Thảo luận Cụ nào đã đi Camry 19 cho nhận xét

ahfamily

Xe tải
cam nó chỉ là cái thùng tôn di động có 4B, khung gầm ọp ẹp, option ko có gì và túi khí ko bao h nổ

sao ko mua K5, khung gầm cứng ngắc, option thì bao la còn túi khí thì phun phè phè, giá cả thì hạt dẻ
Em chưa thấy em K5 với Sonata nào cùng đời mà nhiều options hơn Camry 2.5Q cùng đời cả đâu bác. Em đi từ Getz còi lên, chạy đủ loại xe (cả của mình và của ae bạn bè) nhưng vẫn đánh giá cao option của 2.5Q, rất nhiều và rất thiết thực. Mỗi tội lái chán thôi ạ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Có cụ nào đã chạy Cam 19 nhập Thái cho ít ảnh và cảm nhận đi để anh em nỗ lực cố gắng
Bác đam mê Camry nhỉ :D Em cũng thích con Cam đời mới này lắm, nhưng khu nhà em hơi thấp, mưa gió vào là đường thành sông thành hồ, thêm nữa xe giờ hay để đi đường dài, nên tính lên gầm cao thôi :(

Đã đi Camry theo cụ lên gầm cao là con nào?
Em đi Cam 10 năm rồi. Đừng nói em là RAV, CRV nhé
Cam mới có 2 cái em ko ưng: Taplo nhô cao làm không gian lái thu nhỏ lại, ko như các đời trc. Rè trc dưới mặt ca lăng kéo dài làm cho xe khi lên dốc cà xuống mặt đg (nhà em đi xuống 4 tầng hầm chung cư rất khó khăn)
Với lại đi Cam lâu ngày đang muốn trải nghiệm Mec E quá cụ ơi
Em đang chạy Cam nhập Mỹ, xe cổ thôi. Nhưng em đi mấy con gầm cao chưa thấy con nào thực sự vượt trội so với Cam cả, kể cả giá gấp đôi cái giá xe của em hiện tại. Vậy nên vẫn đang kẹt ở khoản tìm gầm cao
Em ngồi lái C300 AMG 2018 mà em thấy ưng lắm, Mẹc E250 2016 em cũng lái rồi nhưng không ưng bằng C300.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em chưa thấy em K5 với Sonata nào cùng đời mà nhiều options hơn Camry 2.5Q cùng đời cả đâu bác. Em đi từ Getz còi lên, chạy đủ loại xe (cả của mình và của ae bạn bè) nhưng vẫn đánh giá cao option của 2.5Q, rất nhiều và rất thiết thực. Mỗi tội lái chán thôi ạ.
SantaFe mới em chỉ ngồi ướm thử người, thấy nó rộng lắm! Tuy nhiên giá em thấy cao so với option lẫn việc kèm lạc nữa.

porsche18

Xe tải
Bác đam mê Camry nhỉ :D Em cũng thích con Cam đời mới này lắm, nhưng khu nhà em hơi thấp, mưa gió vào là đường thành sông thành hồ, thêm nữa xe giờ hay để đi đường dài, nên tính lên gầm cao thôi :(

Em đang chạy Cam nhập Mỹ, xe cổ thôi. Nhưng em đi mấy con gầm cao chưa thấy con nào thực sự vượt trội so với Cam cả, kể cả giá gấp đôi cái giá xe của em hiện tại. Vậy nên vẫn đang kẹt ở khoản tìm gầm cao
Em ngồi lái C300 AMG 2018 mà em thấy ưng lắm, Mẹc E250 2016 em cũng lái rồi nhưng không ưng bằng C300.
C300 khác E 250 về độ vọt phải không bác?Chứ về khoản rộng rãi và cách âm thì e nghĩ E250 hơn

VHD Corp

Xe tải

H

Ôm

Hôm em chạy thử con này, là xe dành cho TGD Toyota Hiroshima VP. Xe qua cổng là em đạp lút ga luôn, em gái sale ngồi sau bảo em chưa được cảm nhận đi như vậy bao giờ. Thực ra cái em muốn cảm nhận là mức độ cách âm so với xe em đang đi, nhưng cảm thấy ko khác nhau, có lẽ do cam mới dùng lốp mỏng bản rộng nên sự êm ái truyền thống giảm đi.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Tối qua thấy con Cam mới biển 29LD chạy ở Trung Hoà NC, bảo vk là Cam mới nhìn đẹp ko? Vk chả lời: Xấu thế? :T
Thế này thì em nên lấy Cam mới ko cccm?

htdunghn

Xe hơi
Tối qua thấy con Cam mới biển 29LD chạy ở Trung Hoà NC, bảo vk là Cam mới nhìn đẹp ko? Vk chả lời: Xấu thế? :T
Chắc bác thấy con cam 2019 màu trắng đúng không? hàng xóm em mới lấy. Hỏi bác ấy, bác ấy bảo
Vợ tôi cũng vậy. Cứ chỉ con xe nào hỏi vợ đẹp không thì vợ cũng hỏi lại giá bao nhiêu. Và cứ nghe giá cao là vợ tôi bảo: bình thường, ko đẹp lắm, hoặc xấu thế.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
:)) Vợ nói thế nào, làm ngược lại ắt thành công cụ ơi

