[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

LehmanBrothers

Xe điện
Tiện cụ cho em gửi bán căn 01- N01T5, 122.2m2, view hồ công viên, 3 mặt thoáng nhé.
Em đứng tên chính chủ :)
122m2 của cụ có mấy phòng ngủ đấy cụ ? Em ko mua bán gì mà hỏi xem căn to vậy bố trí tốt ko.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
122m2 của cụ có mấy phòng ngủ đấy cụ ? Em ko mua bán gì mà hỏi xem căn to vậy bố trí tốt ko.
Khách quan em thấy căn này bố trí cực hợp lý, 3 mặt thoáng. Riêng việc cả 2 WC đều có ánh sáng tự nhiên + thoáng thì chắc có một ko hai :D

Cụ tham khảo nhé.

LehmanBrothers

Xe điện
Khách quan em thấy căn này bố trí cực hợp lý, 3 mặt thoáng. Riêng việc cả 2 WC đều có ánh sáng tự nhiên + thoáng thì chắc có một ko hai :D

Cụ tham khảo nhé.

Căn của cụ nói chung bố trí vậy là ổn, 3 mặt thoáng, cả hai tắm có sổ, 3 phòng bố trí hợp lý. Căn này có nhận thô cũng ko cải tạo phần nề được nhiều vì chủ đầu tư chia khá hợp lý.

Có hai điểm em thấy sẽ tốt cho cụ ở hay cả khi bán hơn, nó thuộc chất lượng sống hơn là phần kĩ thuật : nên chia được 03 tắm trong đó có 02 tắm trong ngủ + 01 tắm chung; phòng ngủ chính thì tắm chính sẽ phải lớn hơn ( 5-6m2) . 4m2 là phòng tắm đảm bảo nhưng 5m2 rộng hơn hẳn, chung cư nhà tắm thường dưới 4m2 nên chật.

Chủ đầu tư họ làm thì sẽ cần bớt logia hay không gian thoáng. Một vài nơi họ làm điều này được. Khi cụ mua hay bán đi căn có 02 ngủ liền nhà tắm thấy tiện hơn nhiều.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Căn của cụ nói chung bố trí vậy là ổn, 3 mặt thoáng, cả hai tắm có sổ, 3 phòng bố trí hợp lý. Căn này có nhận thô cũng ko cải tạo phần nề được nhiều vì chủ đầu tư chia khá hợp lý.

Có hai điểm em thấy sẽ tốt cho cụ ở hay cả khi bán hơn, nó thuộc chất lượng sống hơn là phần kĩ thuật : nên chia được 03 tắm trong đó có 02 tắm trong ngủ + 01 tắm chung; phòng ngủ chính thì tắm chính sẽ phải lớn hơn ( 5-6m2) . 4m2 là phòng tắm đảm bảo nhưng 5m2 rộng hơn hẳn, chung cư nhà tắm thường dưới 4m2 nên chật.

Chủ đầu tư họ làm thì sẽ cần bớt logia hay không gian thoáng. Một vài nơi họ làm điều này được. Khi cụ mua hay bán đi căn có 02 ngủ liền nhà tắm thấy tiện hơn nhiều.
Cảm ơn cụ đã tư vấn rất chi tiết.
Nếu xác định ở em mới nghĩ đến việc chỉnh sửa, còn lại vì nhu cầu nhượng lại nên em nghĩ vẫn sẽ để nguyên bản để người mua thoải mái sáng tác ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Nhờ các cụ phân tích ưu nhược điểm của từng tòa trong khu này ạ.

Civic_Santafe

Xe buýt
Căn này thiết kế hợp lý đấy, cụ inbox giá em nghiên cứu. Hướng gì cụ chỉ nhỉ? Em sợ nhất khu này vừa thay đổi quy hoạch, bình thường đã đông rồi giờ thì quá tải là cái chắc.
Tiện cụ cho em gửi bán căn 01- N01T5, 122.2m2, view hồ công viên, 3 mặt thoáng nhé.
Em đứng tên chính chủ :)

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Căn này thiết kế hợp lý đấy, cụ inbox giá em nghiên cứu. Hướng gì cụ chỉ nhỉ? Em sợ nhất khu này vừa thay đổi quy hoạch, bình thường đã đông rồi giờ thì quá tải là cái chắc.
Em gửi cụ hình để cụ dễ hình dung nhé. Của em là căn số 01 - N01T5, 3 mặt thoáng hướng Bắc, Tây, Nam, trong đó: ban công phòng khách hướng Bắc view công viên + hồ Đại sứ, ban công bếp hướng Nam view nội khu.

Giá em ib cụ rồi nhé. Chỉ nhỉnh một chút so với giá bán đợt cuối của CĐT.

K.P.T 74

Xe buýt
Em gửi cụ hình để cụ dễ hình dung nhé. Của em là căn số 01 - N01T5, 3 mặt thoáng hướng Bắc, Tây, Nam, trong đó: ban công phòng khách hướng Bắc view công viên + hồ Đại sứ, ban công bếp hướng Nam view nội khu.

