[Funland] Cụ nào kiến trúc sư tòa án nhân dân tối cao?

juve99

Xì hơi lốp
Em cũng thấy đẹp, nhiều cụ chửi và chê cho sướng mồm thôi chứ với định mức dự toán xd chi ngân sách mà xây đc trụ sở tử tế ntn là việc cực khó và có tâm đấy,có nghĩa là phải bỏ đi việc ăn uống của CĐT như chỗ khác
Làm tân cổ điển này mới dễ kiếm tiền từ A đến bên B cụ ah. Đấy là e nói về thi công kiến trúc kiểu này còn ăn uống hay k thì e k biết và k liên quan nên k ý kiến. Làm tân cổ điển phào chỉ và tô vẽ tay rất nhiều, có dạo e nhảy lên tô suốt, hình mặt sư tử có khi tô thành mặt mèo

BMV_HN

Xe điện
Tòa nhà này đẹp nhất trong mấy tòa hành chính công cộng ở HN trong thời gian gần đây .
Một số cụ nêu ý kiến trúc truyền thống thì em nêu phương án tòa nhà là 1 tòa nhà 1 tầng nổi hình dáng như cái đình để xử dân, 3 tầng chìm để sử quan, sử gian thương ....abc những thứ cần kin kín ...
Kèm thêm 1 cái sân đình rộng để những lúc xử công khai, giữa để cái lò, hai bên hai hàng trái là cẩu đầu trảm phải là long đầu trảm.
Giữa làm cái hố phân to xử những thằng tội tự nhục , tung tin đểu, bán hàng giả, thực phẩm đểu, từ thiện láo, tiên lũ , thánh lừa, thần chén.....
Quảng chúng nó vào đó thị uy những lúc cần.
Cụ nào có hoa tay minh họa hộ em cái .
Đa tạ.
Hê hê

obi

Xe tăng
Chắc là mấy bác AC hay thiết kế lâu đài ở quê em.

Loe_hờ lú

Xe điện
Chắc phải nhà ngói 5 gian, 4 hàng cột lim, thẩm phán ngồi sập gụ xử án thì mới đúng truyền thống theo yêu cầu các cụ Ofer nhỉ :))
Các cụ of trên thông thiên văn, dưới tường địa lý cái gì chả biết, chả chê được :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
e ko hiểu về kiến trúc châu âu dưng nom nó lai căng vcđ.

ADH

Xe tải
The People’s Supreme Court (Toà án tối cao của nhân dân) thì mới hợp lý, nhưng quen gọi là Toà án nhân dân tối cao rồi nên cứ để thế thôi.
Anh Gấu cựu phiên dịch của cựu TT Ô-bún-chả cũng bảo phải dịch như cụ mới đúng, và cũng đã nhận sai rồi nhé. Supreme ở đây là phân cấp của People’s Court chứ không phải tính từ.

Dream 100

Xe ngựa
Ghế Couple hả cụ?
Hay. Không rõ do chụp hay thế nào. Cái ghế này ngồi 1 người thì quá rộng nhưng ngồi 2 người lại phải cọ sát (nếu béo).
Nhà cháu dị ứng các phòng khách cơ quan công quyền dùng bàn ghế gỗ giả Tàu Đồng kỵ, Phú xuyên.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đẹp, rất đẹp, khen thật lòng. Còn lại để xem những con người làm việc bên trong có đẹp ko!

Cơ mà các cụ cho em hỏi. Tại sao là Toà Án Nhân Dân Tối Cao mà ko phải là Toà Án Tối Cao. Phải chăng toà án sinh ra để "xử lý" mỗi nhân dân :))
Tòa án của nhân dân chuyên xử các vị tối cao:D
Dòng tiếng Anh để "sở hữu cách" rồi đấy còn giề.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Đẹp xấu đó cảm nhận, cảm xúc, đâu cần phức tạp tói mức phải phân tích lý tính. Cụ lấy vợ cũng phải pt phức tạp thế ạ?
Nói thế mà cũng chẳng phải thế. Vì không tự nhiên mà có môn mỹ học để phân tích cái đẹp cái xấu. Phân tích được cụ ạ. Cao hơn thì có phê bình kiến trúc để đánh giá phân tích công trình kiến trúc.
Cụ kia hỏi có thể đúng.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Vinhomes thì đến thiết kế chung cư còn chả xong :D
Thật, nhiều cụ cái j cũng V. Thiết kế của V xấu bỏ mịa, xây dựng chất lượng cũng chả tốt j. Toàn ông nghe truyền thông là nhiều.

vuanhanghi

Xe điện
Nói chung gần nghìn củ tỏi ko đẹp thì nói năng gì nữa.
Người Pháp ngày xưa xây nhà bao giờ cũng dành phần lớn diện tích làm sân, vườn, khuôn viên, làm nổi bật phần kiến trúc. Mình giờ lại lấp mất sân nói chung cũng ko hay lắm

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra thì ở ta chỉ có kiểu đình chùa là có nét thuần Việt, còn đâu đều chịu ảnh hưởng kiến trúc từ nhiều nguồn, vậy nên các cụ có chê cũng chả có ý tưởng gì hay ho hơn đâu. Cứ đạo đức giả làm gì, cho nó đẹp là nó đẹp, vậy thôi.
Thêd nào là Thuần Việt ạ? Chuỵên giao thoa văn hóa nó có tùe xưa rổi, làm j có cái j riêng biệt hết được.