Nana2015

Xe tăng
cam nó chỉ là cái thùng tôn di động có 4B, khung gầm ọp ẹp, option ko có gì và túi khí ko bao h nổ

sao ko mua K5, khung gầm cứng ngắc, option thì bao la còn túi khí thì phun phè phè, giá cả thì hạt dẻ
Thật với cụ là e đi xe chỉ cần điều hoà mát và êm là ngon rồi. Nhiều khi mấy cái option cả năm k dùng tới cụ à. Để mà nói K5 có xách dép con cam ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Thật với cụ là e đi xe chỉ cần điều hoà mát và êm là ngon rồi. Nhiều khi mấy cái option cả năm k dùng tới cụ à. Để mà nói K5 có xách dép con cam ạ
:) K5 thì đến mùa quýt cụ ạ. Thực tế khách hàng mua xe hạng D họ đâu quan tâm đến tính năng lih tih nhiều là hay. Cái chất xe, càng đơn giản càng tinh tế mới là đẹp.

Nana2015

Xe tăng
Việc thật nhé: Cơ quan em có ông anh chạy Cam 2.5Q 2014, đến 2017 chán quá muốn lên xe gầm cao mà có nội thất rộng như Cam, ông ấy mua Santafe bản full nhất!
Để nói satafe bản cao cấp nhất e chạy thấy nó cũng bình thường ạ. K khác so với bản cũ là mấy. Êm ái vẫn thế, cá nhân e thấy nó thiết kế cái đèn nhìn ngu kinh khủng luôn. Chắc theo trend một số thằng. E đảm bảo nhé hục nhẹ phát mất toi cái đèn luôn cả trước và sau. Cái đó chỉ là ba đờ sốc bằng nhựa có phải bằng tôn đâu. Mà đâm nhẹ chắc mốp
:) K5 thì đến mùa quýt cụ ạ. Thực tế khách hàng mua xe hạng D họ đâu quan tâm đến tính năng lih tih nhiều là hay. Cái chất xe, càng đơn giản càng tinh tế mới là đẹp.
Con K5 e cũng có đánh giá cao nó đâu. E nói thẳng là xách dép mà. Nhà nhà ai ai cũng chê cam nhưng cùng phân khúc D e thấy cam vô ịt luôn :))

Bảo_Ngân

Xe buýt
:)) Vợ nói thế nào, làm ngược lại ắt thành công cụ ơi
:)):)):))
Mấy con San, CRV, GLC bé quá ko phù hợp với nhà em.
Em chạy Cam gần 10 năm. Mà Cam em là Cam 2.0E Đài nhé. K5, Mz6 làm gì so đc với Cam. Mấy con ý chỉ đc cái màu mè.
Trong tầm giá chả thằng nào qua đc Cam

silobiho

Xe tải
Ko có xe chạy thử, nhưng mà là một người phong cách "cẩm ly" điển hình, thì em nghĩ cẩm ly mới có cái gì đó sai sai.
Option thì nhiều, nhưng góc nhìn ở vị trí người lái lại chìm xuống, ko thoáng như các đời trước, có lẽ đi theo thiên hướng thể thao.
Người trẻ thì thích, nhưng người già lại thấy hơi có xu hướng "trẩu".
Nói chung đc phân khúc này thì lại mất phân khúc kia.

htdunghn

Xe hơi
Đầu năm 2012, tôi mua 1 con camry đời 2009. Khi đó xe mua đi đc 3 năm, giá 870 tr. Trước khi mua, vào diễn đàn hỏi ý kiến, nhiều người chê bai đủ điều: nào là xe camry ít tính năng, như thùng tôn di động, nào là giá cao và ảo so với giá trị thật., nào là xe mẫu mã già cỗi, chỉ hợp với cụ già..vv Tuy nhiên, sau khi xem xet, tôi vẫn quyết tâm mua, và đến nay tôi thấy mình có lựa chọn rất đúng đắn. Vì những lý do thực tiễn sau:
- Xe không sang trọng quá, cũng ko cỏ rác quá. Công việc của tôi là công chức, đi cũng đủ độ giản dị cũng như sang trọng vừa phải, ko phô trương. Xe cách âm ko phải quá tốt, nhưng cũng ko quá ồn, có thể nói là cách âm ở dạng khá.
- Chi phí bảo dưỡng, sữa chữa rất thấp (chắc cũng chỉ hơn con vios tý), thay dầu, bảo dưỡng thuận lợi, ở đâu cũng bảo dưỡng đc.
- Không gian rộng rãi, vợ con ngồi duỗi chân tay thoải mái, cốp rộng để đủ thứ đồ: Nếu chở 4-5 người, camry có khi cốp còn xếp đc nhiều đồ hơn mấy con CRV, Xtrail.
- Không phải lo trông coi gì nhiều, khi cần chỉ dúi bừa vào đâu đó, khi ra gương vẫn còn nguyên. Cho đến nay chưa bị vặt gương lần nào dù tôi vứt xe khá lung tung. Việc ko lo lắng trông coi này là một lợi thế lớn.
- Đặc biệt, từ khi đi cứ đổ xăng chạy, ko bao giờ phải lo lắng đi sửa chữa vặt bao giờ. Ko bao giờ mất thời gian đi sưả chữa các lỗi linh tinh cũng là một ưu điểm với những bác bận rộn.
- Giờ xe đi được hơn 10 năm, tôi cũng định đổi xe. Mấy ông bạn đăng ký mua mà cứ trả lăn lóc 530-550 tr (xe tôi còn ngon). Điều đó cho thấy mất giá ít. Xe đi hơn 7 năm mà mất giá chỉ bằng ông mẹc E đi 1-1,5 năm.

