[Funland] Cụ nào đi xem bói mà thấy đúng chưa ạ?

King Neptune

Xe tải
em thấy thầy bói cũng kiểu an ủi tinh thần hay sao ấy
đợt em khá khủng hoảng về gia đình, mới được bạn dắt đi bói mấy nơi, thì đều nói sau này yên ổn, ko có vong xấu theo, làm có tiền. Là 1 bà ở Phú Thọ gần đền Mẫu, 1 bà người Chăm xịn ở Ninh Thuận.
Giờ tuy vẫn phèn phèn chứ tiền nong chả thấy đâu :( .
Nhưng có 1 số thầy trẻ mới tập sự bói bài, thì kêu mình lận đận công việc. 1 bạn thầy trẻ gen Z tập xem tử vi , thì nói cung Tài Lộc đều tàng tàng. Thì em thấy đáng tin hơn quá :|😔

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Thầy bói cũng có nhiều thầy làm trong các lĩnh vực khác nhau.
-Thầy xem tướng để phán đoán phúc hậu, vận mệnh.
-Thầy xem tình duyên
-Đặc biệt với nhà e nhất đó là Thầy xem đất .để biết đất lành hay dữ, thích hợp để ở hay ko. có mồ mả gì hay ko. (Bản thân nhà em hồi 2011 làng cũ bị giải phóng mặt bằng cho khu công nghiệp, lên làm nhà mới ở 1 mảnh đất mới mua. Trước đây chưa có ng ở. Nhà cứ xây dc 2 mét là sập tường, sập 3 lần liên tục nên bố e có dự cảm chẳng lành, k xây nữa. Đi hỏi ,xem bói ở khắp nơi, cuối cùng tìm dc 1 thầy xem đất. Để cho chắc thì bố e bốc 2 nắm đất, 1 của nhà em đang xây nhà bị sập, 2 là của nhà hàng xóm đang ở.Điều này dc dấu kín. Đến xem bố e chỉ hỏi thầy là thầy xem cho tui xem 2 đất này thì đất nào xây nhà ở tốt hơn. thì thầy phán rằng nắm 2 là của người khác, k phải của chú mà họ cũng đang ở rồi,đất này người đang ở cũng đang gặp họa (thực tế thì bác hàng xóm vợ mất sớm do tai nạn, sức khỏe của bác cũng ốm yếu). Còn nắm 1 này thì có 1 ngôi mộ của 1 chiến sỹ xưa dc con cháu chôn ở đây,từ bao lâu thì k biết. phải tìm và mai táng cẩn thận mới làm nhà yên ổn dc.
Mừng như vớ dc vàng,bố em cảm ơn rối rít rồi về hì hục tìm. Phần móng nhà thì chắc chắn là k có, vì khi xây móng thì đào rất sâu rồi. Trong nhà cũng đào từng phòng lên nhưng k có. Những chỗ chưa xây thì phải đào tay từng tí mà k dám thuê máy xúc. Đào cả tháng trời k có, chán nản quá nên ngưng tìm ít bữa. đi xây hàng rào. Bình thường có a cả lớp 12 làm với(em thì lớp 9 mà ng nhỏ nên ko làm),ngày thường a cả nhác lắm, toàn 5h là nghỉ chứ k dọn dẹp j. Tự nhiên hôm đó lão siêng lạ thường, 5 rưỡi rồi vẫn còn đào móng hàng rào (chỉ đào sâu 40,ngang 30), bố kêu nghỉ thì bảo để đào xong chỗ này đã. Rồi làm phát 1 cái bụp, lôi lên 1 mảnh gỗ đen sì. Lão kêu lên là đào phải mộ rồi thì phải. Bố em tức tốc chạy lại xem, đúng là mộ thật rồi. Ngay trong đem đó đi mời thầy, nhờ anh em để sáng mai lập đàn cất mộ. Nhưng lại khá là vất vả vì mộ nằm phía Tây, phần lớn nằm bên đất nhà em, 1 phần nhỏ nằm ở bên đất bác hàng xóm có bụi rậm, mà bác hàng xóm lại đào cái giếng cách đó tầm 2 mét. Khi cất chỉ còn là một dải đất đen sì, k xác định dc đâu là chân, đâu là đầu. Cũng may cuối cùng tìm dc 1 mảnh xương to bằng cái móng tay, dựa vào phân tích độ dày, vòng xương nên phán đoán dc đó là xương đùi nên mới cất vào Tiểu được đúng. Sau hôm đó nhà tiếp tục xây hàng rào, mấy tháng sau làm xong nhà, ban đầu mới lên cũng khó khăn vì k biết làm gì nhưng sau cũng tập tành buôn bán, vốn từ 2 con bò nay đã có của ăn của để, xây nhà cho 2 con ở riêng,tậu dc con Vios cho bằng bạn bằng bè.
Cái chỗ mở ngoặc đỏ đỏ kia xong đóng ngoặc ở đâu vậy cụ ?

