[Funland] Cụ nào chữa bệnh á sừng cho gấu em với... khỏi em hậu tạ to ợ

tony tran

Xe tăng
Khổ thân gấu nhà cụ. Em chả biết thế nào chứ có bác bạn mẹ em bị nặng lém, chữa đủ kiểu lẫn cả đi nước ngoài cũng chả ăn thua. Cơ mà chuyển vào SG sống thì bệnh giảm rất nhiều, chắc do khí hậu, thời tiết trong đó. Chúc cụ sớm tìm được thuốc đặc trị cho mợ chủ!

hai banh duc

Xe tải
Cụ cho ít thong tin cụ thể đi ạ... nhiều cụ cần lắm...
Tay gấu em rạo này đỡ rồi... một phần là hết mùa hanh khô và và phân quan trong là em được cụ dammexe tặng 1 lọ thuốc cụ ấy mua từ bên đức về bôi hiệu nghiệm lắm, gấu em vui lắm bảo em aloo cám ơn cụ ấy mà em chưa a lô. em muốn làm 1 cái gì hơn thế chút để cám ơn cụ ấy.
Cụ cũng pm cho em xin thông tin về lọ thuốc, địa chỉ ở HN có thể mua được em lấy 1 lọ về cho gấu bôi thử, gấu em cũng bị ngót chục năm rồi. Thank cụ

Kilo2015

Xe tải
E có biết 1 ông thầy người Thái Bình chữa những loại này được.Ông ấy ngày trước đi Bộ đội bên Lào thời gian ở đó được 1 người bản xứ dạy cho cách chữa những loại nấm.Ông ấy vẫn đi làm nông ko thành lập công ty hay trụ sở gì ai biết tìm đến thì ông ấy chữa thôi.E cũng đưa thằng ku em xuống đó chữa tay và khỏi 1 bàn tay rồi còn 1 bàn nữa nó nghỉ hè cho về làm nốt

greener

Xe hơi
Cụ mang gấu đến bệnh viện y học cổ truyền quân đội chỗ Kim giang ý. Bs khám và sẽ cho cái lọ thuốc toàn tiếng tàu về bôi đảm bảo kết quả bất ngờ. Tiếc là em Ko giữ hộp để chụp ảnh cho cụ đến mua về cho đỡ công

zin_zin_hn

Xe điện
Thương gấu cụ quá mà ko bít làm j :(

nunachuoi

Xe tăng
Cụ mang gấu đến bệnh viện y học cổ truyền quân đội chỗ Kim giang ý. Bs khám và sẽ cho cái lọ thuốc toàn tiếng tàu về bôi đảm bảo kết quả bất ngờ. Tiếc là em Ko giữ hộp để chụp ảnh cho cụ đến mua về cho đỡ công
Lọ này phải không cụ.

maivanrau

Xe tăng
Trước Em bị nhiều năm không khỏi, bị nhẹ hơn trường hợp trên nhưng cứ mùa đông là tay tự nứt chảy máu , một lần đến nhà musich Gấu chơi thấy tổ ong vàng . Em mặc quần áo mưa, đội mũ bảo hiểm lên lấy túi nilon chụp được tổ ong đem ngâm rượu nhưng mấy con bay được đốt trúng tay . kết luận khỏi dứt điểm do ong.

toyennha

Xe lăn
Em trước đây bị bệnh này.từ hồi dùng cây chó đẻ uống nước,kiêng xà phòng thì tay giống như bình thường. Cụ cho gấu dùng xem có đc k nhé.Bệnh này chấp nhận sống chung với lũ cụ ạ. Có người bảo là nếu lấy chồng,sinh con,thay máu thì có thể khỏi.
Vợ cụ chủ thớt đã lấy chồng mợ lại xui cụ chủ cho vợ lấy chồng? Lấy chồng 2 sao mợ? :D :D

Enterbuy VN

Xe tải
Website
enterbuy.vn
Trước Em bị nhiều năm không khỏi, bị nhẹ hơn trường hợp trên nhưng cứ mùa đông là tay tự nứt chảy máu , một lần đến nhà musich Gấu chơi thấy tổ ong vàng . Em mặc quần áo mưa, đội mũ bảo hiểm lên lấy túi nilon chụp được tổ ong đem ngâm rượu nhưng mấy con bay được đốt trúng tay . kết luận khỏi dứt điểm do ong.
Cụ chuyện thật như đùa :D

VinhCivic

Xe tăng
@ các cụ: Cám ơn các cụ đã chỉ bảo mắch giúp gấu em và các cụ có chung cảnh ngộ. Cụ nào quan tâm cứ đọc hết từ đầu thớt rồi đánh dấu những địa chỉ mà các cụ đã thông tin để khi bệnh có chỗ mà vái ạ. hihihi

