[Funland] Cụ nào đang ở matrix one cho em xin review với ạh

KeanuR

Xe tăng
Em lao vào góp vui tí
Em từng xem Matrix One 2 lần lúc mở bán và đầu năm nay, em ưng mọi thứ vs căn view hồ
Nhưng trừ quả view này...
Dính tận 2 mặt nghĩa trang
Còn hơn hay kém dự án khác e ko đánh giá ah, ai ở nhà mình thì chả là nhất.

Kitarakuja

Đi bộ
E cũng đi xem nhiều dự án, mà phải công nhận view 3n của matrix one đỉnh nhất. Cái này phải công nhận. Còn view nghĩa trang thì e thấy cái này tuỳ, nếu tầng thấp thì còn k thấy gì, với nhiều cụ e thấy cũng k quan tâm lắm, trừ khi quá gần

Gerlesion

Xe đạp
View nghĩa trang từ toà này thì em thấy bình thường. Không nói thì cũng chẳng ai biết. Phải chỉ cho thì biết. Bên Masteri West Heights mới là view nghĩa trang rõ, nhìn đập ngay vào mắt. Mà mấy căn view hồ CĐT vẫn bán được hơn 85tr/m2 :))).

Mua dat

Đi bộ
Mấy bạn sale báo với em thế cụ ạ, chắc ý là ra mặt bằng và giá rumour. Đây là layout mà em nhận được cho toà mới, chắc cũng phải 1 năm nay rồi. Nhìn thế này thì không biết có view công viên được không.

đây mới là bản concept, chắc là của đội sale, còn bao giờ có bản architecture (bản này bao gồm tổng thể thông số kỹ thuật, phòng cháy chữa cháy, các hạng mục thiết kế - dành cho đội thi công xây dựng) thì mới chắc chắn cụ ạ - cái này chưa có, còn đang cân nhắc thay đổi thiết kế ở shop khối đế gia tăng tiện ích thương mại, mà cái quan trọng giấy tờ, chọn thầu, kế hoạch còn chưa xong thì chưa biết thế nào, chứ nó mà confirm thì em lao vào ngay, hì hì

Tu Anh Pham

Xe máy
Em cũng ở Skylake cụ ạ nên em cũng biết và em cũng rất ưng toà này. Em có nói toà nào tốt hơn toà nào đâu. Cụ đọc lại mà xem. Em chỉ nói là view từ phòng khách thì Matrix One là đẹp nhất. Thiết kế của toà này về cơ bản là thoáng hơn thiết kế của Vin, kể cả Metroplis. Tất nhiên mỗi người một ý nhưng em chia sẻ cảm nhận của em thôi chứ không so sánh gì.

Gửi các cụ view phòng khách của em (căn của em 110m2).

View nhà cụ đẹp quá

Hoang Tuyet

Xe đạp
đây mới là bản concept, chắc là của đội sale, còn bao giờ có bản architecture (bản này bao gồm tổng thể thông số kỹ thuật, phòng cháy chữa cháy, các hạng mục thiết kế - dành cho đội thi công xây dựng) thì mới chắc chắn cụ ạ - cái này chưa có, còn đang cân nhắc thay đổi thiết kế ở shop khối đế gia tăng tiện ích thương mại, mà cái quan trọng giấy tờ, chọn thầu, kế hoạch còn chưa xong thì chưa biết thế nào, chứ nó mà confirm thì em lao vào ngay, hì hì
Em đi qua đã thấy rào tôn và có cái này rồi cụ ạ, em cũng đang rất quan tâm khu này. Ảnh em chụp sáng nay, 5/4/2024

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Tòa Matrix 2 mà mở bán chắc giá từ 9x tr/m2

Lighthouse1909

Đi bộ
Matrix One giai đoạn 2 chính thức khởi công rồi các cụ.
Dự kiến tầm tháng 10 mở bán.
Sẽ xây 2 toà, 1 toà 37 tầng và 1 toà 44 tầng.
Điểm khác biệt lớn nhất em thấy là các căn ở toà mới này có thêm ban công trồi ra ngoài nên đẹp hơn toà cũ.
Cụ nào cần thông tin mặt bằng, chi tiết mật thư em gửi cho.

xuanhieu7292

Xe buýt
Điểm khác biệt lớn nhất em thấy là các căn ở toà mới này có thêm ban công trồi ra ngoài nên đẹp hơn toà cũ.
Cụ cho em xin tầm giá cho căn 3 ngủ nhé.

dukemanh

Xe đạp
Em đang ở khu này. Ưu điểm lớn nhất của con này là view cực đẹp, cộng với thiết kế cửa kính cao rộng nên nhìn rát sướng. Em có căn 3 ngủ đập thông 1 ngủ với phòng khách, nhìn như penthouse. Bạn bè đến ai cũng ấn tượng vì view từ phòng khách rất đẹp. Hơn đứt đám Skylake hay Metropolis. Em còn thích view này hơn view Mipec Long Biên hay hồ Tây. Ưu điểm thứ hai là thoáng, vắng vì rất chủ nhà là gia đình có con nhỏ, đa số là khách thuê. Hàn Quốc có khi nhiều hơn Việt Nam. Nhiều khách thuê dẫn đến hầm xe rộng rãi, thoáng đẹp.

Nhược điểm thì khá nhiều, cá nhân em thì điểm trừ lớn nhất là mấy căn view đẹp thì hướng chính Tây, lại nhiều kính (dù là kính lowe) nên rất nóng. Tất nhiên điều hoà âm trần mời xịn nên không thành vấn đề gì. Em ở đây một mình, không nấu ăn, ở khoảng 10 buổi một tháng mà đợt cao điểm tiền điện vẫn hơn 3tr. Thứ hai là khá ồn vì sát đường. Tiếng động cơ bình thường khì không nghe rõ đâu nhưng tiếng còi xe công thì nghe khá rõ. Một nhược điểm chết người mà nhiều bác đã nói là chẳng có tiện ích gì xunh quanh, trong khi khu vực khá biệt lập (nếu đi bộ).

Nói ngắn gọn thì toà này đẹp sang mịn vắng. Cái vắng rất quan trọng nhé nếu bác giống em. Từ gửi xe, đi thang máy, không mùi nấu ăn trong hành lang, không ồn ào của trẻ con đều là do toà này vắng. Chính vì nó không có tiện ích gì nên nó mới vắng. Em thì không ngại chuyện tiện ích vì em không sống với gia đình ở đây. Em cũng thích đi lại bằng ô tô nên ở đây cũng rất tiện. Ăn uóng thì gọi ship đồ thôi, ngay sát làng nên gọi 10 15' là có đồ ăn rồi.

Ngoài ra còn điểm trừ khá lớn là căn hộ ở đây lớn nhất là 110m2 thôi (ngoài trừ căn penthouse thì lại quá lớn ~1000m2). Đập thông 2 căn cũng dỡ dang vì quá dài. Nên bác nào muốn đưa cả gia đình về ở, mà sống kiểu cao cấp tí là chật đấy. Không có chỗ cho giúp việc.

Nói chung là nếu bác chưa có con cái thì em thấy toà này là một trong những toà rất đáng sống. Còn bác có gia đình rồi thì hơi bất tiện đấy.
mạn phép hỏi cụ làm gì mà nhiều tiền thế :-ss có căn 3 ngủ, 1 tháng chỉ ở 10 ngày, có 1 căn ở MWH, đã thế lại còn chuẩn bị mua thêm căn nữa :-ss

luyenok

Xe điện
Có mặt bằng căn (phòng) chưa cụ, hay chỉ mỗi mặt bằng sàn thôi?

The Killer

Xe điện
Bác mật thư cho em nhé, em tìm 1 ngủ hoặc 2 ngủ