Cụ nào đi New Focus rồi cho em hỏi thăm kinh nghiệm

beox2

Xe máy
Hôm nay em vừa ra xem em New Focus sedan 2.0L:
Có vẻ options khá đầy đủ như: cửa nóc, kết nối BT, giới hạn tốc độ, cảnh báo điểm mù, tự động đỗ xe... Đèn đóm nhìn cũng ok (có tự động điều chỉnh góc và rửa đèn), nổi bật là thiết kế ngoại thất mới nên khá bắt mắt. Nhưng không gian bên trong xe có vẻ hơi hẹp nên việc bố trí các chức năng em thấy ko thuận tiện lắm. VD: Nút Start/Stop bố trí rất khuất sau tay lái, các nút điều chỉnh trên vô lăng không thuận tiện khi sử dụng (e cứ phải nhấc tay ra khỏi vô lăng mới bấm đc dễ dàng :(([-X). Ghế ngồi hơi nhỏ, không thoải mái... Thấy chú Seller nói đi đường hỗn hợp hết 8l/100km trong catalo ghi 6.7l/100km (Cái này em không tin lắm với xe ford :D các cụ đừng ném đá vì em chưa dùng ford đời mới bao giờ :-@)
Nhưng em thấy các chi tiết được thiết kế rất cẩn thận, vật liệu khá đẹp, vỏ cứng, chắc chắn, độ an toàn khá cao (có cả túi khí rèm cửa sổ giống Mer)...
Em mua xe để chạy trong phố là chính và thỉnh thoảng đi xa nên muốn chọn vợ 2 nhỏ gọn một chút nhưng nội lực phải thâm hậu 1 chút :-"hihi. Em thấy khá hợp lý với nhu cầu của em nhưng chỉ lăn tăn về mấy vấn đề sau:
1. Không gian xe hơi bé?
2. Độ bền của xe (có hay hỏng vặt không)?
3. Lương xăng tiêu thụ thực tế?
4. Giá xe 849 củ (đăng ký vào sít soát 1tỷ) liệu có hợp lý không hay còn sự lựa chọn nào khác?

Các cụ cho em xin ý kiến để tậu được vợ 2 ưng ý, tính em cả thèm chóng chán mong các cụ chỉ giáo để em có được lựa chọn đúng đắn ạh! Đội ơn các cụ nhiều lắm ạh!o:-)

beox2

Xe máy
Các cụ đi rồi tư vấn cho em phát! Từ lúc đi xem về đến giờ đầu óc cứ lăn tăn, băn khoăn mãi :((

heroesdaubu

Xe điện
Ko gian bên trong ko rộng bằng đời cũ. Đổi lại đc máy mới, hộp số, công nghệ mới. E xem hôm triển lãm ko mấy thiện cảm về trình độ lắp ráp. Tàm tiền này cùng sedan có altis 2.0 vô địch về giữ gía, rẻ hơn có mát xa 3 sedan cũng ngon về máy và khung gầm, gét cái hộp số có 4 cấp.

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
Đúng là nhìn focus nhiều tiểu tiết ko được nuột cho lắm. Như cái bản lề cửa chẳng hạn, trông nó cứ thô thô dởm dởm thế nào ấy.

beox2

Xe máy
E cũng thấy không gian nhỏ quá. Nhưng độ an toàn, công nghệ máy, hộp số 6 cấp, cách âm thì có vẻ hơn altis cụ ah! E đóng cửa thấy đầm tay lắm! E cũng lăn tăn với altis nhưng e thấy altis ko có tý công nghệ nào cũng chán! Haizzz...

corollaJ

Xe buýt
Nếu là em thì em lấy con Focus này ngay. Dù em chưa đi con này nhưng em chạy Camry,Altis và focus đời cũ cả rồi.Nói thật là cá nhân em thấy chạy focus đầm,chắc và ít ồn hơn Altis,thân vỏ chắc chắn.Nói chung em thích thân,vỏ xe Đức và Mỹ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cụ chén new focus đi không phải ngợi. Lái thích và tiết kiệm. Em đang lên chương trình test em này chặng Hà Nội - Điện Biên,sẽ có report.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Ford là phải chén ngay và luôn mới đúng chất, cụ hỏi thêm lại thêm đắn đo.

