Cụ nào đi qua cầu Mai Động lưu ý xxx nhé!!!

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Trên cầu Mai Động từ hướng Mơ ra Tam Trinh đang bắt vô số 2 bánh nhé. Có vạch chéo/quả trám để rẽ phải khi đèn đỏ nhưng lại có thêm cái mũi tên rẽ phải nữa (không giống như chỗ rẽ phải từ Nguyễn Chí Thanh vào Đê La Thành) nên cụ nào đi thẳng mà vô tình đi phải là bị toét ngay. Lỗi đó xe máy 70k (lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch sơn) mà có bác bị báo giá là "lỗi 1 triệu". Các cụ lưu ý.

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Vodka cho tinh thần chia sẻ của cụ..

haidongtay

Xe điện
Cụ cảnh báo XXX nói sai lỗi hay ở đó có XXX nên phải tuân thủ vạch kẻ đường,biển chỉ dẫn??em chưa hiểu ý cụ lắm.

honda_cub79

Xe lăn

mopmi

Xe tăng
Theo e nếu ko may bị xxx vịn thì cứ hỏi các anh xxx là vạch và mũi tên này là vạch số bao nhiêu trong luật GTD bộ. nếu ko có thì xxx ko có quyền xử phạt

haidongtay

Xe điện

nkq

Xe hơi
Báo cáo các kụ là em rất có ý kiến với các kụ hai bánh cứ cố nhoi lên phía trên khi dừng đèn đỏ chiếm hết cả làn rẽ phải của các phương tiện khác (ở nơi có vạch và biển cho phép các phương tiện rẽ phải). Vô tình các kụ đã làm cho cả một dòng lưu thông bị chặn lại chỉ vì đợi các kụ được đi trước 5-7s.

vnmufc

Xe tải
Báo cáo các kụ là em rất có ý kiến với các kụ hai bánh cứ cố nhoi lên phía trên khi dừng đèn đỏ chiếm hết cả làn rẽ phải của các phương tiện khác (ở nơi có vạch và biển cho phép các phương tiện rẽ phải). Vô tình các kụ đã làm cho cả một dòng lưu thông bị chặn lại chỉ vì đợi các kụ được đi trước 5-7s.
thôi để các cụ 2B đi trước càng sớm càng tốt chứ ko làm j khác được đâu cụ ạ :(

Trên cầu Mai Động từ hướng Mơ ra Tam Trinh đang bắt vô số 2 bánh nhé. Có vạch chéo/quả trám để rẽ phải khi đèn đỏ nhưng lại có thêm cái mũi tên rẽ phải nữa (không giống như chỗ rẽ phải từ Nguyễn Chí Thanh vào Đê La Thành) nên cụ nào đi thẳng mà vô tình đi phải là bị toét ngay. Lỗi đó xe máy 70k (lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch sơn) mà có bác bị báo giá là "lỗi 1 triệu". Các cụ lưu ý.
Em tưởng không tuân thủ biển báo, vạch kẻ 2 loét. Có 70 khìn thôi ạ?

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Theo e nếu ko may bị xxx vịn thì cứ hỏi các anh xxx là vạch và mũi tên này là vạch số bao nhiêu trong luật GTD bộ. nếu ko có thì xxx ko có quyền xử phạt
Nhân cụ bẩu thì em kể lại chuyện hôm đó. Em đi ngang qua, ko bị tuýt nhưng thấy 1 cụ dân tỉnh đang bị làm tiền, mặt méo xệch nên em mới táp vào. Em xui cụ ấy ra hỏi ở kia làm gì có biển phân làn nào mà bảo đi sai. Cụ ấy nghe thế chạy ra bảo lại thằng xxx. Xong lại thấy cụ ấy chạy lại em nói là xxx chỉ cái biển chỉ hướng đi các địa danh (cái biển to đùng chỉ hướng đi cầu Thanh Trì hay cầu Vĩnh Tuy) bảo đấy là biển đấy. Em nghe thế nghĩ là xxx bịp bợm nên đi ra cùng cụ kia cãi với xxx là ở đây ko có biển phân làn, bắt lỗi là sai. XXX bẩu lại là ko có biển nhưng có mũi tên rẽ phải trên làn đường quả tram thì xe đi thẳng phi vào đó là sai. Em nghe thế thấy nó nói cũng hợp lý nên thôi. Cụ bị bắt kia cũng bải thôi thôi để cụ ấy nộp phạt.

Em đi lại chỗ xe máy thì thấy xxx trẻ đuổi theo, bảo em em là đỗ xe trên vỉa hè là sai và đòi em cho xem giấy tờ. Chắc "chim cú' vì bị em hoạnh họe vì lúc đi ra em còn nghe thấy 1 xxx bảo bọn xxx trong bốt là ý là "thằng kia nó bảo này bảo nọ". Em đã nghĩ đến việc có thể bị xxx bới long tìm vết nên đã cẩn thận dắt xe lên vỉa hè chứ ko để dưới đường. Thế mà xxx trẻ vẫn bảo là để xe trên vỉa hè là sai. Hắn còn cẩn thận nói lại là "đỗ xe trên vỉa hè không theo swj chỉ dẫn của CS" vì lúc đó xe 2 bánh bị bắt để rất nhiều trên vỉa hè. Mà vỉa hè chỗ đó rất rọng, có lẽ phải 3-4m bề rộng.Nhân đây muốn hỏi các cụ là để xe vỉa hè nào cũng sai hay có 1 số vỉa hè được phép để xe???

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Chắc lại dọa ma là đi sai làn phỏng cụ?
Không biết xxx nó ko hiểu luật hay là cố tình nhỉ? Bố láo thế.
Thì họ cứ báo láo thế, thường 2b không biết luật nên kiểu gì cũng tin. Cháu bị một lần trên đường Láng Hạ - Nguyễn Chí Thanh; báo đi sai làn, phạt 400k, trong ví có 100k, phải chạy kiếm cây ATM rút 200k để nộp phạt tại chỗ, còn được ký xác nhận lỗi vào tờ giấy vở học sinh. Định mệnh, mình ngu không biết luật nên bị lừa, nghĩ mà giờ vẫn cay. Giờ cũng đang tính mua một cái cam hành trình, đi 2b nhưng cũng thích quay.

Chỉnh sửa cuối: