Cụ nào đã mua và dùng Bảo hiểm nhân thọ vào cho ý kiến em với

Toby Tuấn

Xe hơi
Gói của cụ 45tr là khá cao rồi. Em thấy gói này khá ok mà

NguyetVyAn

Xe đạp
E mới mua Manulife. Chưa biết thế nào vì chưa có dịp sử dụng.

Hanhle76

Xe tải

leminh221078

Xe hơi
có gói nào cho bé ko nhỉ

cuongtc55

Xe máy
Em quan tâm Chubb vì bạn bè giời thiệu

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cụ vay tiền của Bank rồi họ kêu mua thêm bảo hiểm phải ko?
Nếu mua dạng này thì đội tvv của Bank họ chả hiểu gì về quyền lợi đâu. Mà họ sẽ chọn những thứ cao nhất cho cụ để tăng phí. Nếu cụ mà có nhu cầu mua thực sự thì cụ kiếm bạn tư vấn nào có tâm của hãng ấy. Họ đc đào tạo bài bản. Tư vấn nó thực tế hơn

chubeantham

Đi bộ
Nếu cụ muốn nghiên cứu thêm qua Manulife thì em sẵn lòng ạ. Manulife hiện nay đang bảo vệ cao nhất trên thị trường bảo hiểm cụ ạ
cao nhất thị trường bảo hiểm là cao nhất cái j hả cụ
em thấy manulife loại trừ nhiều nhất thị trường bảo hiểm thì có

cao nhất thị trường bảo hiểm là cao nhất cái j hả cụ
em thấy manulife loại trừ nhiều nhất thị trường bảo hiểm thì có
Hiện tại Manulife đang là Cty bải vệ các bệnh lý cao nhất trên thị trường bảo hiểm (lên tới 134 bệnh lý nhé cụ). Còn về loại trừ thì Cty nào cũng có loại trừ những bệnh đã tồn tại sẵn trước khi tham gia bảo hiểm thôi cụ ạ. K riêng gì Manulife ạ

chubeantham

Đi bộ
Hiện tại Manulife đang là Cty bải vệ các bệnh lý cao nhất trên thị trường bảo hiểm (lên tới 134 bệnh lý nhé cụ). Còn về loại trừ thì Cty nào cũng có loại trừ những bệnh đã tồn tại sẵn trước khi tham gia bảo hiểm thôi cụ ạ. K riêng gì Manulife ạ
Em đánh giá luôn là cụ đưa tin lập lờ và thiếu thông tin.Em rất không thiện cảm với mấy sale bảo hiểm đưa tin giật tít kiểu này.
Nhà em có vài cái bảo hiểm và trong đó có 1 cái của Man nên e cũng có chút kiến thức, mong cụ chỉ giáo:
1. "bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm" và bảo vệ nhiều bệnh lý là 2 phạm trù khác nhau. Giả dụ daiichi bảo vệ 1 tỉ 1 bệnh họ nhận bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm thì cụ nghĩ sao. Thị trường bảo hiểm mỗi cty sẽ có một cái nhất nhưng cái nhất đó cụ thể để tránh độc quyền. Chứ chả có thằng nào bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm cả.
2. Thứ hai là mình nói về loại trừ, tức là các điều khoản loại trừ khi mua bảo hiểm (chứ không phải là loại trừ bệnh tồn tại sẵn). Cụ mở điều khoản sản phẩm của manu ra có quy định về "các trường hợp loại trừ". Tổng cộng có 29 30 điều khoản loại trừ và loại trừ bệnh lý có sẵn chỉ là 1 trong 30 điều khoản đó nhé. Cụ tư vấn viên của Man mà còn ko nắm được Man loại trừ gì à mà lại lôi bệnh lý có sẵn ra lập lờ?

