Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

hatoyota

Xe tăng
Hôm qua em ghé quán Cay
Khi đi thì tỉnh khi về thì say
Vợ thì thẳng tính nói ngay
Sao đi vẫn tỉnh mà về lại say
Em thì được cái nói hay
Đi Cay mà tỉnh thì Cay cái gì...

Bắc thang lên hỏi ông Trời…
Không qua quán nướng sao thời ... đàn ông ?
Ông Trời mặt đỏ hầm hầm…
Nhậu mà không rủ - tội chồng gấp ba…

Quán @ ... Cay đó đến rồi sao quên ?
Ông trời bứt tóc, kêu rên…
Tao k.... hông quên được - hướng chi là mày…

Mải vui quên Vợ - làm sao bây giờ ?
Ông Trời bộ mặt tỉnh bơ…
Mày giống tao quá – Tao giờ hởi ai…

@... Cay quán nướng “mê rồi” ...làm sao?
Ông Trời ngồi thở thều thảo:…
Tao còn “mê mẩm” - làm sao chỉ mày...

Tomchip

Xe tải
Ông Trời mặt đỏ hầm hầm…

Ông Trời bộ mặt tỉnh bơ…

:)) Thơ của Cụ hatoy và cụ huy hay quá, đọc xong em lại muốn đến @...Cay

bố_songhye

Xe buýt
E báo cáo các cụ vừa từ Mazda giải phóng bảo dưỡng, thay dầu và nhận quà về. Hnay ngày thường nên cũng không quá đông. Nói chung là hài lòng với dịch vụ và xiền bỏ ra. Tiện đây e có tấm ảnh chụp km em nó khi vào "Háng"

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Ông Trời mặt đỏ hầm hầm…

Ông Trời bộ mặt tỉnh bơ…

Em kết luận một câu:
Bất đáo @... Cay phi hảo hán.

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ hãy chú ý kể từ km này cụ chỉ đi được 1131km ( nhất nhất tài nhất ) nữa là cụ lại đi bảo dưỡng và up ảnh cho các cụ nhà mình xem nhé. Em đoạn dứ là như vậy. Chúc cụ lái xe an toàn và lưu ý quãng đường V2 đã đi qua.

E báo cáo các cụ vừa từ Mazda giải phóng bảo dưỡng, thay dầu và nhận quà về. Hnay ngày thường nên cũng không quá đông. Nói chung là hài lòng với dịch vụ và xiền bỏ ra. Tiện đây e có tấm ảnh chụp km em nó khi vào "Háng"

Chỉnh sửa cuối:

DevilHuy

Xe đạp
Hic, vào hội chậm có mấy ngày ko thì được qua @...Cay thưởng thức rồi, thế bây giờ qua có sao ko các cụ nhỉ?

LeHuuHuy

Xe buýt
Ấy chết..., chậm gì mà chậm. Cụ cứ ghé qua @...Cay có ngay tinh hoa của " Lúa ", hơi ấm của " Thôn Quê " biết đâu Cụ lại quên cả lối về chứ " Nị ".
Hic, vào hội chậm có mấy ngày ko thì được qua @...Cay thưởng thức rồi, thế bây giờ qua có sao ko các cụ nhỉ?

LeHuuHuy

Xe buýt
Chủ nhật tuần này ( 20/10/2013 ) @...Cay có tổ chức sinh nhật 2 tuần tuổi không các cụ nhà PreMM ơi.

hatoyota

Xe tăng
Chủ nhật tuần này ( 20/10/2013 ) @...Cay có tổ chức sinh nhật 2 tuần tuổi không các cụ nhà PreMM ơi.
Lâu quá ko gặp các cụ rồi, hihi
Hay @... Cay làm tí Guốc để mấy ae mình ngồi một buổi nhỉ

Dogia

Xe điện
BÁO CÁO CẢ NHÀ

Trước tiên em xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các cụ mợ đã đến thăm chơi và trò chuyện tại ngôi nhà chung của Chi hội Mazda (MazClub) >:D<

MazClub được OF cấp đất, là sân chơi chung cho các thành viên chính thức gia nhập MazClub (online hoặc offline), tuân thủ điều lệ hoạt động của Chi hội và có đóng góp nhất định cho sự phát triển chung của Chi hội.

