Cụ nào đi Rondo vào cho em ý kiến với

lxe

Xe buýt
Chúc mừng cụ, cụ cưới được vợ 2, đầm chắc, vòng ba đẫy đà, mặt xinh hớn hở.....ăn uống kiêng khem, chăm làm chăm cầy....không còn gì có thể tả hết được sự hợp lý khi cụ lấy em này.
Tuy rằng chân em ý có hơn ngắn xí! :P

Mà cụ cho em tham khảo, cụ lấy em model nào, giá chung kết bao nhiêu ah?
Em đang canh từ giờ tới tháng 4 sẽ quất một em tùy $ ah.

Cảm ơn cụ nhiều lắm!!!
Em lấy bản cao nhất, thấy tạm tính hết 8 đồng 8 cụ ạ

KID710

Xe hơi
Đẹp quá cụ ơi.

Máy dầu của e nó có giống Santafe ko cụ?
E quan tâm máy dầu nên muốn tìm hiểu kỹ. Cám ơn cụ rất nhiều.
Cụ ơi KIA vs Huyndai trực thuộc cùng 1 tập đoàn mà cụ. Nên máy móc, khung gầm dùng chung vs nhau cụ ạ

ducicb

Xe máy
Sếp e cũng mới lấy con này, máy dầu, cảm nhận ban đầu là máy móc khá êm ái, cách âm tốt, khoang rộng rãi, riêng 2 ghế cuối thì vì là 5+2 nên cũng ko đánh giá gì nhiều...nói chung ổn...

kia morning van

Xe máy

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Sếp e cũng mới lấy con này, máy dầu, cảm nhận ban đầu là máy móc khá êm ái, cách âm tốt, khoang rộng rãi, riêng 2 ghế cuối thì vì là 5+2 nên cũng ko đánh giá gì nhiều...nói chung ổn...
nói chung có mỗi cái hàng ghế t3 là hơi kém 1 chút, còn chất lượng thì chúc mừng sếp cụ đã luôn có quyết định sáng suốt ạ :D

adng

Xe điện
Không rõ cụ mua cụ thể thế nào nhưng theo em thì "Đừng mua cụ ạ".
Em này nhỏ như sedan hạng C, mà giá tiền thì cao. Máy dầu lẫn xăng đều không tiết kiệm đâu. Hãng BMW cũng có 1 em giống giống Rondo nhưng tất cả chúng nhìn đều xấu xí và ít được ưa dùng.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em này nhỏ như sedan hạng C, mà giá tiền thì cao. Máy dầu lẫn xăng đều không tiết kiệm đâu. Hãng BMW cũng có 1 em giống giống Rondo nhưng tất cả chúng nhìn đều xấu xí và ít được ưa dùng.
Cụ áp đặt hơi quá r :( e thấy các cụ chưa mua toàn đánh giá như thế. Còn các cụ các mợ mua rồi thì e thấy khen nhiều hơn chê mà cụ :)

adng

Xe điện
Cụ áp đặt hơi quá r :( e thấy các cụ chưa mua toàn đánh giá như thế. Còn các cụ các mợ mua rồi thì e thấy khen nhiều hơn chê mà cụ :)
Cụ làm cho hãng thì cụ cho em biết tiêu thụ xăng và dầu cho từng bản đi phố và hỗn hợp đi; cụ so tiếp kích thước của nó với sedan đi, sau đó cả giá nữa, với cái giá đó thì người ta mua xe 5 chỗ hay là 7 chỗ giả? Em nghiên cứu rồi mới dám phát biểu. Cụ cứ xem trong hãng lượng xe tiêu thụ một tháng được mấy cái thì biết trong khi nhiều xe KIA khác thì bán khá tốt.
Hãng các cụ đã sai lầm khi nhận lắp em này, không biết có được "khuyến mãi" gì từ KIA Hàn Quốc không (vì ở thị trường Hàn cũng không ưa em đó đâu, nó cực hiếm vài chục ngày mới bắt gặp một chiếc chạy).

