Cụ nào chưa được trải nghiệm cầm lái các dòng xe của Honda thì tham khảo thông tin này nhé

thellliiiiik

Xe buýt
Chắc chắn nhiều cụ đã từng được nghe nói về sự đầm chắc và cảm giác bứt tốc ấn tượng của các mẫu xe của Honda từ mẫu xe bình dân cho tới các mẫu tầm trung. Khỏi phải nói nhiều về động cơ của Honda, bởi chỉ cần cái tên Honda cũng đã tạo nên sự tin tưởng và an tâm rồi. Máy của Honda còn rất nổi bật trong thời điểm giá xăng tăng cao, có nguy cơ tăng lên đến 40k/lít, đi Honda cứ gọi là xăng cộ nhỏ giọt như café phin mà công suất máy vẫn tối ưu toàn phần.

Đợt rồi mẫu Civic mới ra mắt có khá nhiều những cải tiến từ ngoại hình cho tới trang bị nội thất, em cũng máu đi lái thử xem cảm xúc thực tế nó như nào nhưng chưa có cơ hội. Phần do bận công việc phần do xe chưa có nhiều ở đại lý và bây giờ xem được thông tin này ‘Lái thử xe Feel The Performance’ trước em cũng có được rủ đi một lần ở Vĩnh Phúc. Vào được cầm lái tất cả các dòng xe mà Honda đang phân phối tại thị trường VN (à, hôm đó ko có Brio thôi). Các track bố trí tốt, đầy đủ những đường bẻ cua, đánh góc và tăng tốc để có thể cảm nhận được phản hồi từ xe. Khác biệt của Honda mà em cho rằng hữu ích với trải nghiệm thực của người dùng là khu vực bố trí track rộng, có đường tăng tốc đủ dài để cảm nhận được xe tăng tốc ra sao và cũng để test xem phanh dính như nào. Và ở đây có các bạn nhân viên hướng dẫn đủ tinh tế (nhiều hãng bố trí mấy ông nhân viên cứ như điều tra viên, lên xe cái hỏi đủ thứ rồi cứ như kiểu mình chưa lái xe bao giờ, hướng dẫn rườm rà).

Với phần cụ nào còn mơ hồ về SENSING của Honda thì nên đi để tham khảo, chưa chắc các cụ có xe đã hiểu về chức năng này và dám mang xe của mình đi thử nghiệm :D các cụ nên đến lái thử để nhân viên hãng hướng dẫn các cụ trực tiếp test phanh giảm thiểu va chạm CMBS. Và các còn xem cái chức năng giữ làn cũng như kiểm soát hành trình trên đường thực tế nó hoạt động ra sao. Lần trước em thử chạy con Accord ra đường để test mà cũng run chân phết chỉ sợ chẳng may mình nhỡ chân thì có luôn xe mới mà công nhận cái phanh nó nhảy thật. Cũng là một trải nghiệm thú vị để mở mang các cụ ạ. Khi về còn được tặng ngay quả ô Honda xịn xò, về bọn công ty cứ me xin mà em không cho.

Thôi nếu cụ nào chưa được mở mang thì tham gia để thử đi nhé, tất cả mọi thông tin thì đăng ký tại đây https://www.honda.com.vn/o-to/dang-ky-lai-thu
Còn để tìm hiểu cho kỹ thông tin thì xem tại đây: https://www.honda.com.vn/o-to/feel-the-performance

Honda à ?
Em đã chạy CR-V rồi. Thường thôi.
Civic nhà cụ đây :

vttt

Xe tải
Honda à ?
Civic nhà cụ đây :
Link là còn xe vào lớp 5 rồi còn gì nữa cụ.

Aero Train

Xe hơi
Tự đi xuống VP à, ngại phết. Nếu có đường chạy này ở Mỹ Đình em cũng ra thử xem sao

kubi82

Xe điện
đã đi CRV 2017 cũng được cho đến khi lên cao tốc 5B đẩy tốc độ lên 120 thì vô lăng lại không cho cảm giác chắc chắn lắm. Độ ồn thì thành truyền thống của nhà Honda rồi.