Cụ cũng pm cho em xin thông tin về lọ thuốc, địa chỉ ở HN có thể mua được em lấy 1 lọ về cho gấu bôi thử, gấu em cũng bị ngót chục năm rồi. Thank cụ
Tối em chụp cái tay của gấu đã đỡ nhiều và lọ thuốc đó đưa lên đây cho các cụ biết... nhưng lọ thuốc này nghe cụ dammexe nói thì cụ ấy mua ở bên Đức và made in holand cơ ạ.
@

Chỉnh sửa cuối:

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
@ các cụ: Cám ơn các cụ đã chỉ bảo mắch giúp gấu em và các cụ có chung cảnh ngộ. Cụ nào quan tâm cứ đọc hết từ đầu thớt rồi đánh dấu những địa chỉ mà các cụ đã thông tin để khi bệnh có chỗ mà vái ạ. hihihi

Tối em chụp cái tay của gấu đã đỡ nhiều và lọ thuốc đó đưa lên đây cho các cụ biết... nhưng lọ thuốc này nghe cụ dammexe nói thì cụ ấy mua ở bên Đức và made in holand cơ ạ.
@
vâng thì ngoài sao hỏa ra, bây giờ mua đồ ở đâu cũng được mà cụ ! :D

niceshot

Xe container

be bư

Xe ngựa

@
cụ cho ảnh lọ thuốc lên nhé . sắp tới có người sang đức e nhờ mua

greener

Xe hơi
Ngoài chỗ BV Quân đội ấy ra, có hiệu thuốc bên ngoài nào bán thuốc này không hả các cụ?
Em cũng không rõ đâu cụ, cụ thử mang ảnh ra hỏi họ xem. Không biết cụ nunachuoi thế nào chứ bà nhà em bị 30 năm không khỏi gặp thuốc này là ngon lành đấy. Có bệnh vái ngàn phương cụ ạ.

nunachuoi

Xe tăng
Gấu nhà em bị cái này từ nhỏ, nặng nhẹ theo mùa, theo giai đoạn, bôi đủ cả. Nếu đồ bên Đức thì dùng cái kem bôi tay Kamil của Đức, giá rất rẻ mà cực hiệu quả. Thỉnh thoảng ở đây vẫn có bán, giá chỉ trên dưới 100k, bên đức thì ra siêu thị đâu 2-3 Eu thôi.

Loại toàn chữ giun thì cũng vậy thôi, chắc có tý thuốc thang nên dập triệu chứng nhanh hơn.

Còn lại thì uống thuốc lá lẩu, cái này cũng tùy thầy tùy người, hợp thuốc mới quan trọng.

Để em về hỏi số điện thoại và địa chỉ của ông bác sỹ Viện y học cổ truyền quân đội cắt thuốc cho Gấu để các cụ tham khảo. Bác này hưu rồi, khám, cắt thuốc tại nhà ở Lạc Long Quân nhưng phải công nhận Gấu nhà em uống thuốc của ông này đỡ hắn, các ông đông y khác đều không ăn thua.

gloglo

Xe hơi
@
Mong ảnh của cụ. Em cũng bị bệnh này từ bé, cùi chỏ, đầu gối và đầu ngón chân. Hồi cấp 1 cấp 2 chạy nhảy ngã nhiều, xước cùi chỏ đầu gối mấy lần thì khỏi, riêng đầu ngón chân thì vẫn bị đến bây giờ. Nhiều lúc nghĩ hay lấy dao cạo cmn da ở chân đi xem có khỏi không :)) Gần đây e có bôi vaseline của viện bỏng thì thấy đỡ đỡ nhưng ngừng thì vẫn bị lại.

maivanrau

Xe tăng
Cụ chuyện thật như đùa :D
chuyện tếu táo Em cũng hay đùa , nhưng bệnh này người bị rất xấu hổ Em đã băng ơ- gâu kín 5 ngón tay , khi đi làm chứng minh thư còn không lấy được vân tay. từ lâu rồi cho đến giờ Em vẫn sợ , chánh xa hóa chất . tắm bằng chanh quả, lâu lâu nhờ Gấu gội đầu hộ cho khỏi ngứa chứ Em không động vào dầu gội. Em không đùa trong chuyện này Cụ nhé.

xe rùa 2012

Xe container
Em cũng không rõ đâu cụ, cụ thử mang ảnh ra hỏi họ xem. Không biết cụ nunachuoi thế nào chứ bà nhà em bị 30 năm không khỏi gặp thuốc này là ngon lành đấy. Có bệnh vái ngàn phương cụ ạ.
cụ ơi thuốc ntn ? cụ cho em 5 xu ảnh? mua ở đâu dc? em bị ezxima đã 6 năm ko khỏi rùi :((