TeMo

Xe hơi
Cụ làm cho hãng thì cụ cho em biết tiêu thụ xăng và dầu cho từng bản đi phố và hỗn hợp đi; cụ so tiếp kích thước của nó với sedan đi, sau đó cả giá nữa, với cái giá đó thì người ta mua xe 5 chỗ hay là 7 chỗ giả? Em nghiên cứu rồi mới dám phát biểu. Cụ cứ xem trong hãng lượng xe tiêu thụ một tháng được mấy cái thì biết trong khi nhiều xe KIA khác thì bán khá tốt.
Hãng các cụ đã sai lầm khi nhận lắp em này, không biết có được "khuyến mãi" gì từ KIA Hàn Quốc không (vì ở thị trường Hàn cũng không ưa em đó đâu, nó cực hiếm vài chục ngày mới bắt gặp một chiếc chạy).
Bác nói thế làm em hoang mang, bác có biết tại sao nó không được hoan nghênh không vậy

Lương phúc

Xe đạp
Cụ đi chưa mà đánh giá máy dầu không tiết kiệm! Em đổ đầy bình dầu mong nó hết dầu để được đổ mà đi mãi nó chưa hết mới đau

adng

Xe điện
Cụ đi chưa mà đánh giá máy dầu không tiết kiệm! Em đổ đầy bình dầu mong nó hết dầu để được đổ mà đi mãi nó chưa hết mới đau
Thông số gửi cụ dưới đây mà từ đó em mới đưa ra nhận định của mình. Xe cụ đi mãi không hết thì cụ cần chịu khó đi thêm chứ để ga ra mãi nó sao hết.

Bảng này dành cho xe ở Hàn gọi là 2014, nó khá giống thông số đang bán ở VN (máy dầu 1.7lit hộp số AT 6 cấp), tiếc là họ ko có bán máy xăng ở HQ xong bản máy xăng nó có mức ăn cũng ngang LPG thôi.

Như trên thì thấy bản LPG được xếp hạng bét (hạng 5/5) cho xe số AT, còn MT máy LPG thì xếp hạng 4/5 tức gần áp chót.
Còn bản máy dầu 1.7 lít hộp số AT 6 cấp được xếp hạng 3. Với mỗi lit dầu thì ở mức kiểm tra của nhà sản xuất (thường thì là nội thị xong không được vậy đâu vì xe em máy xăng của hãng khác thì chỉ chạy cao tốc mới được cái mức theo nhãn dán đó) thì đi được 14 km; tương đương 7.14 lit/100km dầu.

Với mức như thế và xếp ở hạng 3 thì không thể gọi là tiết kiệm.

Rondo phiên bản hiện tại với một số cải tiến chạy hộp số tự động ly hợp kép thì tiết kiệm hơn một chút đạt ở mức 14.9 km/lit dầu (leo lên được hạng 2). Xong phiên bản này không được bán ở VN.

Trong khi so với em Avante 2016 ở Hàn, máy eVGT thì một lít dầu nó cho 18.4 km (xếp hạng 1). Tiết kiệm là phải ở hạng 2 trở lên hoặc hạng 1.

adng

Xe điện
Bác nói thế làm em hoang mang, bác có biết tại sao nó không được hoan nghênh không vậy
Như em đã phân tích ấy; em nghiên cứu em này cách đây 1 hay 2 năm gì đó; đi triển lãm thấy nó bé tí như cái xe sedan hạng C.
Thiết kế chật chội, giá cao, tiêu thụ "ngốn" nhiên liệu. Ở Hàn không thấy mấy đâu.
Hồi triển lãm quảng cáo rùm beng ở VN các cụ cứ xít mới chả xoa. Em hồi đó chỉ lên comment là rồi sẽ khó bán lắm vì nó bé tí không như ảnh chụp đâu nhưng chắc gì có cụ nào để ý.
Trường Hải hoặc là giảm giá em này xuống bằng giá Vios thì chạy như tôm tươi miễn phí, hoặc ngừng lắp đi cho đỡ xấu hổ.

adng

Xe điện
Phiên bản mới nhất đây, VN còn lâu mới về nhé:

Lương phúc

Xe đạp
Như em đã phân tích ấy; em nghiên cứu em này cách đây 1 hay 2 năm gì đó; đi triển lãm thấy nó bé tí như cái xe sedan hạng C.
Thiết kế chật chội, giá cao, tiêu thụ "ngốn" nhiên liệu. Ở Hàn không thấy mấy đâu.
Hồi triển lãm quảng cáo rùm beng ở VN các cụ cứ xít mới chả xoa. Em hồi đó chỉ lên comment là rồi sẽ khó bán lắm vì nó bé tí không như ảnh chụp đâu nhưng chắc gì có cụ nào để ý.
Trường Hải hoặc là giảm giá em này xuống bằng giá Vios thì chạy như tôm tươi miễn phí, hoặc ngừng lắp đi cho đỡ xấu hổ.
E ngày nào cũng chạy có mua đi rùi thì biết thui

574622632

Xe đạp
thèm múc ngay bản DAT 1.7 hoặc GATH cụ nào cho giá chuẩn đét đi để mai em chốt luôn !