MaiVaoDang

Xe đạp
Mình cũng vừa lấy bản sport và trc khi mua xe cũng lăn tăn như bác chủ thớt.Cùng phân khúc thì focus đi hay nhất vì trc mình đi civic và cũng đã đi thử altis2013.Mua để sử dụng bác nên lấy focus new còn mua để giữ tiền bác nên chọn xe nhật

beox2

Xe máy
Nếu là em thì em lấy con Focus này ngay. Dù em chưa đi con này nhưng em chạy Camry,Altis và focus đời cũ cả rồi.Nói thật là cá nhân em thấy chạy focus đầm,chắc và ít ồn hơn Altis,thân vỏ chắc chắn.Nói chung em thích thân,vỏ xe Đức và Mỹ.
Camry thì không nói làm gì rồi. Bản thân em cũng không thích Toy nên mới tìm đến em Phò Mỹ này. :)) nhưng em hơi to so với quy định nên em sợ nhất là ngồi lái mà đau hết ng nên mới lăn tăn thôi

fordfocus2011

Xe hơi
Hix, giờ hai con tầm tiền nhau nên cụ khó quyết là đúng rồi. E cũng là dân lăn tăn nhưng vì hồi đó focus nó rẻ hơn hẳn nên dễ quyết... đúng. Em nghĩ để dùng thì ford vẫn hơn, 6 số, có giới hạn tốc độ, công nghệ, đầm, chắc, khỏe. Altis thì được cái bền, giữ giá, vừa dùng vừa tiết kiệm.

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
Đúng là Focus cũ giá nó rẻ hơn hẳn Altis thì việc quyết mua Focus cũng dễ hơn. Giờ Focus mới giá ngang thậm trí cao hơn Altis thì cũng phải lăn tăn nhiều. Hơn nữa nội thất Altis trông nó vẫn xịn và sang hơn Focus nữa lại càng khó quyết

phuongit

Xe tải
Mình cũng vừa lấy bản sport và trc khi mua xe cũng lăn tăn như bác chủ thớt.Cùng phân khúc thì focus đi hay nhất vì trc mình đi civic và cũng đã đi thử altis2013.Mua để sử dụng bác nên lấy focus new còn mua để giữ tiền bác nên chọn xe nhật
Lý do giữ tiền là do tiềm thức về dòng xe Ford của dân ta: Tốn xăng, phụ tùng đắt. Nhưng Ford đã cải thiện được các khuyết điểm đó, nên các cụ đừng lo nhé ;)

beox2

Xe máy
An toàn - Bền - Sử dụng kinh tế - giữ giá
Theo 4 tiêu chí trên thì FF chỉ thua mỗi cái giữ giá thôi các cụ nhỉ? ;)) Chứ còn 3 tiêu chí còn lại em nghĩ FF chấp hòa cho đc Altis. Tại người em hơi to nên em lăn tăn mỗi vụ không gian hẹp, ghế bé. Em ngồi lái thì ghế sau chắc chỉ mấy em chân ngắn mà thon mới ngồi đc. Đùi to chân ngắn thì chịu luôn ~X(

159

Xe hơi
Altis chỉ thua option thôi.

MaiVaoDang

Xe đạp
Altis chỉ thua option thôi.
Bác sai rồi 100% luôn.Bác cứ chạy khoảng 80km/h bác sẽ thấy rõ sự khác biệt hoặc bác vào cua o tốc độ 40-50 km cũng sẽ thấy luôn ạ.NF hơn altis LD nhiều ạ

xeconcoc

Xe máy
Cụ cứ mua Altis đi chán rồi, bán đổi được Focus mới luôn đó. Vì Focus xe mới càng ngày càng xuống giá, Altis xe cũ thì giữ giá.