Chắc chắn nhiều cụ đã từng được nghe nói về sự đầm chắc và cảm giác bứt tốc ấn tượng của các mẫu xe của Honda từ mẫu xe bình dân cho tới các mẫu tầm trung. Khỏi phải nói nhiều về động cơ của Honda, bởi chỉ cần cái tên Honda cũng đã tạo nên sự tin tưởng và an tâm rồi. Máy của Honda còn rất nổi bật trong thời điểm giá xăng tăng cao, có nguy cơ tăng lên đến 40k/lít, đi Honda cứ gọi là xăng cộ nhỏ giọt như café phin mà công suất máy vẫn tối ưu toàn phần.

Đợt rồi mẫu Civic mới ra mắt có khá nhiều những cải tiến từ ngoại hình cho tới trang bị nội thất, em cũng máu đi lái thử xem cảm xúc thực tế nó như nào nhưng chưa có cơ hội. Phần do bận công việc phần do xe chưa có nhiều ở đại lý và bây giờ xem được thông tin này ‘Lái thử xe Feel The Performance’ trước em cũng có được rủ đi một lần ở Vĩnh Phúc. Vào được cầm lái tất cả các dòng xe mà Honda đang phân phối tại thị trường VN (à, hôm đó ko có Brio thôi). Các track bố trí tốt, đầy đủ những đường bẻ cua, đánh góc và tăng tốc để có thể cảm nhận được phản hồi từ xe. Khác biệt của Honda mà em cho rằng hữu ích với trải nghiệm thực của người dùng là khu vực bố trí track rộng, có đường tăng tốc đủ dài để cảm nhận được xe tăng tốc ra sao và cũng để test xem phanh dính như nào. Và ở đây có các bạn nhân viên hướng dẫn đủ tinh tế (nhiều hãng bố trí mấy ông nhân viên cứ như điều tra viên, lên xe cái hỏi đủ thứ rồi cứ như kiểu mình chưa lái xe bao giờ, hướng dẫn rườm rà).

Với phần cụ nào còn mơ hồ về SENSING của Honda thì nên đi để tham khảo, chưa chắc các cụ có xe đã hiểu về chức năng này và dám mang xe của mình đi thử nghiệm :D các cụ nên đến lái thử để nhân viên hãng hướng dẫn các cụ trực tiếp test phanh giảm thiểu va chạm CMBS. Và các còn xem cái chức năng giữ làn cũng như kiểm soát hành trình trên đường thực tế nó hoạt động ra sao. Lần trước em thử chạy con Accord ra đường để test mà cũng run chân phết chỉ sợ chẳng may mình nhỡ chân thì có luôn xe mới mà công nhận cái phanh nó nhảy thật. Cũng là một trải nghiệm thú vị để mở mang các cụ ạ. Khi về còn được tặng ngay quả ô Honda xịn xò, về bọn công ty cứ me xin mà em không cho.

Thôi nếu cụ nào chưa được mở mang thì tham gia để thử đi nhé, tất cả mọi thông tin thì đăng ký tại đây https://www.honda.com.vn/o-to/dang-ky-lai-thu
Còn để tìm hiểu cho kỹ thông tin thì xem tại đây: https://www.honda.com.vn/o-to/feel-the-performance

Đường chạy như ở Vĩnh Yên ấy cụ chủ

linhbogiong

Xe tăng
Honda à ?
Civic nhà cụ đây :
Nói ngu xe 12 năm qua nhiều đời chủ đi như phá thì xe tăng cũng hỏng. Civic mà chòn chê thì chỉ có mà lái xe lu thôi chú nhé. Nói phải suy nghĩ chứ.

Nói ngu xe 12 năm qua nhiều đời chủ đi như phá thì xe tăng cũng hỏng. Civic mà chòn chê thì chỉ có mà lái xe lu thôi chú nhé. Nói phải suy nghĩ chứ.
Cụ nói cũng phải suy nghĩ chứ.
Cụ thích xe Honda nên không thích nghe chê là việc của cụ.
Người khác chê xe là việc của người ta.
Honda không phải là cái xe thần thánh gì mà không chê được. Đầy bài chê xe Honda nhà cụ kia kìa.
Xe gì mà thích chê đều chê được hết.

linhbogiong

Xe tăng
Cụ nói cũng phải suy nghĩ chứ.
Cụ thích xe Honda nên không thích nghe chê là việc của cụ.
Người khác chê xe là việc của người ta.
Honda không phải là cái xe thần thánh gì mà không chê được. Đầy bài chê xe Honda nhà cụ kia kìa.
Xe gì mà thích chê đều chê được hết.
Chê thì cũng phải có dẫn chứng đàng hoàng clip thâu lại ảnh chụp thông số chứ chê mơ hồ thì ai chẳng chê được. Cụ chê nó tôi chê cụ. Tình yêu chó đuổi. Hòa

