Cụ nào đã đang và sẽ mua nhà 789 Xuân đỉnh thì vào đây ah

minhnv174

Xe hơi
Em đi thuê trọ và cố gắng để thoát cảnh thuê trọ. Trong lúc chỉ muốn thoát cảnh thuê trọ em đã quyết định mua ở tòa CT1 789 Xuân đỉnh nhưng hiện tại em đang thấy phân vân về quyết định của mình.
Lúc em tìm hiểu thông tin thì có 2 tòa cao 26 tầng và 2 tầng hầm, tầng 1-3 là tầng thương mại.
Thực tế lúc em mua là có 26 tầng nổi và 1 tầng hầm ,tầng 1-2 là tầng thương mại.
Các bạn sale giới thiệu đây là tòa đầu tiên bên 789 bán thương mại ra ngoài cộng lúc đó em chỉ muốn thoát cảnh thuê trọ nên em quyết định mua.
Theo tiến độ đến tháng 6 xây thô xong 26 tâng và cất nóc tòa nhà và đóng 75% giá trị hợp đồng. Hôm trước em qua xem thì thấy xây đến tầng 27 và em hỏi lại bạn sale là xây 28 tầng nổi.
Tầng 27 - 28 là xây thêm với số lượng > 10 căn penhouse.
Hợp đồng của em với CĐT là chỉ có 432 căn hộ sẽ phải chịu chi phí thuê đất phần dành cho sân chơi.

Qua đây em thấy có 2 vấn đề cho các cụ nào định mua ở đây xem xét kỹ trước khi mua
1. Các bạn sale ko trung thực ko nói rõ với em là có 28 tầng nổi ngay từ đầu. Các bạn chỉ muốn bán được hàng mà ko quan tâm đến khách hàng của mình nghĩ như thế nào.
2. Khi e ký chỉ có 432 căn hộ mà giờ thực tế thì lớn hơn 432 căn hộ thì ko biết những căn penhouse này sẽ như thế nào.

Em chỉ nói đúng sự thật những gì em biết. Em cũng có thêm 1 số thông tin khác cụ nào cần tìm hiểu kỹ hơn thì pm cho em. Các cụ nào có thông tin liên quan thì cho em được khai sáng với ah.
PS : Các bạn sale vào đây có thể đối chứng với em. Em xin hầu hết ah.

Chỉnh sửa cuối:

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Qua đây em thấy có 2 vấn đề cho các cụ nào định mua ở đây xem xét kỹ trước khi mua
1. Các bạn sale ko trung thực ko nói rõ với em là có 28 tầng nổi ngay từ đầu. Các bạn chỉ muốn bán được hàng mà ko quan tâm đến khách hàng của mình nghĩ như thế nào.
2. Khi e ký chỉ có 432 căn hộ mà giờ thực tế thì lớn hơn 432 căn hộ thì ko biết những căn penhouse này sẽ như thế nào.

Em chỉ nói đúng sự thật những gì em biết. Em cũng có thêm 1 số thông tin khác cụ nào cần tìm hiểu kỹ hơn thì pm cho em. Các cụ nào có thông tin liên quan thì cho em được khai sáng với ah.
Em không tin sale BĐS lại có lương tâm đâu, lừa được cứ lừa, quan trọng là bán được hàng và có tiền

santafe2003

Xe buýt
Giá cả có hợp lý ko cụ chủ? E cũng đang quan tâm khu này

phihanhgia

Xe điện
Số lượng tầng hầm quá ít. Giá 26T/m2, CC trung cấp NOXH khu vực Xuân Đỉnh thì phải có 2 tầng hầm, chứ 1 tầng hầm thì chỉ đáng giá 24T/m2.

Thông tin về dự án này đưa ra là mập mờ. Đúng như cụ nói, quảng cáo là 2 tầng hầm nhưng thực tế chỉ có 1 tầng hầm. Quảng cáo là 26 tầng nổi nhưng thực tế thì lớn hơn 26 tầng nổi. Đây là sự gian lận rõ ràng và có chủ ý. Cần phải có bản gốc dự án đã được phê duyệt ra sao thì mới nói chuyện tiếp được.

