[Thảo luận] cụ nào đi số sàn vào tư vấn em cái

tu_mobile90

Xe tải
chẳng là em mới tập lái và mới mua xe .nhưng rất e ngại mỗi lần lên dốc xe em về số 1 rồi nhưng đi cứ bị rật rật .người khác đi thì rất ok.em ngại hỏi vì người ta chửi là ngu :D.trôi dốc đề 3 thì làm được nhưng cứ rật rật sợ quá :s
nhờ các cụ tư vấn làm cách nào không rật.
ko phải là do xe.em đi con cielo đời 1997 cũng bị.đi chevelet vivant 7 chỗ cũng bị.bây giờ đi kia cũng bị.chắc tại do tay lái kém nên bị vậy

Xuan Son

Xe buýt
Cụ bạo chân ga hơn 1 chút và rà côn mềm mại hơn 1 chút là OK ạ. ^^

cuongcao113

Xe tăng
Đi do thiếu ga ấy mà. ( nhưng đừng có thốc quá lại khổ )
Ngại hỏi thì còn giật giật chán.

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ lấy bằng cách nào ạh?

hoangphongr8

Xe tải
Đúng đấy cụ!

cuongcao113

Xe tăng
có nghĩa là phải đạp cả côn và ga lên dốc hả cụ
Côn ra bao nhiêu nhấn ga bấy nhiêu.
Khi chưa cảm nhận đc vòng tua đông cơ thì liếc nhìn đồng hồ vòng tua ấy.
Dốc dưới 20 độ đi số 1 vòng tua 1500... Tùy từng xe.

tu_mobile90

Xe tải
chúc các cụ ngủ ngon các cụ cứ comment tiếp mai em vào tặng ly vodka thanks các cụ.mà cho em hỏi thêm logo otfun do cụ nào cung cấp thế.cho hoặc chuyển khoản cho em 1 cái .đóng đi được cho có tí o tô phun

mr.ken_no1

Xe container
Cụ lấy bằng cách nào ạh?
Chuyện đi thi bằng và thực tế đi ngoài đường nó khác cụ ơi
Ngày xưa (2007) iem có bằng rồi mà đi mấy phát bị trôi dốc luôn.
@ Chủ thớt: Nếu như chưa quen em khuyên thật cụ là khi lên dốc mà tắc đường cụ cứ theo quy trình đề pa lên dốc mà chơi nhé.
Mai này quen rồi thì những dốc thoai thoải ko cần dùng phanh tay, cứ đỡ chân côn thật khéo (tùy từng độ cao của dốc mà nhả côn cho vừa phải) nếu khi nhả côn hơi cao mà bị giật hoặc cảm giác bị trôi xe cụ nhấn tý ga cho em nhé.
Chúc cụ lái xe an toàn, cụ cho em hỏi BKS xe của cụ là gì để iem tránh :D

sleepdriver

Xe buýt
Cách duy nhất là đêm lấy xe ra dốc tập cho quen xe - cụ thể là quen cữ chân côn
Đưa xe đến lưng chừng dốc, về số nhỏ, bỏ chân ga ra chỉ dùng chân côn, nhả ở đoạn "dấp dính" tức là bộ ly hợp vẫn bám số tiến đủ ở mức không lùi (tức là côn cắt hoàn toàn); nhưng cũng không bám hẳn để đẩy bánh xe đi. Cái này, giai đoạn đầu thì nên tập 1 xe cho quen cữ chân (vì mỗi xe, bộ ly hợp nó có độ dơ khác nhau, tùy theo đó mà chân côn nhả nhiều hay ít).
Tuy nhiên, theo kinh nghiệm của em thì nghe tiếng gừ của máy và chuyển động của xe là mình biết côn có bám ở độ "dấp dính" hay không? Phải tập thôi, không có cách nào khác. Em depart lên dốc mà về mo và khởi hành bằng phanh tay có khi không sure bằng dùng côn.
Chú ý: Quên chân ga đi nhé (vì đã về số nhỏ rồi), lúc nào bắt đầu đi tiếp mới dùng lại ga.
E mạo muội múa kiếm giữa gió mùa tý. Trân trọng.

P/s: Em thêm, đương nhiên cách này nó mòn côn nhanh hơn rồi he he

Chỉnh sửa cuối:

lpc

Xe đạp
Cụ sợ thì kéo p.tay nha côn vào ga nhé vài lần là tâm lý cụ ok thi ko cần p.tay nữa. Tại tâm lý wa nên vay thôi

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
chẳng là em mới tập lái và mới mua xe .nhưng rất e ngại mỗi lần lên dốc xe em về số 1 rồi nhưng đi cứ bị rật rật .người khác đi thì rất ok.em ngại hỏi vì người ta chửi là ngu :D.trôi dốc đề 3 thì làm được nhưng cứ rật rật sợ quá :s
nhờ các cụ tư vấn làm cách nào không rật.
ko phải là do xe.em đi con cielo đời 1997 cũng bị.đi chevelet vivant 7 chỗ cũng bị.bây giờ đi kia cũng bị.chắc tại do tay lái kém nên bị vậy
Kỹ năng này, e xin mạnh dạn có ý kiến:
1. Các cụ có tư vấn bằng Trời, cụng rứa thôi - Sách dạy về kỹ năng này, cân nhanh cũng được gần 1 tạ!
2. Nó phụ thuộc cái gọi là "giờ bay"!
3. Tự mình hoàn thiện kỹ năng này cũng được - Nhưng hơi lâu - Vì nó phụ thuộc vào năng khiếu & khả năng tự rút kinh nghiệm!
4. nếu có người trực tiêp hướng dẫn & hướng dẫn đúng cách + đúng thao tác => Rút ngắn thời gian rất nhiều & hiểu + hoàn toàn tự tin khi thực hiện kỹ nưng này!

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Nếu cụ sợ thì dùng phanh tay đi,tập nhiều rồi cũng thành quen thôi mà cụ :D dễ mà

coolpix8700

Xe ngựa
Họ định hỏi bác khi tập để thi lấy bằng thầy có cho học sử dụng côn-ga hay không!
Côn khi nhả ra cũng nên nhả từ từ, mà ga cũng vậy, đạp ga vào đều, nhẹ thì xe ít giật. Nếu hiểu về cái xe một chút thì sẽ thấy khi nhả côn, vòng tua máy + tốc độ xe đang chạy phải làm sao cho 2 phần bánh côn trùng với nhau thì xe không giật khi nhả hết...

Lucas_halong

Xe buýt
Cu chay matiz ma leo doc de so 1 ma ko dem con la chet may ngay.Xe matiz yeu nen van fai ra con va ga.

xamthung

Xe tăng
Cái này phụ thuộc vào giờ bay của cụ , quan trọng nhất là cảm giác côn - ga chưa tốt thôi . Cụ cứ tập ngâm côn ở đường vắng trước đã , cho xe đi từ từ để cảm nhận được đoạn nào bám , đoạn nào không . Sau đó kiếm cái dốc nào vắng xe mà leo lên , cố gắng côn ga nhuyễn để thành cái bài ngâm côn đứng dốc là ok :)) .
Lý thuyết là vậy chứ tắc đường ở dốc em đi xe số sàn vẫn rất căng thẳng :(

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
cụ chưa quen thì cứ vào ga lên tầm 2500 rồi ra côn từ từ + hạ phanh tay:D đi nhiều rồi cụ sẽ quen chân ngay thôi
Cụ nại sách vở rùi.
Xe ko có đồng hồ vòng tua máy thì nàm dư thế lào? - Theo chỉ cần "tầm 2450 là vừa" các cụ nhể?????