Chê thì cũng phải có dẫn chứng đàng hoàng clip thâu lại ảnh chụp thông số chứ chê mơ hồ thì ai chẳng chê được. Cụ chê nó tôi chê cụ. Tình yêu chó đuổi. Hòa
Cụ xem lại đi nhé.
Bài về xe Civic không phải bài của tôi, tôi chỉ dẫn link thôi. Hay cụ cũng không phân biệt được điều này.
Civic cũng không phải cái xe thần thánh gì mà không có điểm chê. Nó chỉ là cái xe ô tô thôi mà.
Tôi chỉ nói Honda làm xe cũng thường thôi, không phải như bài quảng cáo chủ thớt này viết do tôi cũng đã chạy xe này một thời gian. Là trải nghiệm thực sự của tôi chứ không phải nghe nói lại. Trải nghiệm của tôi không nhất thiết là của cụ nên cụ không hài lòng là bình thường.
Cụ chê tôi là quyền của cụ. Thoải mái đi.
Đến cái xe cỏ cũng không được chê. Đúng là otofun !!!

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Cụ xem lại đi nhé.
Bài về xe Civic không phải bài của tôi, tôi chỉ dẫn link thôi. Hay cụ cũng không phân biệt được điều này.
Civic cũng không phải cái xe thần thánh gì mà không có điểm chê. Nó chỉ là cái xe ô tô thôi mà.
Tôi chỉ nói Honda làm xe cũng thường thôi, không phải như bài quảng cáo chủ thớt này viết do tôi cũng đã chạy xe này một thời gian. Là trải nghiệm thực sự của tôi chứ không phải nghe nói lại. Trải nghiệm của tôi không nhất thiết là của cụ nên cụ không hài lòng là bình thường.
Cứ thoái mái đi.

linhbogiong

Xe tăng
Tôi mới bị ban nick vừa trở lại vì dẫn link của website khác.

domino_js

Xe tăng

E chạy crv 2019… không biết kích hoạt cái này thế nào nhỉ? Cụ có biết không ạ?

Mesh

Xe buýt
Cụ xem lại đi nhé.
Chuẩn đó cụ.
Có thanh niên cuồng Dream, thấy Dream nó bền đoán là ô tô Honda nó tốt nên suốt ngày đi cào phím nâng bi.
Nào là "City tiệm cận C" , so sánh với hạng C trong khi xe mỏng dính, ồn dã man so với hạng B khác, động cơ lạc hậu, hộp số rẻ , vật liệu kém cắt giảm giá thành hết cỡ nên chất lượng kém lắm. Đã thế hãng lại bé lắp ráp VN thì kém. Sườn mỏng, lôi người lái sát cầu trước thì bên trong nó chả dài. Cơ mà cái đầu xe, capo để hấp thụ xung lực khi va chạm đấy, hơn nữa trọng tâm đẩy lên sát cầu trước thì khả năng kiểm soát mặt đường của hệ thống lái kém đi, giằng lái do quán tính đầu xe lớn.
Còn bề ngang nó theo kích thước rộng cơ sở, kích thước rộng tổng thể của phân khúc rồi, đi so B với C sao được.

Rồi HR-V đi so với Corolla Cross mà còn khen HR-V chê dìm hàng cả Corolla dù hai phân khúc khác, HR-V mỏng dính va nhẹ rúm lại rồi, ồn như gì lại còn lắp máy cam đơn SOHC 1.8.

Civic, CRV thì khá hơn City nhưng cũng ồn so với hạng C khác, hộp số lại cũng vẫn là CVT giảm giá thành, ồn, chuyển số chậm lừ lừ. Thiết kế thì thể thao cũng không ra thể thao, hài hòa thì chưa tới tầm, nội thất cũng xấu.
Cả CR-V, Civic phanh nhẹ thấy chưa ăn lắm, phanh thêm xíu ăn dúi dụi, lực phanh không tuyến tính lực đạp

Là phương tiện đi lại thì cũng ok, lành ít lỗi , đồ tốt hơn City. Bên nước ngoài Honda được Civic, CR-V tầng lớp thu nhập thấp họ đi cũng nhiều vỉ bên đó giá rẻ, dịch vụ bảo trì Honda thấp gần như nhất các hãng. Nôm na bên đó như xe Wave, Lead bên mình, rẻ, chi phí thấp là ưu tiên không đòi hỏi cao được được.
Ấy thế mà thánh đó có khi chưa được ngồi bao giờ nâng bi cảm giác lái nọ kia như siêu xe.

