Cụ nào độ loa cánh rồi cho em xin tí nhận xét chia sẻ ạ

monkey_love_car

Xe tải
Chả là em thấy chỗ 2 cụ DuyLinh và Longthinh cung cấp một số loại gói nâng cấp âm thanh loa cánh giá rổ cũng khá hợp lý. Vợ 2 em loa theo xe quả thật nếu mà mở đúng bài hát nào có chất lượng ghi âm tốt hoặc tiết tấu nhạc hay thì nghe cũng tạm ổn (với tai nông dân thẩm âm của em thôi ạ) Nhưng thấy các cụ ấy quảng cáo là ngay cả gói loa có giá mềm nhất (rẻ nhất chỗ các cụ ấy) cũng đã hay hơn hẳn loa zin của tầm Altis, Camry, I30CW rồi ạ. Em thì chưa được nghe thử các loại loa độ ấy nên lăn tăn không biết có nên độ không. Có cụ nào đã độ loa rồi cho em xin chút kinh nghiệm và nhận xét nên dùng loại nào vừa hạt dẻ lại nghe cải thiện hơn hẳn loa zin với ạ. Xe em đã thay DVD Kovan của China rồi. Tại cái xe của em là cỏ lá nên em chả dám xin vợ cả đầu tư nhiều xiền. Chỉ tầm 2-3 củ là cũng xót xa lắm rồi ạ. :D:D:D

boy9496688

Xe tải
loa zin theo xe đúng là chỉ để nghe FM thôi kụ ah. lúc tháo ra nhìn nó mới thấy chán

cutrongxoay

Xe tải
Bác không nói đang chạy xe gì.
Nếu bác nghe dòng nhạc mạnh thì nên chọn Infinity, Rockford. Nhạc êm dịu cần độ sáng thì Focal, Morel mà chơi.

cutrongxoay

Xe tải
Nếu bác chơi loa Blaupunk thì nên mua kèm Loa subwoofer.

MIT-ONE

Xe điện
Thay loa cánh cho dòng xe cỏ thì đương nhiên chất lượng tốt hơn

Nhưng để cải thiện thực sự thì còn liên quan đến :
- Đầu phát - Gồm cái gọi là ampli
- Loa
- Dây dẫn tín hiệu
- độ ồn của xe
- Chất lượng file âm thanh
.............

Nói chung là khá phức tạp

E cũng đã thay loa cánh cho xe - Nhưng thay xong lại muốn thay tiếp vài thứ
Hu hu ....:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
3 củ thì được cặp loa tàm tạm rồi, nhưng cái Kovan thì muốn thay loa xịn hơn cũng ko được. Cụ nên thêm cái sub vài củ nữa.

cutrongxoay

Xe tải
Em dự trên 10 củ mới được loa tàm tạm. Đầu phát và loa cánh là quan trong nhất, hai thứ này bác ko tiết kiệm được.

timeout

Xe điện
Trừ phi cụ có tai thẩm âm của audiophile thì hãy đầu tư một bộ hẳn hoi (bèo cũng 20 củ). Còn nếu không thì theo em cụ cứ mạnh dạn thay loa cánh trước đi, đầu phát cứ giữ bản zin theo xe mà đi, sẽ có khác biệt nhiều đấy. Em lúc đầu cũng đau đầu chuyện nâng cấp này nọ, cuối cùng vẫn bằng lòng với cấu hình loa mới + đầu zin. Tại xe em là xe cỏ nên đầu tư nhiều cho âm thanh quá thì hơi khập khiễng và phí phạm.

monkey_love_car

Xe tải
3 củ thì được cặp loa tàm tạm rồi, nhưng cái Kovan thì muốn thay loa xịn hơn cũng ko được. Cụ nên thêm cái sub vài củ nữa.
Em đã làm con sub MBQ rồi cụ ạ. Nghe cũng tạm ổn với số tiền đầu tư.
Nếu bác chơi loa Blaupunk thì nên mua kèm Loa subwoofer.
Trừ phi cụ có tai thẩm âm của audiophile thì hãy đầu tư một bộ hẳn hoi (bèo cũng 20 củ). Còn nếu không thì theo em cụ cứ mạnh dạn thay loa cánh trước đi, đầu phát cứ giữ bản zin theo xe mà đi, sẽ có khác biệt nhiều đấy. Em lúc đầu cũng đau đầu chuyện nâng cấp này nọ, cuối cùng vẫn bằng lòng với cấu hình loa mới + đầu zin. Tại xe em là xe cỏ nên đầu tư nhiều cho âm thanh quá thì hơi khập khiễng và phí phạm.
Vâng em cũng nghĩ như cụ. Xe cỏ mà đầu tư nhiều quá thì các cụ cười em chết. Em đang xem loa nhà cụ Duylinh là Blaukpunt còn cụ LongThinh là Infinity các gói tầm 3 củ. Em thì lên xe 10 lần thì 9 lần bật nhạc ngay từ đầu nên có thể gọi là hay nghe. Nhạc của em thì đủ cả xanh đỏ tím vàng già trẻ nên không biết Infinity có nghe ổn hơn không.