Em đi thuê trọ và cố gắng để thoát cảnh thuê trọ. Trong lúc chỉ muốn thoát cảnh thuê trọ em đã quyết định mua ở tòa CT1 789 Xuân đỉnh nhưng hiện tại em đang thấy phân vân về quyết định của mình.
Lúc em tìm hiểu thông tin thì có 2 tòa cao 26 tầng và 2 tầng hầm, tầng 1-3 là tầng thương mại.
Thực tế lúc em mua là có 26 tầng nổi và 1 tầng hầm ,tầng 1-2 là tầng thương mại.
Các bạn sale giới thiệu đây là tòa đầu tiên bên 789 bán thương mại ra ngoài cộng lúc đó em chỉ muốn thoát cảnh thuê trọ nên em quyết định mua.
Theo tiến độ đến tháng 6 xây thô xong 26 tâng và cất nóc tòa nhà và đóng 75% giá trị hợp đồng. Hôm trước em qua xem thì thấy xây đến tầng 27 và em hỏi lại bạn sale là xây 28 tầng nổi.
Hợp đồng của em với CĐT là chỉ có 432 căn hộ sẽ phải chịu chi phí thuê đất phần dành cho sân chơi.

Lê Hải Trung

Xe tải
Nó xây được tầng 28 rồi cơ ah. Chúc mừng cụ chuẩn bị nhận nhà. Còn có sai phạm hay ko bây giờ khó nói lắm. Chủ đầu tư sai đôi khi các bạn bán ko biết. Ko chậm tiến độ là mừng rôi.

kuty_dzai

Xe hơi

E là sale đang bán dự án 789 Xuân Đỉnh đây các cụ, bên em độc quyền dự án này và xin đính chính với các cụ là bên em chỉ có 27 tầng nổi, tầng 27 là tầng kỹ thuật hệ thống nuớc của tòa nhà và là tầng chót của dự án. Dự án có 1 tầng hầm liên thông khối đế và có tầng lửng để xe máy, tầng thương mại từ 2-3. Tầng căn hộ 4 - 26 chứ không hề có penhouse nào nhé. Cụ có bằng chứng sale nói như trên e xin tiếp cụ.

thangtran1986

Xe tải
Dư án 789 là một lựa chọn tốt ở khu NGD ạ. Cụ nào thích căn nhỏ mà ở luôn đc trong khi NGD thi alo e ạ. Em có căn ,59,2 m, Căn góctoà NO4A NGD muốn chuyển nhượng a

minhnv174

Xe hơi
Giá cả có hợp lý ko cụ chủ? E cũng đang quan tâm khu này
Giá thì từ 26 cụ nhé. Em mua 27. Còn hợp lý hay không thì cụ phải xem xét thêm các yếu tố khác nữa nhé. Nhu cầu, điều kiện tài chính, tiện ích đi kèm.
Các tầng đẹp, căn đẹp thì để dành cho suất ngoại giao. Nếu cụ mua được suất ngoại giao thì sẽ có giá hợp lý hơn.

minhnv174

Xe hơi
E là sale đang bán dự án 789 Xuân Đỉnh đây các cụ, bên em độc quyền dự án này và xin đính chính với các cụ là bên em chỉ có 27 tầng nổi, tầng 27 là tầng kỹ thuật hệ thống nuớc của tòa nhà và là tầng chót của dự án. Dự án có 1 tầng hầm liên thông khối đế và có tầng lửng để xe máy, tầng thương mại từ 2-3. Tầng căn hộ 4 - 26 chứ không hề có penhouse nào nhé. Cụ có bằng chứng sale nói như trên e xin tiếp cụ.
Trong bảng giá của các cụ bán ghi từ tầng 3 hay tầng 4 vậy?. Trong tất cả giới thiệu về dự án mà bên sale đưa cho em đều nói có 26 tầng nổi và căn hộ từ tầng 3 đến tầng 26. Em cũng mua qua Hải long. Chính xác là bạn ấy nói với em là có 27 tầng nổi và 1 tầng lửng. Trên đó thì chia thành khoảng 10 căn hộ penhouse.(Đối với em lửng cũng là 1 tầng)

minhnv174

Xe hơi
Khi em ký với CDT là có 432 căn hộ. Như cụ nói tầng căn hộ là từ tầng 4-26 (23x 18 = 414 căn). Xin hỏi cụ là còn 18 căn hộ thừa ra thì nó nằm ở đâu ah.