Nói chung Honda chuyên về xe máy thôi. Còn oto để làm được ngon, cách âm tốt, đẹp, tinh tế, trải nghiệm tốt, lái sướng là cũng khó đấy. Làm tới tầm phương tiện đi lại thôi thì ok.

Box Honda cực vui :D

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Con Wigo avanza Rush khinh thường dân Việt nội thất ơ kìa những năm 90 sắp đi về nơi xa lắm
Con Vios Mỏng dính, Inova, Fortuner thánh lật thì mỏng dính như tờ bìa, đâm không nổ túi khí, va chạm nhẹ đã móp méo. Lắp ráp tại tiêu chuẩn Vịt (Vụ kit tét Việt Á mà suy ra) thiếu an toàn, chất lượng kém cũng sắp dĩ vãng cuộc tình.
Con Cross bản G như 1 chiếc công nông gắn động cơ atis của Việt Nam. Ruột mề lòng thòng lộn xộn vì lắp vội để bán. Không biết đi có an toàn không nữa. ô tô yếu tố an toàn là quan trọng lắm.

Có con nào mà đòi với CRV vậy RAV4 thì không về mấy con daihatsu gắn mào toy(bán ở các nước đang phát triển) làm cho dân Vịt hít hà kém an toàn
Toàn bán bản thấp trong đó các bản cao có trang bị an toàn.
Chủ tịch của họ đã thừa nhận Toy là 1 chiếc xe kém an toàn

Tóm lại muốn giữ mạng thì đi Honda. Muốn "toi" thì đi Toy. Người Việt thức thời thì chọn Honda.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_cars

Xe tải
N01t3 Đoàn Ngoại Giao, Xuân Tảo, Bắc Từ Liêm, HN
Website
giaxeoto.vn
Con Wigo avanza Rush khinh thường dân Việt nội thất ơ kìa những năm 90 sắp đi về nơi xa lắm
Con Vios Mỏng dính, Inova, Fortuner thánh lật thì mỏng dính như tờ bìa, đâm không nổ túi khí, va chạm nhẹ đã móp méo. Lắp ráp tại tiêu chuẩn Vịt (Vụ kit tét Việt Á mà suy ra) thiếu an toàn, chất lượng kém cũng sắp dĩ vãng cuộc tình.
Con Cross bản G như 1 chiếc công nông gắn động cơ atis của Việt Nam. Ruột mề lòng thòng lộn xộn vì lắp vội để bán. Không biết đi có an toàn không nữa. ô tô yếu tố an toàn là quan trọng lắm.

Có con nào mà đòi với CRV vậy RAV4 thì không về mấy con daihatsu gắn mào toy(bán ở các nước đang phát triển) làm cho dân Vịt hít hà kém an toàn
Toàn bán bản thấp trong đó các bản cao có trang bị an toàn.
Chủ tịch của họ đã thừa nhận Toy là 1 chiếc xe kém an toàn

Tóm lại muốn giữ mạng thì đi Honda. Muốn "toi" thì đi Toy. Người Việt thức thời thì chọn Honda.
Bác có vẻ thù TOy thế. Sưu tầm cất giữ toàn ảnh độc

Chỉnh sửa cuối:

linhbogiong

Xe tăng
Công nhận Cross lùi khỏe hơn Crv thật có mà lùi lên barie. Con cẩm ry cũng dùng hộp số CVT mà có sao đâu. Mở mồm ra là chê honda làm tốt như nó đi đã. Cụ nào đi con atis và civic cùng đời thì biết không nói nhiều.

Mesh

Xe buýt
À thanh niên đi so HR-V với Corolla Cross xuất hiện rồi. HRV mà so cái gì, đi 2b không hiểu gì 4b mới so HRV với Cross.

Box này xưa còn có thanh niên nick gì gì Dream nâng City như thánh thần. Mà lâu lắm k thấy xuất hiện.
Chắc sau làm ăn gặp mánh đổi xe Toyota đi cho chất rồi.

nhuycu

Xe tải
Hôm trước xe máy quẹt vỡ 1 bên gương chiếu hậu, em phải thay, giá thay là 9,5 triệu 1 bên (Brio), chưa gồm công sơn (đau lòng các cụ ạ).