sh87

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cụ lắp sub MBQ hết tất cả bao nhiêu?Em cũng tính lắp củ sub lên con morning của em nhưng đang phân vân ko bít nên chọn loại nào. Lắp mỗi củ sub thôi thì nghe nhạc có hay hơn nhiều không hả cụ?

monkey_love_car

Xe tải
Cụ cho em hỏi cụ lắp sub MBQ hết tất cả bao nhiêu?Em cũng tính lắp củ sub lên con morning của em nhưng đang phân vân ko bít nên chọn loại nào. Lắp mỗi củ sub thôi thì nghe nhạc có hay hơn nhiều không hả cụ?
E lắp Sub MBQ ở Thanh Bình cụ ạ. Giá 1.800.000. Lắp vào nghe cũng hay hơn một chút cụ ạ. Nhưng cái loa cánh mà nó không hay thì nó vẫn không hay cụ ạ. Nó rất thiếu âm bass nên tiếng không đủ ấm và âm bass của cái loa sub nó không được phủ đều không gian xe nên không thể hay được. Lắp cái sub em thấy chỉ là tình thế thôi chứ thực sự loa cánh mà có thêm âm bass đủ mạnh tiếng vẫn hay hơn nhiều

Duonganh2004

Xe tăng
2-3 củ thì cụ mua bộ giàn cỏ second hand để trong xe được rồi, thay loa làm j cho mất zin, em khuyên chân thành ;))

cutrongxoay

Xe tải
Cụ thích nghe nhiều bass thì đầu tư Infinity, Rockford đi. hay hay không phụ thuộc vào tiền của cụ bỏ ra.

cutrongxoay

Xe tải
Trong các loại loa hay trong tầm tiền của cụ thì có thể chọn INFINITY - Ref6030cs và Focal 165A1

beu79

Xe tải
Em cung mới lắp thêm sup 8 gầm ghế thôi mà nghe hay hơn hẳn. chác thay thêm loa cánh thì ngon luôn..

thanhsonla

Xe buýt
con xe cỏ vớ vẩn mà độ lung tung lúc cháy xe lại đổi cho xăng kém cl bán đi mua con xe sịn hơn tý mà dùng cháu love ca ơi

cutrongxoay

Xe tải
Bác nghĩ là xe sịn âm thanh sẽ hay hơn nhiều à? Bác nên quên mấy cái đồ bán kèm theo xe đi.
Đi xe cỏ càng dễ độ đấy bác.

lovecar2010

Xe tải
Ối bác thanhsonla này nói cháu đây mà hjx xe cỏ nhưng mà cháu thấy sướng là đc mà xe cỏ của cháu ra đường ối ng ngưỡng mộ đấy ạ. Xe cỏ nhưng leo lên nó ko cỏ mà thấy sướng là đc ạ.
Mà cháu có xe hịn thì cháu cũng vẫn độ chứ suốt ngày leo lên chỉ để đi lại ko đụng chạm gì thì ko thấy đc cái sướng ko thỏa mãn đc niềm đam mê ạ hjhj

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhson

Xe buýt
Chất lượng Nguồn phát là cực kỳ quan trọng nên kèm theo đổi loa cánh cửa cụ nên đổi luôn cái đầu Kovan của Tìu đi thay vào đó một cái đầu JVC hay PIONEER hoặc AlPine thì mới hiệu quả được cụ ạ. Xem xe có loa tép không thì bổ sung thêm loa tép. Nếu xin hơn thì thay cả tụ hóa theo loa tép bằng tụ PP tiếng sẽ cải thiện rất nhiều.