BMW R60

Xe tăng
Thời đại 4.0 của thế kỷ 21 rồi mà vẫn nhiều người "mê tín dị đoan" thế nhỉ. Vẫn còn nhiều người tin vào xem bói, coi sao giải hạn, gọi vong.... Lạ thật!

Thắng Formosa

Xe tăng
Cái chỗ mở ngoặc đỏ đỏ kia xong đóng ngoặc ở đâu vậy cụ ?
Những kẻ thích soi mói ng khác thường ko làm dc gì cho đời...Đó là e nói vui thôi, chứ e thiếu dấu đóng ngoặc rồi :D

Lái xe máy

Xe tăng
Xưa có ông cụ bốc tử vi cho em đúng phết. Năm mấy tuổi bị hạn gì, có tin vui gì.... Kể cả việc tiền tài ổn định ở mức thấp....
Cứ lâu lâu lôi ra đọc thấy vẫn đúng. Hi vọng tương lai khởi sắc vì hậu vận mới khá.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Những kẻ thích soi mói ng khác thường ko làm dc gì cho đời...Đó là e nói vui thôi, chứ e thiếu dấu đóng ngoặc rồi :D
Người khác chỉ ra cho mình lỗi sai, đáp lại không phải lời cảm ơn, mà là một lời xách mé mỉa mai :((
Buồn ơi là sầu, nhân tình thế thái :((

Toilatoi242

Xe tăng
Cụ nào chưa tin về tâm linh thì về Hà Tĩnh e dẫn đi xem bói. Nếu thầy nói 10 điều sai 5 điều thì e mất cho các cụ 100 củ, còn đúng 6 điều trở lên thì các cụ mời e bữa nhậu.
P/S : các lời phán kiểu lưỡng cực "sinh con đầu lòng chẳng gái thì trai" ko tính là nói đúng.
Bẩm cụ cháu ib thông tin ạ.

Nine

Xe điện
Thời đại 4.0 của thế kỷ 21 rồi mà vẫn nhiều người "mê tín dị đoan" thế nhỉ. Vẫn còn nhiều người tin vào xem bói, coi sao giải hạn, gọi vong.... Lạ thật!
Trước hết cụ có biết định nghĩa thế nào là "mê tín dị đoan" hay không.
Thứ 2 là cụ có chắc sang thế kỷ 22 hay 23 sẽ hết người tin vào cái cụ gọi là "mê tín dị đoan" hay không. Nếu không hết thì tại sao.
Em đảm bảo với cụ những người "mê tín dị đoan" thì những người có trình độ, có bằng cấp ( ở cấp tiến sỹ hay giáo sư) không ít đâu.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Làm dich vụ bói toán quá ngon. Nói khơi khơi chả cần bảo hành. Bói sai thì chả sao, mà bói đúng thì được đưa lên mây.

Em làm dv tư vấn sản phẩm, nói sai 1 điểm nhỏ thì khách nó quay lại chửi như tát nước vào mặt. Còn nói đúng thì khách họ cũng chả cho lời khen, vì họ bảo mày là tư vấn thì mày phải làm cho đúng trách nhiệm.
Ở đời hơn nhau chỗ đó đấy cụ. Giống như mua thuốc với đi làm đẹp niềng răng ai dám mở miệng mặc cả. Mà toàn tiền to, con đi mua mớ rau vài nghìn thì đặt lên đặt xuống chán. Nên chọn ngành nghề nó cũng quyết định phần nào cái sự giàu sang nhẹ nhàng

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ có hẹn trước là sẽ đến xem bói không? Đội thầy bói sẽ điều tra thông tin trước để chém. Gọi vài cú điện thoại cho trường, cho cơ quan, cho người cùng làng xã hỏi han là xong.
Có thể thầy nói chuyện được với vong nên nắm rõ thông tin. Cái vụ gọi hồn thì e tin, nói chuyện với vong người nhà thì ra hết mọi chuyện. Nắm trong lòng bàn tay

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Giọng văn cụ có vẻ coi thường người khác quá.
Bất kể ai hơn mình ở lĩnh vực nào thì mình đều có thể học hỏi được từ họ. Và có thể coi họ là thầy ta.
Đấy là lời các cụ ngày xưa dạy như vậy. Cụ nên xem lại độ chín của bản thân.
Đúng rồi cụ những người gặp khó khăn trong cuộc sống trắc trở không như ý thì mới hay đi xem cũng là để tĩnh tâm với tìm lời giải cho cuộc đời tại sao ta bế tắc như thế. Đó là cái phao cứu sinh về mặt tinh thần để họ tựa vào. Cho dù có là thạc sĩ tiến sĩ thì cũng gặp khó khăn trắc trở như thường. Cho dù có là giáo sư họ cũng ko giải thích được tại sao, họ đi tìm người có năng lực hơn họ về lĩnh vực đó để làm sáng tỏ là điều hiển nhiên. Cuộc đời mà cứ thông suốt xuôi chèo mát mái thì ai cũng sẽ tự kiêu vỗ ngực hết, lúc đó thì xem làm gì. Còn việc xem ai xem thế nào là sự sáng suốt của từng người vì bây giờ thầy lừa thầy thương mại nhiều lắm

