[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

VKCT4

Xe máy
Khu này mà mấy đại sứ quán về mới ngon. Mà sao thấy mỗi Dsq Hàn, chưa thấy ông nào khác, đất để không phí quá
Chờ đến bao h! Ngoài mỗi mấy anh hàn xẻng bức bí về chỗ làm việc nên mới phải chuyển ra vùng ven này.cụ cứ xem dân mình xin visa hàn quốc đông như chợ ng thì biết.Chứ mấy nc khác toàn nc đông nam á miễn visa và mấy nc ả rập có mối quan hệ hời hợt với VN thì cần j mà phải chuyển ra tận ngoài này.Thuê văn phòng 1 tầng trong tòa nhà trung tâm nào đó là quá đủ rồi.

VKCT4

Xe máy
Em thấy siêu thị nhiều mà nhỉ. Làm gì đến mức thiếu thốn lắm. Bệnh viện, trường học thiếu thì đúng rồi. Em cũng đang ngắm khu vực Tây Hồ Tây, Ngoại Giao Đoàn này.
E thấy ở topic khác cụ có căn ở tây hồ tây đang muốn đẩy đi cơ mà:D

LosBlancos90

Xe buýt
Khả năng sau khi kết nối Đỗ Nhuận với Xuân La thì sẽ thông thương cả khu vực, khi đó mật độ dân qua lại đông thì các cửa hàng tiện ích mới mở ra và làm ăn tồn tại dc.
Không biết Tết ta có xong kịp không cụ nhỉ ?

Cuonghadhxd

Xe buýt
Không biết Tết ta có xong kịp không cụ nhỉ ?
E đoán là k xong được, với ông HC này thì k bao giờ gọn gàng hoàn chỉnh ngay và đúng tiến độ. Đơn giản như cái bãi để xe mà nửa năm nay vẫn k xong (dân k có chỗ để xe, CĐT k thu dc tiền) Lãng phí

CK9606

Xe hơi
E đoán là k xong được, với ông HC này thì k bao giờ gọn gàng hoàn chỉnh ngay và đúng tiến độ. Đơn giản như cái bãi để xe mà nửa năm nay vẫn k xong (dân k có chỗ để xe, CĐT k thu dc tiền) Lãng phí
Hôm qua em thấy vật liệu máy móc tập kết đông lắm, ko biết có nhanh ko

Vicaca

Xe buýt
Sáng nay e vừa ra bãi xe hỏi bảo vệ là sao thông báo tháng 11 đi vào khai thác, mà bjo cuối tháng 12 rồi vẫn chưa hoạt động? Ông ấy bảo tháng 11/2020 ah??? Hahaha

dinhdong1989

Xe tải
Em đang có mặt bằng cho thuê tầng 1,2 tòa N03T7.Có cụ nào có nhu cầu thuê để buôn bán kinh doanh gì ở đây k ạ :)

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ, em mạn phép 1 chút, em đang phân phối dự án Goldmark City Mỹ Đình, căn góc 3PN, 2 mặt thoáng, diện tích 99,75m2, view Đông Nam, view hồ điều hòa, nhận nhà ở ngay, giá chỉ 2,8 - 3 tỷ. bác nào quan tâm ib em ạ

CK9606

Xe hơi
Hai toà N01T6&7 khi nào mở bán, có cụ nào có thông tin ko. Thấy triển khai có vẻ chậm lắm

lilpark01

Xe đạp
N03T6 em hóng mà mãi chưa thấy thông tin gì

VespaLX80

Xe đạp
Chào các cụ.
Em đang có ý định ngó nghiêng căn 3pn ở khu Ngoại Giao Đoàn, ưu tiên các toà còn chỗ đỗ ô tô và view hồ (Hồ Tây hoặc hồ công viên), tầng trung trở lên. Tham khảo thì thấy có các toà N01T8, N01T4, N01T1 nhìn tạm ổn.
Các cụ chuyên khu vực này có kinh nghiệm, nhận xét gì về CĐT, chất lượng xây dựng, BQL của các toà này không ạ?
Và cụ nào có hàng thì ib cho em tham khảo giá cả ạ. Em cảm ơn.

