[Funland] Cụ nào có nhà Goldmark City (136 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm, Hà Nội) vào điểm danh

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Em tìm can 2 ngủ khoảng 70m, Cụ nào cat loss alo em nhe :-c:-c

custas

Xe tải
Em hay có việc ở khu này nên cũng hay lên các tòa ở đấy thì thấy:
Khu này cũng khá bỏng bẩy, cũng sang, đi đôi là phí dịch vụ cũng khá cao 11k/1m
Vị trí thì cũng không gần cũng ko xa, tùy mỗi người, đường 32 dù được mở rộng nhưng vẫn hơi đông, nhất là đoạn đường cầu giấy đi xuống
Khu này 9 tòa (toàn tòa Kép khoảng 26 căn/1 tòa, tính ra phải là 18 tòa thông thường), mỗi tòa hình như 40 tầng, cảm giác ở ngoài là khá ngột, khá đông đúc nhưng vào trong thì cảm giác cũng không tới mức quá đông. có thể do các tòa bên S cũng đang hoàn thiện xây dựng, chưa vào ở hết, ở giữa cũng có không gian tiểu cảnh, sâm chơi, không quá rộng vì cư dân 4 tòa bao quanh.
Có tý gần nghĩa trang, cái này thì do mỗi người mỗi cảm nhận, có người thấy bt, người thì ghê. duy tâm mà.
với giá hiện tại thì em thấy là hợp lý: tầm 25-26 là mua có cả nội thất sơ qua. (Giá ngày xưa thì hơi mặn), nếu phần phí dịch vụ giảm đc nữa thì ổn, khu này chỉ tầm phí dịch vụ tầm 7-8k/1m là hợp lý.
ở đây chỉ khuyến khích mua ở hoặc cho thuê, còn đầu cơ tăng giá chắc khó, vì còn ối tòa đang hoàn thiện xong thì còn đông nữa, nên khu này khó lên giá đc, ngày xưa nhiều cụ mua cao nên giờ rao bán đa số đều thấy kèm theo cầu cắt lỗ
ặc cụ có nhầm khu k đó cụ @@.
thứ 1: phí dịch vụ cả VAT là 9,9k/m
thứ 2: chỉ duy nhất 1 toà kép là R4 với 16 căn/ sàn nhưng toàn căn to tổ bố 3-4 pn, với 10 thang máy. các toà còn lại là toà đơn, toà căn 2-3 pn thì tổng là 17 căn/sàn lấy đâu ra 26 căn vậy cụ?
thứ 3: để định giá tiền 1 căn hộ nó phải dựa vào chất lượng, tiện ích, cảnh quan, chủ đầu tư, vị trí...... cụ bảo với tầm giá 28-30tr/m khu mỹ đình mua đâu được chung cư mới có quảng trường vui chơi 4-5000m, có công viên trước mặt ntn @@. HD mon nó đang bán 30-34. An Bình cũng tầm 28-32 mà cụ.
em đồng ý với cụ là khuyến khích mua ở thực và cho thuê còn dự án nhiều căn hộ không ai khuyến khích lướt cả, nhưng cụ có tìm hiểu thì nên đưa thôgn tin đúng không tội sale bọn em lắm. huhu

pandahn

Xe điện
Khu này mua vào từ lúc mở bán thì giờ lỗ hay lãi hả các cụ

samurai_8xx

Xe đạp
Ca nhan toi thấy nhược điểm sau khi đã trực tiếp đến xem dự án và định mua :
- quá ít tháng máy , giờ cao điểm có thể ùn tắc do mật độ cư dân trên một sàn là tương đối cao
- mùa mưa đường vào hơi bị gập một tí , ko bit hầm đe xe co vấn đề gì ko ?
- có trươngd hợp bị mất xe máy vì bạn tôi cũng đang ở đó ko bit nguyên nhân ra sao ..?

ViragoTBTQ

Xe đạp
Nếu mua từ lúc mở bán (2014-2015) thì là lỗ rồi. Mình mua khu S cũng từ 2015 đây, gói full nội thất của CDT, mình cho thuê nguyên bản, chỉ làm thêm vài thứ giá phơi, rèm cửa. Nhà mình ở thì ngay gần, cũng hay qua đây chơi, giờ các tòa xây hoàn thiện rồi nên cảnh quan cũng ổn, đường vào và công viên hồ điều hòa cũng xong rồi nên đi lại và vui chơi thể dục cũng tốt. Giá phí dịch vụ hình như đang thoả thuận xuống khoảng 8.800 thì phải, như vậy cũng chấp nhận được. Thực sự chỉ hơi buồn về mật độ thang máy là ít .Nhưng so với giá nhà chung cư ngang tầm ở khu Mỹ Đình thì khu này gần như là rẻ nhất rồi. Ở cũng thấy quen và chấp nhận được

Tuanphan333

Xe tăng
Ca nhan toi thấy nhược điểm sau khi đã trực tiếp đến xem dự án và định mua :
- quá ít tháng máy , giờ cao điểm có thể ùn tắc do mật độ cư dân trên một sàn là tương đối cao
- mùa mưa đường vào hơi bị gập một tí , ko bit hầm đe xe co vấn đề gì ko ?
- có trươngd hợp bị mất xe máy vì bạn tôi cũng đang ở đó ko bit nguyên nhân ra sao ..?
cái vụ đường ngập hình như hết rồi mà cụ, em ở ngay sau khu Goldmark này đi về mùa mưa có bị ngập nữa đâu đợt trc là chưa xong đường với cống nên mới bị ngập.