Tóm lại, không biết ng ta bảo camry giá trị ảo là thế nào. Chứ tôi thấy nó mang lại nhiều giá trị thưc, cả về hiệu quả phục vụ và kinh tế.

Lucky

Xe tăng
Từ hồi đi suv ko bao h mình còn ý định mua sedan nữa, camry thì cũng chạy đủ loại Việt Đài Mỹ rồi, êm ái cách âm tốt nhưng mà ngồi gò bụng đi xa khó chịu, nên suv sướng hẳn

htdunghn

Xe hơi
Từ hồi đi suv ko bao h mình còn ý định mua sedan nữa, camry thì cũng chạy đủ loại Việt Đài Mỹ rồi, êm ái cách âm tốt nhưng mà ngồi gò bụng đi xa khó chịu, nên suv sướng hẳn
Tôi định đổi con camry 2009 sang con camry 2019 nhập Thái mà nhiều ng can ngăn quá. Bảo là bỏ thêm 900 tr nữa chỉ để đổi camry thành camry thì đổi làm gì. Thế thì để con camry 2009 cũ lại mà đi. :). Mà xem mấy con suv thì đc mỗi cái gầm cao và rẻ hơn camry thôi, chứ cũng ko thấy hơn điểm gì. Phân vân quá. Có khi cứ chạy con camry cũ này là hơn. Đỡ mất tiền các bác nhẩy.

Lucky

Xe tăng
Tôi định đổi con camry 2009 sang con camry 2019 nhập Thái mà nhiều ng can ngăn quá. Bảo là bỏ thêm 900 tr nữa chỉ để đổi camry thành camry thì đổi làm gì. Thế thì để con camry 2009 cũ lại mà đi. :). Mà xem mấy con suv thì đc mỗi cái gầm cao và rẻ hơn camry thôi, chứ cũng ko thấy hơn điểm gì. Phân vân quá. Có khi cứ chạy con camry cũ này là hơn. Đỡ mất tiền các bác nhẩy.
Tôi thì cũng ko cần gầm cao để đi offroad nhưng mà thích cái thiết kế của xe suv làm cho tư thế ngồi, quan sát rất thoải mái, trong xe cũng thông thoáng hơn sedan, bây h có tiền chỉ thích đổi lên suv xịn hơn thôi chứ ko mua sedan nữa, nếu phải lái camry trong phố thì khá là mệt vì camry còn dài, rộng hơn cả fortuner, tầm quan sát thì kém hơn.
còn camry 2019 nếu ai thích sedan thì nó là lựa chọn đáng giá, rất nhiều option và thiết kế đẹp cộng với cách âm và êm ái vốn có của dòng camry.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cụ đi camry 2009 chắc cụ cũng cảm nhận được giá trị mà chiếc camry mang lại cho cụ. Cụ hài lòng với những giá trị ấy thì sao không tiếp tục sử dụng Camry ? Bản mới nâng cấp này sẽ mang đến cho cụ thêm nhiều tính năng mới, dáng dấp vừa sang trọng lại pha chút hiện đại, trẻ trung.

VHD Corp

Xe tải
e mới ngồi sau thôi, ngắn gọn là "quá phê" cụ ạ. Cái chất xe Camry mang đến: Rộng, thoáng, cách âm tốt, êm ái, âm thanh bản này còn được nâng cấp lên 9 loa JBL.
Bên em có sẵn xe Camry 2.5Q 19 mới cứng cho cụ lái thử nhé. LH em Khương Duy toyota thanh xuân 0963639583
Em cầm lái em nó (2.5Q 2019) chạy đủ mấy loại cung đường cơ bản (phố, cao tốc, bê tông nông thôn, đất đỏ) trong khoảng hơn tiếng thì em thấy độ cách âm ko như kỳ vọng đâu ạ.