khanhnguyen09

Xe container
Thầy bói thì 10 người may ra được 2-3 người là có thể xem được tương đối đúng. Hôm trước chở mấy bà cty đi đám ma, lúc về mấy bà rủ đi xem bói, nhưng em ngồi ngoài, không xem vì cũng chẳng tin lắm.

canboxom.dt

Xe tăng
Thầy bói thì 10 người may ra được 2-3 người là có thể xem được tương đối đúng. Hôm trước chở mấy bà cty đi đám ma, lúc về mấy bà rủ đi xem bói, nhưng em ngồi ngoài, không xem vì cũng chẳng tin lắm.
Em đi xem cũng vài người rồi, thấy chỉ 1 2 người gọi là đúng. Còn lại toàn kiểu nói dựa vớ vẩn

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết cụ có biết định nghĩa thế nào là "mê tín dị đoan" hay không.
Thứ 2 là cụ có chắc sang thế kỷ 22 hay 23 sẽ hết người tin vào cái cụ gọi là "mê tín dị đoan" hay không. Nếu không hết thì tại sao.
Em đảm bảo với cụ những người "mê tín dị đoan" thì những người có trình độ, có bằng cấp ( ở cấp tiến sỹ hay giáo sư) không ít đâu.
2 câu đầu cụ đúng. Không bao giờ hết.
Còn câu cuối, em đảm bảo với cụ số người có trình độ, có bằng cấp, không tin vào bói toán gấp cả trăm lần những người tin. ;))
Càng học thức thấp, càng tin vào bói toán thầy bà. :)

Có thể thầy nói chuyện được với vong nên nắm rõ thông tin. Cái vụ gọi hồn thì e tin, nói chuyện với vong người nhà thì ra hết mọi chuyện. Nắm trong lòng bàn tay
Vong trông như thế nào hả cụ? Họ sống dưới địa ngục à, hay trên trời? ;))

Nine

Xe điện
2 câu đầu cụ đúng. Không bao giờ hết.
Còn câu cuối, em đảm bảo với cụ số người có trình độ, có bằng cấp, không tin vào bói toán gấp cả trăm lần những người tin. ;))
Càng học thức thấp, càng tin vào bói toán thầy bà. :)

Vong trông như thế nào hả cụ? Họ sống dưới địa ngục à, hay trên trời? ;))
Em biết cụ không tin rồi. Xin chúc mừng cụ vì hiện tại công việc của cụ khá thuận.

manhbin1004

Xe hơi
Có cụ nào có thể xem giúp em đc k ạ?
Em không tin kiểu bói bài lắm nhg tử vi, xem tướng thì em thấy là có cơ sở. Con ng e suy nghĩ 9 phần duy vật thì vẫn có 1 phần duy tâm.
Em có ngày tháng năm sinh chuẩn nhg giờ thì có thể k chuẩn vì bố mẹ chỉ nhớ là sinh tầm sáng sớm.
Tất nhiên là e muốn xem vì hiện tại đg gặp khá nhiều vấn đề trong cs, k nghiêm trọng lắm nhg thấy khá là luẩn quẩn.
Cách đây hơn 20 năm nhà em chuẩn bị xây nhà lần đầu muốn xem ngày thì có ng quen đến chơi, khi đc biết thì ngta mới cho số 1 ông thầy ở huyện khác. Bố em lấy máy bàn gọi ngay lúc đó thì mới chỉ nói qua vài thông tin như họ tên, năm sinh vợ chồng thì ông thầy đã nói luôn mấy thông tin về ông bà, con cái mà bố em phải giật mình vì có mấy thông tin mà thậm chí trong nhà cũng chẳng mấy ng biết.

thằng nhà quê

Xe điện
e trong Nam
rất cần xem Tử vi uy tín
mong các cụ/mợ giới thiệu chỗ xem uy tín + bài bản
e rất cảm ơn!

Tyhuu88

Xe buýt
Em cũng đi 1 lần thầy cho 4 cặp số mà tối đó trượt hết, thầy bảo con chưa đủ duyên xong đóng chặt cửa may cho thầy.

badungc4

Xe tải
Quá khứ thì đã qua rồi. Xem cũng như ko. Tương lai thì là 1 ẩn số với nhiều biến số nên k biết được. Nói chung là e k tin