Hiện nay, chúng em rất mừng là có một số cụ đã biết đến ngôi nhà MazClub và đến chơi với chúng em. Tuy nhiên có một số cụ không đăng ký thành viên vào MazClub mà lại có ý tưởng kêu gọi thành lập nhóm để chơi riêng, cái này em không dám phản đối nếu như các cụ lập thớt ở bên ngoài mục hãng xe Mazda, nhưng các cụ lại lập thớt trong này thì cũng giống như là vào nhà người ta mà lại tự động ngăn phòng ra sinh hoạt riêng, kỳ lắm.

Vậy em có ý kiến như thế này, các cụ xem xét có được không nhé:
(1) Các cụ đăng ký làm thành viên chính thức của MazClub và chơi cùng chúng em, tạo điều kiện phát triển MazClub: Chúng em cực kỳ vui mừng :-bd
(2) Các cụ chưa sẵn sàng gia nhập ngôi nhà chung MazClub: Em xin phép các cụ dừng những ý kiến kêu gọi thành lập nhóm riêng tại đây, và cho phép em báo cáo Ban điều hành diễn đàn OF để remmove thớt này về đúng vị trí phù hợp để tránh những hiểu nhầm không đáng có đối với các thành viên khác.

Một lần nữa, ngôi nhà chung MazClub luôn rộng mở chào đón sự tham gia của tất cả các cụ mợ, không phân biệt nam phụ lão ấu, già trẻ lớn bé, có xe hay không có xe, đi mazda hay đi toy đi su đi bộ gì gì đi nữa, đều có quyền tham gia chính thức MazClub và chung vui cùng chúng em.

bfdien

Xe buýt
Báo cáo Cụ/ Các Cụ

Em không hiểu cụ nói thế có nghĩa như nào, chúng em có tự vào nhà của các cụ đâu, Admin, MOD chuyển vào Mazda Club ạ, em nhớ là lúc lập cái topic này thì nó thuần túy chỉ ở trong Mazda thôi ạ, cụ nói thế chứng tỏ cụ cũng không quan tâm lắm mà chỉ thấy thì nói thôi ạ.
BÁO CÁO CẢ NHÀ

Trước tiên em xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các cụ mợ đã đến thăm chơi và trò chuyện tại ngôi nhà chung của Chi hội Mazda (MazClub) >:D<

MazClub được OF cấp đất, là sân chơi chung cho các thành viên chính thức gia nhập MazClub (online hoặc offline), tuân thủ điều lệ hoạt động của Chi hội và có đóng góp nhất định cho sự phát triển chung của Chi hội.

Hiện nay, chúng em rất mừng là có một số cụ đã biết đến ngôi nhà MazClub và đến chơi với chúng em. Tuy nhiên có một số cụ không đăng ký thành viên vào MazClub mà lại có ý tưởng kêu gọi thành lập nhóm để chơi riêng, cái này em không dám phản đối nếu như các cụ lập thớt ở bên ngoài mục hãng xe Mazda, nhưng các cụ lại lập thớt trong này thì cũng giống như là vào nhà người ta mà lại tự động ngăn phòng ra sinh hoạt riêng, kỳ lắm.

Còn ý kiến của cụ em xin nói riêng ý kiến của em (các cụ Pre khác em ko dám lộng ngôn ạ)
Em chưa có điều kiện đăng ký chính thức ạ

BÁO CÁO CẢ NHÀ

Vậy em có ý kiến như thế này, các cụ xem xét có được không nhé:
(1) Các cụ đăng ký làm thành viên chính thức của MazClub và chơi cùng chúng em, tạo điều kiện phát triển MazClub: Chúng em cực kỳ vui mừng :-bd

[/B]

Em nghĩ cụ cũng lên làm như thế này, vì chúng em không kêu gọi thành viên của các cụ thành lập nhóm riêng mà chúng em thành lập nhóm nhỏ chung sự yêu thích xe Premacy của hãng Mazda thôi ạ, mà như đã nói lúc cụ Chủ tịch lập topic thì nó cũng chả ở nhà của Cụ/các Cụ.

Cụ báo cáo thì cụ cũng nêu rõ hộ cá nhân em những ý kiến của riêng em nhé để cho BĐH được rõ ạ

BÁO CÁO CẢ NHÀ

(2) Các cụ chưa sẵn sàng gia nhập ngôi nhà chung MazClub: Em xin phép các cụ dừng những ý kiến kêu gọi thành lập nhóm riêng tại đây, và cho phép em báo cáo Ban điều hành diễn đàn OF để remmove thớt này về đúng vị trí phù hợp để tránh những hiểu nhầm không đáng có đối với các thành viên khác.