Em đánh giá luôn là cụ đưa tin lập lờ và thiếu thông tin.Em rất không thiện cảm với mấy sale bảo hiểm đưa tin giật tít kiểu này.
Nhà em có vài cái bảo hiểm và trong đó có 1 cái của Man nên e cũng có chút kiến thức, mong cụ chỉ giáo:
1. "bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm" và bảo vệ nhiều bệnh lý là 2 phạm trù khác nhau. Giả dụ daiichi bảo vệ 1 tỉ 1 bệnh họ nhận bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm thì cụ nghĩ sao. Thị trường bảo hiểm mỗi cty sẽ có một cái nhất nhưng cái nhất đó cụ thể để tránh độc quyền. Chứ chả có thằng nào bảo vệ cao nhất thị trường bảo hiểm cả.
2. Thứ hai là mình nói về loại trừ, tức là các điều khoản loại trừ khi mua bảo hiểm (chứ không phải là loại trừ bệnh tồn tại sẵn). Cụ mở điều khoản sản phẩm của manu ra có quy định về "các trường hợp loại trừ". Tổng cộng có 29 30 điều khoản loại trừ và loại trừ bệnh lý có sẵn chỉ là 1 trong 30 điều khoản đó nhé. Cụ tư vấn viên của Man mà còn ko nắm được Man loại trừ gì à mà lại lôi bệnh lý có sẵn ra lập lờ?
Với cái điều đầu tiên cụ nói thì em đang không so sánh về số tiền chi trả với số bệnh lý. Cụ đang nhầm lẫn chỗ đó nhé cụ. Còn em công nhận thẻ chăm sóc sức khoẻ chi trả của Man không được cao như của Daiichi. Nhưng vẫn được hơn 1 điểm là Man KHÔNG TĂNG PHÍ hàng năm như của Daiichi cụ ạ.

Còn đây là mục điều khoản loại trừ của Man nhé cụ. Công khai trên web luôn ạ.

chubeantham

Đi bộ
Với cái điều đầu tiên cụ nói thì em đang không so sánh về số tiền chi trả với số bệnh lý. Cụ đang nhầm lẫn chỗ đó nhé cụ. Còn em công nhận thẻ chăm sóc sức khoẻ chi trả của Man không được cao như của Daiichi. Nhưng vẫn được hơn 1 điểm là Man KHÔNG TĂNG PHÍ hàng năm như của Daiichi cụ ạ.
Cụ thấy cách nói của cụ có vấn đề chưa?
Nguyên văn câu nói của cụ là: "Manulife hiện nay đang bảo vệ cao nhất trên thị trường bảo hiểm cụ ạ"
Và em chỉ ra nhiều khía cạnh Manu không nhất thị trường. Nếu cụ nói rõ ràng không lập lờ Manu life bảo vệ bệnh lý nhiều nhất, thì em đâu ý kiến gì. Đằng này cụ khẳng định mập mơ manu bảo vệ cao nhất thị trường. Nhưng nhất cái gì thì cụ không nói ;)) Việc nói không chính xác này dễ gây hiểu lầm cho khách hàng.Em chỉ chỉ ra điều cụ nói :Manulife hiện nay đang bảo vệ cao nhất trên thị trường là sai. Còn sản phẩm của daiichi tăng phí hay ko e ko bàn đến, em chỉ lấy ví dụ để cho cụ thấy Manu không nhất nói chung. Chốt lại
Manulife hiện nay đang bảo vệ cao nhất trên thị trường bảo hiểm là sai. Mà việc loại trừ hẳn 30 điều thế kia thì manu có bảo vệ cao nhất ko vẫn còn phải xem xét lại. Hô hào bảo vệ cho nhiều nhưng loại trừ hết 30 trường hợp thì còn được bao nhiêu đâu. Đánh lừa câu chữ người không hiểu thôi.

Tiếp nữa là cụ đọc lại đống loại trừ kia thì cụ cũng thấy việc em nói Manu loại trừ cao nhất thị trường là đúng hay sai =)) Nhà em có hợp đồng manu nên e đọc là thấy. Cụ lại còn đi bảo là loại trừ mỗi bệnh có sẵn hãng nào cũng loại trừ. Loại trừ hẳn 3 chục mục thế kia tư vấn viên ko nắm được thế này thì tư vấn cho ai. =))
Hãng nào loại trừ ít thì mới bảo vệ nhiều, bản chất là như thế cụ nhé.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
chubeantham Nguyenkhan_manulife mỗi ông có ưu nhược điểm nhất định. Xưng tôi hợp lý nhất thì đúng hơn. Mà tốt nhất mua mỗi cty 1 cái. Nghe bảo gần đây có ông nào mua 18-20 cái bảo hiểm xong bị ung thư ấy. Các bác hỏi ông khách đó coi cty nào chi trả nhiều nhất/phí rẻ nhất là biết ngay ấy mà :))