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com

hiện tại nhà cháu thấy tiến độ trễ tài chính rất tốt. Tìm hiểu dự án thấy lùm xùm quá. Các cụ cho hỏi giờ bên dự án này ổn chựa ạ

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
Cháu có nhà ở đó đây, lùm xùm gì ác cụ
Thấy search vào những đợt 2018 2019: nào là biểu tình phí cao, ko xây tường bao quanh dư án, chất lượng dịch vụ thấp, chất lượng xây dựng thấp, bể phốt dò hôi thối tầng hầm, thang máy ít, số đỏ ko bàn giao vì ko đóng phí dịch vụ. Nhà cháu định chuyển nhà khu này cho gần gấu mẹ đi làm. Thấy về tiến độ đóng tiền tốt quá mà thấy lăn tăn về những thông tin search được. Chưa tin lắm nên lên đây hỏi các cụ

ambdiep

Xe buýt
Thấy search vào những đợt 2018 2019: nào là biểu tình phí cao, ko xây tường bao quanh dư án, chất lượng dịch vụ thấp, chất lượng xây dựng thấp, bể phốt dò hôi thối tầng hầm, thang máy ít, số đỏ ko bàn giao vì ko đóng phí dịch vụ. Nhà cháu định chuyển nhà khu này cho gần gấu mẹ đi làm. Thấy về tiến độ đóng tiền tốt quá mà thấy lăn tăn về những thông tin search được. Chưa tin lắm nên lên đây hỏi các cụ
Cụ cứ qua xem cho rõ thì tốt hơn. Cá nhân thì cháu thấy không có j phàn nàn cả.
cháu lấy nhà từ 2017:)

custas

Xe tải
mình rất nhiều bạn bè ở bên đấy. họ khá hài lòng với dự án. với tầm giá đó mà mua ở 1 nơi có khuôn viên cảnh quan như thế là khó tìm đấy ạ. hồi trc mới nhận nhà thì băng rôn, khẩu hiệu , kiện cáo, biểu tình liên tục. giờ cuộc sống có vẻ ổn định rồi. ai muốn mua cứ đến tận nơi xem là dễ nhất.

Cut Kit@

Xe tải
Mua để ở thì cũng dạng bình dân, nhưng phí cao so với dịch vụ mang lại.
Mua để cho thuê thì giá thuê đang giảm trầm trọng khi mấy ku Hàn ko sang dc hoặc ko thuê nữa do tâm lý thích ở nhà mới.
Tránh cái toà Diamond ra cụ nhé (chắc sắp bán nên topic này dc kéo lên) toà này pháp lý rất loảng ngoằng

Chỉnh sửa cuối:

anhzz

Xe hơi
Mua để ở thì cũng dạng bình dân, nhưng phí cao so với dịch vụ mang lại.
Mua để cho thuê thì giá thuê đang giảm trầm trọng khi mấy ku Hàn ko sang dc hoặc ko thuê nữa do tâm lý thích ở nhà mới.
Tránh cái toà Diamon ra cụ nhé (chắc sắp bán nên topic này dc kéo nên) toà này pháp lý rất loảng ngoằng
tòa Diamon bị sao vậy cụ?

Cut Kit@

Xe tải
Diamond nó còn có cái tên khác là Thiên Ngọc MU cụ

anhtd37

Xe hơi
trước em cũng định xuống tiền khu này theo cái lịch dãn trả kia
nhưng căn 110m2 mà giá tầm 3,6 tỏi tương đương 32tr/m2 thì em thấy ko bõ giá lắm
có hướng đông nam mát thì lại view 2 tòa ở giữa là nghĩa trang Mai Dịch
mà chưa kể vào group của cư dân trong đó đang kêu ban quản lý làm ăn ko hiệu quả lắm, có mấy vấn đề khá nhức nhối :
- Đường đi bên trong thành đường chung nên ô tô đỗ 1 dải, thỉnh thoảng còn lấn sang dải thứ 2
- Tầng hầm gửi xe lỗi mà bảo vệ ko linh động
- khuôn viên nhìn thì thế thôi chứ dân đông một cái là chật + ồn ngay
Đang nghía sang An Bình City thì có vẻ ưng hơn nhưng mà 35tr/m2 :(

thanh1230210

Xe đạp
Khu này mua căn cũ có kiếm đc căn nào 1.8 tỷ quay đầu không các cụ