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ.
Em đang có ý định ngó nghiêng căn 3pn ở khu Ngoại Giao Đoàn, ưu tiên các toà còn chỗ đỗ ô tô và view hồ (Hồ Tây hoặc hồ công viên), tầng trung trở lên. Tham khảo thì thấy có các toà N01T8, N01T4, N01T1 nhìn tạm ổn.
Các cụ chuyên khu vực này có kinh nghiệm, nhận xét gì về CĐT, chất lượng xây dựng, BQL của các toà này không ạ?
Cụ tham khảo dự án Goldmark City 136 Hồ Tùng Mậu nhé, dự án có khuôn viên rất rộng, nhiều cây xanh, chất lượng xây dựng tốt (Coteccons xây), Căn góc 3 phòng ngủ, view Đông Nam, view công viên hồ điều hòa, tầng trung đẹp, giá từ 2,8 tỷ. Cụ quan tâm ib em nhé

nsh

Xe tăng
Cụ tham khảo dự án Goldmark City 136 Hồ Tùng Mậu nhé, dự án có khuôn viên rất rộng, nhiều cây xanh, chất lượng xây dựng tốt (Coteccons xây), Căn góc 3 phòng ngủ, view Đông Nam, view công viên hồ điều hòa, tầng trung đẹp, giá từ 2,8 tỷ. Cụ quan tâm ib em nhé
GM City là Delta hoàn thiện. CTC đã rút sạch khi đang thi công dở.

dinhdong1989

Xe tải
Chào các cụ.
Ổn nhất trong khu là N01T4 cụ ơi nhưng mà giá cũng chát lắm.View hồ chắc 4x/m2 tùy tầng

VespaLX80

Xe đạp
Cảm ơn cụ. Nhưng từ NGĐ mà sang HTM là thêm 6-7km nữa rồi.

nathanz

Xe tải
Công viên chỉ có cái hồ còn đẹp, và đi bộ chứ cũng ko có khu vui chơi trẻ em,khu tập thể dục,tối đến thì điện đóm tối thui,chỉ có mỗi cái chỗ cổng chính còn có bọn trẻ chơi chứ bên trong toàn nơi dắt chó ị,vừa tối vừa thối muỗi côn trùng nhiều chẳng đừa nào dám vào.
Mà trong lành ở đâu không biết chứ mạn này còn ô nhiễm thuộc loại cao nhất hà nội, những ngày ô nhiễm như hôm nay tây hồ,bắc từ liêm này luôn chỉ số cao nhất
https://news.zing.vn/sang-1312-airvisual-xep-ha-noi-o-nhiem-thu-2-the-gioi-post1024630.html
https://vnexpress.net/thoi-su/khong-khi-ha-noi-lien-tuc-o-muc-rat-xau-4026715.html

khu này giá cho thuê mặt bằng thì cao, dân thì mức sống tầm trung . Muốn mở hàng ăn thì giá cao dân ko chịu, sáng ra ăn sáng đa số phi vào xuân la xuân đỉnh mua, vừa rẻ vừa phong phú. các hàng mở ra ở đây đc mấy tháng ko chịu nổi tiền nhà chạy hết.Nên dịch vụ hàng ngày đã nghèo nàn lại càng nghèo nàn hơn
Đi học,hay đi khám bệnh toàn phải phi tít ra hoàng quốc việt, đi chợ thiếu tý đồ hay mua đồ lạch vặt đâng nấu nướng hay cần cần sửa chữa gì cũng phải xách xe phi tận vào xuân la, xuân đỉnh mới có.Những cái thiết thực với cuộc sống hàng ngày thiết thốn bất tiện thì kêu ko quý báu gì thì cũng lạ với cụ
Mấy tòa cũ thì mới có cái trên dưới 150 căn thôi còn mấy tòa mới cũng toàn 300 căn cả đấy,ở đây còn thoáng vì các khu còn đang xây và và chuẩn bị bàn giao chứ nhìn cả quy hoạch ngoại giao đoan,tây hồ tây, ciputra và các dự án mở bán và sắp bàn giao mới bên đông ngạc cổ nhuế thì số lượng nhà cao tầng khủng khiếp ko kém TH-NC hay linh đàm đâu
E thực sự k rành, nhưng xem mặt bằng bds ở đây k thua Mỹ Đình trong khi tiện ích còn thua xa