[/B]
Kính thư

PS : Em nghĩ với suy nghĩ nhỏ nhen, cục bộ như của cụ (mà em cũng không rõ là của riêng cụ hay của các Cụ) thì có mời em cũng xin khất cụ cho em suy nghĩ dăm năm ạ. mà nếu có quy định là Mazda phải vào Mazda Club thì có khi em phải đổi xe thôi ạ

chuongvit

Xe tăng
Em cũng xin chờ vài năm nữa có điều kiện vào club đc. Diẽn đàn là nơi tham gia tự nguyện thớt pre đang ở ngoài tự dưng lôi đi làm em tìm mỏi mắt

Dogia

Xe điện
Chào cụ bfdien,

Cụ đã quá nặng lời khi cho rằng em suy nghĩ nhỏ nhen, cục bộ rồi.
Em cũng ý kiến là nếu như các cụ không tham gia Chi hội Mazda mà thành lập nhóm riêng với nhau thì em xin phép báo cáo BĐH OF để tạo điều kiện cho các cụ có đất chơi riêng phù hợp hơn thôi, và cũng là xin ý kiến thêm của các cụ nữa. Còn các cụ không tham gia MazClub thì em có dám nói gì đâu, đây là quyền của cá nhân mà, thích thì chơi không thích thì không chơi có sao đâu, hội nào cũng vui cũng hay cả, tránh chỉ trích nhau không đáng cụ ơi.
Chính vì hiện nay trong Chi hội có các cụ và nhóm CX-5 hoạt động riêng, bầu ra chủ tịch hội và sinh hoạt với nhau không liên quan gì đến Chi hội nên em có ý kiến như vậy. Min, Mod đã chuyển nhà các cụ vào đây, thì em cũng sẽ xin ý kiến các cụ và Min Mod diễn đàn để bố trí nơi phù hợp hơn cho các cụ sinh hoạt vui vẻ và tự do hơn, tốt hơn thôi.

Một lần nữa, các cụ đừng hiểu nhầm ý em mà nặng lời nhé.

bfdien

Xe buýt
Chào cụ bfdien,
Cụ đã quá nặng lời khi cho rằng em suy nghĩ nhỏ nhen, cục bộ rồi.
Em toàn chém gió thế chứ không biết phân biệt nặng nhẹ đâu ạ.

Chào cụ bfdien,
Em cũng ý kiến là nếu như các cụ không tham gia Chi hội Mazda mà thành lập nhóm riêng với nhau thì em xin phép báo cáo BĐH OF để tạo điều kiện cho các cụ có đất chơi riêng phù hợp hơn thôi, và cũng là xin ý kiến thêm của các cụ nữa. Còn các cụ không tham gia MazClub thì em có dám nói gì đâu, đây là quyền của cá nhân mà, thích thì chơi không thích thì không chơi có sao đâu, hội nào cũng vui cũng hay cả, tránh chỉ trích nhau không đáng cụ ơi.
Chính vì hiện nay trong Chi hội có các cụ và nhóm CX-5 hoạt động riêng, bầu ra chủ tịch hội và sinh hoạt với nhau không liên quan gì đến Chi hội nên em có ý kiến như vậy. Min, Mod đã chuyển nhà các cụ vào đây, thì em cũng sẽ xin ý kiến các cụ và Min Mod diễn đàn để bố trí nơi phù hợp hơn cho các cụ sinh hoạt vui vẻ và tự do hơn, tốt hơn thôi.
Em nói nốt mấy câu ạ
- Em nghĩ cụ không phải nho nhen và cục bộ đâu mà QUÁ là khác, em không rõ cụ làm chánh tổng chuyên nghiệp (ý là làm để kiếm sống) hay chỉ là nghiệp dư (ý là làm cho vui) ạ, mà thực ra làm theo hình thức gì thì cũng không lên có một bài viết như cụ đã ngôn lúc 9 giờ sáng nay, đã tham gia bất cứ hình thức nào trên internet là đã có ý thêm bạn và mở rộng quan hệ chứ giữ cái thói quen làng xã thế này thì khác gì cụ phân biệt dân chính gốc và dân ngụ cư như các cụ ngày xưa (thời nước Nam ta còn phong kiến) còn riêng em thì em nghĩ cái topic này nằm ở đâu cũng thế thôi, vẫn có những người tìm đến nếu nó thực sự có ích với người ta.