0914014354

Xe điện
Lừa giờ là chung rồi , là "bình thường".
Ko lừa mới là không bình thường .
Ai mua phải tự tìn hiểu thôi.
Tiêu tiền đâu dễ ợ .

santafe2003

Xe buýt
Giá thì từ 26 cụ nhé. Em mua 27. Còn hợp lý hay không thì cụ phải xem xét thêm các yếu tố khác nữa nhé. Nhu cầu, điều kiện tài chính, tiện ích đi kèm.
Các tầng đẹp, căn đẹp thì để dành cho suất ngoại giao. Nếu cụ mua được suất ngoại giao thì sẽ có giá hợp lý hơn.
Tks cụ. Em nghiên cưú phát

kuty_dzai

Xe hơi
Khi em ký với CDT là có 432 căn hộ. Như cụ nói tầng căn hộ là từ tầng 4-26 (23x 18 = 414 căn). Xin hỏi cụ là còn 18 căn hộ thừa ra thì nó nằm ở đâu ah.
Tầng căn hộ là từ tầng 3 cụ ạ, e viết như vậy là tính theo số tầng vì có tầng lửng trên mặt đất để xe. E viết nhầm thôi ạ.

HA DUO

Xe hơi
có cụ quan tâm đến The Garden Hill 99 Trần bình ko ạ, căn từ 60m2 đến 110m2, giá từ 26-31 full nội thất, cho thuê . cụ nào qtam ới em nhé

minhnv174

Xe hơi
Nó xây được tầng 28 rồi cơ ah. Chúc mừng cụ chuẩn bị nhận nhà. Còn có sai phạm hay ko bây giờ khó nói lắm. Chủ đầu tư sai đôi khi các bạn bán ko biết. Ko chậm tiến độ là mừng rôi.
27 thì lên xong rùi cụ ah. Còn 28 thì em cũng chưa qua nên ko biết ah (28 là tầng lửng nên chắc là không xây full ah). Theo tiến độ thì tháng 6 vào 75% giá trị. Em mới nhận được thông báo đóng tiền vào 10->15/7 ah. Còn các bạn sale thì khi có gì mới thì cũng nên thông báo cho KH của mình biết chứ các bạn cứ phải để đến khi KH phải chủ động hỏi lại các bạn ý ah.

minhnv174

Xe hơi
Sale bán cho em mới bảo lại là tầng 27- 28 là các căn penhouse và duplex có diện tích lớn phân cho các sếp ở :(. Và theo em hiểu là nhưng căn này sẽ có 1 cơ chế đặc biệt riêng.
Đúng là làm sếp cũng có khác.

kuty_dzai

Xe hơi
Sale bán cho em mới bảo lại là tầng 27- 28 là các căn penhouse và duplex có diện tích lớn phân cho các sếp ở :(. Và theo em hiểu là nhưng căn này sẽ có 1 cơ chế đặc biệt riêng.
Đúng là làm sếp cũng có khác.
Cụ có thể cho e xin thông tin bạn sale đó k ạ? Bên e có cơ chế cho sale khi thông tin sai lệch cho khách hàng ảnh hưởng đến cty và dự án ạ!

minhnv174

Xe hơi
Cụ có thể cho e xin thông tin bạn sale đó k ạ? Bên e có cơ chế cho sale khi thông tin sai lệch cho khách hàng ảnh hưởng đến cty và dự án ạ!
Em sẽ chờ đến khi bàn giao và đi vào hoạt động để xác định xem thông tin đúng sai như thế nào? Chứ giờ mỗi sale bảo 1 kiểu em chả biết tin ai cả? Nếu sale đó cho em thông tin sai em sẽ pm lại cho cụ để bên cụ tự xử với nhau. Giờ thì em ngồi chờ thôi.