng cái đc em lấy luôn.
Cám ơn bác, chúc bác cuối tuần vui vẻ.

Tuấn minilove

Xe tải
Bác cho em xin giá (em thấy có loại 1.5 vs 1.8) ko rõ là ntn ạ, em dàn mini nên thùng sub mini thì tuyệt ạ. Thanks bác.

À em ko thấy địa chỉ bác có thể cho em xin lại để tạt qua ngó nghiêng cái đc em lấy luôn.
Cám ơn bác, chúc bác cuối tuần vui vẻ.
Địa chỉ của tớ là 64 Phương Liệt HN. Đt 0947252240

xmanvn

Xe buýt
Cụ chủ có đôi toàn dải nào ko show cho e xem với

Redstar

Xe buýt
Em chào Cụ Tuấn Minilove.

Nghe danh Cụ đã lâu mà bây giờ mới có cơ hội được gặp. Về món Audio mini này em không rành lắm, do vậy nhờ Cụ tư vấn và setup giúp em một bộ trong phòng ngủ để nghe cho đôi tai trâu của em. Tiêu chí của em như sau:

+ Phòng ngủ khoảng 12-14m2
+ Loại nhac chủ yếu nghe: Nhạc vàng/Bolero
+ Có thể kết nối với TV/hoặc ĐT/USB gì gì đó.... (cái này thì phải bổ sung thêm món gì đó nữa hay là DAC thì phải, vì em hay nghe nhac down trên mạng/TV về, ít nghe qua CD)
+ Hình thức trông đẹp một chút (cũng là để bày biện mà...=D>), có SUB thì càng tốt Cụ nhé.
+ Ngân sách tầm 10tr đổ về.

Rất mong Cụ tư vấn và setup giúp em. Em cảm ơn Cụ nhiều.

Redstar.

Tuấn minilove

Xe tải
Em chào Cụ Tuấn Minilove.

Nghe danh Cụ đã lâu mà bây giờ mới có cơ hội được gặp. Về món Audio mini này em không rành lắm, do vậy nhờ Cụ tư vấn và setup giúp em một bộ trong phòng ngủ để nghe cho đôi tai trâu của em. Tiêu chí của em như sau:

+ Phòng ngủ khoảng 12-14m2
+ Loại nhac chủ yếu nghe: Nhạc vàng/Bolero
+ Có thể kết nối với TV/hoặc ĐT/USB gì gì đó.... (cái này thì phải bổ sung thêm món gì đó nữa hay là DAC thì phải, vì em hay nghe nhac down trên mạng/TV về, ít nghe qua CD)
+ Hình thức trông đẹp một chút (cũng là để bày biện mà...=D>), có SUB thì càng tốt Cụ nhé.
+ Ngân sách tầm 10tr đổ về.

Rất mong Cụ tư vấn và setup giúp em. Em cảm ơn Cụ nhiều.

Redstar.
Tầm dưới 10tr phòng nhỏ thì hay nhất vẫn là intec 205 onkyo các đời cao,yamaha e100,denon f88 giá 5...10tr nhưng những bộ này chỉ chơi cd còn kết nối av thì ko tương thích,kết nối quang cho tivi thì phải có thớt riêng phức tạp hơn
Âm nghe cận bọn này thì kết nối tốt hơn ,chỉ có 1 thớt giá tầm 5tr có kenwood ude77 có usb có 3.5 vào lại ko có quang chất âm hay
Denon đời cao,mới có đủ kết nối nhưng giá cao tầm 6tr nghe lại dở
Vậy nên bạn bớt đi 1 tiêu chí ko cần lắm để chủ đạo là nó hay đã thì chọn kenwood ude77 nhé giá hợp lý. Có thể gắn thêm bluetooth free bắt đt
Hoặc bạn chơi denon ms3,ma3, mg33 với sub là tuyệt hay trong phòng nhỏ chứ từ đời mới hơn MX33 trở lên tiếng bí ko hay đâu

sh123456

Xe tải
Cụ Tuấn minilove có sửa máy không ạ ? Em có con Reciever TEAC TC-X350i đang dùng tự dưng không lên nguồn nữa. Kiểm tra thợ gần nhà bảo chết nguồn mà không có thay. Nếu cụ có sửa thì em xin phép vác qua chỗ cụ !