Giá em ib cụ rồi nhé. Chỉ nhỉnh một chút so với giá bán đợt cuối của CĐT.
Cụ inbox em xin giá em nghiên cứu, thanks cụ trc!

usernames78

Xe buýt
Giờ này k biết tìm căn số 01 hoạc 10 tầng cao, toà phú mỹ N01-T4 liệu có bị chặt chém tiền kênh nhiều k các cụ nhỉ?
E thấy nhà cc khu này đợt tới nhiều nhan nhản, như lợn con vậy mà cứ bị tiền kênh , e thấy nhiều cụ vẫn trên mây nhỉ?
Có cụ sâu nào tư vấn e phát

Ferrari FXX K

Xe tải
Thế cơ à cụ. Em chỉ tham gia hội cư dân online, ko ọp ẹp nên ko biết =P~
Em tám bên này, để thớt kia cho bác bán nhà. :)

Thứ 7 vừa rồi Ban QLDA HANCOPR và đại diện UBDN phường, quận, Sở Quy hoạch KT và (có cả công an quận nữa) tổ chức với cư dân Đoàn Ngoại Giao về (i) điều chỉnh quy hoạch nội bộ; (ii) Kết nối giao thông ra đường Võ Chí Công, đường Xuân La; (iii) hoàn thiện hạ tầng kỹ thuật (chiếu sáng) và hạ tầng xã hội (trường học) v.v.

Lão trong hình (bên thớt kia) đứng lên phát biểu, (không biết có phải do Chủ Đầu tư cài cắm không vì ngồi bên phía Chủ Đầu tư chứ không ngồi bên phía Cư dân), nói là Khu này có mật độ dân cư thấp nhất, so với Times và Royal city thì thấp hơn nhiều, kể cả sau điều chỉnh vẫn thế :(, rồi phản đối việc cư dân "biểu tình" làm mất trật tự, đề nghị CA xem việc "biểu tình" đó có phải do ******** đứng phía sau không :)) và ba lăng nhăng khác.....

Cư dân không cho phát biểu nữa, lão này vẫn cứ đòi phát biểu nhưng cư dân làm ồn ào và vỗ tay yêu cầu kết thúc và yêu cầu ra khỏi Hội trường. :))

ono_omxo

Xe máy
Gửi các bác thông tin mới về vụ thay đổi quy hoạch NGD. Có bác nào hóng như em ko ? ;)

Sau một loạt bài báo về viec thay đổi quy hoạch cục bộ KĐT NGĐ của Hancorp nhưng ko dân cư nào sống trong khu này biết, có biểu hiện lách luật của TCTXD Hanoi (Hancorp), Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội trả lời báo Tiền Phong ngày 17/10/2017 là sẽ kiểm tra lại việc thay đổi quy hoạch tại khu đô thị Đoàn Ngoại Giao

KM2009

Xe máy
Gửi các bác thông tin mới về vụ thay đổi quy hoạch NGD. Có bác nào hóng như em ko ? ;)

Sau một loạt bài báo về viec thay đổi quy hoạch cục bộ KĐT NGĐ của Hancorp nhưng ko dân cư nào sống trong khu này biết, có biểu hiện lách luật của TCTXD Hanoi (Hancorp), Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội trả lời báo Tiền Phong ngày 17/10/2017 là sẽ kiểm tra lại việc thay đổi quy hoạch tại khu đô thị Đoàn Ngoại Giao

em tưởng mấy cái thay đổi, điều chỉnh quy hoạch đều do ông Chủ tịch UBND TP ký mà, sao lại kiểm tra cái gì nữa nhỉ?

KM2009

Xe máy
Em ở ngõ 207 Xuân Đỉnh thông sang khu này. Đang ngóng chờ ăn theo hạ tầng và dịch vụ của 2 khu NGĐ và THT mà thấy lâu quá.
Mà mấy tòa đang xây khu NGĐ có căn nào giá thấp tầm 20-22tr/m2 không các cụ nhỉ. Em không cần ở ngay ạ.
em ib cụ rồi nhé

Zonda R

Xe tăng

Tốt nhất là Chủ tịch UBND TP. Hà Nội thu hồi QĐ đó.

LePower

Xe buýt
em tưởng mấy cái thay đổi, điều chỉnh quy hoạch đều do ông Chủ tịch UBND TP ký mà, sao lại kiểm tra cái gì nữa nhỉ?
Thì kiểm tra xem có thực hiện theo đúng QD điều chỉnh của UBND TP ký hay không chứ Cụ hy vọng gì.

Mà xem mặt bằng căn hộ điển hình khu này Cụ 6_bánh post trên sao hành lang chung nó bé thế nhỉ, chắc chỉ được 1,2m.

Xe_khong_banh

Đi bộ
Khu này quan trọng nhất là thôn đường các cụ ạ.

Porsche 911

Xe container
Hôm nay đường đã thông