Em xin hết

Dogia

Xe điện
Em nói nốt mấy câu ạ
- Em nghĩ cụ không phải nho nhen và cục bộ đâu mà QUÁ là khác, em không rõ cụ làm chánh tổng chuyên nghiệp (ý là làm để kiếm sống) hay chỉ là nghiệp dư (ý là làm cho vui) ạ, mà thực ra làm theo hình thức gì thì cũng không lên có một bài viết như cụ đã ngôn lúc 9 giờ sáng nay, đã tham gia bất cứ hình thức nào trên internet là đã có ý thêm bạn và mở rộng quan hệ chứ giữ cái thói quen làng xã thế này thì khác gì cụ phân biệt dân chính gốc và dân ngụ cư như các cụ ngày xưa (thời nước Nam ta còn phong kiến) còn riêng em thì em nghĩ cái topic này nằm ở đâu cũng thế thôi, vẫn có những người tìm đến nếu nó thực sự có ích với người ta.

Em xin hết
Thôi ok cụ nghĩ em thế nào là quyền của cụ không vấn đề gì cả.
Em cũng không kiếm sống ở trong này mà là ở ngoài đường cụ nhé.
Công nhận với cụ là tham gia trên này để thêm bạn và mở rộng quan hệ, nhưng em thấy nhóm của các cụ nằm trong chi hội nhưng không tham gia bất cứ hoạt động gì của chi hội mà chỉ chơi nội bộ, thì cũng là cục bộ đó thôi. Nếu các cụ join vào chung chi hội thì vẫn có thớt riêng bàn về từng nhãn hiệu xe của mazda như các cụ muốn, mà lại vẫn thêm nhiều bạn ngoài chứ có mất gì đâu.
Ý kiến của em vẫn bảo lưu như trên cụ nhé.
Em nhắc lại là em cũng hiểu việc chuyển nhà của các cụ vô đây không phải là ý của các cụ mà là do Min Mod chuyển vào, với ý là muốn chúng ta kết hợp phát triển Chi hội vững mạnh hơn chứ không muốn chúng ta chia sân chơi riêng trong cùng một ngôi nhà như thế.

abbo

Xe tải
Em toàn chém gió thế chứ không biết phân biệt nặng nhẹ đâu ạ.

Em nói nốt mấy câu ạ

Em xin hết
Gì mà căng thẳng với tỉa nhau từng câu chữ vậy cụ bfdien, fun đi cho cuộc sống nó nhẹ nhàng, tranh đấu khi kiếm tiền thôi chứ trong chơi bời cứ chín bỏ vào mồm cho nhẹ nhàng thanh thản :D
Cụ Dogia với vị trí là Chánh tổng thì cụ í phải có trách nhiệm xây dựng cái Mazda Club cho đúng với nội quy diễn đàn, Mazda gì chả là Mazda, mà cứ Mazda hay ko Mazda là ngồi với nhau cho đông, cho vui, câu lệ gì cái nhãn hiệu cho từng dòng xe để loãng ra, rồi mỗi cái Club Pre hay CX5 hay Mazda3-6... có được mấy người và sẽ duy trì được trong thời gian bao lâu? Mazda Club hiện nay có đến hơn nửa không đi Mazda nhưng mọi người vẫn sinh hoạt cùng nhau, vẫn tại cái Mazda Club này, túm lại là hội nào thì hội, quan trọng là con người đi cái xe chứ ko phải vì cái xe.
..."đã tham gia bất cứ hình thức nào trên internet là đã có ý thêm bạn và mở rộng quan hệ..." - Câu này của Cụ rất hay, nhưng những câu khác của Cụ em thấy nó không khớp với ý của câu này.
Xin Cụ đừng mắng em vì em lại soi câu chữ của Cụ, cụ mà mắng là em mời Cụ đi beer cho hạ hỏa đấy :((

sonnguyen

Xe buýt
....em mắng lão abbo đới....mời đê....

Mazda3CB

Xe tăng
Căng quá căng quá, thôi em té vậy. OtoFUN để FUN chứ căng thế thì em về nhà bế con ợ

abbo

Xe tải
Thế thì em mời cụ Sonnguyen ra 271 Kim Mã nhá, quán Kệ lẩu cua đồng tươi ngon, ngay và luôn càng tốt, vài mạng đang ở đấy rồi đới hehe. Thèng Chim péo về nhà giặt tã với gọt hoa quả ngay nhá =))