Tuấn minilove

Xe tải
Em vẫn triển sub bình thường nhé các cụ.Không quảng cáo nhiều vì ra con nào hết con đó,đợt này em làm mạnh tay hơn nên sẵn hàng cho cụ nào muốn ăn sub. Dàn mini và cả những dàn không liên quan đến mini không có sub là khó ăn lắm đó. Cụ nào còn phát rồ với bass không ra gì cứ làm em sub này về là chấm hết luôn ạ
0947252240-0386708668 em ở HN

Wildgold82

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là cụ tự đong à ?

vietdav1

Xe hơi
Em vẫn triển sub bình thường nhé các cụ.Không quảng cáo nhiều vì ra con nào hết con đó,đợt này em làm mạnh tay hơn nên sẵn hàng cho cụ nào muốn ăn sub. Dàn mini và cả những dàn không liên quan đến mini không có sub là khó ăn lắm đó. Cụ nào còn phát rồ với bass không ra gì cứ làm em sub này về là chấm hết luôn ạ
0947252240-0386708668 em ở HN

Phiên bản này của cụ nhìn có vẻ chắc chắn hơn nhỉ, có j nâng cấp ko ạ? Cái tấm mặt kia là nhôm hay inox thế cụ?
Cục của e hình như là phiên bản đầu tiên của cụ thì phải, nghe vẫn ổn, nhưng so với phiên bản này thì cục của e xấu quá.
Cho e xin cơ chế các bù nâng cấp đi cụ. Coi như ưu tiên khách quen, cụ inbox e nhé.
ps:e ngại đăng thanh lý đồ cũ, đắt rẻ ntn thì cụ cứ tính ạ, ngon bổ rẻ thì ae triển thôi ạ.

Tuấn minilove

Xe tải
Phiên bản này của cụ nhìn có vẻ chắc chắn hơn nhỉ, có j nâng cấp ko ạ? Cái tấm mặt kia là nhôm hay inox thế cụ?
Cục của e hình như là phiên bản đầu tiên của cụ thì phải, nghe vẫn ổn, nhưng so với phiên bản này thì cục của e xấu quá.
Cho e xin cơ chế các bù nâng cấp đi cụ. Coi như ưu tiên khách quen, cụ inbox e nhé.
ps:e ngại đăng thanh lý đồ cũ, đắt rẻ ntn thì cụ cứ tính ạ, ngon bổ rẻ thì ae triển thôi ạ.
Vẫn âm thầm nâng cấp khi có đk. Đợt này nâng cấp cái thùng dày hơn nặng hơn tiếng nghe đầm hơn đỡ rung. Đợt trước có nâng cấp dây tín hiệu ngon hơn ,dài hơn đấy thôi. Cái mặt nạ kia cũng là nâng cấp bằng inox hết gần 100k cho oách. Nói chung loa thì cần phải đẹp càng đẹp càng tốt chứ sub đẹp quá sẽ tăng giá bán nên còn phải chờ ý thích số đông.Sub thường để đất và góc thì càng hay .Nếu không có như cầu trưng bày thì bản cũ vẫn để mà dùng,chất lượng âm thanh mới quan trọng, ko phải nghĩ,vẫn chỉ có phê và phê lòi nhé. Thân!:)

vietdav1

Xe hơi
Đồ chơi của cụ mang ra phòng to để hát ka thì có vẻ yếu, hoặc phải làm cả cặp. Chứ đúng là để nghe vàng music tí tách đêm khuya thì phê thật.
E đang play với 905x + loa 102ax, có vẻ trung chưa nét lắm. Bao h có 102exg đẹp thì cụ nhắn e với.
Thank cụ.

Tuấn minilove

Xe tải
Đồ chơi của cụ mang ra phòng to để hát ka thì có vẻ yếu, hoặc phải làm cả cặp. Chứ đúng là để nghe vàng music tí tách đêm khuya thì phê thật.
E đang play với 905x + loa 102ax, có vẻ trung chưa nét lắm. Bao h có 102exg đẹp thì cụ nhắn e với.
Thank cụ.
Sub làm ra võ công thâm hậu nhất là nghe nhỏ với dàn mini hoặc dàn dân dụng buc seo.Dĩ nhiên chơi lớn thì song sub ko ngại con sub sịn nào cùng gía lại dễ cân loa. Tiếng trầm của nó tròn vành rõ chữ chứ ko như sub tàu, to mà chả có chất như cám lợn ko cám toàn rau với bèo